ผู้เขียน หัวข้อ: ฺBrio กับ Picanto K1 เอาคันไหนดี  (อ่าน 5988 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
ฺBrio กับ Picanto K1 เอาคันไหนดี
« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 19:46:53 »
2 คันนี้เอาคันไหนดีครับ
ผมว่า Picanto K1 สวยกว่า Brio
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: ฺBrio กับ Picanto K1 เอาคันไหนดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 20:28:04 »
ถ้าไม่ห่วงเรื่องศูนย์บริการ การประกอบดีกว่ารถอื่นๆ แอร์แบคคู่หน้าไม่มีไป picanto ครับ
ถ้าชอบ ภายในที่ดูสวย แต่มีเหล็กแผงประตู ไม่มีคานด้านหลัง ไม่มีใบปัดน้ำฝนด้านหลัง แต่มีดีตรงเครื่องและช่วงล่าง ไป brio ครับ
ถ้าให้ผมเลือกเอา picanto ครับ หรือไม่ก็ march

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
Re: ฺBrio กับ Picanto K1 เอาคันไหนดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 22:12:24 »
ถ้า ผม ยอมรับเรื่องศูนย์ได้ก็เอา picanto แต่ถ้า picanto ไม่มีแอรแบคคนขับหรือคู๋หน้าผมก็ไม่เอาอะครับ เอาปลอดภัยนิดนึง  ;D

สำหรับผมขอเอา brio ดีกว่าครับ เหตุผลที่เลือกเพราะศูนย์และอะไหล่และมีแอรแบค อะครับถ้ามีตัวเลือกตามที่บอกอะครับ

ปล. แต่ picanto สวยดีนะ แต่อะไหล่ศุนย์ยังไม่ค่อยมั่นใจเท่าไรคับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 22:22:00 »
ผมยอมกลั้นใจเลือก Brio ครับ
แต่ถ้าใส่ ABS Airbag มาผมไป Picanto โดยไม่ต้องคิดเลย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 00:13:25 »
เท่าที่เคยลองนั่งมาทั้งสองคันในตำแหน่งคนขับ รู้สึกว่าแขนผมจะชนกับแผงประตูของ picanto เป็นประจำเลย ^^"

แต่ยอมรับครับว่าการตกแต่งภายใน และคุณภาพวัสดุดีกว่า brio จริงๆ

ส่วนเรื่องสเปคและอุปกรณ์ความปลอดภัยต่างๆ นั้นไม่ทราบครับ

ถามว่าเอาคันไหนดี?
ถ้าใช้ระยะยาวและขับไกลหน่อย(ประมาณว่าออกชานเมืองด้วย)ก็น่าจะเลือกคันที่ใหญ่กว่านี้ซักหน่อยก็ดีนะครับ :)
แต่ถ้าใช้งานในเมืองเป็นหลักเลย ก็เลือกแล้วแต่ชอบได้เลยครับ เอาความพอใจของตัวเองเป็นหลัก ลองนั่ง ลองขับ ให้แน่ใจ ไม่งั้นถ้าซื้อไปตามเสียงบอกเล่ากันแล้วไม่ถูกใจ คุณจะรู้สึกจะผิดหวัง และเกลียดไปได้เลยล่ะ

ยังไงก็อย่าลืมเปรียบเทียบทั้งข้อดี และข้อเสียคันที่ชอบให้ดีด้วยนะครับว่าจะรับได้แค่ไหน ^^
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 15:14:39 »
ถ้าถาม ณ ตอนนี้
ผมจะแนะนำให้คุณถือเงินรอนิ่งๆอีกสักพัก ..ถ้ารอได้
ถ้าคิดจะซื้อพิแคนโต้ ก็รอฟีดแบ็กจากผู้ใช้งานอีกสักหน่อยดีกว่า รถไม่ตลาดควรจะคิดให้มากกว่าผกติครับ
แต่ถ้าจะเลือกบริโอ้ ยังงัยก็ยิ่งต้องรอครับ เพราะซื้อตอนนี้ก็ไม่ได้รถทันที รอกันเหงือกแห้ง..
รอรีวิวเต็มๆของบริโอ้ที่เราน่าจะทราบอัคราสิ้นเปลือง สมรรถนะที่แท้จริงของรถ อาจจะเห็นอะไรชัดเจนมากกว่านี้
และไปทดลองขับด้วยตัวเองจะดีกว่าครับ
ถ้ายังงัยปีหน้าสมรภูมิอีโคคาร์จะเดือดกว่านี้ อันเป็นช่วงเวลาที่ดีของผู้บริโภคที่จะเลือกสิ่งที่ดีที่สุด
รออีกนิดไหวมั้ยครับ    ;)

.-_-.

ออฟไลน์ gook

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 16:09:57 »
 :o ดีครับ ลองมาดูรถจริงได้นะครับ
ที่นนทบุรีนะครับ หรือโทรสอบถามได้ 085-046-9662 กุ๊ก
แล้ววันที่ 23 กรกฎาคม 2554 เราจะจัดแคมเปญพิเศษให้ลูกค้า
ที่จองวันนั้นด้วยครับ
อ่อ...แล้วก็อีกเรื่องนะครับ รถเราไม่ต้องรอนานนะครับ
ลองแวะมาชมก่อนได้นะครับ

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 16:29:43 »
:o ดีครับ ลองมาดูรถจริงได้นะครับ
ที่นนทบุรีนะครับ หรือโทรสอบถามได้ 085-046-9662 กุ๊ก
แล้ววันที่ 23 กรกฎาคม 2554 เราจะจัดแคมเปญพิเศษให้ลูกค้า
ที่จองวันนั้นด้วยครับ
อ่อ...แล้วก็อีกเรื่องนะครับ รถเราไม่ต้องรอนานนะครับ
ลองแวะมาชมก่อนได้นะครับ
ที่นี่ห้ามโฆษณานะครับ อ่านกฎด้วยนะครับ