ผู้เขียน หัวข้อ: Jazz Hybrid จะเปิดตัวเมื่อไหร่ครับ คุณพ่อจะลากน้องสาวไปจอง March/Mirage พรุ่งนี้  (อ่าน 13484 ครั้ง)

ออฟไลน์ biancocelesti

• Jr. Member
  • **
คุณพ่อจะซื้อรถคันแรกให้น้องสาว เห็นว่าไปตระเวนดูกันมาหลายยี่ห้อแล้ว

และล่าสุดยื่นคำขาดให้เลือก March หรือ Mirage เท่านั้น เพราะต้องการรถประหยัดน้ำมัน

แต่ตัวผมเองอยากจะให้คุณพ่อรอดู Jazz Hybrid มากกว่า ถ้าราคาไม่แพงมาก ก็น่าสนใจอยู่

จริงๆแล้วเรื่องราคาไม่ใช่ปัญหาครับ ถ้าเพิ่มเงินอีกไม่เยอะมาก แล้วได้รถใหญ่ขึ้น และมีแววจะประหยัดกว่า

น้องสาวขับรถในเมืองและคนเดียวเท่านั้นครับ บางรัก สยาม ทองหล่อ ไกลสุดก็ เรียบด่วน รามอินทรา

อยากจะสอบถามว่า ควรจะปล่อยให้สองคนพ่อลูกไปเซ็นใบจอง อีโค คาร์เลย หรือว่า ผมควรยื้อไว้จน Jazz Hybrid เปิดตัวดีครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
ใจเย็นอีกซักสองสามสัปดาห์ครับ  ;D

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

^
^
ต้องเชื่อเค๊า คนใน(สุดๆ)

;)

ออฟไลน์ 2k

มาร์ชก็เป็นรถขนาดเดียวกับแจ๊สนี่ครับ แต่มันวางเครื่องขนาดเล็กเลยวางขายในราคาอีโคคาร์ ถ้าต้องการความกว้างขวางก็ยังมีอัลเมร่าที่ใครๆก็ต่างพูดกันว่าภายในกว้างขวางที่สุดแล้ว
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
ราคาไม่น่าต่ำกว่า 7.5 แสนอยู่แล้วครับ ถ้ามาต่ำกว่านี้ jazz ตัวอืนๆ ก็ไม่ต้องขายกันพอดี

คาดว่าจะน่าจะป้วนเปี้ยนแถวๆ เลข 9

สมมุติมา 8.9 แสน
แพงกว่ามาร์ช 3 แสนกว่าละ

• Hi!!!!
^
^
ต้องเชื่อเค๊า คนใน(สุดๆ)

;)

เปล๊าาาาาาาาาา!!!!! (เสียงสูง)  ::)

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
ผมว่า อาประหยัด อีโค่เหมาะ นะครับ jazz ต้องบวกเพิ่ม คิดในระยะ การใช้ 6 ปี ผมว่า ไปอีโค่

ออฟไลน์ Nyquist

ผมเดาว่าน่าจะ 8xx,xxx ขึ้นละครับ
ตอนนี้ยังไม่เปิดให้จองรถ(คงรอเปิดตัวก่อน) แต่จองคิวได้ครับ จะได้ทันคืนภาษีรถคันแรก(แอบโทรไปถามเซลมา)  ;D

ออฟไลน์ biancocelesti

• **
มาร์ชก็เป็นรถขนาดเดียวกับแจ๊สนี่ครับ แต่มันวางเครื่องขนาดเล็กเลยวางขายในราคาอีโคคาร์ ถ้าต้องการความกว้างขวางก็ยังมีอัลเมร่าที่ใครๆก็ต่างพูดกันว่าภายในกว้างขวางที่สุดแล้ว

Jazz เครื่องใหญ่กว่า ตัวถัง (ความรู้สึกผม) Jazz ใหญ่กว่า นั่งสบายกว่า March ครับ
Almera น้องสาว ไม่ปลื้มครับ

ราคาไม่น่าต่ำกว่า 7.5 แสนอยู่แล้วครับ ถ้ามาต่ำกว่านี้ jazz ตัวอืนๆ ก็ไม่ต้องขายกันพอดี

คาดว่าจะน่าจะป้วนเปี้ยนแถวๆ เลข 9

สมมุติมา 8.9 แสน
แพงกว่ามาร์ช 3 แสนกว่าละ

Jazz ตัวท๊อป SV ณ วันนี้ ราคาอยู่ที่ 715K เครื่องยนต์ 1500cc

แต่ถ้าผมอ่านข่าวที่นำมาลงในเวปนี้ไม่ผิดไม่ผิด
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,22959.0.html

Jazz Hybrid ลดขนาดเครื่องลงเหลือ 1300cc พ่วง มอเตอร์ hybrid

ถ้าราคาออกมาเกิน 800K ผมว่าแพงมากเกินไปแล้วหล่ะครับ หันกลับไปหาน้องมีนา หรือ น้องภาพลวงตา อย่างเดิมดีกว่า

ลาขาดกับฮอนด้าต่อไปอีกซักพักแน่นอน เพราะผมให้เลยเต็มที่ แปดแสน สำหรับ Jazz

ออฟไลน์ mooindy

ผมตัดสินใจไปซบอัลติสแล้วครับ เพราะค่าตัวแจ๊สไฮบริดน่าจะใกล้รุ่น 1.6 เลย ;(

ออฟไลน์ Korns

• **
เมื่อสัปดาห์ก่อนเห็นถ่ายหนังโฆษณาอยู่ใน TOT แจ้งวัฒนะ
คาดว่าเปิดตัวเร็วๆ นี้ พร้อมซิลฟี่ครับ คนละ Segment กัน แต่ราคาสูสีกันสุดๆ

เผลอๆ เปิดตัววันเดียวกันซะเลย
รุมสกรัมพวกยูเอสเอ(ฟอร์ด เชฟ) ให้อยู่หมัด
เนื่องจากส่วนแบ่งตลาดโดนค่าย US แย่งเพิ่มขึ้นเรื่อยๆๆ

http://green.autoblog.com/2012/05/22/honda-fit-jazz-hybrid-will-start-production-in-thailand-this-s/

ออฟไลน์ MyGuS

• **
ผมว่าถ้ามาไม่ถึง 8แสน คงขายดีมากๆๆๆแน่ครับ

ส่วนตัวคิดว่าคง8แสน+ ต้นๆ

ปล.ว่าแต่ว่าจะมีหลังคาแก้วมาด้วยหรือป่าว??? ราคาอาจจะพุ่งปี๊ดดดด

ออฟไลน์ sakano

เห็นน้องที่ทำงานบอกว่า เริ่มให้จองกันแล้วนี่ครับ

ออฟไลน์ shando

ค่อนข้างมั่นใจว่าเกิน8แสนแน่นอน ขึ้นอยู่กับว่าจะเกินไปเท่าไร

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อีก 9 วัน เจอกันครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
สีเขียวสวยวุ้ย  ;D

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่

มาหยอด แล้วก็จากไป

;D

ออฟไลน์ T1k

• T1K

มาหยอด แล้วก็จากไป

;D

อะ !!!!!!!!!!!!!!!!  ปล ไปคุยกะ Boss ใหญ่Honda มาเค้าบอกว่าราคาไม่น่าจะแพงมาก

ออฟไลน์ checkmate

อยากรู้ว่ามี option panoramic roof มาด้วยหรือเปล่าครับ  ::)

ออฟไลน์ Nut_K

ไปแอบเห็นราคามาแทบช็อค

ขออย่าให้เป็นอย่างที่เห็นมาเลยนะ

ไม่งั้นตามรอย Freed แน่   :D

ออฟไลน์ [J]e[w]

9++ แน่ๆเลย  ตามรอย Prius c แน่ๆ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

น่าจะมีFEEDแบบไฮบริดมั้งเนาะ

ออฟไลน์ i-din

ผมเดาว่าน่าจะถึง 8 ขึ้นไป นะครับไม่น่าจะต่ำกว่านี้นะ ไม่รู้ว่าอุปกรณ์ไฮบริดจะได้ภาษี 0% แบบโตโยต้าหรือเปล่าด้วย น่าจะได้ด้วยนะครับ ผมว่า ขับแบบที่น้องสาว จขกท ขับ เลือกราคาไม่น่าเกิน 500,000 ก็เพียงพอแล้วครับ ขับแค่นั้น เครื่อง 1.2 ลิตร สบายมาก ผมขับมาร์ชอยู่ ก็ไปกลับ กทม นครปฐม อยู๋ทุกอาทิตย์ ช่วงถนนว่างๆ ก็ไปถึง 120 km/hr ได้สบายๆ เลย ตอนนี้ก็ขึ้นกับว่า จะได้รถเมื่อไหร่เท่านั้นแหล่ะครับ

ออฟไลน์ vuthtichai

ผมว่าผวา8คงเอาไม่อยู่ครับผมว่าแกเปิดมาต้องจี้ Prius  ติดๆครับ

• Hi!!!!
Panoramic glassroof คงต้องรอไปก่อนครับ เอาราคาให้ถูกจับใจให้ได้ก่อน

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

ผมเดาว่า 9แสน+    มองแง่ร้ายไว้ก่อน จะได้ไม่ผิดหวัง อิอิ เพราะรถยุ่นมักจะมีเซอร์ไพรส์
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เรื่องราคา ทำใจไว้เลยนะครับ....หึหึหึ

ออฟไลน์ checkmate

อ่านอารมณ์จากตัวอักศรคุณ Jimmy เหมือนจะมี 1.xx

::)

ออฟไลน์ mm300

• **
เรื่องราคา ทำใจไว้เลยนะครับ....หึหึหึ

ใจร้าย คุณ J!MMY ใจร้าย ฮือๆๆ :'( :'( :'(

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ไปแอบเห็นราคามาแทบช็อค

ขออย่าให้เป็นอย่างที่เห็นมาเลยนะ

ไม่งั้นตามรอย Freed แน่   :D

ดูจาก 2 โพสต์นี้ หึหึหึ

ผมว่ามีป้วนเปี้ยน 1,000,000 บาท +- นิดหน่อย T^T