ผู้เขียน หัวข้อ: การจองรถ  (อ่าน 3380 ครั้ง)

ออฟไลน์ obpiero

• Newbie
  • *
การจองรถ
« เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 15:04:20 »
คือ ผมมีเรื่องสงสัยอย่างนึงครับ รบกวน เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ด้วย
คือตัวผมนั้นอยู่ที่ หนองคาย แต่อยากจะจองรถใน กทม
อันนี้ เราสามารถ จองรถ ผ่าน fax, email หรืออะไรได้มั้ยครับ หรือว่าผมต้อง เซ็นเอกสาร ตัวต่อตัวเท่านั้น

ถ้าเป็นไปได้ก็อยากจะ จองทั้งๆที่อยู่ ตจว น่ะครับ ไว้รับรถจริง ค่อยเข้าไปรับรถในกทม เอา
คือผมเห็นว่า promotion ทาง กทมนั้นแรงกว่ามาก ประหยัดเงินได้มากเอาการน่ะครับ

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
Re: การจองรถ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 15:20:47 »
จองใช้วิธีโทรหาเซลล์ และ โอนเงินได้ครับ เก็บสลิปไว้ และให้เซลล์ fax เอกสารกลับมาให้ก็ได้ครับ

แต่เลือกศูนย์บริการและเซลล์ที่ดีไว้หน่อย ลองหาในเว็บคลับต่างๆก็ได้ครับ จะได้ไว้ใจได้

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 15:31:29 »
ผมว่าจองมันโทรจองกันได้แหละครับ อีเมล์ก็น่าจะได้ ในคลับต่าง ๆ ถ้าเขากลัวว่าผิดกติกาเว็ปเขาก็ให้ฝากอีเมล์แล้วเขาจะตอบกลับมา แต่ปัญหาที่สำคัญที่สุดคือความน่าเชื่อถือของเซลล์มากกว่าครับ เราจะไว้ใจเขาได้แค่ไหนครับว่าไม่เชิดเงินจอง ของแถมตามที่บอกเอาไว้หรือ FAX มา  :)

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 19:25:57 »
ถ้ากลัวก็ให้เพื่อนที่อยู่กทม ไปจองแทนได้ครับ

โอนเงินให้เพื่อน แล้วใส่ชื่อเราในใบจอง

ออฟไลน์ korn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 20:36:49 »
กร อยู่ต่างจังหวัดก็จองในกทม.ครับ

เวลาจองก็โอนเงินเข้าเอา แล้วเค้าจะ fax ใบจอง + ส่ง mail รูปมาให้

จากนั้นเรา fax สำเนาบัตรประชาชนไปให้ที่บริษัทครับ

จากนั้นวันรับรถจริงก็ไปเซ็นต์ชื่อในใบจองเอา แล้วก็จ่ายเงินตามนี้ครับ

ส่วนเรื่องหาผู้ขายก็ตามพี่ๆเขาบอกครับ  :)

อ้อ กทม. โปรแรงกว่า รอรถน้อยกว่าครับ(ส่วนใหญ่นะครับจากที่ดูมา)

ออฟไลน์ obpiero

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 08:39:36 »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ออฟไลน์ MC Stradale

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 19:16:53 »
เรื่อง promotion ผมว่ามันขึ้นอยู่กับการคุยนะครับ คุนนานๆตื้อเยอะๆ ยังไงทั้งของแถมทั้งราคาที่ลดลงมาแน่นอนครับ