ผู้เขียน หัวข้อ: เอาภาพกีฬาแห่งมวลมนุษยชาติมาฝาก  (อ่าน 4505 ครั้ง)

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
เอาภาพกีฬาแห่งมวลมนุษยชาติมาฝาก
« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 22:34:10 »
เซ็งมากมาย เซ็งสุดๆ ผมไม่ชอบดูละคร ไม่ชอบดูเกมโชว์ ไม่ชอบดูรายการประกวดร้องเพลง ไม่ชอบดูพวกมาขายของ แต่ผมชอบดูกีฬา ชอบดูโอลิมปิก ตั้งแต่จำความได้ผมก็ดูมาตลอด มีโอกาสเป็นต้องดูโดยเฉพาะช่วงที่มีไทยแข่ง แล้วทำไมปีนี้ผมดูไม่ได้ เหตุผลที่เค้าอ้างต่างๆนาๆเหมือนผมจะไม่เข้าใจและไม่อยากรับฟัง อยากรู้แค่ว่ารายการดีๆที่คนทั้งโลกเค้าดูและอยากให้ดูทำไมผมดูไม่ได้ เพื่อนๆช่วยหาคำตอบให้ผมหน่อยตอนนี้เซ็งมากๆ ตอนบอลยูโรไม่เท่าไหร่เพราะดูไม่ไหวนอนก่อน แต่ครั้งนี้สุดทนมากๆ เฮ้อ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
Re: เอาภาพกีฬาแห่งมวลมนุษยชาติมาฝาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 22:47:29 »
ผมอัดเก็บไว้เลย

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
Re: เอาภาพกีฬาแห่งมวลมนุษยชาติมาฝาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 22:56:48 »
ผมหาโหลดดูไม่ได้เลยอะครับ อยากดูมากก โหลดมาแล้วก้ดูไม่ได้ใครมีแบ่งลิงคที่โหลดและดูได้หรือใครมี บอกกันหน่อยนะครับ  ;D ดูบน youtube มันชอบหายๆ

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 23:06:45 »
เมื่อตอนบ่ายผมเปิดช่อง 3 ก็ดูได้ปกติครับ ไม่ทราบว่าพี่รับสัญญาณทางไหนเหรอครับ (ของผมเป็นกล่องฝัน+True Knowledge)

ปล. แต่ตอนนี้ผมดูผ่านช่อง ESPN3 HD แล้ว แถมมีพากย์ไทยด้วย //ฟิน ;D ;D ;D
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 23:20:59 »
ของผม PSI รุ่นเก่า ติดมาเกือบ 5 ปีแล้วครับ เซ็งมว๊ากๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 23:34:32 »
ดูสดทางยูทูบได้เลยครับ ถ่ายทอดสดทางยูทูบ เป็นช่องของโอลิมปิกอย่างเป็นทางการ ตลอดการแข่งขัน ทุกชนิดกีฬา และที่สำคัญ ลื่น ไม่มีกระตุก

http://www.youtube.com/user/olympic/London2012

ส่วนอันนี้เป็นคลิปของทางโอลิมปิค ที่บันทึกพิธีเปิดครับ Opening Ceremony - London 2012 Olympic Games

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2012, 23:38:48 โดย marcovic9 »

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 00:14:33 »
สงสัยต้องรอซื้อกล่อง RS sat ครับ
H.

ออฟไลน์ ch>.<

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 05:05:32 »
ดูสดทางยูทูบได้เลยครับ ถ่ายทอดสดทางยูทูบ เป็นช่องของโอลิมปิกอย่างเป็นทางการ ตลอดการแข่งขัน ทุกชนิดกีฬา และที่สำคัญ ลื่น ไม่มีกระตุก

http://www.youtube.com/user/olympic/London2012

ส่วนอันนี้เป็นคลิปของทางโอลิมปิค ที่บันทึกพิธีเปิดครับ Opening Ceremony - London 2012 Olympic Games

อันนี้เด็ดจริงครับ ดีกว่าดูผ่าน TV อีก เลือกได้ด้วยว่าจะดูกีฬาอะไรในขณะนั้น ชอบอะไรดูอันนั้นเลยครับ สดสด
พึ่งดูสดแบตไทยชายคู่จบไป 480p เน็ตบ้านลื่นไหลไม่มีกระตุกครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 22:20:38 »

ส่วนอันนี้เป็นคลิปของทางโอลิมปิค ที่บันทึกเจอแต่พิธีเปิดครับ Opening Ceremony - London 2012 Olympic Games

ดูไม่ได้เลยครับ ต้องทำไงมั่งเนี่ย เจอแต่ มีข้อผิดพลาดเกิดขื้น โปรดลองอีกครั้งในภายหลัง

เบือมากมาย ทำไมโอลิมปิคที่ผมชอบดูตั้งแต่เด็กทำไมดูไม่ได้ เบื่อ กระสือทำลายชาติ

อันนี้เด็ดจริงครับ ดีกว่าดูผ่าน TV อีก เลือกได้ด้วยว่าจะดูกีฬาอะไรในขณะนั้น ชอบอะไรดูอันนั้นเลยครับ สดสด
พึ่งดูสดแบตไทยชายคู่จบไป 480p เน็ตบ้านลื่นไหลไม่มีกระตุกครับ

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 22:47:17 »

ขอบคุณมากครับผม  นึกว่าจะไม่ได้ดูแล้ว    ครั้งนี้มีญาติผม ตีโต้ ร่วมแข่งด้วยสิ่   ขอซักเหรียญๆเถอะโต้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2012, 11:33:47 โดย Appenzell Swiss »
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 23:47:46 »
จขกท.ใช้กล่อง psi รุ่นเก่าใช่ไหมครับ

ถ้าใช่ ลองถอดปลั๊กไว้แป็ปนึงแล้วเสียบใหม่เพื่ออัพเดทข้อมูลในกล่อง หรือ เอากล่องไปเทิร์นเป็นกล่องรุ่นใหม่ในราคา4XXบาทครับ