ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเล่นจักรยาน Fixed Gear บ้างครับ ?? ขอความรู้นิดนึงครับ  (อ่าน 4491 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
พอดีเริ่มสนใจมันขึ้นมาน่ะครับ พี่น้องช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่ามันมีกี่แบบ กี่รุ่น แล้วที่ว่ามันไม่มีเบรคเนี่ย

เวลาหยุดรถเค้าหยุดกันยังไงอ่ะครับ ขอบคุณคร๊าบบ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ SP

ผมก็สนใจเหมือนกันนะครับ มันดูแนวดี วิธีเบรคนี่สำหรับคนเริ่มเล่นเค้าจะมีเบรคให้อยู่ครับ

สามารถใส่เบรคได้ แต่คนที่เล่นเป็นแล้วเค้าจะไม่ใส่เบรคอ่ะครับ เห็นเพื่อนมันเล่นกันอยู่ฝึกเบรคกันอยู่ตั้งนาน  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
เวลาเบรค มันต้องหยุดปั่นแล้วกระดกรถอะครับ เพราะเฟืองมันฟรีไม่ได้ครับต้องปั่นตลอด และถ้าหยุดปั่นคือล้อล็อก(เบรค)เลยครับ  ;D

เคยขี่ของเพื่อนครับ แต่ขี่ในเมืองอันตรายเหมือนกัน เลย มาเล่น mtb ครับ อเนกประสงค์ดีครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ฟิ๊กซี่ของเพื่อนที่เคยลอง ก็ ปั่นย้อน จนมันหยุดครับ แต่จำไม่ได้แล้วว่าถอยได้ด้วยรึเปล่า