ผู้เขียน หัวข้อ: ++สอบถามส่วนลดของ bmw520d ตอนนี้อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ และเทียบกับ s90d4 ครับ  (อ่าน 7613 ครั้ง)

ออฟไลน์ natchaphon

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ

อยากสอบถามครับว่าตอนนี้ bmw 520d ตอนนี้ส่วนลดได้กันประมาณเท่าไหร่ครับ เห็นก่อนหน้านี้ได้กันสี่ห้าแสนยังมีอยู่มั๊ยครับ

และถ้าเทียบกับ s90d4 ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ

ตอนนี้ใช้ xc60 อยู่ ใกล้ได้เวลาเปลี่ยนแล้วครับ ไม่รู้จะไปทางไหนดี มีเหล่ๆ A5 sportback ด้วย  ;D ;D ;D

งบประมาณก็ประมาณสามล้านนิดหน่อยครับ ยิ่งน้อยยิ่งดี อยากได้รถที่ใหญ่กว่าคันเดิมนิดหน่อยครับ  :)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member

ถ้างั้นดู Audi A6 ไม่ก็ Jaguar xf ด้วยก็ดีครับ 
แต่okกับ hybrid ไปดูes300hด้วยก็ดีมั้งครับ

ออฟไลน์ BN`

520d ที่ได้ส่วนลดกัน 4-5 แสน เป็นตัว 520d sport ครับ

ต้องลองถามเซลล์ดูครับว่ายังพอมีรถเหลืออยู่มั้ย

เพราะตอนนี้ผมเห็นเอา 520d m sport มาขายแทนแล้วครับ

แต่ผมไม่มั่นใจว่า 520d m sport ส่วนลดตอนนี้จะได้เท่า 520d sport รึยังนะครับ

ส่วน S90 D4 กับ A5 Sportback ถ้าบ้านอยู่ใกล้ศูนย์ก็จะน่าสนใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2018, 00:41:19 โดย BN` »

ออฟไลน์ arya

• Sr. Member
520 d m sport 350,000 บาท ตอนนี้น่าจะได้มากกว่านี้คับ

ออฟไลน์ Pansak

• Newbie
  • *
ผมพึ่งพาน้องไปชื้อได้400000 ป1 ของแถมทั่วไปครับ :)

ออฟไลน์ ho-mannie

520d m sport ได้ข่าวที่จบเลย 400,000 +ประกัน ดอกเบี้ยปกติ ลองขอบัตรน้ำมันอีกหน่อยดูครับ

ออฟไลน์ bahamu

ถ้าใช้วอลโว่แล้วประทับใจ เล่นs90d4 ดีกว่า ยาวเกือบห้าเมตร
รถดีกว่า น้องๆเอสคลาส เบาะหลังนั่งสบายว่า f10 ให้หนังกระทิงเท่าเอสประกอบนอก

ตัวถังแข็งแรงกว่า ช่วงล่างนิ่มกว่า ถ้ามีศูนย์ประจำไว้ใจได้ ราคานี้คุ้มสุดแล้ว ซื้อประกันห้าปี

g30 ถ้าไม่มีประตูดูดน่าใช้ เสียทีแพงมาก คนปิดไม่เป็นทำให้เสียเร็ว

ออฟไลน์ Nutcracker

ช่วงล่าง เครื่อง พวงมาลัย volvo s90 ผมว่าเป็นรอง mb แลพ bm อยู่ โดยเฉพาะเครื่องเกียร์ แต่ยังขับได้เรื่อยๆสบายๆได้อยู่เพราะ เบาะดีมากๆและบรรยากาศภายในรวมถึงกลิ่นหอมดีครับ
ถ้าชอบระบบ pilot และไม่อยากไฮบริด volvo ถึงจะน่าสนกว่าครับ

ออฟไลน์ Dr.Jones

:-X

อ่านมาทุกคำตอบ ถามคำถามเดียวจริงๆว่า

ทำไมไม่รอ E Class เอาเครื่องเบนซิน / ดีเซล ล้วนๆ มาลงประกอบขายล้ะครับ แพงกว่า แต่ก็น่าจะพอเพิ่มงบได้

Volvo เวลาขายต่อ หาขายยากกว่ารถเยอรมันมาก (คนซื้อตินู่นนี้ แน่นอน)
ที่สำคัญขับหน้าด้วย รถยาวขนาดนี้ ขับหน้าไม่รู้สึกจั๊กจี้หรือครับ

(BMW 5 และ Benz E ขับหลังหมดทุกรุ่นย่อย)
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ koko86

ไม่รู้ว่าลดเท่าไหร่ แต่แนะนำให้ถามสามเจ้าเป็นอย่างน้อย แล้วเลือกจ้าวที่ให้ขอเสนอดีสุด

ออฟไลน์ jojow

ส่วนตัวนะครับ
ผมใช้ BM มา 3 คัน 2 รุ่น E60 525ise และ F10 520i,525d
ปัจจุบันใช้ S90 D4polestar CBU
และเมื่อสัปดาห์ที่แล้วไปลองขับ 520d m sport มา

ช่วงล่าง พวงมาลัย ผมให้ BM เหนือกว่า Volvo
เครื่องเกียร์ ผมให้ Volvo ขับสนุกกว่า ครับ (ไม่รู้ว่าคันที่ทดลองขับ มีผลไหม เพราะรถเพิ่งไปเพียง 10 กม.คับ)
ต่อให้ Volvo ผมไม่เพิ่ม polestar ผมก็ว่า S90 D4 มีอัตราเร่งแซง เครื่องยนต์ตอบสนองได้ดีกว่า

ภายใน เครื่องเสียง เบาะ ผมก็ให้ Volvo เหนือกว่า

เรื่องศูนย์บริการ ผมให้ BM ชนะขาดครับ(อันนี้มีผลอย่างมาก เพราะศูนย์บริการจะอยู่กับเราไปอย่างน้อย 5ปีครับ)

ถ้าไม่ได้มีเวลามากๆหรือรถหลายคันจริงๆ ไป BM เถอะครับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ใช้ทั้ง 2 คัน
Volvo วิ่งในเมืองสบาย ขับเรื่อยๆ ได้ แค่ขับเร็วแล้วเข้าโค้งห่วยมาก ปรับโหมด Performance แล้วเหมือนเครื่องแรงขึ้น ระบบต่างๆ เยอะดี ขับแล้วอุ่นใจว่าปลอดภัย

520d ขับเร็วๆ แล้วดีกว่า Volvo ขับความเร็ว 200+ ไฟหน้า Adaptive ยังทำงานได้ ต่างกับ Intelligence Light ของ Volvo ที่ทำงานไม่ได้
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ SM.

ส่วนตัวนะครับ
ผมใช้ BM มา 3 คัน 2 รุ่น E60 525ise และ F10 520i,525d
ปัจจุบันใช้ S90 D4polestar CBU
และเมื่อสัปดาห์ที่แล้วไปลองขับ 520d m sport มา

ช่วงล่าง พวงมาลัย ผมให้ BM เหนือกว่า Volvo
เครื่องเกียร์ ผมให้ Volvo ขับสนุกกว่า ครับ (ไม่รู้ว่าคันที่ทดลองขับ มีผลไหม เพราะรถเพิ่งไปเพียง 10 กม.คับ)
ต่อให้ Volvo ผมไม่เพิ่ม polestar ผมก็ว่า S90 D4 มีอัตราเร่งแซง เครื่องยนต์ตอบสนองได้ดีกว่า

ภายใน เครื่องเสียง เบาะ ผมก็ให้ Volvo เหนือกว่า

เรื่องศูนย์บริการ ผมให้ BM ชนะขาดครับ(อันนี้มีผลอย่างมาก เพราะศูนย์บริการจะอยู่กับเราไปอย่างน้อย 5ปีครับ)

ถ้าไม่ได้มีเวลามากๆหรือรถหลายคันจริงๆ ไป BM เถอะครับ

ออฟไลน์ Scop

• Newbie
  • *
เพิ่งหาข้อมูลมาวันนึงเต็มๆ กับส่วนลดโดยเปรียบเทียบกัน 5 ที่ครับ (โทรศัพท์)

รุ่น 520d m sport ส่วนลดเริ่มต้นคือ 350k ดอกเบี้ย 1.99% ผ่อน 60 เดือน

คุยไปคุยมาได้ส่วนลดถึง 440k แต่! ดอกเบี้ย 2.59%

อีกเจ้าแจ้งว่า ส่วนลด 420k ดอกเบี้ย 1.99% แต่ผ่อนสูงขึ้นเดือนละ 200 บาท (จากส่วนลด 350k)

ผมก็เลยโอเคกับ ส่วนลด 420k แต่ไม่ได้เอะใจว่า ทั้งๆ ที่ส่วนลดมาก แต่ทำไมผ่อนสูงขึ้น และได้ทำการตัดสินใจจองไป

พอลองมาคำนวนดีๆ เลยถาม sales ว่าทำไมยอดผ่อนสูงขึ้น ทั้งๆที่ส่วนลดมาก และ ดอกเบี้ย 1.99%
พบว่า sales ได้แฝงยอดจัดไฟแนนซ์เข้าไป

ยอมรับเลยครับว่าเสียเวลาฟรีๆ และเหมือนโดนตัวเลขสับขาหลอกครับ
จริงๆแล้ว ส่วนลดไม่ได้แตกต่างกันในแต่ละที่ ถ้าเค้าลดให้ตรงนี้ ก็จะเพิ่มตรงนั้น มันคือการพลิกแพลง ไม่ใช่ส่วนลดจริงๆครับ

วิธีที่เปรียบเทียบที่ดีที่สุด ขอให้ดูเงื่อนไขตามนี้ครับ

1.จำนวนเงินดาวน์ ยิ่งดาวน์มาก คุณต้องประหยัดดอกเบี้ยได้มาก
2.ผ่อนนานกี่ปีหรือเงินสด
3.ถ้าผ่อน ค่างวดต่อเดือนต่ำกว่าอีกที่ไหม
4.ค่าใช้จ่ายอื่นๆ ตอนออกรถนอกจากเงินดาวน์ มีอะไรบ้าง
5.ของแถมเท่ากันไหม

ย้ำครับ อย่าไปดูที่ส่วนลดอย่างเดียว!
สุดท้ายแล้ว ผมมาลงตัวกับ ส่วนลด 370k ดอกเบี้ย 1.99% แทน 420k + ค่าจัดไฟแนนซ์ครับ