ผู้เขียน หัวข้อ: หมูบ้านย่านปทุม ท่วมมิดหลังคารถแล้วครับ  (อ่าน 10959 ครั้ง)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ผมเริ่มเครียดแล้วนะเนี่ย เพราะอยู่ย่านนั้น เอาไงดีเนี่ย

ออฟไลน์ nick007

• Sr. Member
  • ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
Re: หมูบ้านย่านปทุม ท่วมมิดหลังคารถแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 23:22:12 »
ผมเป็นกำลังใจให้คับ
"ตราบใดที่เรายังมีลมหายใจอยู่เราควรที่จะสู้มันต่อไป"
By คุณตัน  อิชิตัน  :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ srad

• Jr. Member
  • **
Re: หมูบ้านย่านปทุม ท่วมมิดหลังคารถแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 23:24:35 »
ดูข่าวเห็นหมู่บ้าน แห่งหนึ่ง รถแต่ละคันซี้อบ้านผมได้หลายหลังเลย

ออฟไลน์ Oslan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 23:25:23 »
ถ้าอยู่ใกล้ ก็ขนของเก็บชั้นบนโลดครับ กันไว้ดีกว่าแก้

อ้อ แล้วก็หาพวกถังอะไรตุนน้ำไว้ครับ ทั้งน้ำดื่ม น้ำใช้ เผื่อเขาตัด

ปล.จริงๆ อยากบอกให้ลองหากระสอบทรายมากั้น + ตุนเสบียงแต่ดูจากเวลาคงไม่ทันแล้ว = =''

methus zaa

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 23:27:13 »
ถนนหน้าหมู่บ้านท่วมหมดแล้วครับ ตอนนี้ย้ายของขึ้นชั้นบนแล้วครับ

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 01:22:42 »
อย่าลืมเอารถไปจอดที่อื่นด้วยครับ

เพื่อนผม ไม่รู้จะไปจอดที่ไหน ก็เอาไปจอด บนโทลเวย์เลยครับ ชิดข้างทาง
เค้าว่ามีคนไปจอดเยอะเหมือนกัน

ถ้าอยากตุนอาหารจริงๆ แนะนำให้เข้าเมืองไปซื้อที่ Makro ครับ
โลตัว บิกซี เกลี้ยงหมดแล้ว

ออฟไลน์ sajaut

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 07:16:58 »
ดูข่าวแล้วท้อใจเลยคับเห็นน้ำใหลมาเยอะมากๆจริงๆคนไทยก็ร่วมแรงร่วมใจกันดีนะครับขนกระสอบทรายใหญ่เลย

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 07:30:37 »
ถนนหน้าหมู่บ้านท่วมหมดแล้วครับ ตอนนี้ย้ายของขึ้นชั้นบนแล้วครับ
หมู่บ้านตรงถนนไหนครับ345เปล่า

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 08:01:36 »

เห็นใจจขกท.และผู้ประสบภัยทุกท่านครับ เอาใจช่วย สู้ๆ ขอให้ผ่านพ้นวิกฤตินี้ไปด้วยดี

อย่าลืมเอารถไปจอดที่อื่นด้วยครับ

เพื่อนผม ไม่รู้จะไปจอดที่ไหน ก็เอาไปจอด บนโทลเวย์เลยครับ ชิดข้างทาง

ระวังโดนยกนะครับ

ทั้งนี้ หากเกิดปัญหาน้ำท่วมในพื้นที่กทม.  ทางตำรวจจะไม่อนุญาตให้นำรถไปจอดบนทางด่วนหรือโทลย์เวย์อย่างเด็ดขาด เพราะอาจจะมีผลกระทบการจราจรเป็นวงกว้าง อีกทั้งยังมีการขนส่งสิ่งของออกไปช่วยเหลือประชาชนที่เดือดร้อน หากนำรถไปจอดขวางจะยิ่งเพิ่มปัญหา หากตำรวจพบเห็นจะยกออกจากพื้นที่ทันทีและดำเนินตามกฎหมายต่อไป” พล.ต.ต.ภาณุ กล่าว

http://www.dailynews.co.th/newstartpage/index.cfm?page=content&categoryID=354&contentID=170269

ออฟไลน์ mkuski

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 08:23:04 »

เห็นใจจขกท.และผู้ประสบภัยทุกท่านครับ เอาใจช่วย สู้ๆ ขอให้ผ่านพ้นวิกฤตินี้ไปด้วยดี

ทั้งนี้ หากเกิดปัญหาน้ำท่วมในพื้นที่กทม.  ทางตำรวจจะไม่อนุญาตให้นำรถไปจอดบนทางด่วนหรือโทลย์เวย์อย่างเด็ดขาด เพราะอาจจะมีผลกระทบการจราจรเป็นวงกว้าง อีกทั้งยังมีการขนส่งสิ่งของออกไปช่วยเหลือประชาชนที่เดือดร้อน หากนำรถไปจอดขวางจะยิ่งเพิ่มปัญหา หากตำรวจพบเห็นจะยกออกจากพื้นที่ทันทีและดำเนินตามกฎหมายต่อไป” พล.ต.ต.ภาณุ กล่าว

http://www.dailynews.co.th/newstartpage/index.cfm?page=content&categoryID=354&contentID=170269

ไม่ใช่โดนยกอย่างเดียวนะครับ แบบนี้มัน เห็นแก่ตัว และอันตรามากๆ จอดเสร็จเปิดประตูลงมา โดนเพื่อนชนไม่รู้ตัวอีก งดส่งเสริม การเห็นแก่ตัวในเมืองในไทยได้แล้ว อย่าให้การทำผิดกฎหมาย เป็นเรื่องปรกติที่ยอมรับกันเลยครับ ควรเตือนไม่ให้จอดนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2011, 08:25:21 โดย mkuski »

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 08:25:34 »

ทั้งนี้ หากเกิดปัญหาน้ำท่วมในพื้นที่กทม.  ทางตำรวจจะไม่อนุญาตให้นำรถไปจอดบนทางด่วนหรือโทลย์เวย์อย่างเด็ดขาด เพราะอาจจะมีผลกระทบการจราจรเป็นวงกว้าง อีกทั้งยังมีการขนส่งสิ่งของออกไปช่วยเหลือประชาชนที่เดือดร้อน หากนำรถไปจอดขวางจะยิ่งเพิ่มปัญหา หากตำรวจพบเห็นจะยกออกจากพื้นที่ทันทีและดำเนินตามกฎหมายต่อไป” พล.ต.ต.ภาณุ กล่าว

ไม่ใช่โดนยกอย่างเดียวนะครับ แบบนี้มัน เห็นแก่ตัว และอันตรามากๆ จอดเสร็จเปิดประตูลงมา โดนเพื่อนชนไม่รู้ตัวอีก งดส่งเสริม
เดี๋ยว Toll Way จะกลายเป็น Towed Away ซะงั้น
แต่ปกติไม่ค่อยเห็นการยกรถในไทยเท่าไหร่นะครับ เขาจะเอาไปไว้ไหนหรอ

GreenG

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 08:28:34 »

ไม่ใช่โดนยกอย่างเดียวนะครับ แบบนี้มัน เห็นแก่ตัว และอันตรามากๆ จอดเสร็จเปิดประตูลงมา โดนเพื่อนชนไม่รู้ตัวอีก งดส่งเสริม
เดี๋ยว Toll Way จะกลายเป็น Towed Away ซะงั้น
แต่ปกติไม่ค่อยเห็นการยกรถในไทยเท่าไหร่นะครับ เขาจะเอาไปไว้ไหนหรอ

ผมว่าถ้าถึงขั้นน้ำทะลักจริงๆ ก็คงต้องปล่อยละครับ ให้ไปจอดได้ ;)

ออฟไลน์ theephan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 08:54:10 »
เรื่องรถลองวิธีนี้มั๊ยครับ

ถ้าไม่ท่วมมิดก็ได้อยู่นา

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 08:57:10 »
ถ้าให้จอดได้ บ้านเมืองเราผมรับรอง เดี๋ยวจะมีพวกมักง่ายขี้เกียจเดินไกล จอดเลน 2 3 ตามกันไป

สรุป จาก Toll Way จะกลายเป็น Troll Way เอา

GreenG

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 09:06:39 »
ถ้าให้จอดได้ บ้านเมืองเราผมรับรอง เดี๋ยวจะมีพวกมักง่ายขี้เกียจเดินไกล จอดเลน 2 3 ตามกันไป

สรุป จาก Toll Way จะกลายเป็น Troll Way เอา

เอาไว้สุดๆจริงๆ ยังไงผมว่าก็ต้องจอดแหละครับ แต่ตอนนี้ก็อย่าเพิ่งไปจอดครับ เพราะน้ำยังไม่เข้า กทม.

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 09:26:34 »

ไม่จะครับ ..กลายเป็น Trolled ไปแล้ว ...

ในรูปคือบริเวณช่วงเซียร์รังสิต .. เอาผ้าคลุมรถไว้ด้วยนะเธอว์  :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2011, 09:39:46 โดย สมาชิกคนที่2455 »

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 09:39:29 »
สุดวิสัยต้องเอาขึ้นมาจอดน่ะ เข้าใจครับ แต่กินเลนเพราะขี้เกียจเดินนี่รับไม่ได้อะ

แล้วบ้านเมืองเราก็รู้อยู่ มีคนเปิดก็มีคนตาม ลองคิดดูว่า สุดท้ายแล้วมันจะเหลืออะไร

สรุปเส้นทางถูกตัด การช่วยเหลือเข้าถึงยาก สุดท้ายร้อง ไม่มีคนมาช่วย ตึ่งโป๊ะ !!

ปล.เหมือนก๊อปของตัวเองอันเก่ามาโพสเลยวุ้ย 555

GreenG

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 09:43:08 »
สุดวิสัยต้องเอาขึ้นมาจอดน่ะ เข้าใจครับ แต่กินเลนเพราะขี้เกียจเดินนี่รับไม่ได้อะ

แล้วบ้านเมืองเราก็รู้อยู่ มีคนเปิดก็มีคนตาม ลองคิดดูว่า สุดท้ายแล้วมันจะเหลืออะไร

สรุปเส้นทางถูกตัด การช่วยเหลือเข้าถึงยาก สุดท้ายร้อง ไม่มีคนมาช่วย ตึ่งโป๊ะ !!

ปล.เหมือนก๊อปของตัวเองอันเก่ามาโพสเลยวุ้ย 555

+1 ครับ คิดแบบนี้แหละครับ ตอนนี้อย่าเพิ่งไปจอดเลย ;)

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 09:46:22 »
อะไรที่ช่วยกันได้ก็ช่วยเนอะ

แต่ก็ต้องมองหน้ามองหลังดีๆน่ะครับ
ทุกคนก็ต้องเข้าใจแหละ มันเป็นอุทกภัยนี่นา แต่ก็ต้องดูด้วยว่ามันอันตรายเกินไปรึป่าววว
หรือไปขวางทางคนอื่นไปรึปล่าว สู้ๆน่ะครับ
ของของใครของใครก็รักทั้งนั้นแหละ คร้าบบบ

เป็นกำลังใจให้น่ะครับ ^^

methus zaa

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 10:47:36 »
บ้านผมหมู่บ้านศุภาลัย การ์เด้นวิลล์ครับ ห่างจากชวนชื่นไม่เกิน 1 กม ตัวผมตอนนี้มาเฝ้าออฟฟิศกับแม่ครับ ที่นนทบุรี ที่นี่เค้าค่อนข้างดีครับ ร่วมมือร่วมแรงใจกันสร้างฐานหนามาก คิดว่าหนากว่าที่นวนครอีกนะครับ และก็ทำท่อระบายน้ำอย่างดี เมื่อคืนนี้ผมก็กลัวว่าน้ำจะมาถึง นอนไม่ค่อยหลับเท่าไหร่เลยครับ

GreenG

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 10:57:16 »
บ้านผมหมู่บ้านศุภาลัย การ์เด้นวิลล์ครับ ห่างจากชวนชื่นไม่เกิน 1 กม ตัวผมตอนนี้มาเฝ้าออฟฟิศกับแม่ครับ ที่นนทบุรี ที่นี่เค้าค่อนข้างดีครับ ร่วมมือร่วมแรงใจกันสร้างฐานหนามาก คิดว่าหนากว่าที่นวนครอีกนะครับ และก็ทำท่อระบายน้ำอย่างดี เมื่อคืนนี้ผมก็กลัวว่าน้ำจะมาถึง นอนไม่ค่อยหลับเท่าไหร่เลยครับ

น้องแทนอยู่ตรงไหนแถวนนทบุรีนะครับ พี่อยู่แคลาย  ;)

ออฟไลน์ vuthtichai

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 11:15:49 »
อย่าชะล่าใจนะครับ ถ้าน้ำท่วม มิด อย่างในภาพ แค่ ผ้าใบคลุมรถไว้ไงก็ไม่เหลือครับ

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 11:42:24 »
ไม่มีใครลองเอามาจอดตามต่าง จว.บ้างอย่างบ้านญาติ บ้านเพื่อน ที่รับฝากก็มี อย่าง สระบุรี , ปากช่อง หรือตามสนามบิน, อาคารคอนโดสูงๆ, ห้างสรรพสินค้า ขอเค้าหน่อยเค้าก็น่าจะเห็นใจบ้างแหละ ถ้าน้ำท่วมแล้วก็คงไม่ค่อยได้ใช้รถอยู่ดี จริงมั๊ย เหลือที่ที่เป็นถนน ให้หน่วยกู้ภัย ที่เอาของไปแจก บรรเทาทุกวิ่งได้สะดวกๆ ดีมั๊ย ดีกว่ามาติดขบวนรถที่จอด ตามทางด่วน toll way

methus zaa

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 11:48:56 »

น้องแทนอยู่ตรงไหนแถวนนทบุรีนะครับ พี่อยู่แคลาย  ;)
ผมอยู่แถวสะพานพระนั่งเกล้าครับ

GreenG

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 11:53:00 »

ผมอยู่แถวสะพานพระนั่งเกล้าครับ

ใกล้มากเลยครับน้อง แถวนั้นบางบ้านท่วมไปแล้วครับ ;)

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 15:43:30 »

โทลเวย์ก็โทลเวย์เหอะครับ

ที่แห่ไปจอดกันแน่นๆแบบนั้น ไม่คิดบ้างหรือว่า มันจะทานรับน้ำหนักไหว

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 00:50:38 »

โทลเวย์ก็โทลเวย์เหอะครับ

ที่แห่ไปจอดกันแน่นๆแบบนั้น ไม่คิดบ้างหรือว่า มันจะทานรับน้ำหนักไหว

คิดเหมือนผมเลย ไปจอดกันเยอะๆแบบนี้สัก 2 อาทิตย์ ตอม่อจะไหวเรอะ
H.

ออฟไลน์ !LiLo!

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 02:04:35 »
จอดแบบนี้น่าจะพอเป็นตัวเลือกที่(น่าจะ)ดีนะครับ??

รภของเพื่อนพี่สาวผมครับ=_=" ปัจจุบัน ยกสูงเกยกำแพงแล้วเอาไม้มาต่อๆกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2011, 02:08:23 โดย !LiLo! »
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 02:10:07 »
Idea ดีครับ

Skirt พัง ซื้อใหม่ได้ แต่พวกเครืองยนต์กลไก รวนแล้วรวนเลย ยกเว้นจะ overhaul

ผมว่าเป็นความคิดที่ดีนะครับ (ถ้าน้ำมันสูงขึ้นมาไม่ถึงละนะครับ)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!