ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า toyota Revo ไม่มีส่วนลดเยอะๆแบบนี้ยอดยิ่งตาม isuzu dmax เยอะแน่ๆเลย  (อ่าน 7731 ครั้ง)

ออฟไลน์ ho-mannie

• Sr. Member
มาลองคิดดูที่ Revo ขายดีเพราะลดราคาเยอะด้วยส่วนนึงไหมครับ  คือถ้าส่วนลดแทบไม่มีแบบ isuzu dmax ยอดคงตามห่างมากๆแน่เลย

ออฟไลน์ KTN88

• Hero Member
ก็ตั้งราคามาเผื่อลดแล้วไงครับ

ออฟไลน์ apinui

ในวงการ เค้าว่ากันว่า Dmax 1.9 คือเครื่อง supercar  ที่สามารถจะต่อกรคันไหนก็ได้บนถนนเมืองไทย ..

เค้าเลยยืนหนึ่งครับ  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

ถึงกะต้องตั้งชื่อว่า REVO-D  มาสู้ D-MAX ;D

ออฟไลน์ whoami

ถ้าโตโยต้าอยากเป็นแชมป์ ไม่ใช่อัดส่วนลด

แต่ต้องสร้างความนิยมในหมู่วัยรุ่นสร้างตัวให้ได้ครับ

ที่ผ่านมาก็พยายามแล้วตอนออกรุ่น z edition ที่เอาซันนี่มาเป็นพรีเซนเตอร์ แต่ไม่สำเร็จ

เพราะกลุ่มนี้เค้ามองว่า ออลนิว 1.9 คือสุดยอดรถกระบะที่ใครได้เป็นเจ้าของคือ โคตรเท่ห์

ออฟไลน์ Auto

ISUZU 1.9   คือขวัญใจมหาชนในตอนนี้โดยเฉพาะวัยรุ่นสร้างตัว สร้างหนี้   ที่ผมเคยตั้งกระทู้ไป  ทำไมกลุ่มนี้ต้องออก ISUZU  ไม่ซื้อรุ่นอื่นยี่ห้ออื่นเลย 
    ค่ายอื่นจะมาสู้ผมว่าคงยากด้วยตัวรถที่ค่อนข้างลงตัวกับเครื่อง 1.9  นิยมกันสุด  ๆ    ค่ายอื่นจะพลิกเกมสู้ต้องหาเครื่อง 1.9 มาลงแข่งละครับ  + กับต้่องทำรถให้ลงตัวสวยแบบที่วัยรุ่นนิยมให้ได้

ออฟไลน์ tnp_super

ยอด D-max ส่วนใหญ่น่าจะมาจากวัยรุ่นไหมครับ แถวบ้านเห็นตัวเตี้ยแต่งโหลดป้ายแดงเพรียบ

ออฟไลน์ -Brian

ลดราคาไม่ช่วยครับ ต้องสร้างค่านิยมอะไรซักอย่างขึ้นมา

เพราะตอนนี้ทรงวัยรุ่นสร้างตัว เขาไป 1.9 กันหมด ใครขับ 1.9นี่คืออย่างเท่ห์ รถสีขาว ฝาหน้าฝาท้ายดำ เบาะแดง

เช่นเดียวกับวัยรุ่นสายแง๊น เขาก็ไปซื้อ Honda กัน

ออฟไลน์ Devil13

ถ้าโตโยต้าอยากเป็นแชมป์ ไม่ใช่อัดส่วนลด

แต่ต้องสร้างความนิยมในหมู่วัยรุ่นสร้างตัวให้ได้ครับ

ที่ผ่านมาก็พยายามแล้วตอนออกรุ่น z edition ที่เอาซันนี่มาเป็นพรีเซนเตอร์ แต่ไม่สำเร็จ

เพราะกลุ่มนี้เค้ามองว่า ออลนิว 1.9 คือสุดยอดรถกระบะที่ใครได้เป็นเจ้าของคือ โคตรเท่ห์

จริงๆถ้าเทียบเป็นตัวเงิน D-Max ออกง่ายกว่าครับ
ราคาต่อรุ่นจะถูกกว่า Revo ผ่อนได้นานกว่าด้วย
ใครงบจำกัดเน้นราคาไม่แพง ดาวน้อย ผ่อนได้นาน ต้องการรถตลาด มีแต่ D-Max ที่ตอบโจทย์ครับ

ออฟไลน์ GOBBS

เซลไม่สนแล้วมั้งครับ เอาไลน์ผลิตกับเวลาไปปั้ม Ativ ดีกว่า
รีโว่ยังมี 2.4 ให้สายขนส่งอยู่ พอขายได้ก็ไม่รู้จะลดราคาไปทำไม
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ TeslaX

ยอมรับได้แล้วว่าการออกแบบรีโว่คราวนี้มันพินาศมาก ต่างจากวีโก้จริงๆ ที่ถ้าเทียบกันตอนนี้วีโก้ยังมีความโฉบเฉี่ยวสวยกว่าด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ O_o"

Revo ยอดขายไม่ได้แย่นะครับ ขายได้ 1 หมื่นกว่าคัน มาตลอด พอๆกับรุ่นเดิมที่ผ่านมา

ในไทยถ้ายอดขายลดลงเหลือ 5-6 พันคัน ค่อยมาว่ากัน

ที่ควรห่วงคือ isuzu มากกว่าครับ ทำไมขายดีแค่ในไทย ออกไปลุยตลาดอื่น ๆ ยอดขายก็ไม่ได้ดีนัก บางประเทศที่เข้าไปทำตลาด อันดับอยู่ท้ายๆ ตาราง

dmax ถูกใจตลาดในไทย แต่ไม่ได้ถูกใจตลาดอื่น ๆ

ออฟไลน์ SM.

บ้านเราน่าจะไม่ชอบหน้าตา revo นี้ ตอนออกแบบก็ไปเผื่อตลาดตะวันออกกลาง เข้าใจว่า โซนนั้น คงชอบหน้าตายื่นๆ แบบนี้

ออฟไลน์ nimnim_thailand

isuzu ผมว่าศูนย์บริการตอนนี้ ดีกว่าโตโยต้า แถมอะไหล่ ตรีเพชร ก็ราคาถูก รถไม่จุกจิก แถม  1.9 อนาคตไกล ของเล่นของแต่งเยอะ  กำลังเล็งๆ ว่าจะออก mu x 1.9 ตัวปรับโฉมปีหน้า เห็นในกลุ่ม เอามาโม 0-100 ต่ำกว่า 8 วิ

ออฟไลน์ Tien.W

D-Max มันขายวัยรุ่นสร้างตัวได้ ... ไม่ใช่แค่หน้าตา แต่ เพราะเครื่อง 1.9 มันทำงาน มันไม่ได้ล็อคกล่อง ใครก็ทำได้ ไม่ต้องมีค่าวิชามากนัก (แต่ทนป่าว ไม่รู้) ทั้งๆที่ Revo ตัวเตี้ย ล้อ 5 -114.3 น่าจะหาล้อญี่ปุ่นมือสองง่ายๆนะ (แต่อย่างว่า คนกลุ่มนี้ น้อยราย จะหาล้อแท้มือสอง หุหุ)

ออฟไลน์ oryor

ตกลงตัวไหน All new หรอครับ
เห็น All new ทุกตัว

ออฟไลน์ spn

จริงๆถ้าเทียบเป็นตัวเงิน D-Max ออกง่ายกว่าครับ
ราคาต่อรุ่นจะถูกกว่า Revo ผ่อนได้นานกว่าด้วย
ใครงบจำกัดเน้นราคาไม่แพง ดาวน้อย ผ่อนได้นาน ต้องการรถตลาด มีแต่ D-Max ที่ตอบโจทย์ครับ
ใช่ครับ ใช้เงินออกรถน้อยกว่า ถูกใจกลุ่มคนทำงานโรงงานมากๆ
แถมพวกนี้ก่อนซื้อรถ เค้าก็จะมีอู่แต่งรถ จูนรถรอไว้อยู่แถว ก็จากการบอกต่อนี่แหล่ะครับ ตัองยอมรับเป็นค่านิยมที่แข็งแกร่งจริงๆ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
แรกๆ ก็ไม่ได้โปรดีอะไรหรอกครับ พอเสียแชมป์ให้ D-Max 1.9 ตั้งแต่ 2016 มานี่ก็อัดมาสู้สุดใจจริงๆ

ตอน Vigo นี่ผมว่าทรงรถมันสวยกว่า D-Max ในยุคนั้นจริงๆ นะ
แต่พอมายุค Revo นี่ทรง All New D-Max ดันสวยกว่า รุ่นใหม่ก็ยังทรงคล้ายเดิม
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

ส่วนตัว ผมชอบ design revo มากกว่าแหะ แต่ต้องเป็นพวก rocco นะ
ในมุมคนขับรถเดิมๆอย่างผม d-max น่าสนใจตรงที่ มี esc มาให้ในรุ่นล่างๆให้ด้วย revo ให้ vsc เฉพาะรุ่นยกสูง

ออฟไลน์ PC CK

ทุกวันนี้ต้องยอม1.9เค้าครับ
ต้องยอมถึงขนาดที่ห้ามแซง ห้ามขับนำ ถ้าเค้าแซงไม่ได้จะหัวร้อนและพาลหาเรื่องครับ ไม่ว่าคุณจะขับรถอะไร ถ้าเจอ1.9คุณควรต้องจอดให้เค้าไปก่อนครับ
ไม่ๆด้บูลลี่ แต้เจอมากับตัวหลายรอบมาก จะขับคันไหนอยู่ เจอเค้าขับมาต้องให้เค้าไปไม่งั้นเสี่ยงโดนชนท้ายดื้อๆ ต่อให้ขับ3.0อยู่ก็โดนครับ

ขออภัยนอกเรื่อง แต่มันเป็นค่านิยมที่คนสร้างตัวต้องออก1.9
จะทำอาชีพอะไร เอารถไปทำอะไรพี่เค้าดันทุกเคส ไม่มีเครดิตก็ออกรถได้ แถมแต่ออกมาให้จากศูนย์อีก โปรดีเซลล์ดันขนาดนี้ยอดเค้าถึงนำ รีโว่อย่าหวังจะตามครับ
ขนาดผมเองเกลียดรถกระบะมาก พอต้องซื้อยังไปซื้อvcrossมาเลยครับ เอาไว้ขนของเป็นบางครั้ง ไม่ได้ขับทางไกลไม่ขับเร็ว เพราะฉะนั่นช่วงล่างกระบะคันไหนก็พอกันครับเมาทุกคัน เลือกเคสนี้ผมเลือกคันที่จุกจิกน้อยสุดเอาครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

เท่าที่อ่านเม้นท์ดู แทบทุกท่านมีประสบการณ์ไม่ดีกับรถกระบะ ที่คนขับพฤติกรรมแย่ๆกันจนเกิดวลีติดปาก ติดหูกันขึ้นมา ผมก็เป็นคนนึงที่เบื่อ จนเด่วนี้เริ่มกลัวแล้วด้วยซ้ำ

ผมกลับมองว่า มันก้อเป็นเหมือนกันในรถเก๋งที่แต่งง่าย เพียงแต่อาชีพคนที่ใช้รถหากินในไทยมันเยอะกว่ามาก เราเลยได้เห็นสันดานแย่ๆ ในการขับรถแต่ไปเจอกับรถกะบะมากกว่า

แต่พอเวลาเจอพฤติกรรมเดียวกันในพวกรถที่ราคาแพงที่คนส่วนใหญ่ในสังคมเข้าถึงได้ยาก แต่สันดานในการขับก้อแย่พอกัน กลับไม่ใช้วลีเดียวกัน

กลับกัน ยกย่องว่าแจ๋ว ดูดี ทั้งที่ก้อสร้างความอันตรายและเดือดร้อนแก่ผู้ร่วมใช้ทางเหมือนกัน

รถเขาขายดีในกลุ่มใหญ่ มันมีจุดเเข็งของมัน เหมือนยุคนึงโตต้าวีโก้ ฟอร์ฯ แรงมาใหม่ ก้อเจอรถพวกนี้บนถนนเยอะไม่ต่างกัน

คุณภาพรถความนิยมก้อเรื่องนึง สังคมแย่ลง เพราะคนในสังคมนั้น ก้อเรื่องนึงนะ รถมันทำมาโดนใจคน ก้อต้องนิยมเป็นธรรมดา

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
Isuzu ออกรถง่ายมาก ผมเอาชื่อบริษัทที่เพิ่งเปิดไม่กี่เดือนไปซื้อหลายคัน (จัดไฟแนนซ์) ผ่านแบบสบายๆ ดอกเบี้ยไม่แพง
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Gordon Freeman

ตอนแรกก็เปรียบเทียบ Cab 4 1.9 AT กับ Z Edition Cab4 AT Entry สเปคโตโยต้าค่อนข้างดีกว่าเกือบทุกอย่างเลยนะ แต่มันไม่มี VSC

ส่วน 1.9 S AT ก็โล้นมากๆ (กุญแจรีโมตยังไม่มี ต้องมาไขที่ประตู นี่มันยุคไหนแล้ว) แต่มันก็ยังมีพวกระบบความปลอดภัยให้จนน่าซื้อถ้าคิดถึงความปลอดภัย

ส่วนพวกของที่รีโว่มีแต่ดีแมกซ์มันไม่มี มันก็เอามาเติมเองได้หมดทุกอย่าง พวกล้อแมกซ์ กุญแจรีโมต จอกลาง ฯลฯ

คิดอยู่นาน ราคาก็ห่างกันไม่เยอะ แทบจะราคาเท่ากัน

สุดท้าย ก็เลยจองดีแมกซ์ไป ถ้ามันมี VSC ซักนิดคงเลือกพี่โตไปละ
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ aleebahbah

ตกลงตัวไหน All new หรอครับ
เห็น All new ทุกตัว

ของแท้ต้อง "ออนิว" ครับ  ;D

ออฟไลน์ Puitam

เข้าใจว่ากลุ่มนี้มีเพลงประจำชาติ ของ 1.9ด้วย  “บทชีวิต เเม้มันจะหนักหนา”

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
1.9 เค้าเด่นเรื่องความประหยัดนะครับ ค่าน้ำมัน ค่าภาษี ต่อให้ไม่นับตลาดรถซิ่งก็เถอะ