ผู้เขียน หัวข้อ: Serana E-power นิสสันไทยตกลงว่าไงครับ  (อ่าน 3417 ครั้ง)

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
Serana E-power นิสสันไทยตกลงว่าไงครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2023, 14:23:05 »
ดูจากคลิปสัมภาษณ์ผู้บริหาร ก็ยังมีหวังอยู่เล็กๆ รอมานานแล้ว
แอบไปฝังอยู่คลับ ปัญหาก็แก้ไวเป็นประวัติการณ์ของค่ายยย
...
..
.
ได้แต่รอออออออออออออออออออ.........

จะเปลี่ยนใจแล้วนะ
เจอรถจากเกรย์เจ้านึง รถประเภทเดียวกัน ราคาแอบถูกกว่าคู่แฝดดด
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ panupong508

Re: Serana E-power นิสสันไทยตกลงว่าไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2023, 14:27:19 »
รอดูท่าทีอยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
Re: Serana E-power นิสสันไทยตกลงว่าไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2023, 14:46:53 »
ตลาดวายไปแล้วครับ

คนรอจนหนีไปหมดแล้ว

ออฟไลน์ mark_pro

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2023, 17:17:39 »
ไป crv แล้วครับ แต่กลายเป็นรอ ไม่รู้เมื่อไรอีก แต่ถ้า innova มาจะไป innova ละ 555++

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2023, 18:21:55 »
ได้ดูคลิปที่คุณจิมคุยกับผู้บริหาร บนรถ ดูสนิทสนม เป็นกันเองดี ดูเข้าใจปัญหา อยากพัฒนาตลาดในไทย

รอกันอีกซักนิดนะครับ อาจต้องใช้เวลาอีกซักนิดนึง กว่าจะเข้าที่เข้าทาง

ออฟไลน์ muff

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2023, 23:29:26 »
ดูจากคลิปสัมภาษณ์ผู้บริหาร ก็ยังมีหวังอยู่เล็กๆ รอมานานแล้ว
แอบไปฝังอยู่คลับ ปัญหาก็แก้ไวเป็นประวัติการณ์ของค่ายยย
...
..
.
ได้แต่รอออออออออออออออออออ.........

จะเปลี่ยนใจแล้วนะ
เจอรถจากเกรย์เจ้านึง รถประเภทเดียวกัน ราคาแอบถูกกว่าคู่แฝดดด

ถ้าในคลิปเค้าหมายถึง new almera จะเงิบเลยครับ

ออฟไลน์ Zephyrs

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2023, 00:18:08 »
เอางี้ อ้างอิงจากคลิปสัมฯของช่องนี้
รถที่เขาเน้นมี 4 รุ่น (เดอะแบกของบริษัท)คือ
1. Almera ซึ่งก็็เพิ่งไมเนอร์ไปให้แพงขึ้น ออปชั่นคุ้มน้อยลง แม็กที่ตั้งแต่ก่อนไมเนอร์ไซส์ 15" ก็ยังอยู่ กระจังหน้าที่อุบาทว์กว่าเดิม
2. Kicks e-Power ที่แอร์ระเบิดกันรายวัน แก้ปัญหาไม่จบและไม่ใช่แค่คาปาซิเตอร์ตัวเดียว เปลี่ยนรุ่นคอมแอร์ก็ยังเจอ เนี่ยคือผลจากการลดต้นทุนไม่เข้าเรื่อง เอาตัวเก่ามาใช้ต่อก็จบแล้ว
3. Navara ซึ่งก็แทนที่จะเป็นอีกเดอะแบกจริง รถขับดีอะไรดี โปรโมทไม่ดี ตั้งราคาเหมือนกูเป็นโตโยต้า ก็เงียบกริบ
4. Terra ... เออ ไม่ต้องบรรยายละมั้ง

ในเมื่อรถเดอะแบกแบรนด์เน่าไป 3 แล้ว อีกตัวนึงที่เหลือก็มีแต่คนสรรเสริญว่า "รู้งี้น่าจะจองตัวก่อนไมเนอร์"

การที่ Serena จะถูกเลื่อนก็ไม่แปลก รถไม่ใช่เมนหลัก เปิดตัวตอนนี้ชน MG ต่อให้เม้งจะพังแหลก มือดึงขาดคางานมอเตอร์โชว์แล้ว คนไทยก็ยังจองกันยังกะแถมบ้านให้หลังนึง
ให้การตลาดเทพๆหรือบ้าแบบยุคพรประภา ก็เลื่อน

แล้วรถ segment นี้ ผมว่าคนอยากได้จริงๆไปเกรย์กันหมดแล้วมั้ง ศูนย์นิสสันผมว่ามันก็ไม่ได้น่าพิศวาสอะไรขนาดนั้น + สต็อกอะไหล่ เอาจริงๆผมเห็นสมาชิกท่านนึงบอกรออะไหล่สิ้นเปลือง Pulsar (อาจจะไม่เชิงสิ้นเปลืองแบบกรองน้ำมัน แต่เปลี่ยนตามอายุ) ตอนนี้ต้องรอสั่งเป็นเดือน ทั้งๆที่รถอายุไม่เกิน 10 ปีเลย ผมว่ามันก็บ่งบอกอะไรได้เยอะอยู่นะ (แล้ว Pulsar/Sylphy นี่รถแกนหลักกว่า Serena อีก)

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2023, 07:16:32 »
สุดท้ายผมว่า แผนล่ม ถอดใจ ไม่กล้ามา

ค่ายนี้ทำอะไรค่อนข้างจะกลัวขายดีตลอด

ออฟไลน์ BrownCony

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2023, 07:40:04 »
ต้องคอยส่งเวบ Nissan Malaysia ครับ ว่าที่นั่นมีข่าวเปิดตัวเมื่อไหร่

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2023, 07:55:05 »
อยากได้เหรอ
สวยเหรอ
ไม่ขายครับ  :'(

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2023, 09:02:55 »
ไม่กล้าเอามาขายแล้วมั้ง ชื่อเสียงตอนนี้แย่ลงเรื่อยๆ นี่ที่ตอนแรกก๋รอ แต่คงไม่รอแล้ว

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2023, 11:49:59 »
เหลือสินค้า ที่จะเอามาขาย ในตลาดนี้ที่มันพึ่งพาได้กี่อันนี่

สงสารดีลเลอ ที่ลงทุน มาแล้วต้องมาทนกับ โปรดักห่วยๆ ปัญหามากมาย

ทั้ง โชวรูม พนักงาน ทำการตลาด ลงทุนไป เจอปัญหาไม่มีโปรดักขาย นี่ ซวยมาก

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2023, 14:40:28 »
กำลังศึกษากันอยู่ครับ
ศึกษากันนานหน่อยครับ เอาแต่ละรุ่นเข้ามาไม่ได้ง่ายเหมือนก่อนด้วย

แต่ผมว่าปัญหาตอนนี้ในแง่ผลิตภัณฑ์และก่อนการขายไม่ได้อยู่ที่การตลาดแล้วล่ะ
การตลาดคือทุ่มเทมากในช่วง 1-2 ปีมานี้ ลูกค้าอยากได้อะไรเข็นมาให้กันสุดๆ
ตอนนี้มันอยู่ที่การต้องการกำไรต่อคันกันมากเกินไปแล้วล่ะครับ
ขึ้นราคารถแต่ละรุ่นหลักหมื่น ให้ของเพิ่มมาไม่ได้สมกับราคาที่เพิ่ม
แถมข้อเสนอไม่ดึงดูด ดอกสูง ส่วนลดไม่มี ของแถมไม่ปัง งบการขายจำกัด
จนกลายเป็นพอการตลาดดึงดูดดลูกค้าได้ ลูกค้าเข้าโชว์รูมไป กลับไม่ได้จองออกมาเพราะรู้สึกจ่ายแพงกว่าที่คิด
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2023, 16:58:44 »
ผมว่า ยอดขายมันน้อย เอาเข้ามา เจอเรื่องสต็อคอะไหล่ เรื่องเทรนนิ่งช่างอีก ไม่น่าจะคุ้มที่จะเอามาขายนะครับ

ออฟไลน์ bobsan

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2023, 21:07:47 »
เหลือสินค้า ที่จะเอามาขาย ในตลาดนี้ที่มันพึ่งพาได้กี่อันนี่

สงสารดีลเลอ ที่ลงทุน มาแล้วต้องมาทนกับ โปรดักห่วยๆ ปัญหามากมาย

ทั้ง โชวรูม พนักงาน ทำการตลาด ลงทุนไป เจอปัญหาไม่มีโปรดักขาย นี่ ซวยมาก

คิดแบบนี้เหมือนกัน
มาได้ก็มาเถอะ ไม่มีอะไรให้ขายแล้ว

ตอนนี้มี 4 รุ่น
รุ่นนึงดูเหมือนกำลังไปได้สวย แต่โชคร้ายมีปัญหากับอะไหล่บางตัวทำเอาสะดุดเลย
2 รุ่น คู่ต่อสู้แข็งแกร่งเกินไปเบียดสู้ไม่ได้
อีกรุ่นนึง มาช้าไป ตลาดวายหมดแล้ว ยอดไม่เดิน

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2023, 08:41:17 »
ไม่แน่ใจว่าช้าเพราะอะไร ติดอยู่ที่ไหน แต่แอบกลัวจะมาช้า จนคนรอไม่ไหว

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2023, 18:43:23 »
ระบบไฮบริดที่ด้อยกว่ายี่ห้ออื่น อย่าเอามาขายเลย อายเค้า