ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกกันไหมครับว่าวันนี้ (วันเสาร์) รถในกทม.มันน้อยชอบกล  (อ่าน 7093 ครั้ง)

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Sr. Member
  • Remember Life is Hanging in the Balance !
   พอดีวันนี้ มีเวลาออกไปวิ่งรอบสวนสาธารณะ ไต้สะพานพระราม 8 งง ตั้งแต่ออกจากบ้านแถวๆ ศิริราช ว่าทำไมรถมันน้อยแบบนี้ ทั้งๆ ที่วันนี้เป็นวันเสาร์ ปริมาณรถที่มุ่งหน้าไปทางเซ็นทรัล ปิ่นเกล้า ก็ไม่มาก วิ่งมาสะพานพระราม 8 ข้างบนรถโล่งมาก ซึ่งปรกติจะติดยันมาตั้งแต่แยก จปร. แล้ว
   เข้ามาในศิริราช ที่จอดรถก็ว่างหลายที่มาก ทั้งๆที่ปรกติ ต้องเป็นคืนวันอาทิตย์เท่านั้นถึงจะว่าง

พอมีใครทราบบ้างไหมครับ ว่าวันนี้เค้ามีงานอะไร หรือไปไหนกันหมด เพราะช่วงนี้ก็ยังไม่ใช่ช่วงหยุดยาวอะไรนี่ครับ  :)
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
มาแถวบ้านผมมั้งครับ เมื่อกี้นี้ออกไปจ่ายตลาดติดมากๆๆ

ออฟไลน์ udis

ช่วงหยุดวันแรงงานไงครับ พรุ่งนี้วันแีรงงาน บางที่ก็ให้หยุดตั้งแต่วันเสาร์เลยครับ
ไปเที่ยวต่างจังหวัดกันหมดแล้วครับ ไม่ก็หยุดนอนเล่นครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ dsเด็กป้อมsc

• Newbie
  • *
เพชรเกษม-บางแค ติดมาก

ซอยบ้านผมยิ่งติดเลยครับ :P

ออฟไลน์ samacat_prk

• Newbie
  • *
ศรีนครินทร์ครับ ขอเชิญด้วย ติดอย่างแรงครับผม

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
สะพานแขวน ดาวคะนอง
พระรามที่สอง
รถโครตติดเลยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ที่ทราบมาในไทยยังมีแต่สะพานขึงอยู่นะครับ แต่หากได้สะพานแขวนมาเพิ่มบรรยากาศก็คงสวยงามดีครับ
(เห็นว่า กทม. มีแผนเพิ่มจำนวนสะพานข้ามแม่น้ำเจ้าพระยาเพื่อชะลอปัญหาจราจรนี่ล่ะครับ)

ออฟไลน์ Nuttie

แถวปิ่นเกล้าก็ยังเหมือนเดิมนะครับ

ช่วงเย็นผมออกไป รถติดยังไงก็ยังงั้นครับ  :D

ออฟไลน์ TTL

วันนี้ผมพึ่งนั่งรถติดอยู๋ ชม. กว่าๆเต็มๆเนี่ยครับ ที่แยกเเกษตรนวมินทร์ จะติดไปไหนก็ไม่รู็ พอจะตรงไปทาง กฟภ. สะพานก็ติดมากก็เลยวกกลับไปU-turnที่วิภาดี ก็ติดอีกกว่าจะถึงทางเข้าสโมสรNorthparkเสียอารมณ์มากๆครับ วันนี้เป็นเสาร์ที่รถโคตรๆติดของผมเลย นั่งขับจนเพลียเลยครับ

ออฟไลน์ wpookpho

• Newbie
  • *
ยืนยันอีกเสียงว่าพระราม 2 - บางบอน - เพชรเกษม รถติดมาก

ผมเอารถไปเช็คระยะ ออกจากศูนย์บริการเวลาหกโมงครึ่ง ถึงบ้านสองทุ่มสิบห้า รวมระยะทาง 14 กม. ใช้ระยะเวลา 1 ชั่วโมง 45 นาที

keanetona

• บุคคลทั่วไป

ที่ทราบมาในไทยยังมีแต่สะพานขึงอยู่นะครับ แต่หากได้สะพานแขวนมาเพิ่มบรรยากาศก็คงสวยงามดีครับ
(เห็นว่า กทม. มีแผนเพิ่มจำนวนสะพานข้ามแม่น้ำเจ้าพระยาเพื่อชะลอปัญหาจราจรนี่ล่ะครับ)

ยืนยันครับ ประเทศไทยมีแต่สะพานขึง ส่วนพระราม2 ได้ยินมาว่าวันนี้มีการปิดจุดกลับรถครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ลำลูกกา พหลฯและวิภาวดีช่วงอนุสรณ์สถานแห่งชาติ ติดสุด ๆ มีเสื้อแดงมาเยอะมาก ๆ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ panerai

ของผม พหลโยธิน :ซอยอารีย์และระแวกนั้น รถเยอะขวักไขวตั้งแต่7.30น ตอนเช้าแล้วค้าบ

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
ไม่จริงอ่าาาาา วันนี้ไปหัวหมาก หน้าราม ศรีนครินทร์ บางกะปิ นวมินทร์ ติ๊ดดดดดดดดดดดดดดดดด ติดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด... -_-"

ออฟไลน์ Satanic za'

วันนี้ผมขับรถกลับบ้านมาทางมอเตอร์เวย์ -->พระราม9-->แยกอสมท-->ดินแดง-->อนุสาวรีย์-->ราชดำเนิน-->ปิ่นเกล้า-->จรัญ

รถติดตลอดทางครับ ขอบอก

ออฟไลน์ Tonaka

เมื่อวานตอนเย็น MRT ลาดพร้าว - ม.ธ. รังสิต  ใช้เวลาไปสองชั่วโมงครึ่ง

โอ้วววว  แม่จ้าวววว
阿蘇山

ออฟไลน์ SaLaPaoMan

• Jr. Member
  • **
สุขุมวิทติดโคตรพ่องม่องเด๊ด ฟันเฟิม

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
ตอน 6 โมงครับ

วิภาสุทธิสาร -> แยกเกษตร -> เกษตรนวมินทร์ -> สุคนธสวัสดิ์ เกือบ 2 ทุ่มครับ

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ 6162002

ผมขับรถจากลาดพร้าวไปพระนั่งเกล้า ขาไปไม่ติด แต่ขากลับนี่.... สุดบรรยาย - -

ออฟไลน์ Northbridge

รู้สึกเหมือนกันครับ น่าจะเป็นบางพื้นที่มากกว่านะ สงสัยน้ำมันแพง

ออฟไลน์ dsเด็กป้อมsc

• Newbie
  • *

ผมไม่อยากให้ทำท่าดินแดง-ราชวงศ์เลยอ่ะ

อาม่า อาอี๊ แม่ แล้วก็ผม ก็เดินตลาดนี้มาตั้งน๊านน นน

เห็นการเปลี่ยนแปลงมาก็เยอะอยู่

อยู่ๆ จะมาเอาที่คืน ไปสร้างสะพาน โอ๊ะ! บร๊ะเจ้า!!

ปกติไม่ทำมันก็ติดอยู่แล้ว ช่วงเย็นๆ กับ เช้าๆ ปริมาณรถก็เยอะเอาการ

ถ้าทำอีกนี่ เอ่อ...ฝั่งธนฯ คงได้ย้ายที่นอนมานอนที่ทำงานแทนแน่ๆ

ตอนเรียนหนังสือ หัวเกรียนอยู่ ถ้าจะไปโรงเรียนให้ทัน ต้องตื่นก่อนเกือบๆ 3 ชม.

พ่อ-แม่ผม ต้องตื่นก่อนประมาณ 2 ชม. ไม่งั้นทำงานไม่ทัน

จริงๆผมว่าถ้าจะสร้างสะพานแถวนี้ เอาเวลาไปอบรมตำรวจจราจรแทนได้ไหมครับ

บางแค-ภาษีเจริญ-ท่าพระ-บางยี่เรือ-วงเวียนใหญ่ ตรงไหนมีตำรวจ ตรงนั้นรถจะติดมากก (ก.ไก่หมดโลก)

พอตรงไหนไม่มี รถวิ่งได้เรื่อยๆ ไม่ติด โดยเฉพาะ ภาษีเจริญ เป็นตลอด ประจำ สกิลปล่อยรถห่วยเสมอต้น เสมอปลาย ตั้งแต่ผมเรียนประถม จน ตอนนี้จะจบแล้ว ก็ยังเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลง มาตรฐานตำรวจ สน.ภาษีดีมากๆ  แถวโชว์รูมเชฟฯเก่า ร.พ. พญาไท3 แล้วก็ซอยที่จะเข้าโรงเรียน ที่ฝั่งตรงข้ามเป็นวัดนวลฯ (นึกชื่อโรงเรียนไม่ออก) ไม่อยากจะบอกว่ารถติดมาก ติดเพราะ ตำรวจปล่อยรถ :P

ปล. ยิ่งแก่ ยิ่งขี้บ่น จะพิมพ์แค่เรื่องสะพาน กลายเป็นบ่นยาวเลย 555

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
สะพานแขวน ดาวคะนอง พระรามที่สอง รถโครตติดเลยครับ

ยืนยันครับ ประเทศไทยมีแต่สะพานขึง ส่วนพระราม2 ได้ยินมาว่าวันนี้มีการปิดจุดกลับรถครับ
คราวหน้าจะเรียกว่าสะพานพระรามที่เก้า ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2011, 07:27:48 โดย NineKlao »

ออฟไลน์ FyGI

ละแวกบ้านผม บางกะปิ สุขา 1 - 3

รถจะเยอะไปไหน ติดขัดมากครับ

ออฟไลน์ Dvung

• Jr. Member
  • **
สรุปเมื่อวันเสาร์ติดมันแทบทุกเส้นเลยครับออกไปทำธุระตั้งแต่ 9:30 ถึงบ้าน 5:00 ไปได้ 3 ที่เช็คเลขไมล์ขึ้นแค่ 44 Klm ขากลับดันกลับบ้านทางแจ้งวัฒนะ อีก จะเป็นลม
เดี๋ยววันนี้ต้องไปแถวศิริราช อีก กำลังนั่งทำใจครับว่าจะไปเรือเอา

ออฟไลน์ motion

• Full Member
อืม....มาติดแถวพัทยากันอ่ะดิ ทุกเส้น ทั้งวัน