ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เกี่ยวกับ "จักรยาน KTM" หน่อยครับ  (อ่าน 16197 ครั้ง)

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
กำลังสนใจจักรยานเสือภูเขา แล้วไสะดุดตากับยี่ห้อ KTM ใครพอจะรู้จักมีข้อมูลบ้างครับ

ในใจตั้งงบไว้ 20,000 - 30,000 บาท ขอคำแนะนำด้วยครับ
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
Re: ขอความรู้เกี่ยวกับ "จักรยาน KTM" หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 15:39:16 »
ดูไม่เกี่ยวกับรถยนต์ ตั้งในห้อง Relax ดีกว่ามั้ยครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
Re: ขอความรู้เกี่ยวกับ "จักรยาน KTM" หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 15:46:25 »
ไปห้อง relax นะครับ แต่ตอบหน่อยละกัน ยี่ห้อนี้ถือว่าดีครับ ขี่ดีและ อุปกรณ์ก็ดีกว่ารุ่นอื่นๆราคาพอๆกัน

มันจะมีตัว asia กับ euro นะครับลองดูครับ ถ้าชอบเฟรม สี ก็จัดเลยครับผม :D ถือว่าดีครับ ผมก็กะจะซื้อหมอบ strada 800 อยู่ครับ สวยมาก อะไหล่ก็ดีครับ ผมดูหมอบตัวเริ่มต้น อะไหล่ดีกว่ายี่ห้ออื่นเยอะเลยครับ

แบนรด์ เดียวกับ รถ x bow และ มอไซคเลยครับ  ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2013, 20:30:14 โดย Ninezti »

ออฟไลน์ wanarat7777

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 17:09:56 »
ฮ่าๆๆผมมีแต่มอไซค์ KTM :D

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

Re: ขอความรู้เกี่ยวกับ "จักรยาน KTM" หน่อยครั&#
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 19:18:34 »
เสือถูเขา ราคานี้ เล่นเบนชิดีกว่าครับ คุ้มดี

KTM แค่เฟรมก็น่าจะ3หมื่นแล้วครับ ผมว่ามันแพงเกินสำหรับการเริ่มต้นนะครับ

เพิ่มเติมครับ ที่3หมื่นราคาเสือหมอบครับ เสือภูเขาน่าจะแพงกว่านี้ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2013, 19:21:05 โดย Mos Koala March »

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 19:27:58 »
จักรยานเริ่มต้นเล่นยี่ห้อตลาดดีกว่าครับ พวก Trek / Merida / Specialize พวกยี่ห้อพวกนี้ให้อะไหล่มาไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่

ผมปั่นคันนี้อยู่

Trek4900 disc 2012
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2013, 19:29:40 โดย DArkMaster »

ออฟไลน์ Rhythm

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 19:50:19 »
ช่วงนี้คนหันมาปั่นจัรยานกันเยอะ
ผมก็เหมือนกันเพิ่งได้จักรยานพับ brompton มา กำลังเห่อเลยครับ

ออฟไลน์ domo24

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 20:48:48 »
จักรยานไม่ค่อยถนัดครับ แต่มอไซค์นี้รู้เรื่องเลย 555
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 20:48:59 »
เสือถูเขา ราคานี้ เล่นเบนชิดีกว่าครับ คุ้มดี

KTM แค่เฟรมก็น่าจะ3หมื่นแล้วครับ ผมว่ามันแพงเกินสำหรับการเริ่มต้นนะครับ

เพิ่มเติมครับ ที่3หมื่นราคาเสือหมอบครับ เสือภูเขาน่าจะแพงกว่านี้ :)

bianchi ต้องเล่นรุ่น JAB ครับ และต้องเป็นเฟรมประกอบ เพราะคอมพลีทไบค์อะไหล่ค่อนข้างปลาร้า

แต่ถ้าเสือหมอบจะได้เฟรมอลูตัวค่อนข้างบนๆครับ ถ้า bianchi ก็จะได้ impulso อลูตัวท็อป เกียร์105 10สปีด อัพแค่ล้อแล้วชีวิตก็จะลื่นไหล

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 00:53:49 »
ใช้อยู่ครับ Strada800
ซื้อมาราคา 26,500 จาก Bike Hi-End ตัวแทนนำเข้า

ราคาดูอาจจะแพง หากเทียบกับ Bianchi Niore ซึ่งเป็นกรุ๊ปเซต Sora เหมือนกัน
แต่ถ้าดูรายละเอียดดีๆ จะพบว่า Sora กรุ๊ปเซตของ KTM นั้นให้มาครบจริงๆ รวมไปถึงก้ามเบรกและจานหน้า (ปกติยี่ห้ออื่นมักจะหมกเม็ดจานหน้าครับ เพราะแพง)
ถ้าเทียบราคากันจริงๆผมว่าคุ้ม

อย่างไรก้อดี ตัวนี้ถือเป็นหมอบระดับเริ่มต้น ตะเกียบหน้าเป็นอลูครับ แข็งกระด้างได้ใจ เก็บรายละเอียดสภาพถนนทุกเม็ด แต่ไหลได้ดีทีเดียว
ถ้ารุ่นสูงตะเกียบคาร์บอนก้อจะนุ่มหน่อย แต่ไม่นุ่มเท่าพวก Bianchi Impuso แน่ๆ

ผมปั่นทุกเช้าวันอาทิตย์แถวช๊อควิวฯครับ พี่ๆเจ้าของร้านและสาวกKTM ก้อมากันประจำ
สนใจก้อมาลองดูได้ครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 00:58:01 »
อ้อ

เจ้าของกระทู้ถามถึงเสือภูเขานี่นา

ถ้าเสือภูเขามีระดับเริ่มต้นก้อรุ่น Ultra หรือ RA มั้งครับ
ราคาก้อราวๆไม่หนียี่ห้ออื่นหรอกครับ อาจจะแพงกว่า เพราะคอมพลีทไบค์ของ KTM ให้สเปคของดีกว่าอย่างที่บอกครับ

ปล. KTM จะมี Euro Model กับ Asia Model ครับ ของเอเชียเฟรมทำไต้หวัน ราคาก้อถูกลงมาหน่อย แต่สเปคยี่ห้อนี้จัดเต็มครับ

ออฟไลน์ chat120912

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 01:14:15 »
ใช้อยู่ครับ Strada800
ซื้อมาราคา 26,500 จาก Bike Hi-End ตัวแทนนำเข้า

ราคาดูอาจจะแพง หากเทียบกับ Bianchi Niore ซึ่งเป็นกรุ๊ปเซต Sora เหมือนกัน
แต่ถ้าดูรายละเอียดดีๆ จะพบว่า Sora กรุ๊ปเซตของ KTM นั้นให้มาครบจริงๆ รวมไปถึงก้ามเบรกและจานหน้า (ปกติยี่ห้ออื่นมักจะหมกเม็ดจานหน้าครับ เพราะแพง)
ถ้าเทียบราคากันจริงๆผมว่าคุ้ม

อย่างไรก้อดี ตัวนี้ถือเป็นหมอบระดับเริ่มต้น ตะเกียบหน้าเป็นอลูครับ แข็งกระด้างได้ใจ เก็บรายละเอียดสภาพถนนทุกเม็ด แต่ไหลได้ดีทีเดียว
ถ้ารุ่นสูงตะเกียบคาร์บอนก้อจะนุ่มหน่อย แต่ไม่นุ่มเท่าพวก Bianchi Impuso แน่ๆ

ผมปั่นทุกเช้าวันอาทิตย์แถวช๊อควิวฯครับ พี่ๆเจ้าของร้านและสาวกKTM ก้อมากันประจำ
สนใจก้อมาลองดูได้ครับ

คันเก่าผมซื้อมือสอง ของ schwinn มา เป็น ไฮบริด bike มีโช็คอัฟหน้า
ได้แต่อัฟเกรด เปลี่ยนยาง อัฟผ้าเบรค และยางในใหม่

ผมกำลังอยากได้ ทัวริ่งอีกคันเลย ทีแรกดูของ swiss
มาเจอคันของพี่ เข้วววเลยผม ฮาๆ  :o

ส่งสัยผมต้องศึกษาข้อมูลอีกเยอะเลย อิอิ
" My strength is you. "

ออฟไลน์ i-Kao

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 15:18:12 »

bianchi ต้องเล่นรุ่น JAB ครับ และต้องเป็นเฟรมประกอบ เพราะคอมพลีทไบค์อะไหล่ค่อนข้างปลาร้า

แต่ถ้าเสือหมอบจะได้เฟรมอลูตัวค่อนข้างบนๆครับ ถ้า bianchi ก็จะได้ impulso อลูตัวท็อป เกียร์105 10สปีด อัพแค่ล้อแล้วชีวิตก็จะลื่นไหล

JAB เนี่ยผมก็เล็งไว้เหมือนกันครับ สวยด้วย เฉพาะเฟรม หมื่นนิดๆ สำหรับ จขกท. งบสามหมื่น ยังพอเหลือสำหรับอะไหล่ระดับพื้นฐาน (ไว้ค่อยๆอัพเรื่อยๆ) และยังมี 26 นิ้วให้เลือก  อันที่จริงแล้วผมชอบ Specialized Stumpjumper อลูฯ M5 แต่ว่าปี 2013 เนี่ย ค่ายนี้เค้าทำมาเป็น 29 นิ้วหมดแล้ว ครั้นจะไป 29 นิ้วก็เสียดายอะไหล่ทั้งหมดที่สั่งสมมา TT

ปล.ผมไม่ทราบเกี่ยวกับ KTM เลย แต่แอบเข้ามาเชียร์ล้อ 29 นิ้ว ครับ  ;D ;D ;D