ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ที่ทำงานสนใจ เทียน่า 2.0 กับ คัมรี่ 2.0 ของเสียงเชียร์หน่อยคับ  (อ่าน 7004 ครั้ง)

ออฟไลน์ ottojud

• Full Member
พี่เค้ากำลังตัดสินใจอยู่(ผู้หญิงใช้) เทียบราคากับความคุ้มค่า(ออฟชั่นที่ได้กับตัวไหนประหยัดน้ำมันกว่า) แล้วก็สมรรถนะครับ ขอบคุณครับ ปล.แล้ว sylphy จะมาเมื่อไหร่ครับน่าสนหรือป่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2012, 18:20:19 โดย ottojud »

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ
ลอง search มุมขวาบนดูครับ เห็นไปแล้วหลา่ยกระทู้เลยครับ  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Camry ถ้าจะเล่น ขั้นต่ำ ควรเป็น 2.5 G และถ้าเงินถึง ไปหา Hybrid จะดีกว่า

Teana 2.0 โอเคครับ หา Sport Series ไว้ พอแล้ว จบข่าว

รถพวกนี้ เครื่อง 2 ลิตร จะกินน้ำมันกว่าเครื่องที่โตกว่า ครับ ทำใจไว้ได้เลย

ไม่เชียร์ใครทั้งสิ้น ไปเลือกเอาเอง ที่นี่ ไม่อาจจะเชียร์ใครได้ครับ ควรเลือกด้วยตัวคุณเองครับ

ออฟไลน์ 12345678910

โดยส่วนตัวผมเชียร์นิสสันเทียน่าครับ(อย่าเพิ่งเชื่อผมไปอ่านรีวิวคุณจิมมี่+ไปเทสดูเทียบกันก่อยนี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัว)

เทียน่า ราคาถูกกว่า ออฟชั่นมากกว่า ภายในใช้วัสดุที่ดีกว่า เบาะนั่งสบายกว่า(ตัวเก่าแคมรี่เทียน่านั่งสบายกว่าพอควรแคมรี่ตัวใหม่ได้แค่ลองนั่งที่มอเตอร์โชว์) รถไมเนอร์เชนจืแล้วปัญหาต่างๆได้รับการแก้ไขหมดแล้ว

แคมรี่ ศูนย์ดีกว่า มากกว่า ได้ความใหม่ ตกรุ่นช้ากว่า

ลองไปคิดดูครับขอให้ได้รถที่ถูกใจนะ

ออฟไลน์ YenChar

เครื่อง 2 ลิตร กับรถขนาดนี้
อัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง ก็ด้อยลงมาจากเครื่องพิกัดที่ใหญ่กว่า
ดังนั้น เกียร จึงเป็นตัวช่วยที่สำคัญ

ผมเชียรเทียน่า เพราะเกียรเทียน่าดีกว่าครับ
เดินทางไกลรอบต่ำกว่า อัตราเร่ง CVT ต่อเนื่องกว่า
ช่วงต่อระหว่างเกียร แคมรี่ใช้เกียร 4 สปีด ทดกว้าง ไม่ต่อเนื่อง

ข้อดีของแคมรี่คือเรื่องแก๊ส ช่างน่าจะชำนาญกว่า
ดูแนวโน้มแล้ว เกียรน่าจะทนมือทนเท้ากว่า
เป็นผม
ถ้าใช้ยาวๆ วิ่งเยอะ ใช้งานเยอะ ผมเอาแคมรี่ไปติดแก๊ส
แต่ถ้าวิ่งเรื่อยๆ วิ่งไม่เยอะ เน้นนั่งสบาย ไม่ติดแก๊ส ก็เทียน่าครับ

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
เทียน่า สวยหรู กว่าเยอะเลยจ้า

ออฟไลน์ baddream11

• Sr. Member
CAMRY  ไปเลยครับ ถ้าเป็นผู้หญิงล่ะก็นะ ยังไงไว้ใจพี่โตไว้ก่อน

ออฟไลน์ xerox x

• Newbie
  • *
ส่วนต่างค่าน้ำมันไฮบริดไม่เท่าไร แบตนานไปเสื่อม ราคามือสองก็ตก 2.5 ราคาห่างกับ 2.0 สองแสน ผมออก camry 2.0 ชะละล่า

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
พี่อายุเท่าไหร่แล้วครับ
ถ้า40+ Teana เหมาะกว่า หรูหราภูมิฐานเหมาะกับผู้ใหญ่
ถ้าต่ำกว่านั้นดูจะลงตัวกับ Camry ครับ รุ่นนี้ดูเพรียว สวย ไม่แก่เหมือน Teana
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ burutrad

teana ครับตัวนี้ดูยังไงก็ดูดีครับแคมรี่โฉมนี้ผมเฉยๆนะ ;)

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

Camry เพราะ. Teana กำลังจะตกรุ่น

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ถ้าไม่ติดใจเกียร์4สปีดที่ออกมานาน แต่ฉลาดรู้ใจคนขับและเปลี่ยนเกียร์นุ่มนวล ก็น่าลองดู Camry ครับ

แต่อย่างไรก็ตาม

กะปิ ชิมได้ กางเกง ลองสวมได้ รถยนต์ ก็ต้องลองขับก่อนซื้อครับ

ออฟไลน์ bleem

ที่บ้านมีทั้ง2คันเลยครับเทียนาโฉมใหม่แต่แคมรีโฉมเก่า. ถ้าพูดเรื่องการขับขี่ ความสบายความสวยงามภายใน option.  ทุกอย่างเทียนากินในทุกด้าน. แต่ถ้าคุณคิดเรื่องศูนย์บริการ. อะไหล่. ติดแก๊ซ.   คือใช้ยาวไม่ขายแน่ๆก็. แคมรี่.  มันก็ดีตรงนี้.  ถ้าว่าด้วยรถเพียวๆเทียนากินขาด.  แคมรี่เครื่
องเดิมเกียเดิม.  Option ยุคไดโนเสาร์ส่งไทแมชชีนมาขายยุคปัจจุบันดันกินน้ำมันเท่าเครื่อง. 2.5 หรือมากกว่าด้วยซ้ำแต่มีดีตรงเป็นรถตลาดอะไหล่ไม่แพงซ่อมง่ายเท่านั้นเองคับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

ชอบความสดใหม่ก็ Camry

อยากได้นั่งสบายๆ ก็ Teana (ถ้าไม่กลัวรถตกรุ่นเร็วนะครับ)

ออฟไลน์ pheet

เทียน่าตัวใหม่คงใกล้จะออกแล้วแหละครับสำหรับปีหน้า

แต่ถ้าตอนนี้ก็ผมมองยังไงเทียน่าก็สวยกว่าแคมรี่ และกาขับค่อยข้างดีเลย

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
CAMRY  ไปเลยครับ ถ้าเป็นผู้หญิงล่ะก็นะ ยังไงไว้ใจพี่โตไว้ก่อน

ทำไมหรือครับ  พี่โต เขาชอบบริการสำหรับผู้หญิงหรือครับ

จ่ะอวยอะไรก็ นิดนึงครับ

ส่วนเรื่องรถ ติดแก้สได้ทั้ง 2 คัน แต่ Cam ทนแก้สกว่า Tea ต้องเช็ควาล์ ตอนแสนโล

แต่ความสบาย Tea สบายกว่า เกียร์ทนกว่า อะไหล่หาได้ทั้ง 2 ตัว

ราคาขายต่อ ไม่ต่างกัน ตกพอๆ กัน ค่าอะไหล่ Toyo แอบแรงกว่า Nis ครับ

ออฟไลน์ Amj

ผมว่าถ้ามองแค่ 2.0 ดูเทียน่าจะให้อะไรได้มากกว่า ถ้าได้ไปลองเทียบกันน่าจะได้คำตอบเลย
แต่ถ้าเงินถึงแคมรี่ตัว 2.5  แคมรี่ก็จะน่าสนใจกว่า

ออฟไลน์ PREM

รอดูตัวเลขของ Camry 2.0 จากพี่จิมมี่ก่อนก็ได้ครับ (อย่าลืมปล่อย Teaser นะครับ ;D)
แต่ถ้ารุ่นใหม่ทำตัวเลขได้พอๆ กับรุ่นเดิม (เพราะเครื่องเดิมเกียร์เดิม ไม่ได้ใหม่ยกชุดแบบรุ่น 2.5) ผมว่า Teana น่าใช้กว่า
ทั้งออพชั่น หน้าตา และราคา เสียอย่างเดียวคือเหลืออายุตลาดอีกแค่ปีเดียวเท่านั้น

ปล. ผมใช้มา 3 ปี 55,000 กิโล ไม่มีปัญหาเรื่องเกียร์ มีแต่หม้อลมเบรกรั่ว เป็นกันหลายคัน
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Action

ผมเห็นว่า teana sport series แอบดูดีกว่าหน่อยนะครับ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12