โพลล์

3กท 4726 กรุงเทพมหานคร
0 (0%)
กย 8 สุราษฏร์ธานี
69 (100%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 69

ผู้เขียน หัวข้อ: ป้าย 3กท 4726 กรุงเทพฯ กับ กย 8 สุราษฏร์ธานี อันไหนดูมีอะไร ๆ มากกว่ากัน  (อ่าน 5618 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore

*** กด โหวตด้านบนครับ ***

ลองจินตนาการดู

คุณลาพักร้อนไปเที่ยวภูเก็ต อยู่ ๆ สายตาเหลือบไปเห็น Subaru BRZ สีน้ำเงินแปะป้ายทะเบียน

3กท 4726 กรุงเทพมหานคร    กับ     กย 8 สุราษฏร์ธานี

ดูแล้วไม่แน่ใจว่าเจ้าของรถเป็นคนภูเก็ตหรือเปล่า   

คุณว่าอันไหนดูมีอะไร ๆ มากกว่ากันครับ

**หมายเหตุ ดูมีอะไร ๆ หมายความว่า ดูมีอะไร ๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2017, 15:57:46 โดย SNK vs Playmore »

ออฟไลน์ Simethicone

• Jr. Member
  • **
ในฐานะคนใต้ ตอบว่าอยู่ภาคใต้ควรใช้ป้ายทะเบียนภาคใต้จะปลอดภัยกว่าครับ
และคนใต้ส่วนมากไม่ได้คิดว่าคนกทมรวยครับ ดังนั้นการใช้ป้ายกทมมันไม่ได้ทำให้ดูดีตรงข้ามจะเป็นเป้าสายตาเปล่าๆครับ ดูได้จากเซลล์หลายๆบริษัทถ้าวิ่งสายใต้จะต้องเป็นคนใต้และใช้ป้ายทะเบียนทางใต้เท่านั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2017, 16:15:20 โดย Simethicone »

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member

ออฟไลน์ Auto

ในฐานะคนใต้ ตอบว่าอยู่ภาคใต้ควรใช้ป้ายทะเบียนภาคใต้จะปลอดภัยกว่าครับ
และคนใต้ส่วนมากไม่ได้คิดว่าคนกทมรวยครับ ดังนั้นการใช้ป้ายกทมมันไม่ได้ทำให้ดูดีตรงข้ามจะเป็นเป้าสายตาเปล่าๆครับ ดูได้จากเซลล์หลายๆบริษัทถ้าวิ่งสายใต้จะต้องเป็นคนใต้และใช้ป้ายทะเบียนทางใต้เท่านั้นครับ
   อันนี้เรื่องจริงครับ  คนใต้ไ่ม่ไ่ด้มองว่าคน  กทม รวย เพราะคนใต้มีฐานะก็หลายคนเป็นส่วนใหญ่       เคยมีคำกล่าวว่า      อย่างคนภาคอีสานมีหลัก 10 ล้านอาจจะลงเล่นการเมือง    แต่คนใต้ส่วนมากมีหลัก 100 ล้านจึงลงเล่นการเมือง     

แล้วก็ตามที่ท่านว่าเลยครับ    ขับรถทางใต้บ่อย  ๆ  ใช้ป้ายทะเบียนทางใต้ปลอดภัยที่สุด     ดีกว่าใช้ป้าย  กทม   

ออฟไลน์ valent

ความรู้สึกผม อาจมองว่าคนใช้ป้าย กทม. ขับรถไปต่างจังหวัดคือคนต่างถิ่น
ซึ่งก็ไม่ต่างจากป้าย ตจว. ขับเข้ากรุงเทพ เขาจะมองเป็นคนต่างถิ่น
การเกรงอกเกรงใจในบางจังหวะ อาจได้รับการตอบสนองที่ต่างกัน

ตอบตรงคำถามหรือเปล่า !!!
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ ttcl

โหวตแล้ว  ;) ( ขณะที่ผมโหวต คะแนนเป็นเอกฉันท์อยู่ )
brz ในรูปสวยครับ ขับเส้นเซ้าเทิร์น ขับถนนตามภูเขา น่าจะสนุก  :)

ออฟไลน์ nayssine

• Jr. Member
  • **
คิดว่า ใช้รถจังหวัดไหนบ่อยสุดก็ควรเป็นป้ายจังหวัดนั้นครับ

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ

แล้วป้ายประมูลเลขตัวเดียว ในความคิดของท่าน มันดูเท่ห์กว่าเลขเบิ้ล หรือเลขตองไหมครับ?

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
กย8 ดูเด่นกว่า ถ้าได้ กย15 จะมีความหมายเพิ่มอีก ส่วนป้ายจังหวัดไหนวิ่งที่ไหน อันนี้เฉยๆครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ยังต้องถามอีกหรอครับ หมวดใหม่เลขเต็ม กับหมวดเก่าเลขเดี่ยวถึงจะตจว.ก็เถอะ

ส่วนเทียบกับตองหรือคู่หรืออะไรก็แล้วแต่ สำหรับผมเลขตัวเดียวเท่สุดครับ

ออฟไลน์ Trafalgar

เลขตัวเดียวครับ จะเป็นจังหวัดอะไรก็ได้ ตามที่เราอยู่

ในความคิดผมป้ายกรุงเทพฯจะดูดีต้องเป็นป้ายหมวดเก่าครับ

ปล.ในตัวเลือก 3กท4726 มันเลขสวยเหรอครับ
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
4726 นี่สวยยังไงครับ ?

ปล. เสริม เพื่อนผมคนใต้ รวยหมด รวยมากกกก แต่ทำตัวโคตรบ้านๆ และใจมาก ผมเลยชอบคนเพื่อนพวกนี้มาก

ออฟไลน์ CJ.

คหสต.ผมชอบเลขน้อยตัวมากกว่าครับ บ้านผมเอาแค่ 1-3 ตัวเต็มที่แล้ว (ไม่รวมเลขหมวด)

ปล.ป้ายกราฟฟิคจังหวัดทางทะเลหลายๆจังหวัดลายสวยมากเลยครับ พระนครศรีอยุธยาก็สวยดี
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ koko86

เคยคุยกับเพื่อนในคลับ ถ้าได้ป้ายมาก่อน ต้องระวังเรื่องอายุของป้ายประมูลด้วย คือ
1. สั่งรถไปแล้วรถอาจจะได้นาน บางครั้งรอเกิน3เดือน
2. บางครั้งได้รถมาแล้วกว่าจะเคลียร์เอกสาร เพื่อเปลี่ยนเป็นป้ายขาวได้ก็เกือบสองเดือน

ไม่แน่ใจเรื่องอายุป้ายประมูลเหมือนกันครับ(ในกรณีประมูลมานะครับ)
 บางคนนี่ต้องเร่งเซลล์เรื่องเอกสารมากๆเพราะกลัวไม่ได้ป้ายที่ประมูลไว้

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
กย8 ดูเด่นกว่า ถ้าได้ กย15 จะมีความหมายเพิ่มอีก ส่วนป้ายจังหวัดไหนวิ่งที่ไหน อันนี้เฉยๆครับ

กย 15 นี่เด็ดนะครับ พอจะมงคลตามแบบไทยๆด้วย  ;D
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ whoami

ป้ายกรุงเทพ ถ้าไม่ใช่เลขประมูลหรือเลขที่มีความหมายพิเศษ ผมดูแล้ว ไม่มีอะไร เลยครับ

ป้ายเลข 8 ตัวเดียว ต่อให้เป็นป้ายจังหวัดไหน มันคือป้ายประมูล

ดูมีอะไร อยู่ในตัวมันเองอยู่แล้ว

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

กย 15 นี่เด็ดนะครับ พอจะมงคลตามแบบไทยๆด้วย  ;D
ป้ายนี้ผมเคยเห็นของเชียงใหม่ เจ้าของน่าจะปลอดภัยจากไข้เลือดออกไปตลอดชีวิต
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ iamnobody

ขอตอบนอกเรื่องครับ
วันก่อนกดจองเลข 6กx 80 มาได้ รู้สึกว่าเลขสวยพอได้อยู่
ไม่คิดว่าจะหลุดมาให้จองแฮะ

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

• Full Member
3กท4726นี่ คือสวยเพราะผลรวม??? 
~~

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ป้ายนี้ผมเคยเห็นของเชียงใหม่ เจ้าของน่าจะปลอดภัยจากไข้เลือดออกไปตลอดชีวิต
ภาพปลากรอบคับ

อร่อยแน่ๆ ถ้ามี กย 15 ทากันยุง (กินแล้วตายแน่ๆ คิคิ)

ออฟไลน์ CarameLon

มู้นี้สนุกดี เอิ๊กๆ 8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ w212cdi

ป้ายเลขตัวเดียวเท่ห์สุด  จะจังหวัดไหนก็ได้

ออฟไลน์ rvsmart

ใช้กันยุงป่าว...555

ออฟไลน์ SM.

มติเอกฉันท์มาก  ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ SLuang

หมวดเก่า เลขตัวเดียว
ต่อให้ไม่กราฟฟิก
ผมยังรู้สึกเกรงใจ
มากกว่าพวกป้ายกราฟฟิก

แหมทุกวันนี้ ขนส่งฯ เล่นประมูลซะทุกหมวด ทุกจังหวัด
มีติดกันตั้งแต่กระบะ อีโคคาร์ บีเซกเมนท์ 
จนทำให้คนขับรถยุโรป ไม่นิยมติดกันแล้ว

ผมเคยเห็นเลข 1 ตัวเดียวติดบนฟอร์จูนเน่อ กับอัลติ๊ด

แหมมม รถไม่สมกับป้ายเล้ยย

ออฟไลน์ GoatGoat

ผมเคยหาซื้อเลข "xx 69" ใส่รถสปอร์ตที่บ้านอยู่ ดูมีอะไรแน่นอน แต่เจอราคาทีหงายเงิบ เลยไปซื้อหมวดอื่นแทน