ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสงสัยเหตุการณ์ ที่ Juke จะมาไทย มีใครไปล้มโต๊ะหรือเปล่าครับ  (อ่าน 6987 ครั้ง)

ออฟไลน์ joeman911

• Newbie
  • *
จากที่สังเกตุ Timeline ของเรื่องนี้นะครับ
- ติดเงื่อนไขภาษีอาฟต้า
- เลยส่งเครื่อง ซิลปีไปให้
- ต่อมามีบอกว่า ยื่นสรรพามิตรแล้วมี ดึงเรื่อง ก็พยายามแก้ไขให้ได้ จนรอด
- บอกอีกได้เห็นตอน เดือนมีนา

ไปๆมาๆมันเงียบบบบ

เอิ่ม สงสัยเรื่องรถต้องใช้วิจารณญาณ ให้มากกว่านี้ในการเสพข่าวนะครับ

ปล. ข่าวจากหลายที่นะคร๊าบบบบ

ออฟไลน์ eastbayboy

• Newbie
  • *
นั่นสิครับ เงียบมากเลยคับ ข่าว MC ก็ไม่มีหลุดเลย  :-[

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
น่ารักอ่ะ

ออฟไลน์ Tyde

นั่นสิ  เงียบจนทำให้คิดว่าจะไม่เอามาแล้วเลย

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อาจเพราะชิ้นส่วนผลิตใน ASEAN น้อย อาจทำให้ส่วนลดภาษีน้อย ราคาขายอาจแพงก็ได้ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ valensena

• Full Member
เค้าคงคิดว่ารถมันคงขายได้น้อยเลยชักไม่อยากเอามา

คนไทยชอบความคุ้มค่า ชอบSUVใหญ่ๆ CRVงี้ ฟอจูนเนอร์งี้

เค้ากลัวเอามาตั้งLineผลิตแล้วจะเจ๊งไม่เป็นท่า

ผมมั่นใจว่าคนที่บอกจะซื้อJuke จะเอาJukeเนี่ย เป็นส่วนน้อยมากถ้าเทียบเป็น%ของคนทั้งประเทศ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

มีปัญหากับอินโดฯครับ

แต่อย่างเร็วคือ ธค.นี้นะครับ

ปล.ขายได้แหล่ะครับ ตัวสร้างชื่อเลย
แต่เราก็ไม่รู้ว่าทำไมต้องมีการเมืองของอีกฝ่ายด้วย
เพราะอินโดฯ ควรจะต้องพึ่งพาการนำเข้าจากไทยสิ น่าจะถูก
พักนี้เองนิสสันไทยมีปัญหาเรื่องของความร่วมมือจากอดีตพันธมิตร และเพื่อนบ้านพอสมควรนะ

ปล2.โชคดีที่ Qashqai+7 ใหม่ประกอบไทยซะที ไม่ต้องพึ่งอินโดฯอีกต่อไป

ออฟไลน์ Kuro

ปล.ขายได้แหล่ะครับ ตัวสร้างชื่อเลย
แต่เราก็ไม่รู้ว่าทำไมต้องมีการเมืองของอีกฝ่ายด้วย
เพราะอินโดฯ ควรจะต้องพึ่งพาการนำเข้าจากไทยสิ น่าจะถูก
พักนี้เองนิสสันไทยมีปัญหาเรื่องของความร่วมมือจากอดีตพันธมิตร และเพื่อนบ้านพอสมควรนะ

ปล2.โชคดีที่ Qashqai+7 ใหม่ประกอบไทยซะที ไม่ต้องพึ่งอินโดฯอีกต่อไป

แล้วQashqai+7 นิสสันเค้ามีแผนจะขายปีไหนหรอคับ :)

แล้วQashqai+7 นิสสันเค้ามีแผนจะขายปีไหนหรอคับ :)

ปี 2014 ในชื่อ X-trail ครับ

รูปร่างก็น่าจะได้เห็นกันใน 1-3 เดือนข้างหน้าครับ

ออฟไลน์ archian

นิสสันน่ากลัว  ^^

ศูนย์ห่วยหรืออะไหล่แพงหรอครับ? อิอิ

ออฟไลน์ Yeahyeahs

อย่างเร็วคือ ธันวา :o

อย่ามาเลยครับ -__-"

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ธันวาเลยหรอครับ

แล้วเปลี่ยนโฉมเมื่อไหร่

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่

ศูนย์ห่วยหรืออะไหล่แพงหรอครับ? อิอิ

ศูนย์คงไม่ห่วย เพราะปรับปรุงใหม่กันหมดแล้ว

น่าจะเป็นช่างที่ยัวใหม่ หรืออบรมไม่เข้มพอ

ค่าอะไหร่ ถูกปนแพงเหมือนเจ้าตลาดแหละ

(เกี่ยวกันไหมนี่ อิ )

ถ้ามาธันวา ก็ขอ ไมเนอร์ มาดีกว่านิสสันอินโด

ออฟไลน์ che_dtracker

• Jr. Member
  • **
ผมว่าศูนย์ nissan เดี๋ยวนี้ดีขึ้นกว่าแต่ก่อนมากครับ  ราคาอะไหล่หลายๆ ตัวก็พอๆ กับเจ้าตลาดแหละ
ส่วนเรื่องของช่างมีดีและไม่ดีปนกันไปครับ 

ออฟไลน์ madboy

ช่างนิสสันเก่งๆ ไม่แก่ เลิกไปทพเอง ก็ล้มหายตามจากกันไปหลายคนแล้ว  ;D

ศูนย์คงไม่ห่วย เพราะปรับปรุงใหม่กันหมดแล้ว

น่าจะเป็นช่างที่ยัวใหม่ หรืออบรมไม่เข้มพอ

ค่าอะไหร่ ถูกปนแพงเหมือนเจ้าตลาดแหละ

(เกี่ยวกันไหมนี่ อิ )

ถ้ามาธันวา ก็ขอ ไมเนอร์ มาดีกว่านิสสันอินโด

อันที่จริงผมแซวไปงั้นแหล่ะ คิคิ
ในความหมายคงหมายถึง การเตรียมเปิดรถรุ่นใหม่ที่น่าสนใจ
มากขึ้นมากกว่าครับ อิอิ

ออฟไลน์ kengmania

สำหรับคนที่ยังไม่มีแผนจะซื้อรถในปีนี้อย่างผม (กะว่าจะเสียตังค์ปีหน้าแลกพาหนะสักคัน)
และหลังจากพาว่าที่ผบ.สูงสุด ไปดู pulsar มาเล่นๆ ปรากฏว่าเธอยืนยันยังชอบ juke ที่สุด

เพราะฉะนั้นมาเป็นตัว mc ที่ ธ.ค.นี้ก็ยังพอทน แม้อยากให้เร็วกว่านี้สักหน่อยก็เหอะ
นอกจากว่าระหว่างปีนี้จะมีตัวอื่นเจิดจรัสจี๊ดๆ มากระแทกอย่างแรง กระชากใจไปเป็นกิ๊กซะก่อน
juke ในใจก็อาจไขว้เขวได้
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ Sappe!

นิสสันแรงขึ้นทุกวันๆ  :) :) :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium