ผู้เขียน หัวข้อ: งบแต่งรถเท่าๆกันเลือกทำอะไรก่อนดี  (อ่าน 7922 ครั้ง)

ออฟไลน์ zeb80

• Sr. Member
งบแต่งรถเท่าๆกันเลือกทำอะไรก่อนดี
« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 15:57:13 »
ซื้อรถไปหมดไม่ค่อยเหลืองบแต่งรถละ อยากลองสอบถามเพื่อนๆว่าถ้ามีงบเท่าๆกันจะทำอะไรก่อนระหว่าง

1. เปลี่ยนเครื่องเสียง
2. เปลี่ยนล้อแม็ก
3. เปลี่ยนพวก Aeropart
4. ใส่คันเร่งไฟฟ้า+ชิปเพิ่มแรงม้า

สำหรับตัวผมยังชั่งใจระหว่างข้อ 1 กับ 2 เพราะชอบฟังเพลงเสียงดีๆแล้วเราอยู่กับมันตลอด แต่การเปลี่ยนแมกนี่ทำให้ดูหล่อขึ้นทันตาเห็นแต่ว่าเราไม่ค่อยได้เห็นมีแต่คนอื่นเห็นเวลาขับ ข้อ 3 คงตามมาหลังจากข้อ 2 ส่วนข้อ 4 คงท้ายสุดเพราะเท่าที่มีก้อแรงพอควรละ

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
Re: งบแต่งรถเท่าๆกันเลือกทำอะไรก่อนดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 16:03:19 »
1. ถ้าเครื่องเสียงแย่มาก ก็ทำก่อน
2. ถ้าเป็นล้อกะทะ หรือ ล้อเล็กๆ ยางหนาๆ ก็จะเปลี่ยนแม็คก่อน แต่ถ้าในกรณีที่ซื้อรถรุ่นท๊อป หรือ รองท๊อปมา แล้วล้อเดิมก็สวยพอใช้ ก็จะยังไม่เปลี่ยนครับ
3. เปลี่ยนล้อก่อน ค่อนไส่พวกนี้ครับ จริงๆแล้ว พวกนี้ ไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่ เดี๋ยวนี้เน้นแบบ ไม่ติด skirt แล้วโหลดเตี้ยเอาสวยกว่า
4. ถ้าภายนอก ดูติ๋มๆ แต่แรง มันก็จะเป็นแนว Sleeper อันนี้ก็แล้วแต่คนชอบ

มันพูดยากอะครับ ว่าจะทำไรก่อน ถ้าอันไหนของเดิมมันโอเคแล้วก็ยังไม่ต้องทำ

ออฟไลน์ holahola66

Re: งบแต่งรถเท่าๆกันเลือกทำอะไรก่อนดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 16:03:44 »
แม็กก่อนเลยครับ
เวลาเห็นรถแต่งพวก ไฟ บอดี้พาท แต่ยังใส่ล้อเดิมๆอยู่นี่ มันฮาอะครับ และมันก้อสวยน้อยกว่ารถเดิมๆซะอีก
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ aobness

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 16:10:37 »
กรณีรถใหม่ได้ปุ๊ปวิ่งเข้าร้านแม็กซ์เลย ยางใหม่ล้อใหม่เทินได้ราคาดีนักแล พอได้แม็กซ์
ก็โหลดตามการใช้งาน แค่นี้ผมว่าไม่มี part ก็หล่อแล้ว ส่วนตัวผมมองคนแต่งรถสวยต้องยกกันชนแต่งทั้งชิ้นครับ ติด skirt อย่าติดดีกว่า
สั้นๆสเตปผมก็ ล้อ ท่อ ไฟ เครื่องเสียงผมอยู่ในรถไม่บ่อยถึงบ่อยก็รอบละ 20-30 นาที ฟังไม่กี่เพลงก็ถึงที่แล้วจึงไม่ค่อยใส่ใจมาก
นึกๆแล้วเสียค่าปลดล็อคดู dvd ขณะวิ่งเปลืองตังแท้ T T ไม่เคยใช้เลย
แต่แล้วแต่เราชอบครับๆๆๆ แต่ แม็กขาดไม่ได้จริงๆ

ออฟไลน์ h22a

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 16:13:54 »
ล้อ กับ แอโร่พาร์ท เหมือนใส่ให้คนอื่นดูครับ
ผมว่าถ้าเราไม่ได้ใช้สมรรถนะมันบ่อยๆ ไม่คุ้มครับ
แต่เครื่องเสียงนี่เราได้เองเต็มๆ  ;D

เรื่องใส่กล่องจูน ผมเคยติดครับ 320i F30
เครื่องเบนซินมันจูนไม่ค่อยขึ้น ได้ไม่เท่ากับที่เค้าโฆษณาหรอกครับ  :o
อันนี้เจ้าของไดโนพูดเองเลยครับ เค้าบอกถ้าจะใส่กล่องให้ได้แรงเพิ่มขึ้นเห็นๆ ต้องเครื่องดีเซล

ผมโดนไปประมาณ 20,000+ บาท ได้มาไม่เกินห้าแรงม้าครับ จำไม่ได้ละเอียด
ค่าไดโน 650 บ.

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 16:15:46 »
ผมทำช่วงล่างก่อน

เปลี่ยนล้อ

ทำเครื่อง

ทำชุดแต่ง

ทำเครื่องเสียง

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 16:21:57 »
เวลาเห็นรถแต่งพวก ไฟ บอดี้พาท แต่ยังใส่ล้อเดิมๆอยู่นี่ มันฮาอะครับ และมันก้อสวยน้อยกว่ารถเดิมๆซะอีก

คิดเหมือนผมเลยแฮะ ผมว่าเปลี่ยนล้อมันต้องมาอันดับแรกเลยสำหรับภายนอก

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 16:23:38 »
กรณีรถใหม่ได้ปุ๊ปวิ่งเข้าร้านแม็กซ์เลย ยางใหม่ล้อใหม่เทินได้ราคาดีนักแล พอได้แม็กซ์
ก็โหลดตามการใช้งาน แค่นี้ผมว่าไม่มี part ก็หล่อแล้ว ส่วนตัวผมมองคนแต่งรถสวยต้องยกกันชนแต่งทั้งชิ้นครับ ติด skirt อย่าติดดีกว่า
สั้นๆสเตปผมก็ ล้อ ท่อ ไฟ เครื่องเสียงผมอยู่ในรถไม่บ่อยถึงบ่อยก็รอบละ 20-30 นาที ฟังไม่กี่เพลงก็ถึงที่แล้วจึงไม่ค่อยใส่ใจมาก
นึกๆแล้วเสียค่าปลดล็อคดู dvd ขณะวิ่งเปลืองตังแท้ T T ไม่เคยใช้เลย
แต่แล้วแต่เราชอบครับๆๆๆ แต่ แม็กขาดไม่ได้จริงๆ

ผมตอนแรกก้อเสี้ยนไปปลดล็อก dvd เหมือนกัน ตอนนี้ไม่ได้เปิดดูเลยครับ เคยเปิดให้ลูกดูการ์ตูนเค้าก้อเวียนหัว เสียตังฟรี 55+

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 16:24:57 »
ล้อ กับ แอโร่พาร์ท เหมือนใส่ให้คนอื่นดูครับ
ผมว่าถ้าเราไม่ได้ใช้สมรรถนะมันบ่อยๆ ไม่คุ้มครับ
แต่เครื่องเสียงนี่เราได้เองเต็มๆ  ;D

เรื่องใส่กล่องจูน ผมเคยติดครับ 320i F30
เครื่องเบนซินมันจูนไม่ค่อยขึ้น ได้ไม่เท่ากับที่เค้าโฆษณาหรอกครับ  :o
อันนี้เจ้าของไดโนพูดเองเลยครับ เค้าบอกถ้าจะใส่กล่องให้ได้แรงเพิ่มขึ้นเห็นๆ ต้องเครื่องดีเซล

ผมโดนไปประมาณ 20,000+ บาท ได้มาไม่เกินห้าแรงม้าครับ จำไม่ได้ละเอียด
ค่าไดโน 650 บ.

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ถ้างี้ผมคงไม่ติดละครับ

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 16:30:49 »
เริ่มแรกเลย ยางดีๆสักชุด ถ้างบพอแม็กซ์ด้วยก็จัดไปทั้งเซต
นอกนั้นเฉยๆแฮะ

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 16:40:06 »
ผมทำ2ก่อน

1กับ3อาจจะทำหรือไม่ทำ 50:50   โดยเฉพาะ3ถ้าจะทำต้องรีบทำแต่แรกๆ(ช่วงเห่อ)ไม่งั้นอาจไม่ทำ

1อยากทำเป็นบางอารมณ์ ไม่แพงและสร้างความสุขได้เยอะกว่าทุกข้อ

ข้อ4ไม่อยากทำครับ สงสารรถ กลัวโทรม

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 17:09:37 »
ผมทำช่วงล่างก่อน

เปลี่ยนล้อ

ทำเครื่อง

ทำชุดแต่ง

ทำเครื่องเสียง

ผมตามนี้เป๊ะๆ ครับ   ;D
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 17:11:18 »
4. ใส่คันเร่งไฟฟ้า+ชิปเพิ่มแรงม้า

ขึ้นอยู่กับว่ารถอะไร แต่สไตล์ของผม เครื่องเสียงถ้าของเดิมไม่แย่มาก ผมไม่สนใจที่จะเปลี่ยน เครื่องเสียงอะไรที่แย่? ไม่รู้สิ อย่าง Camry Hybrid JBL นั่นผมถือว่าแย่ แต่ถ้ามาแล้วได้ประมาณเครื่องเสียงพวก Honda ส่วนใหญ่ ผมไม่ทำ

เปลี่ยนล้อแม็ก..ถ้ามันเป็นรถที่ล้อขอบ 17 อยู่แล้วผมไม่รู้จะเปลี่ยนทำไมเหมือนกัน

แอโร่พาร์ท ...แล้วแต่คันเหมือนกัน ถ้าไม่จำเป็นผมพยายามจะไม่ใส่ไม่ยุ่ง
คันเร่งไฟฟ้า..ตัวหลอกลิ้นนี่ผมไม่เคยคิดจะใส่ อยากให้แรงก็กดให้ลึกขึ้น แค่นั้น ส่วนเพิ่มแรงม้านี่ถ้าทำแล้วเกิดประโยชน์ผมก็จะทำ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 17:37:05 »
สำหรับผมเครื่องเสียงก่อนเลย
เพราะผมชอบฟังเพลงและคิดว่ามันใช้ได้จริงและให้ความสุขกับเรา
ส่วนอย่างอื่นมันเป็นแค่ภายนอก เวลาขับคนอื่นเห็นแต่เราไม่เห็น

ออฟไลน์ beercs

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 17:46:53 »
เอางบทั้งหมดมาเปลี่ยนเครื่องเสียงอย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 17:48:08 »
ต้องดูก่อนว่าเป็นรถอะไรรุ่นไหน มีจุดอ่อนอะไร เราต้องการอะไร แก้ตัวนั้นก่อน

อย่างถ้า b-seg ส่วนใหญ่ก็เล่นที่ช่วงล่างก่อน

c-seg บางทีรถมา ok อยู่แล้วอาจเล่นที่ใส่พาทเพิ่ม เปลี่ยนแมก หรือเปลี่ยนเครื่องเสียง

d seg สมควรเล่นพวก แดมเสียง หรือเปลี่ยนเครื่องเสียง เพราะรถพวกนี้เน้น ความสุนทรีในการขับ แต่ส่วนใหญ่รถระดับนี้เล่นเดิมๆ

premium ขึ้นไป พวกนี้ช่วงล่าง โอเคแล้ว อาจไปเล่นเล่นชิป เพื่อการตอบสนองที่ดีขึ้น

ออฟไลน์ KhunTum

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 18:23:41 »
สำหรับคนขับรถแบบไม่คิดอะไรมากอย่างผม

1.เปลี่ยนเครื่องเสียงก่อนเลยเพราะ อย่างน้อยเครื่องเสียงดีๆ เราฟังเราชอบมันเป็นความสุขอย่างนึงในการขับรถเลยนะ

2.เปลี่ยนล้อ สวยมาก เราจะเห็นได้แค่ตอนจอด แต่เรามองไม่เห็นมันตอนขับหรอก

3.พาร์ท ก็แล้วแต่คนชอบนะ บางคนว่ามันสวยมั่ง ไม่สวยมั่ง แต่ลองหาพาร์ทสวยๆแล้ว แต่งดีๆ อย่าให้เยอะเกินมันจะตลกไป แค่พอดีๆก็กำลังสวยครับ ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

4.พวกชิบเหมาะสำหรับรถแต่งซิ่งซะมากกว่า แต่การดัดแปลงอะไรก็ตามถ้าทำไม่ดีอายุมันจะสั้นลงนะ อันนี้จะทำก็ต้องศึกษาดีๆกันล่ะ ^ ^

ออฟไลน์ Nut_SK

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 18:32:06 »
1.ล้อ
2.ท่อ
3.สปริง+โช๊ค
4.เครื่องเสียง
5.กล่องแต่ง
6.กรองอากาศ

ประมาณนี้คับอิอิ
2015 Toyota Corolla Altis 1.8Esport

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 19:03:33 »
ตอนได้วีออสมาใหม่ๆ จับเปลี่ยนช่วงล่าง ค้ำ ล้อ ยาง เล่นช่วงล่างก่อน
เสร็จปุ๊บ ต่อด้วยท่อ กรอง กล่องแต่ง กล่องคันเร่ง

ผลที่คิดได้คือ รถเล็ก เล่นช่วงล่าง โครตสนุกเลย
คือ พื้นฐานเดิมๆมันไม่โอเค ทั้งร่อน ทั้งย้วย นุ่มก็ไม่ได้นุ่ม
พอจับสตรัทดีๆเข้าไป ประกบกับยางเกรดดีๆ เปลี่ยนไปคนล่ะเรื่อง
แค่ผ้าเบรคเกรดสูงๆคู่หน้าก็เอารถอยู่แบบสบายๆ จานพังก็เปลี่ยนอย่างถูก

แต่พอเล่นแต่งแรง ขุนยังไงก็ไม่ขึ้น ประเคนเข้าไปเถอะ กว่าจะได้แต่ล่ะม้า ยากลำบาก
ก็อย่างว่า เครื่องแค่พันห้า เคยเห็นเพื่อนๆทำวีออส แค่ไล่ซีวิคเดิมๆก็หืดจับแล้ว
ในขณะที่ซีวิค มาสด้า3 2.0(สมัยนั้น) แค่เดินท่อดีๆก็ได้ม้าเกือบ 5 ตัวแล้ว พื้นฐานความจุต่างกันก็งี้

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 20:17:49 »
มันแล้วแต่ว่าเราทนอะไรในคันนั้นไม่ได้มากกว่าครับ 

รถกระบะมาสด้าไฟเตอร์  ผมทำไฟหน้าก่อนเลยอะ  ไม่แยงตา แล้วสว่าง  ต่อมาก็ ช่วงล่าง   เครื่องยนต์  ล้อ  เครื่องเสียง   

โฟกัส   ผมเปลี่ยนลำโพงก่อนเลย ไม่ไหวๆ   ถาจะทำต่อก็เป็นเครื่องยนต์   และผมไม่คิดจะไปแตะต้องกับช่วงล่างโฟกัสนะผมพอใจมาก   

คือผมไม่มีหลักว่าจะทำอะไร  เน้นว่าอะไรไม่ดีไม่ถูกใจค่อยเปลี่ยนดีกว่า
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Dubee

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 20:33:25 »
1. ใช้รถอะไรครับ? ถ้าระบบเสียงดีอยู่แล้วครบอยู่แล้วข้ามไปครับ
2. ใช้ล้อเดิมแบบไหนครับ กระทะเหล้ก+ยางเล็กๆก็ควรเปลี่ยน คำนึงถึงจุดแรกๆ ด้วยความปลอดภัยด้วยครับ อันนี้สำคัญ
3. เปลี่ยนพวก Aeropart ก็น่าสนใจ สะดุดตาผู้คน เลือกวัสดุหน่อยละกันครับ เอาพวก PP-PE
4. ใส่คันเร่งไฟฟ้า+ชิปเพิ่มแรงม้า เอาส่วนตัวนะ ถ้าไม่ใช่พวกเท้าหนักจริงๆ อย่าไปยุ่งอะไรกับระบบไฟ+เครื่องยนตื ก่อนที่จะถึงระยะหมดประกันครับ หลังจากนั้นค่อยว่ากัน

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 20:39:50 »
ติดแก๊สหัวฉีด

ออฟไลน์ siamskunk

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 21:16:15 »
ถ้าเป็นเมื่อก่อนคงเลือกแม็กสวยๆ ตามด้วยชุดพาร์ทแจ่มๆ
ตอนนี้ขอโช๊คสปริงให้มั่นใจเป็นพื้้นฐานก่อน ตามด้วยแม็กและยางทีหลังครับ

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 21:50:34 »

ตามนั้นเลย ไม่มีแม็กอย่าแต่งเต็ม
ของผมก็แต่งแค่พาร์ทกับแม็ก เครื่องเสียงไม่ซีเรียสเพราะไม่เน้นฟังในรถ ความแรงก็ไม่แต่งมากผมขับเน้นไลน์มากกว่าเจอคันไหนกวนๆเราเข้าโค้งไลน์สวยๆหยามหน่อยแล้วก็เบาเครื่องแล้ว

ออฟไลน์ despinaauto lci

• MONEY
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 21:56:00 »
     เพลงไม่ได้ฟังตลอดตอนขับรถ

ล้อกับpart ตนขับมองไม่เห็น

แต่สมรรถนะ รับรู้ตลอดที่ขับรถครับ

......สรุป ผมเลือกเพิ่มสมรรถนะก่อนเพื่อนครับ......
Last id: despinaauto
2003-ACCORD 3.0 gen 7(2008 sold)
2006-CIVIC FD 1.8(2012 sold)
2008-ACCORD 2.4 gen 8(2013 sold)
2012-E250 CGI
2013-520i F10
2013-E200 coupe sport facelift
2014-528i F10 lci M Sport
2014-320d F30 upgrade m performance power

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 22:08:41 »

ขึ้นอยู่กับว่ารถอะไร แต่สไตล์ของผม เครื่องเสียงถ้าของเดิมไม่แย่มาก ผมไม่สนใจที่จะเปลี่ยน เครื่องเสียงอะไรที่แย่? ไม่รู้สิ อย่าง Camry Hybrid JBL นั่นผมถือว่าแย่ แต่ถ้ามาแล้วได้ประมาณเครื่องเสียงพวก Honda ส่วนใหญ่ ผมไม่ทำ

เปลี่ยนล้อแม็ก..ถ้ามันเป็นรถที่ล้อขอบ 17 อยู่แล้วผมไม่รู้จะเปลี่ยนทำไมเหมือนกัน

แอโร่พาร์ท ...แล้วแต่คันเหมือนกัน ถ้าไม่จำเป็นผมพยายามจะไม่ใส่ไม่ยุ่ง
คันเร่งไฟฟ้า..ตัวหลอกลิ้นนี่ผมไม่เคยคิดจะใส่ อยากให้แรงก็กดให้ลึกขึ้น แค่นั้น ส่วนเพิ่มแรงม้านี่ถ้าทำแล้วเกิดประโยชน์ผมก็จะทำ

เห็นด้วยครับ
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ valensena

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 22:39:42 »
ใส่สตรัทยี่ห้อดีๆซักต้น+ยางหน้ากว้างแก้มไม่หนาแบบของติดรถหรือบางแบบVIP     

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 23:19:48 »
ขึ้นอยู่ว่าจขกทขับรถอะไรแล้วรถคันนั้นเด่นตรงไหนด้อยตรงไหน แล้วจขกทต้องการอะไรก่อน
แต่ถ้าเป็นผมงบจำกัดผมขอตัดแอโรพาร์ตกับล้อออกก่อนเพราะมันไม่ทำให้ขับดีขึ้นากมิหนำซ้ำยังต้องระวังเฉี่ยวนั่นกระแทกนี่มากกว่าเก่า
ผมขอเลือกเครื่องเสียง เพราะผมชอบฟังเพงตลอดทาง ไม่ก็ช่วงล่างเพราะผมขับรถเร็วต้องอัพให้เกาะขึ้น ส่วนกล่องไว้สุดท้ายเพราะกับรถเบนซินมีผลไม่มากถ้าอย่างอื่นยังเดิมม้ามากขึ้นนิดหน่อยแต่รอบมาไวขึ้นแต่ถ้าจขกทขับรถดีเซลล่ะก็มันส์สะใจแน่นอน

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 02:04:41 »
เครื่องเสียงก่อนเลยครับ เป็นอะไรที่สัมผัสได้มากที่สุดแล้ว  ;D

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 02:18:44 »
ทำเครื่องเสียงก่อนแน่นอนครับ
ล้อ  ตามมา ถ้าของเดิมดูยังไม่ดีพอ
ช่วงล่าง ต่อมา
ส่วน aero part ผมว่าทีหลังสุดครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL