ผู้เขียน หัวข้อ: วาดเล่นๆ volvo you xc ครับ เอามาปรับนิดๆหน่อยๆ  (อ่าน 3117 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ตอนแรกวาด sedan ไปๆมาๆ มันสูงๆซะงั้น 55

เอาเส้นสายจากตัว you มาเกือบหมดเลยครับ

แต่เปลี่ยนตรง ไฟหน้าให้กระดกมุมขึ้นหน่อย และเส้นสายนิดๆ และ ท้าย สั้นลง แต่ ท้ายดูยากครับเส้น มัน เลอะเทอะมาก 555

ขอบคุณครับ  วาดก่อนสอบ ครับผม

ออฟไลน์ SP

Re: วาดเล่นๆ volvo you xc ครับ เอามาปรับนิดๆหน่อยๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 20:35:38 »
ถ้า You Concept ทำหน้าตาแบบนี้ออกมาก็ดูดีแล้ว ไฟหน้ากระดกขึ้นนิดหน่อยก็ดูสวยแล้ว

แต่ที่พี่วาดสวยดีครับ ผมพยายามหัดวาดคอนเซ็ปแบบนี้อยู่ครับ รู้สึกว่ามันเท่กว่าสเก็ตภาพรถจริงๆอ่ะครับ

ติดที่ว่าเส้นสายที่ผมวาดดูแข็งทื่อไปหน่อย แล้วแรเงาไม่เป็นด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2011, 20:37:28 โดย SP »

ออฟไลน์ DarkBlueFlamingo

• Full Member
Re: วาดเล่นๆ volvo you xc ครับ เอามาปรับนิดๆหน่อยๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 18:49:41 »
ไอเดียดีครับ ขออนุญาติเอาไปขยายผลได้มะ ฮี่ๆๆ ;D
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"
                                                                            John Challen

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 19:21:29 »
^ ค่าขยายผล 2พันบาทครับ 555 ล้อเล่นครับๆ พี่เอาไปจัดเลยครับผม ของพี่วาดคง สวยน่าดูเลยครับ   รอชมๆ ผม ฝีมือยังไม่ถึงเลย ;D