ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้มาขอลาเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนผมคงไม่มาที่นี่อีกแล้ว  (อ่าน 15957 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
ไปดีมาดีนะครับ
ร้อยพ่อพันแม่ ต่างคนต่างคิด ต่างความเห็น ต่างวิธีการพูด ดังนั่นการกระทบกระทั่งกันเป็นเรื่องปกติ อย่าไปอินมากขนาดนั้นสิครับ
แต่ถ้าถึงกับรับไม่ได้ก็หยุดแสดงความเห็นซักพัก ก็แค่นั้นเอง นี่ถึงกับต้องมาตั้งกระทู้ลาให้มันเปลืองพื้นที่บอร์ดทำไมไม่รู้
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

smileymee

• บุคคลทั่วไป
โลกธรรมแปด
มีลาภ เสื่อมลาภ
มียศ เสื่อมยศ
มีสรรเสริญ มีนินทา
มีสุข มีทุกข์

ขอให้สร้างแต่กรรมที่ดีๆ แล้วจะสมประสงค์ทุกประการ...ครับ^^

ออฟไลน์ Chris Evn

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
โชคดีนะครับ
พักหลังๆมานี่เริ่มมีคนมาลาแบบนี้เยอะขึ้นเรื่อยๆเลยแหะ ???

ออฟไลน์ Marverick

• Full Member
เข้าไปอ่านcommentแล้ว...เอ่อ!!   
แต่
คนเค้ามาลาพร้อมทั้งบอกว่าสิ่งใดที่ล่วงเกินไปก็ขออภัย
...แสดงว่าเค้ารู้ตัว เค้าสำนึกผิดแล้ว
...แต่สงสัยคงยังมีคนไม่ให้อภัย แถมยังถากถาง ซ้ำเติม
...อภัยให้เค้าเถอะครับ   เป็นผู้ให้นี่ดีนะครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

ก็แล้วแต่คุณจะตัดสินใจครับ ผมคงไม่แบน ไม่ลบ user
เพราะมันไม่ใช่เรื่องที่คุณทำผิดจนต้องกดแบน หรือ ลบ user ทิ้งไป

แต่ผมบอกท่านอื่นไว้เลยว่า วันหลังถ้าจะไปก็ไม่ต้องมาตั้งกระทู้ครับ
ไม่สร้างประโยชน์ ไม่ตรงกับวัตถุประสงค์ของเวบบอร์ด ไม่รู้จะตั้งไปทำไม

จบนะครับ

ออฟไลน์ The Godfather

• Jr. Member
  • **
เข้าไปอ่านcommentแล้ว...เอ่อ!!   
แต่
คนเค้ามาลาพร้อมทั้งบอกว่าสิ่งใดที่ล่วงเกินไปก็ขออภัย
...แสดงว่าเค้ารู้ตัว เค้าสำนึกผิดแล้ว
...แต่สงสัยคงยังมีคนไม่ให้อภัย แถมยังถากถาง ซ้ำเติม
...อภัยให้เค้าเถอะครับ   เป็นผู้ให้นี่ดีนะครับ
ขอปรบมือให้กำลังใจด้วยคนครับ ใช่ครับ ถึงแม้ว่าเค้าจะทำถูกหรือทำผิด แต่การถากถางซ้ำเติมผู้อื่นนั้น ผมไม่เห็นด้วยเช่นกันครับ  ^_0

ออฟไลน์ inew

ตราบใดที่ยังมีเว็ปนี้ให้หาความรู้ก็เข้ามาศึกษาได้ โดยไม่ต้องคอมเมนท์ อย่างที่ผู้เยี่ยมชมต่างๆเค้าทำกัน คุณมีอิสระอยู่แล้วที่จะเข้าเว็ปไหนๆ โดยเป็นผู้เยี่ยมชมที่ดี  8)

ออฟไลน์ cdap

น้ำตาจะใหล
สำนึกในบุญคุณ
ถ้าไม่มีคุณ คนเล่นเว็บนี้อาจจะไม่ได้รับความรู้มากมายดังกระทู้ อุด EGR นะครับ (ความรู้จากคนในเว็บที่เอามาถล่มคนหัวชนฝาอย่างคุณน่ะ)

แถมคุณยังพูดถูกตั้ง 1 ข้อ เรื่องเปลี่ยนน้ำมันเครื่องก่อนระยะ มันเป็นการทำลายโลกนะครับ (งงว่าเว็บนี้เคยสนับสนุนเรื่องนี้เหรอ)

และที่สำคัญเค้าไม่ไปใหนหรอกเชื่อสิ เดี๋ยวก็มาอีก

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ก็แล้วแต่คุณจะตัดสินใจครับ ผมคงไม่แบน ไม่ลบ user
เพราะมันไม่ใช่เรื่องที่คุณทำผิดจนต้องกดแบน หรือ ลบ user ทิ้งไป

แต่ผมบอกท่านอื่นไว้เลยว่า วันหลังถ้าจะไปก็ไม่ต้องมาตั้งกระทู้ครับ
ไม่สร้างประโยชน์ ไม่ตรงกับวัตถุประสงค์ของเวบบอร์ด ไม่รู้จะตั้งไปทำไม

จบนะครับ

เห็นด้วย ผมไม่รู้สาเหตุแต่การทำแบบนี้มันเหมือนเด็กๆ ครับ

ออฟไลน์ mypop

โชคดีครับ

ผมว่าที่นี่ก็สนุกดี มีสีสัน

ออฟไลน์ lif_oil

• **
หายงอลแล้วก็กลับมาคิดต่างกันใหม่น่ะครับ แล้วลดอีโก้ลงด้วยน่ะ

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
ผมว่า กระทู้ดราม่า มันเป็นแรงดึงดูดของเว็บบอร์ด
ตัวผมชอบอ่าน มันเหมือนได้อ่านละครซักเรื่องนึง
แต่ผมจะไม่ค่อยเข้าไปตอบนะ จะเน้นอ่านมากกว่า

การที่มีกระทู้ดราม่าบ้าง ผมถือว่าเป็นเรื่องปกติของสังคมออนไลน์
มันเป็นสีสันของเว็บบอร์ดไปแล้ว

มันเป็นความจริง แม้เราจะพยายามไม่ยอมรับ แต่นิสัยของมนุษย์ชอบเรื่องพวกนี้จริงๆ
ลองดูกระทู้ปกติ เทียบกระทู้ดราม่าซิ ทั้งยอดคลิกเข้าไปดู ยอดคนตอบเป็นยังไง

ที่นี้ดีตรงที่มีกรรมการคอยช่วยแยก มีแจกใบเหลือง ใบแดง
แต่ต่อให้จับแยก ลงโทษเป็นตัวอย่างยังไง มันก็ต้องมีอีกจนได้ละครับ

เพราะฉะนั้น กลับมาเถอะ ไม่ต้องหายไปไหนหรอกครับ แต่อย่าสร้างสีสันมากเกินไปก็จะดีครับ

ออฟไลน์ Ponthakorn

• Sr. Member
ความผิดผลาดคือบทเรียน 

ออฟไลน์ Tonaka

บางคนหรือหลายๆคน เสพย์/สร้างดร่าม่า มากเกินหรือเปล่า ??

ทุกวันนี้ไม่ว่าบอร์ดหรือ โพสไหนๆ ถ้าผมเห็นดราม่าแล้วเลือกที่จะ "ปิดทิ้ง" มากกว่าที่จะ "ตอบ"ครับ  เพราะรู้ดีว่าชี้แจงยังไง ก็คงไม่เป็นประโยชน์

ผมจึงเลือกที่จะอยู่เฉยๆ หาสาระดีๆ ดีกว่าครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ Entropy

อย่าน้อยใจไปเลยน่าา
อนาคตผมว่าคุณยังต้องเจออะไรๆที่มันหนักหนากว่านี้เยอะ ไม่เหมือนอีตอนมานั่งตอบนั่งถามตามกระทู้หรอกครับ
สิ่งที่คุณอาจต้องเจอะเจอในชีวิตจริงอย่างที่เรียกว่า ตาต่อตา ฟันต่อฟัน เลยก็ได้นะครับ (อย่างเช่นทำงานกับคนหมู่มากกับพวกมีอิทธิพล น้ำท่วมบ้าน(เกี่ยวไหม)โอ้ยย อีกมากมายปัญหา)

ผมอ่านกระทู้คุณบ้าง บางทีคำตอบคุณมันไปสะกิดใจคนอื่นบ้าง แต่ผมถือว่ามันเป็นเรื่องธรรมดานะครับ
 :D :D :D

ออฟไลน์ chaowalit

แต่
ผมไม่ค่อยได้แสดงความคิดเห็น
แต่ก้อตามนี้ครับ ให้อภัยกันครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
คนล้มอย่าชัง คนหันหลังอย่าซ้ำ

แค่นี้ครับ

โชคดี
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ settavut

• First
คนล้มอย่าชัง คนหันหลังอย่าซ้ำ

แค่นี้ครับ

โชคดี

+1 ตามนี้ เพราะ

แต่
ผมไม่ค่อยได้แสดงความคิดเห็น
แต่ก้อตามนี้ครับ ให้อภัยกันครับ
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ Khanintakarn

• **

ออฟไลน์ Zahnarzt

ถ้าเป็นไปได้อยากให้เลือกเก็บเฉพาะดอกไม้ครับ

Good Luck!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ทุกท่านครับ

หวังว่าพอกันได้แล้วนะครับ

แต่ละความเห็นในกระทู้นี้ ผมอ่านแล้วเพลีย

ผมไม่ต้องการเห็น การพูดจาถากถางกันเลย บอกตรงๆ

บอร์ดนี้ เต็มไปด้วยคนตรงไปตรงมา คิดเห็นกันตรงๆ เยอะกว่าที่อื่น

แต่บางครั้ง ไอ้ความตรงไปตรงมาของเราหลายๆคน มันไปสะกิดสะเทือนสมาชิกคนอื่นกันด้วยเหมือนกัน

ใจเขาใจเราในการตอบกระทู้กันสักหน่อยดีกว่าไหมครับ?

ไม่ใช่ว่า ไปเดือดไปร้อนไปแค้นเคืองใครมาจากที่อื่น แล้วมาตอบที่บอร์ดเรา
ราวกับว่า เป็นที่ระบายอารมณ์กันเลย

ก่อนตอบกระทู้ อยากให้คำนึงกันนิดนึง...
ว่าถ้าเป็นเราเอง เจอในสิ่งที่เรากำลังพิมพ์ตอบคนอื่น
ใครเขาจะเคืองกันบ้างหรือเปล่า?

การแสดงความตรงไปตรงมา มันเป็นเรื่องดี
แต่มันก็มีวิธีที่ทำให้คนอื่น เขาอ่านแล้วสบายตาสบายใจด้วยเช่นกัน

ไม่ได้บอกให้ต้องรักษาน้ำใจไปทุกเรื่อง แต่ถ้าทำได้ มันก็ช่วยให้บอร์ดเราสงบร่มเย็นกัน

ผมไม่อยากอ่าน ดราม่าอะไรทั้งสิ้น เพราะขนาด เว็บจ่าพิชิต ผมก็ไม่ได้เข้าไปดูมานานมากแล้ว
ผมไม่อยากดูคนทะเลาะกันถ้าไม่จำเป็นอีก

คิดก่อนพิมพ์ คิดว่าเรากำลังพูดคุยกับคนอื่นกันต่อหน้า มันจะช่วยได้มากครับ

-------------------------------

ส่วนคุณ myalex.....

ผมคงไม่ลบ หรือแบน user คุณทิ้งหรอกครับ
เผื่อคุณจะเปลี่ยนใจ...

มองต่างมุม ไม่ผิด แต่ Attitude บางอย่าง มันก็อาจจะไม่เหมาะสมกับการแสดงความเห็นในที่สาธารณะครับ

ขอบคุณที่แวะเวียนมาเยี่ยมเยียน ในช่วงเวลาที่ผ่านมา

และขอให้โชคดี ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โชคดีครับ

คิดถึงก็กลับมาได้เสมอ

ส่วนผมคงลาไม่ได้หละครับ ชอบวงการนี้จริงๆ

ออฟไลน์ almanac

• Newbie
  • *
เหมือนมาขอความเห็นใจมากกว่ามาลานะครับ  ;)

ออฟไลน์ Ruksadindan

ยังเสวนากันไม่จบเลย ยังไงถ้าจะให้ลาก็ขอใช้เพลงนี้แล้วกันครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ตอนแรก เห็นตั้งกระทู้ก็แปลกใจ นึกว่าจะไปเรียนต่อเมืองนอก 555 (แบบขายรถ)

แต่พอเสริช หากระทู้ย้อนหลังดูแล้ว

อ่าา.า...ห้า..า...าา  
คำตอบ ช่างรุนแรง กระทบกระทั่งผู้อื่น พอสมควร

ผมก็โดน แต่ไม่รู้ตัว เพิ่งรู้ตอนเสริชหาย้อนหลังนี่แหละ

เอ้า..ในเมื่อสำนึกผิด มาร่ำลา กัน (เหมือนจะลาไปบวช)

ผมก็ยินดีให้อภัย

จากกันด้วยดีครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ RATTAPON

• **
ผมเคารพการตัดสินใจของแต่ละท่านครับต่างคนก็ต่างความคิดกันครับ....

ออฟไลน์ aA

• **
แต่

Like เลยครับ

ออฟไลน์ mavin36

• **
ไปดีเถิดหนาพี่ขออวยพร ให้เธอไปดี