ผู้เขียน หัวข้อ: // แผนที่สำหรับผู้ที่ต้องการเดินทาง ขึ้นเหนือ และอีสาน จากกรมทางหลวง นะครับ //  (อ่าน 9414 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
โดยกรมทางหลวง อัพเดท 16 ตุลาคม ครับ

สอบถามเส้นทาง โทร 1193 ตลอด 24 ชั่วโมงนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ออฟไลน์ RaKuRa

• Jr. Member
  • **
เป็นประโยชน์มากๆ เพราะว่าตอนนี้อยู่พิษณุโลก จะเดินทางกลับประมาณวันที่ 21 - 22 คิดว่าคงได้ใช้แน่นอน

ออฟไลน์ Sammy_

ออฟไลน์ Sappe!

ขอบคุณครับที่นำมาลง มีประโยชน์มากครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Arado_kung

เท่าที่ผมสังเกตดูรถทัวร์ทั้งสายเหนือสายอีสานจะวิ่งมาเส้นรังสิต-นครนายกหมดเลยครับ ถ้าเป็นไปควรหลีกเลี่ยง ถนนรังสิต-นครนายก ช่วงรังสิต-บ้านนา รถเยอะมากๆ 7ในปั้มของมีไม่พอขายเลยล่ะ

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
ขอบคุณสำหรับแผนที่

ขอเสียงคนบ้านอยู่สายรังสิต-องรักษ์ หน่อยครับ 

ท่วมไหมครับผม จะไปทอดกฐิน ที่นครพนม ออกเดินทางวันพฤหัสนี้ครับ

ตอนนี้ปวดหัวกับ Stavic เช็ด80,000โลอยู่ครับ 

ไฟเครื่องเตือนบางครั้งตอนเบรก > เป็นเพราะไปลุยน้ำรึป่าว 

ถ้าท่วมผมจะหนีไปทางอุบลแล้วว
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ TRcdi

ผมเพิ่งลงมาจากเหนือครับ
ี้ี
เมื่อวาน จากเชียงราย - พิษณุโลก      >  ผ่านพะเยา แพร่ อุตรดิตถ์ พิษณุโลก  ทางสะดวกครับ

วันนี้ ออกจากพิษณุโลก - กทม. (สี่แยกบางนา)  >  

ออกทาง สากเหล็ก - หนองบัว  ช่วงนี้ทางไม่ค่อยดี ถนนเป็นหลุมเยอะ แต่ไม่ีมีน้ำท่วม

ตัดออกซ้ายไป วิเชียรบุรี - ชัยบาดาล  คราวนี้วิ่งลงยาว ถนนดีมากจนถึง สระบุรี  วิ่งไปเรื่อยๆ ครับ จนเจอป้ายบอก

ออกซ้าย (ผมเลย ป้ายให้เลี้ยวซ้ายแรก ไป  ไปเลี้ยวซ้ายถัดไป ซึ่งเป็นสุดท้ายแล้ว  ตรงไปต่อวังน้อยไม่ได้แล้ว)

จะผ่าน หนองแค  หนองเสือ   ขับตามทางเรื่อยๆ  ตัดออก คลอง 10  มาโผล่  รังสิต - นครนายก  ช่วงนี้รถหนาแน่น

แล้วก็ตัดออกซ้าย ตรงที่บอกไป สุวรรณภูมิ ,บางนา  ตรงนี้   จ่ายค่าผ่านทาง 30 บาท

วิ่งไปซักพัก แล้ววิ่งออกซ้ายไปขึ้นทางด่วนฉลองรัช  (รามอินทรา - บางนา - ดาวคะนอง)  ถนนโล่งมากครับ

จ่ายค่าทางด่วนอีกสองต่อ  40 + 30   ลงสี่แยกบางนาเลย

สรุป  เดินทางจาก พิษณุโลก ถึงบ้าน  ประมาณ  8 ชั่วโมงกว่าครับ   (รวมแวะทานไก่ย่างวิเชียรบุรี ที่วิเชียรบุรีแล้ว :D)

ทุกเส้นทางที่ผ่าน ไม่ีมีน้ำท่วมขังแม้แต่นิดเดียวครับ  รถเก๋งทุกชนิดไปได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2011, 01:03:44 โดย TRcdi »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมเพิ่งลงมาจากเหนือครับ
ี้ี
เมื่อวาน จากเชียงราย - พิษณุโลก      >  ผ่านพะเยา แพร่ อุตรดิตถ์ พิษณุโลก  ทางสะดวกครับ

วันนี้ ออกจากพิษณุโลก - กทม. (สี่แยกบางนา)  >   

ออกทาง สากเหล็ก - หนองบัว  ช่วงนี้ทางไม่ค่อยดี ถนนเป็นหลุมเยอะ แต่ไม่ีมีน้ำท่วม

ตัดออกซ้ายไป วิเชียรบุรี - ชัยบาดาล  คราวนี้วิ่งลงยาว ถนนดีมากจนถึง สระบุรี  วิ่งไปเรื่อยๆ ครับ จนเจอป้ายบอก

ออกซ้าย (ผมเลย ป้ายให้เลี้ยวซ้ายแรก ไป  ไปเลี้ยวซ้ายถัดไป ซึ่งเป็นสุดท้ายแล้ว  ตรงไปต่อวังน้อยไม่ได้แล้ว)

จะผ่าน หนองแค  หนองเสือ   ขับตามทางเรื่อยๆ  ตัดออก คลอง 10  มาโผล่  รังสิต - นครนายก  ช่วงนี้รถหนาแน่น

แล้วก็ตัดออกซ้าย ตรงที่บอกไป สุวรรณภูมิ ,บางนา  ตรงนี้   จ่ายค่าผ่านทาง 30 บาท

วิ่งไปซักพัก แล้ววิ่งออกซ้ายไปขึ้นทางด่วนฉลองรัช  (รามอินทรา - บางนา - ดาวคะนอง)  ถนนโล่งมากครับ

จ่ายค่าทางด่วนอีกสองต่อ  40 + 30   ลงสี่แยกบางนาเลย

สรุป  เดินทางจาก พิษณุโลก ถึงบ้าน  ประมาณ  8 ชั่วโมงกว่าครับ   (รวมแวะทานไก่ย่างวิเชียรบุรี ที่วิเชียรบุรีแล้ว :D)

ทุกเส้นทางที่ผ่าน ไม่ีมีน้ำท่วมขังแม้แต่นิดเดียวครับ  รถเก๋งทุกชนิดไปได้ครับ

อ้อมมากแต่ก็จำเป็นมากครับ ;)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
ขอบคุณนะครับ มีประโยชน์มากเลย
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ tokyo

เมื่อวานก็พึ่งผ่าน สากเหล็ก-หนองบัว มาเหมือนกันครับ
ช่วงนี้ถนน2เลนส์ รถเยอะโคตร แซงกันมันส์หยด เพราะทั้งรถเยอะแล้วทางยังพังตลอด
07 mazda 3

ออฟไลน์ Lammerison

ขึ้นมาเหนือ ปลายทาง เชียงคำ พะเยา

ต้นทางผมอยูกาญจนบุรี

ก็ใช้ทางเดียวกันครับ กายจนบุรี - อู่ทอง (324)

อู่ทอง - ด่านช้าง (333)

ด่านช้าง - หนองฉาง (333,ไม่เข้า ตัว อ.บ้านไร่นะครับ แค่แยก)

หนองฉาง - ทัพทัน (3013)

ทัพทัน - สว่างอารม (3013)

สว่างอารม - ลาดยาว(3013)

ลาดยาว - แยกหนองเบน(1072)

แยกหนองเบน - สลกบาตร(1)

สลกบาตร - บึงนรา (1074)

บึงนรา - พิษณุโลก (117)

จากพิษณุโลก ก็ทางสะดวกครับ

ออฟไลน์ manop

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
อยากรู้ฉะเชิงเทราจะมีผลกระทบหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ TTL

ขอบคุณมากครับคุณจิมมี่ จะหลับจากเชียงใหม่ วันที่ 25-28พอดีเลยครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ขอบคุณครับ ขอแชร์ ผมขับรถเอาไปฝากไว้ที่บ้านเชียงใหม่ ก่อนช่วงน้ำท่วมพอดิบพอดีเลยแบบที่คาด  ตอนนี้เลยขึ้นเครื่องอย่างเดียว หยุดยาว22-24 นี้ถ้าจะขึ้นเครื่องไปพักผ่อนที่ไหน รีบจองตั๋วกันนะครับ เพราะหมดเร็วมาก หรือเหลือแต่ชั้นธุรกิจ หรืออีโคโนมี ราคาแพง เนื่องจากพักนี้น้ำท่วม ต้องบินเท่านั้นจึงจะสะดวกและไวที่สุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2011, 21:34:09 โดย P&P&P&P&P »

ออฟไลน์ Ruksadindan

เท่าที่ผมสังเกตดูรถทัวร์ทั้งสายเหนือสายอีสานจะวิ่งมาเส้นรังสิต-นครนายกหมดเลยครับ ถ้าเป็นไปควรหลีกเลี่ยง ถนนรังสิต-นครนายก ช่วงรังสิต-บ้านนา รถเยอะมากๆ 7ในปั้มของมีไม่พอขายเลยล่ะ
ฟัง จส.100 เขาก็บอกให้เลี่ยงไปใช้เส้น 305 น่าจะไปกันหลายคันอยู่ครับ แต่ถ้าน้ำจากคลองหมายเลข ล้นทะลัก จะมีปัญหามาเยือนหรือเปล่านะ

ขอบคุณมากครับคุณจิมมี่ จะหลับจากเชียงใหม่ วันที่ 25-28พอดีเลยครับ
ถ้าหลับอย่าขับเองนะครับ

ออฟไลน์ TTL

ถ้าหลับอย่าขับเองนะครับ
[/quote]
55 ครับ พิมพ์ผิดเล็กน้อย :-[