ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องระบบเลี้ยวแล้วมีไฟส่องให้ กับ เรื่องล้อแม็คถลอก  (อ่าน 3499 ครั้ง)

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
วันก่อนเอารถLancer EX 2.0 GT มาใช้ครับ แล้วทางเข้าบ้านผมมืดมากๆ ไม่มีไฟซักดวง

จังหวะที่กำลังเลี้ยวขวาเข้าซอย (รถคันนี้มีระบบที่เวลาเลี้ยว แล้วจะมีไฟช่วยส่องสว่างไปในทางที่เราเลี้ยว)

ผมเลี้ยวใช้ความเร็วแบบปกติ เหลือบมองไปที่พื้น โอ้ว งูตัวยักษ์มากๆๆๆๆๆๆๆครับ กำลังเลื้อยข้ามถนนอยู่

ผมเหยียบเบรคหัวทิ่มทันที เกือบทับน้องงูสุดๆ สุดท้ายพี่แกก็เลื้อยจากไป...

ผมขอขอบคุณและสนับสนุนรถทุกยี่ห้อที่มีระบบนี้ครับ ผมว่ามันสร้างความปลอดภัยในกรณีที่นึกไม่นึงได้อย่างมาก!!

ผมคิดว่าถ้าผมเอาคันปกติที่ผมใช้ออกไปวันนั้น(Pajero sport) งูตัวนั้นต้องขึ้นสวรรค์ไปแล้วแน่ๆ

อีกเรื่องครับ คุณแม่ผมไม่รู้ทำอีท่าไหน ขอบล้อแม็คน้องEXถลอกปอกเปิดหมดเลยครับ(น่าจะไปถูกับฟุตบาท)

ไม่ทราบว่ามีร้านไหนที่ซ่อมล้อแม็คพวกถอยถลอก หรือขูดบ้างครับ    ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
ลองดูร้านแม็กใกล้บ้านเลยครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ผมก็ชอบนะระบบไฟส่องตามเลี้ยวอะครับ เวลามืดแล้วจะเลี้ยวน่แบบรู็เลย เผื่อทางข้างหน้ามีอะไร  ;D

ออฟไลน์ TorTy

ร้านซ่อม Mag พรหมนิมิตรครับงานดีราคาสมเหตุสมผล

ออฟไลน์ Ruksadindan

ของดีมีไว้ไม่เสียหายครับ

ออฟไลน์ TRcdi

• Sr. Member
บังเ้อิญจังเลยครับ

Isuzu Trooper 3.0 cdi ผมใช้มาก็หลายปีละ เพิ่งมาสังเกตุเห็นเมื่อ 3 วันก่อนนี้เองว่า

เฮ้ย เปิดไฟเลี้ยวแล้วมีไฟส่องสว่างเพิ่มให้ด้วย  (พอดีประตูบ้านเพิ่งทาสีใหม่ มันเลยสะท้อนไฟ)

ถึงกับตื่นเต้นเรียกมาดูกันทั้งบ้าน 55  ผมว่ามันน่าจะช่วยลดอุบัตเหตุได้พอสมควรเลยล่ะ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ร้านซ่อมล้อแม๊กมีเยอะเลยครับ ลองหาดูเลยครับ
ราคาก็แล้วแต่นะครับ ผมเคยซ่อมแถวๆสุขสวัสดิ์วงละประมาณ 500-700 บาท(ทำสีใหม่ด้วย)