ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ camry ผมมีปัญหาเรื่องเครื่องเสียงครับ  (อ่าน 6854 ครั้ง)

ออฟไลน์ vut

• Jr. Member
  • **
ตอนแรกแบตเก่ามันเสื่อมผมก็เลยเปลี่ยนแบตลูกใหม่พอจะฟังเครื่องเสียงมันขึ้นคำว่า  A program cannot be a read please consult  to a dealer  ของผมมัน 2.4  navi ครับ มีวิธีแก้ยังงัยบ้างครับรบกวนหน่อยครับ
ตามใจปากอาจเป็นหมู
ตามใจจู๋อาจเป็นเอดส์

ออฟไลน์ wip

• Full Member
ผมว่าฯเอาเข้าศูนย์ให้เขาเซ็ตให้ใหม่....และก็น่าจะมีอีกเครื่องรอบต่ำจะสั่น

ออฟไลน์ Lertvarit

• Hero Member
Code เครื่องเสียงหายครับ ติดต่อศูนย์ให้เค้าป้อนรหัสให้ใหม่

ตอนเปลี่ยนแบตน่าจะจัมฟ์ไว้ก่อนนะครับืจะได้ไม่ต้องมารีเซ็ตระบบใหม่อีกรอบ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ vut

• Jr. Member
  • **
ทุกทีผมเปลี่ยนแบตไม่ก็ไม่เคยเป็นอย่างนี้เลยครับ
ตามใจปากอาจเป็นหมู
ตามใจจู๋อาจเป็นเอดส์

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
400 บาท..ที่ศูนย์เลยครับบบบ

ออฟไลน์ udis

นอกจาก Camry แล้ว มีรุ่นอื่นต้องทำแบบนี้อีกไหมครับ หรือรถ Toyota ทุกรุ่นครับ
 :-X :-X :-X

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
รถรุ่นใหม่ๆ ผมแนะนำให้พ่วงแบตก่อนเปลี่ยนครับ

จะได้ไม่มีปัญหาพวกนี้ครับ Teana ผมก็พ่วงครับ

ออฟไลน์ YenChar

การถอดแบต เท่ากับเป็นการรีเซต ECU
เพราะไม่มีไฟไปเลี้ยง ECU แล้ว

กรณีแคมรี่ แนะนำว่าเข้าศูนย์เชคดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Lertvarit

ทุกทีผมเปลี่ยนแบตไม่ก็ไม่เคยเป็นอย่างนี้เลยครับ

บางครั้งถ้าเราถอดแบตเปลี่ยนไม่นานมาก ยังมีไฟจ่ายระบบอยู่ก็จะไม่มีปัญหาหนะครับผม

ยังไงลองเข้า ศูนย์เพื่อใส่ code ดูก่อนนะครับผม :)
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ MC Stradale

ควรพ่วงก่อนเปลี่ยนครับผม อย่าถอดออกเลย