ผู้เขียน หัวข้อ: // ยอดขายรถยนต์กลุ่ม Ecocar เดือนพฤศจิกายน // อันดับที่ 1 เปลี่ยนตำแหน่ง !!!  (อ่าน 12502 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
มาชมกันครับ สำหรับยอดขายรถยนต์กลุ่ม ECO CAR เดือนพฤศจิกายน
เดือนนี้ยอดมาช้าหน่อยนะครับ มาก็ปลายปีเลยทีเดียว

ต้องเน้นย้ำว่า เดือนพฤศจิกายนนะครับ
เป็นยอดขายส่งมอบรถของเดือนก่อนที่จะจัดงาน MotorExpo 2013

ปล.สำหรับกลุ่ม Segment อื่นๆ เท่าที่จะพอแยกย่อยได้ จะตามมาค่ำๆนี้ครับผม
ปล.2 ขอแสดงความยินดีหรือเสียใจดีกับ 2 รุ่นท้ายตาราง ยึดตำแหน่งนี้ได้โดยที่ไม่มีใครมาแย่ง !!!!

ขอบคุณข้อมูล Segment นี้โดยพี่ HOMY DEMIO ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2013, 17:56:10 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ยอด Yaris eco ทิ้งขาดนำกระจุยอย่างที่คิดไว้จริงๆ
ขอบคุณครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Highway Star

ขอบคุณครับพี่หมู
yarisเจ๋งแฮะกินรวบหมด
สองตำแหน่งสุดท้ายน่าสงสารแฮะ

ออฟไลน์ Buffy

Toyota ก็ยังเป็น Toyota แหะ

Toyota ก็ยังเป็น Toyota แหะ
ส่วน Honda 2 รุ่นนี้ มันไม่ใช่ Honda ครับ  :D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)

ออฟไลน์ Tyde

• Sr. Member
ผมว่าเหมาะแล้วนะ  คันนี้พี่โตทำมาดีจริง  คันใหญ่  ทั้งยังไม่ดูราคาถูก  ที่สำคัญคือABS ทุกรุ่น  อันนี้โดน

ออฟไลน์ bleem

งาน swift ภายใน ดีกว่ามาก งานออกแบบ คุณภาพ ต่างกันเยอะ ถ้าแปะ แบรนด์ ฮอนด้า ยังคิดว่า มีสิทธิ?คู่คี่ มากๆๆ. ทำได้ขนาดนี้เก่งมากครับ. ไอ้เจ้า ertigra ก็เช่น กัน ถ้าเทียบ กับ feed  avanza แล้ว คิดว่า ดีกว่ามาก ผมเชียร์ครับ ของเค้าขายตัวสินค้า ไม่ใช่ขายแบรนด์จริงๆๆ

ออฟไลน์ shikima

• Full Member
    • CMDEVHUB
Honda ถ้าไม่รักกันจริง ซื้อไม่ได้นะเนี่ย
2010 - Mazda2 hatchback (DE 3rd Gen) - sold
2013 - Subaru XV - sold
2014 - Nissan Sylphy SV - sold
2016 - Subaru WRX (VA)
2016 - Subaru Forester (SJ) 2.0ip
2019 - Hyundai H1

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ที่ 1 เท่าๆ กับที่ 2,3,4 รวมกันเลย

Yaris จะเกิดมาฆ่าพวกพ้อง และพี่มันVios แน่เลย

ออฟไลน์ <Sportivo>

อ่านรีวิวคุณจิมมีเสร็จแล้วยังอยากจะซื้อบ้างเลย yaris

ออฟไลน์ Deaw

ถ้า vios วาง 1200 ขายราคา eco car อีกคัน นี่ พี่โตกินเรียบทั้งตลาดแน่

ออฟไลน์ Mekkub

ปีหน้าคงได้เห็นโปรสวิฟท์แบบแรงๆซักทีครับ ดีมาก

ออฟไลน์ vellcap

โฮะๆๆ Brio เอ๊ยยยย  ;D

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
Brio นี่ความจริงมันไม่ขี้เฟร่เลยนะครับ แค่ไม่สวย ไม่หล่อ (ในความคิดผม) เท่านั้นเอง  :-\
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ sajilki

เป็นไปตามคาด ....  วัยรุ่นวัยแก่ชอบหมด

ออฟไลน์ Volta

เป็นบทเรียนครั้งสำคัญของ Honda จริงๆครับ
อยากรู้จริงๆว่าก่อนที่จะเอามาขายไห้คนไทย ฮอนด้าได้ศึกษาตลาดมากน้อยแค่ไหน
รึเห็นคนอินเดียชอบ เลยคิดว่าคนไทยจะมีรสนิยมเดียวกัน?

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ beeday

++

YARIS สวยที่สุดในขบวนจริงๆ

++

ออฟไลน์ DoctorPop

• Newbie
  • *
Brand Honda ช่วยอะไรไม่ได้เลย

ออฟไลน์ nin122

อันดับ 7+8 รวมกัน ยังน้อยกว่า 6 เลยง่ะ ............

ออฟไลน์ cloud

ผลออกมาสวนกระแสชาวเนตเสมอ ผมจำได้ว่าวันที่เสปคyarisหลุดออกมา  กระทู้นั้นด่าtoyotaแหลก
แต่ผลออกมาขายดีที่สุดเลย   

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผิดคาดจากที่คิดเยอะจริงๆ นะครับ Yaris เนี่ย ตอนแรกอย่าว่าแต่ที่ 1 เลย ผมยังสงสัยว่ามันจะชนะ March ได้ไหม แต่วันนี้เขาทำสำเร็จแล้วครับ

เริ่มอยากรู้แล้วสิว่าถ้า Swift sedan กับ A-Wind มา จะเป็นไง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ john

ผมนึกว่า ECO CAR นี่ต้องขั้นต่ำ 20 KM/L ซะอีก ยาริสนี่ทำได้หรือครับ

ผมนึกว่า ECO CAR นี่ต้องขั้นต่ำ 20 KM/L ซะอีก ยาริสนี่ทำได้หรือครับ
ต้องได้ครับ งั้นขายไม่ได้
อัตราสิ้นเปลืองโดย K. J!MMY ทดสอบตามมาตรฐาน HLM ก็ทำได้ 16.xx km/l
ดีกว่าพวก ECOตัวเล็กกว่าบางคันอีก

ออฟไลน์ Chris Evn

แปลกใจที่ Amaze สู้ March กับ Mirage ไม่ได้

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ซื้อยาริสตัวนี้ คุ้มกว่าซื้อวีออส ซะงั้น จริงป่ะ  ;)

ออฟไลน์ mamaman

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ไม่แปลกเพราะสดอยู่  รถติดเพิ่มอีกแล้ว  ;D ;D

ออฟไลน์ KIM NNC

คนที่จะซื้อวีออสเปลี่ยนใจมาซื้อยาริสน่าจะมีพอสมควร เลยขายได้เยอะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
3ห่วง แผลงฤทธิ์

ออฟไลน์ kasuya

ต้องได้ครับ งั้นขายไม่ได้
อัตราสิ้นเปลืองโดย K. J!MMY ทดสอบตามมาตรฐาน HLM ก็ทำได้ 16.xx km/l
ดีกว่าพวก ECOตัวเล็กกว่าบางคันอีก

จริงเหรอ เห็นอีกสำนักได้ยังไม่ถึง 15 เลย เพราะตัวถังพิกัดหนักสุดในอีโคคาร์ด้วยกัน ใส่เครื่องไป 1200 cc มันก็คล้ายๆฮอนด้าฟรีดดีๆนิเอง จะไปประหยัดกว่าชาวบ้านได้ไง