ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องรถกระบะกับรถนั่งทั่วไปว่าเป็นคุณจะเลือกสิ่งไหน ถ้าคุณใช้ชีวิตแบบ.........  (อ่าน 5974 ครั้ง)

ออฟไลน์ Real_Time

• Jr. Member
  • **
ผมจะชอบไปเที่ยวต่างจังหวัดอยู่บ่อยครั้ง แต่บ้านและการใช้ชีวิตส่วนใหญ่จะอยู่แต่ในเมือง ในจังหวัดกทม. ทั้งนี้สถานที่ท่องเที่ยวที่ชื่นชอบก็คือการท่องเที่ยวแบบธรรมชาติ ภูเขา ทำนองนั้นและชอบไปในถิ่นทุรกันดาร ขึ้นเขาสูงชัน เดินทางไกล แต่ไม่บ่อย อาจจะปีละครั้งถึงสองครั้งเต็มที่ ซึ่งบางทีอาจต้องลุยกันบ้างเล็กน้อยแต่ไม่ถึงกับหนักเลยทีเดียว เป็นคุณ จะเลือกซื้อรถแบบไหนครับ ระหว่างกระบะ ลุยๆไปเลย กับรถเก๋งครับ

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
CRV Captiva Yeti

แต่ชอบเบาะแคปติว่า หน้าตาซีอาร์วี (เยติไม่ทราบเลยจริงๆครับ เคยแค่ลูบๆคลำๆไม่เคยนั่งไม่เคยขับ)

ออฟไลน์ MyGuS

• **
ขอเชียร์เป็น SUV ครับ

CX-5 สวยสปอต บู๊นิดๆ   มาต้นปีหน้า

ออฟไลน์ checksos

• **
เชียร์ปาปอด ไม่ก่ CRV ครับ

กระบะ มันก่สุดโต่งในเมืองไปหน่อย แต่เก๋งก่ไปเที่ยวไม่สนุก

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
กระบะก็ได้ครับ ถ้าไม่แคร์เรื่องที่จอดรถ  การขับกระบะในเมืองไม่ใช่เรื่องเลวร้าว  แถมทัศนวิสัยดีซะอีกครับ

ถ้าเป้นห่วงเรื่องถอดรถก็ติดกล้องครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ prai

ออฟไลน์ Tan Int

Crossover ขับ 4 ล้อครับ
เพราะฉะนั้น Captiva ดีเซลก็โอเคแล้วครับ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ต่อให้วิ่งต่างจังหวัดทุกวัน ผมก็ไปไม่ไกลเกิน
C Segment นั่งสบาย ช่วงล่างกลางๆ เครื่องแรงใช้ได้ เกียร์ไม่โง่เกินไป ก็พอแล้วครับ

รถกระบะ นอกจากไม่ใช่บุคลิกผมแล้ว แค่เห็นค่ายางก็เป็นลมล่ะครับ  :-\

ออฟไลน์ apiwattu67

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
รถ ธรรมดานี้ล่ะ มันก็ไปได้ ครับ

ขอแค่ขับรถให้เป็น ก็ไม่มีความเสียหาย

ออฟไลน์ E-OOD

• **
โห ถึงขนาดเปลี่ยนช่ือเปลี่ยนแซ่เลยเหรอ แต่ยังเหมือนเดิม ตั้งหัวข้อเยอะกว่าเจ้าของห้องอีกเนาะ

• **

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ผมว่ารถประเภท SUV เหมาะสุด
โดยเฉพาะ
Porsche Cayenne ครับ เหมาะมาก  ;D
แต่แพงไป :-\
ฉะนั้น
Pajero Sport, Fortuner, Captiva Diesel ก็พอแล้ว ;)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ HYDE--

ถ้าเป็นผม คงไม่เอารถเก๋งไปลุยขนาดนั้นอะครับ

ออฟไลน์ nickname026

• **

ออฟไลน์ nuionline

• Full Member
ซื้อเก๋งไว้ขับประจำ พอไปเที่ยวค่อยเช่ารถเอา ไม่กี่พันบาท ไปโล๊ดดดดด

ออฟไลน์ Eddy5659

มันคือชีวิตผมเมื่อตอนทำ ป เอก เลยนะเนี่ย
รถเก๋งธรรมดาเลยครับ เป็น c seg จะเหมาะมาก
ขนาดผมใช้แค่ vios เรียนแถวถนนพระรามหก ผมไปเที่ยวแม่ฮ่องสอน เชียงไหม่ พิษณุโลก ลงมาเรื่อยๆ
ธรรมชาตินี่ไปบ่อยมาก เขาใหญ่ วังน้ำเขียว น้ำตกแม่ขมิ้นก็ไปมา ไม่ต้องถึงกับ SUV หรอกครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ใช้รถเก๋งอยู่ แต่ตอนน้ำท่วมเอากระบะมาใช้ เริ่มติดใจ ตอนนี้เทใจให้ T6 ไปเรียบร้อยครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ MystogaN

รอดู All new Honda CR-V/Mazda CX5 ครับผม สองรุ่นนี้จบ

แต่รู้สึก CX5 จะเป็นดีเซลซึ่งดีกว่า !!

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ผมว่ารถเก๋งธรรมดาก็เอาอยู่นะ

ออฟไลน์ Tern vtec

• Full Member

ออฟไลน์ mongolias

ผมชอบขับรถเที่ยวเหมือนกับจขกท ขับ Jazz ก็ไปได้นะ แต่ถ้าธุรกันดารมาก ก็เช่ารถไปครับ
ส่วนตัวเชียร์รถเก๋งครับ เพราะคุณใช้งานในเมืองเป็นหลัก หรือถ้างบไม่ใช่ปัญหาก็จัด SUV ครับ

ออฟไลน์ 5ume7h

ตอบเล่นๆ
แนะนำเป็น Prius ครับ
มีคนเคยบอกว่าเจ๋ง ตบเป็นมาเหยียบเป็นมา ได้ขับแล้วลืมรถรุ่นราวคราวเดียวกันไปได้เลย

ตอบจริงๆ
เอาเป็น PPV ก็ดีครับ

ออฟไลน์ Devil13

ถ้างบอยู่ที่ประมาณ 8 แสน แล้วขนของเยอะ แนะนำกระบะครับ
แต่ถ้างบเยอะแต่ขนของไม่เยอะ ก็ตามพี่ๆด้านบนเลยครับ ;D

• **
SUV น่าจะเหมาะที่สุด ลุยได้อะไรได้ ถ้าเลือกจริงๆผมว่าPJSน่าจะเวิ้ก เคยศึกษารุ่นนี้มาเยอะพอสมควรน่ะครับ ผมว่ามันโอเคดีนะ หรือท่านอื่นว่าอย่างไรครับ

ออฟไลน์ Tonaka

阿蘇山