ผู้เขียน หัวข้อ: Push Start  (อ่าน 13449 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
Re: Push Start
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 15:59:09 »
พูดถึง เรื่องนี้   เดี๋ยวนี้  ร้านประดับยนต์  ร้านนึง  บริการติดตั้ง push start   keyless   ด้วยนะครับ
เห็น  ติดตั้งได้เกือบทุกยี่ห้อเลย ทั้งโตโยต้า ฮอนด้า อีซูซุ นิสสัน มาสด้า ฟอร์ด  และยี่ห้ออื่นๆ
รายละเอียด ตามภาพ นี้อะครับ   เผื่อใครอยากได้ ระบบพวกนี้

ปล.ขอเซนเซอร์ ชื่อร้าน และเบอร์โทรไว้นะครับ จะเข้าข่าย โฆษณา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2014, 16:12:19 โดย reyeshenry »

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 16:32:15 »
ขอถามเพิ่มหน่อยครับมีใครก่อนstart กดปุ่มให้ไฟที่หน้าปัทย์รถติดทั้งหมดก่อนค่อยเหยียบเบรกแล้วกดปุ่มให้เครื่องติดใหมครับ

ผมเคยครับ แต่ตอนที่ทำ รู้สึกว่าไม่ค่อย OK เลยครับ
เพราะตอนที่ผมลอง แบ็ตเริ่มจะเสื่อมแล้ว พอทำแบบนั้น มันเหมือนว่าแบ็ตรับภาระหนักมากขึ้น เพราะไฟหน้าปัดท์ทุกดวงติด พัดลมแอร์ทำงาน พอมันกำลังจะสตาร์ทมันเหมือนกับว่าเรี่ยวแรงหายไปเยอะมาก เกือบจะไม่ติด(เพราะแบ็ตเริ่มเสื่อมแล้วด้วย)
แต่พอไม่ทำแบบนี้ คือเหยียบเบรคแล้วกดปุ่มสตาร์ทไปเลย มันติดง่ายกว่า เหมือนไม่ต้องแบกภาระอะไรมาก พอเครื่องติด พัดลมแอร์จึงค่อยทำงาน
ปล.G9 นะครับ

ปล.ผมชอบการสตาร์ทด้วยปุ่มครับ รู้สึกไม่แสลงเครื่องดีครับ ขนาดใช้รถมาเกือบ 10 ปี บิดสตาร์ททีไร โดยเฉพาะรถที่จอดไว้นานๆ รู้สึกมันแสลงเครื่องชอบกล เพราะกว่าจะติด มันแช๊คๆ ยาวพอสมควร

ปกติก่อนดับเครื่องไม่ได้ปิดแอร์ก่อนหรอครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 16:49:24 »
เพิ่มมูลค่าทางกาตลาดครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ v999

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 17:14:25 »
...ชีวิตง่ายขึ้น...

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 18:03:42 »
1.สะดวก     (ไม่ต้องเสียเวลาหากุญแจ โยนใส่กระเป๋าได้เลย)
2.สบาย       (ไม่ต้องคุ้ยกุญแจ ไม่ต้องก้มวางของกะพื้นก่อน ฝนตกถ้าไม่ได้เตรียมตัวมาก็พุ่งเข้ารถได้ทันที)
3.สะใจ       (มันเก๋ เท่ห์ และดูดีมีราคา รูปทรงพกง่าย ไม่เกี่ยวกางเกง ไม่พับง๊อกแง๊ก)
4.สะบึม       (ค่า maintenance)

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 20:33:50 »

หลักใหญ่คือสะดวกครับ ยิ่งถ้าร่วมกับsmart entry ของผมตอนเช้าๆหยิบกุญแจรถใส่กระเป๋ากางเกง ทั้งวัน..ไม่ว่าขับรถไปไหนกี่แห่งไม่เคยล้วงกุญแจออกมาเลย จนตอนเย็นกลับถึงบ้านแล้ว จึงล้วงกุญแจรถมาเก็บ

(แต่พึงระวังอย่าลืมกุญแจในกระเป๋ากางเกง แล้วเอากางเกงตัวนั้นไปใส่เครื่องซักผ้าปั่นซักซะอย่างดี..!!)
ผมซักมาแล้วครับ สะอาดเชียว ::) เอาไปแช่ในถังข้าวสารตั้งหลายวัน 5555
ปล.Push Start รุ่นอื่นๆผมพอเข้าใจนะว่า เขาจะซ่อนกุญแกเขาอย่างดี (ต้องมีขั่นตอนในการใช้ดอกกุญแจ)

แต่ผมไมรถผมถึงเป็นแบบนี้อะ แถมจะติดเครื่องยังต้องเอา รีโมทตัวนี้เข้าไปในรูอีกถึงจะกด Start ได้

เซ็งนิดๆแต่ แต่เวลาจะใช้ดอกกุญแจก็ง่ายดี เวลาว่างๆ ก็เล่นกุญแจ กางหุบ กางหุบ กางหุบ กางหุบ กางหุบ กางหุบ กางหุบ กางหุบ 555555

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 20:54:47 »
Smart entry+ push start สะดวกจิงคับยอมรับ เล่นเอาเวลาขับคันที่ไม่มีนี่ ช้าเลย 5555

ออฟไลน์ เกมส์'พิดโลก

• Sr. Member
  • อยากทำอะไรรีบทำ เมื่ออิสระยังอยู่กับเรา ก่อนที่จะไม่เหลือเวลา...
    • Facebook
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 21:29:06 »
ขอถามเพิ่มหน่อยครับมีใครก่อนstart กดปุ่มให้ไฟที่หน้าปัทย์รถติดทั้งหมดก่อนค่อยเหยียบเบรกแล้วกดปุ่มให้เครื่องติดใหมครับ

ผมเคยครับ แต่ตอนที่ทำ รู้สึกว่าไม่ค่อย OK เลยครับ
เพราะตอนที่ผมลอง แบ็ตเริ่มจะเสื่อมแล้ว พอทำแบบนั้น มันเหมือนว่าแบ็ตรับภาระหนักมากขึ้น เพราะไฟหน้าปัดท์ทุกดวงติด พัดลมแอร์ทำงาน พอมันกำลังจะสตาร์ทมันเหมือนกับว่าเรี่ยวแรงหายไปเยอะมาก เกือบจะไม่ติด(เพราะแบ็ตเริ่มเสื่อมแล้วด้วย)
แต่พอไม่ทำแบบนี้ คือเหยียบเบรคแล้วกดปุ่มสตาร์ทไปเลย มันติดง่ายกว่า เหมือนไม่ต้องแบกภาระอะไรมาก พอเครื่องติด พัดลมแอร์จึงค่อยทำงาน
ปล.G9 นะครับ

ปล.ผมชอบการสตาร์ทด้วยปุ่มครับ รู้สึกไม่แสลงเครื่องดีครับ ขนาดใช้รถมาเกือบ 10 ปี บิดสตาร์ททีไร โดยเฉพาะรถที่จอดไว้นานๆ รู้สึกมันแสลงเครื่องชอบกล เพราะกว่าจะติด มันแช๊คๆ ยาวพอสมควร

ปกติก่อนดับเครื่องไม่ได้ปิดแอร์ก่อนหรอครับ
ปกติไม่เคยดับเลยครับ แต่ถ้าวันไหนไม่ปกติก็จะ Off ก่อนดับเครื่อง
ไม่ได้กวนนะครับ แต่เคยลองแล้วมันไม่ติดเป็นนิสัยอะครับ เลยเลิกทำ เพราะทำกับไม่ทำสำหรับผมไม่เห็นผลต่าง
รถทุกคันที่เคยใช้(มากกว่า10)จนขาย แอร์ พัดลมแอร์ไม่เคยพังหรือเสียสักครั้งเดียวเลยครับ
แต่ City รถแฟน Off ทุกครั้งที่ดับรถ(ถ้าเขาขับ) ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรนะครับ

ปล. G9 เวลากดปุ่มสตาร์ท พัดลม+แอร์จะยังไม่ทำงาน จนกว่ารถจะติดเครื่องเสร็จสมบูรณ์ (ด้วยการเหยียบเบรค+กดปุ่มครั้งเดียว)  แต่ถ้ากดปุ่มสตาร์ทก่อน(โดยไม่เหยียบเบรค) กดครั้งที่ 2 พัดลมแอร์จะทำงาน พอกดครั้งที่ 3+เหยียบเบรค เพื่อสตาร์ทรถ ช่วงนี้ พัดลมแอร์มันจะกระตุกทันที  ผมก็เลยกดครั้งเดียว+เหยียบเบรคเอา ดีกว่า เพราะไม่ได้ Off ระบบแอร์ไว้
C-Class C300 AMG W205 - Now
Pajero GT 2WD 2016 - Now
Camry HB Top ACV50 2012 - Now
Triton 2.5 - Now
Wish MC - Now
City V 09 - Now
Z4 s20i Pure balance - Sold
F30 320d - Sold
Accord G9 2.4 -Sold
Jazz SV 08 - Sold
CRV G4 2.0 4WD, FD 08 , Camry 2.5 , Vigo 3.0 , Tiger D4D 2.5

ออฟไลน์ jajaboss

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 21:42:19 »
ดีตรงที่ไม่ต้องเสียบกุญแจแล้วบิด

ไม่ได้กวนนะ แต่ผมคิดอยู่ 3 นาที ผมตอบได้แค่นี้

แต่ได้เหยียบเบรคตอนกดสตาทแทนครับ บางทีผมขึ้นมานั่งบนรถก่อนแล้วจะสตาทรถเพื่อเปิดแอร์ ต้องเอาขวดน้ำไปกดแป้นเบรคแล้วก็กดปุ่ม ดูจะลำบากขึ้นนะครับ

ออฟไลน์ aobness

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 01:02:07 »
ถ้าร่วมกันพวก smart entry คือ perfect เลยครับ
ง่ายๆ โจทย์คือสะดวก สบายขึ้นไงครับ
ผมเอากุญแจรถใส่ในกระเป๋าสะพายตลอด  ไม่ต้องหยิบออกมาเลย
เดินไปเปิดประตูได้เลย เท้าเหยียบเบรค กด ปุ่ม start จบ

กลับกัน ถ้าเกิด smart entry แต่ยังคงต้องควักกุญแจมาเสียบ จะมีประโยชน์อันใดเล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2014, 01:05:45 โดย aobness »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 01:20:15 »
ถ้าร่วมกันพวก smart entry คือ perfect เลยครับ
ง่ายๆ โจทย์คือสะดวก สบายขึ้นไงครับ
ผมเอากุญแจรถใส่ในกระเป๋าสะพายตลอด  ไม่ต้องหยิบออกมาเลย
เดินไปเปิดประตูได้เลย เท้าเหยียบเบรค กด ปุ่ม start จบ

กลับกัน ถ้าเกิด smart entry แต่ยังคงต้องควักกุญแจมาเสียบ จะมีประโยชน์อันใดเล่า

+1 ครับ

ออฟไลน์ Chalongs

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 11:55:44 »
ดีครับ เพราะจะได้หาพวงกุญเเจสวยๆ อันโตๆมาใส่ได้
ถ้าเป็นกุญแบบเสียบ กลัวรูกุญเเจจะลาโลกก่อนวัยอันควรครับ

ออฟไลน์ mazeraty

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 21:48:31 »
ผมอยากทราบข้อเสีย ที่สุดเลย แต่ยังไงเจอคงระยะอีนานกว่านี้เพราะช่วงนี้ยังใหม่ แต่เคยมีปัญหาในรถเพื่อน ตัว J32 ที่สมัยนั้นเป็นรุ่นแรกเลยที่เอามาใช้ คือว่า รถมันฟ้องตลอดว่าไม่พบกุญแจ เพลียเลย

ออฟไลน์ tanakoln

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 22:19:10 »
ตอนมืดๆไม่ต้องหารูเสียบครับ -*-