ผู้เขียน หัวข้อ: เซลส์นิสสันแจ้งเลื่อนวันรับรถนิวเทียน่าออกไปเป็นเดือนมกราคม 57 เพราะโรงงานจะไม่ผลิตสีที  (อ่าน 6073 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nongfon

• Jr. Member
  • **
จองนิวเทียน่ารุ่น 2.0 XL Navi รถสีขาว ภายในสีดำ (ตามสเปคปกติที่ระบุไว้ในแคตตาล็อค) ไปตั้งกะวันแรกๆที่เปิดตัวค่ะ

ตอนจอง เซลส์ระบุว่าว่ารถจะได้วันที่ 5 พฤศจิกายน 56 เพราะรุ่น/สีที่จองไว้ ตรงกับรถที่ทางศูนย์สั่งไว้แล้ว

แต่วันก่อนเซลส์โทรมาบอกว่ารถมาถึงแล้ว แต่ทางโรงงานผลิตมาให้ผิด คือภายในเป็นสีเบจ!!!!

ถ้าไม่รับคันนี้ เซลส์บอกว่าจะต้องรอไปจนถึงเดือนมกราคม 57 เลยค่ะ เพราะทางโรงงานจะไม่ผลิตสีภายในให้ตรงตามแคตตาล็อคจนกว่าจะเดือนมกราคม 57 (เรื่องนี้เช็คไปที่ศูนย์อื่นก็พูดตรงกัน)

จะทำยังไงถึงจะได้รถรุ่นนี้ตามสเปคที่จองไว้(ภายในสีดำ)ตามกำหนดเดิมหรือภายในเดือนพฤศจิกายนคะ  เพราะไม่ใช่ความผิดของลูกค้าเลย แต่ต้องมารออีก 2-3 เดือน เลยกำหนดที่ระบุไว้ในใบจองอีก

ออฟไลน์ neung23

• Hero Member
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ H.

ถ้าถามศูนย์อื่นแล้วไม่มีเหมือนกันก็คงต้องรอละครับ ไม่ก็โทรถามนิสสันเลยว่าเมื่อไหร่จะขขึ้นไลน์ 55
H.

• **
ให้ศูนย์วิ่งหาที่อื่นคับ

เช็คมาหลายที่แล้วค่ะ ทุกศูนย์บอกตรงกันหมดว่าล็อตแรกนี้จะผลิตมาผิตสเปค จะต้องรอล็อตถัดไปเดือนมกราคม

:-\

ออฟไลน์ MystogaN

มีอีกทางคือ ขยับเพิ่มหนึ่งรุ่นครับ ถึงจะได้ภายในสีดำ

• **
มีอีกทางคือ ขยับเพิ่มหนึ่งรุ่นครับ ถึงจะได้ภายในสีดำ

รุ่นนั้นดันไม่มี  Navigator ค่ะ เลยไม่เอา

ออฟไลน์ PaoDominic

• Newbie
  • *
ลองส่งเรื่องไปให้พี่จิมดูครับ เผื่อจะช่วยอะไรได้บ้าง

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมว่าทาง นิสสัน ยังทำความเข้าใจ
ไปยังศูนย์บริการทั่วประเทศยังไม่ดีพอน่ะครับ

เรื่องการจองรถ เห็นพี่จิมบอก หากจองภายในปีนี้
จะสามารถเลือกสีภายในได้  แต่ที่ศูนย์กลับบอก
ต้องจองภายใน พ.ย.เท่านั้น ผมยังไม่เคลียร์เลย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ MystogaN

ตอนนี้ตัว Navi เป็นเบาะสีเบจหมดเลยอะคับ แต่ถ้าหลังจากมกราไปแล้วถึงจะเป็นสีดำอะคับ

ผมว่าน่าจะมีด้วยกัน 4 ทางเลือกอะคับ

1. ทำใจและรอต่อไป

2. ไม่เอาแล้วไปซื้อ Accord แทน สีขาวได้เบาะดำชัวๆ

3. ทำใจและเปลี่ยนรุ่น ตัวไม่มี Navi ก็มีจอเหมือนกันแต่แค่ไม่มีฟังชั่น Navi

4. ก่อม๊อบที่โรงงานนิสสันเลย !!

• **
ถ้าไม่ได้นัดส่งรถวันที่ 5 พฤศจิกายน จะไม่บ่นเลยค่ะ

เพราะตอนรถคันเก่ารอส่งมอบรถ 3-4 เดือนก็รอได้

แต่นี่เซลส์เป็นคนบอกกำหนดวันที่มาเอง แต่กลับเลื่อนออกไปนานขนาดนั้น

แถมเหตุผลที่เลื่อน เป็นเพราะความผิดพลาดของทางโรงงานซะอีก

แทนที่จะรับผิดชอบแก้ไขให้ลูกค้า กลับเลื่อนออกไปหลายเดือนแบบนี้

เสียความรู้สึกมากๆค่ะ

???

ออฟไลน์ Noom_mtb

• Full Member
ถ้าไม่ได้นัดส่งรถวันที่ 5 พฤศจิกายน จะไม่บ่นเลยค่ะ

เพราะตอนรถคันเก่ารอส่งมอบรถ 3-4 เดือนก็รอได้

แต่นี่เซลส์เป็นคนบอกกำหนดวันที่มาเอง แต่กลับเลื่อนออกไปนานขนาดนั้น

แถมเหตุผลที่เลื่อน เป็นเพราะความผิดพลาดของทางโรงงานซะอีก

แทนที่จะรับผิดชอบแก้ไขให้ลูกค้า กลับเลื่อนออกไปหลายเดือนแบบนี้

เสียความรู้สึกมากๆค่ะ

???

จาก ปสก ผ่านการจอง แล้วโดนเบี้ยวจองมาหลายคัน เรียกว่าทุกคันที่ผ่านมือผมมา มีปัญหาส่งรถไม่ได้ตามที่นัด
ขอไม่บอกยี่ห้อละกัน (แต่มีทั้งยุ่นละยุโรบ) นู่นนี่นั่นสารพัดจะอ้าง ปสก นี้จึงบอกให้ผมรู้ว่า ถ้าศูนย์ฯส่งมอบตามที่นัดไม้ได้
สิ่งแรกที่จะทำคือเอาเงินจองคืนมาก่อนเลยครับ ไม่ต้องกลัวว่าจะต้องไปเข้าคิวกันใหม่ เพราะยังไงก็ต้องเข้าใหม่อยู่ดีในกรณี
ที่รถที่ส่งมาให้มันผิดสเป็ก ทั้งนี้ การที่คุณเอาเงินจองรถกลับมาก่อนจะมีเวลาให้คุณได้ทบทวนอีกครั้งอย่างถี่ถ้วน
อย่าไปฟังคำหว่านล้อมของคนขายว่าให้รับรถไปเถอะหรือให้เอารุ่นถูก/รุ่นแพงที่มีอยู่ในสต็อกไปแทนรุ่นท่จองใว้ ส่วนต่างก็ว่ากันไป
หากคุณได้กลับมาใช้เวลาทบทวนดูใหม่แล้วค่อยตัดสินใจอีกทีหนึ่ง
ผมเองบอกได้เต็มปากเลยว่าเคยพลาดมา 2ครั้งแล้วเพราะคำหว่านล้อมของเซลล์ขายรถ!

ออฟไลน์ rocky55555

• Sr. Member
ถ้าในกรณีนี้ก็ตามใจเราเองเลยครับว่าจะรอ จะถอนจอง หรือจะยังไง แต่คงไปบังคับให้เค้าผลิตออกมาไม่ได้

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ตอนนี้ตัว Navi เป็นเบาะสีเบจหมดเลยอะคับ แต่ถ้าหลังจากมกราไปแล้วถึงจะเป็นสีดำอะคับ

ผมว่าน่าจะมีด้วยกัน 4 ทางเลือกอะคับ

1. ทำใจและรอต่อไป

2. ไม่เอาแล้วไปซื้อ Accord แทน สีขาวได้เบาะดำชัวๆ

3. ทำใจและเปลี่ยนรุ่น ตัวไม่มี Navi ก็มีจอเหมือนกันแต่แค่ไม่มีฟังชั่น Navi

4. ก่อม๊อบที่โรงงานนิสสันเลย !!

ตามนี้ครับ เพราะเซลล์ บอกตรง เข้าอบรมกันไม่หมดทุกคนน่ะครับ ศูนย์นึงสงมาแค่ไม่ถึงครึ่งเลยทำให้ข้อมูลผิด

คุณจิม ก็บอกว่ามีแบบนี้ถึงสิ้นปี และต้นปีหน้า เราอาจเลือกสีภายในได้น่ะครับ เพราะเห็นเซลล์บ่นหลายคนแล้ว

ออฟไลน์ csamabat

ผมกับเพื่อนไปดู ตัว navi มาเพื่อนพ่อ ผจก ก็บอก ภายในดำ รอ มกราครับ เลยต้องนอนรอ
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ archian

ผิดพลาดทางการประสานงานอีกละ

รอเถอะครับ  ไหนๆก็รักมันแล้ว  ^^

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ภายในสีดำรับรถมกราครับ ได้รับแจ้งแบบนี้เหมือนกัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ tjsajja

• **
ถอนจองเซลล์คนเดิม แล้วจองกับเซลล์คนใหม่ในโชว์รูมเดิม....แก้เผ็ด

ล้อเล่นน้อ...

ถ้าทนรอได้ก็รอไปก่อนแล้วกันนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ Nestox2

• Newbie
  • *
ถ้ารอก็ขอส่วนลด/ของแถมเพิ่มครับ ข้อหานัดรับรถแล้วแต่ได้ช้ากว่ากำหนด หรือคุยกับเซลดีๆว่าถ้าเอาคันนี้ก็ขอส่วนลด/ของแถมเพิ่มครับ ต้องลองคุยดีๆครับ พี่สาวผมเคยเจอแบบนี้อยู่บอกว่ามีรถรับรถวันที่....ได้เลยสุดท้ายรถโดนศูนย์อื่นไปขายแล้วเลยได้ส่วนลดเพิ่มครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
นิสสันมันห่วยขนาดการสื่อสารระหว่างศูนย์กับผู้ผลิตไม่สามารถทำออเดอร์ที่สั่งล่วงหน้านาน ๆ ให้ถูกสีได้เลยเหรอครับ ? แค่สีภายในยังทำผิดออเดอร์นี่นะ ?

ออฟไลน์ zeb80

คนจองรถใหม่คงอยากได้รถเร็วๆมันเสียความรู้สึกก็เข้าใจเลยครับ
แต่ถ้ารอไปซักพักแล้วมันจะชินไปเอง

GreenG

• บุคคลทั่วไป
จขกท ตรงข้ามกับผมเลยครับ

ผมอยากได้ภายในสีครีมมากๆ :D