ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครชอบลายคาดสติกเกอร์ turbo ที่ข้างประตู pulsa turbo บ้างไหมครับ  (อ่าน 11449 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jeeple

• Jr. Member
  • **
ครั้งแรกที่เห็นแทบไม่เชื่อสายตาว่าเอาอย่างนี้เลยหรือ! สคูปสักอันที่ฝากระโปรง หรือสปอย์ซักชิ้นที่ทำให้เห็นว่าแตกต่างจากรุ่นธรรมดาซักอันก็ไม่มี.......แต่ทางบริษัทนิสสันตัดสินใจ.....มอบการออกแบบลายสติ้กเกอร์คาดประตูสีแดง! ว่า turbo! ด้วยฟร้อนที่ทำให้ผมต้องนึกถึงสมัยวัยเยาว์ยุค the palace ซะอย่างนั้น มีใครรู้สึกอย่างผมบ้างรึเปล่านี่.......รู้สึกเพลียจริงๆทั้งที่ยังไม่ได้ลองขับ :D

ออฟไลน์ Highway Star

• Hero Member
เพลียเหมือนกันครับ ถ้าเป็นยุค80ปลายถึง90คงจะเท่แต่มันยุคนี้แล้วครับดูลิเกเหลือเกินยังกับสติกเกอร์คลองถม ยังดีไม่เขียน "Twincam 16 valve" หรือไม่ก็ "Direct injection Turbo"  แต่จะว่าไปผู้ใหญ่อาจจะชอบก็ได้นะครับเหมือนได้ย้อนยุคกลับไปซิ่ง

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไม่ชอบอย่างแรงครับ จริงอย่างที่ จขกท ว่าไว้ ชิ้นส่วนบอกความแตกต่างสักอันก็ไม่มี ล้อก็ลายเดิม
คิดได้ไง!!??!?!
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Anvers30

เห็นตัวจริงยิ่งเพลีย คิดได้ไงวะ คือมันขัดกับตัวรถมากๆ อ่ะ

ผมว่ามันจะขายไม่ออกก็เพราะไอสติ๊กเกอร์เนี่ยแหละ สกงสเกิร์ตโล้นเลี่ยนเตียน :-\

ออฟไลน์ YoKEYKung

• **
ดียิ่งขายไม่ออกยิ่งดี รอเอาาโล๊ะเดี๋ยวจัดมาแต่ขับเล่นซักคัน  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NoName__???

อยากเห็นรูป

ออฟไลน์ Alcatraz

ผมไม่เคยชอบไอลายคาดเลยซักรุ่นในโลกนี้ แม้แต่รถยุโรปอย่าง benz bmw ยกเว้นแค่มัสเซิลคาร์เท่านั้นที่มันสมควรมี

อย่ามาบอกว่าแปะแล้วเหมือนพวกรถแข่ง ลองไปดูในสนามไม่มีใครเค้าแปะแบบนั้นซักคัน ที่เค้าแปะแต่ละอย่างมีความหมายทั้งนั้น (sponsor ใครอยากโฆษณาให้ฟรีจะเอาตามก็ไม่ว่ากัน)

ออฟไลน์ Jeeple

• **
......สติกเกอร์ด้วยสีและลายมันทำให้ผมรู้สึกถึงความไม่ใส่ใจในรายละเอียดของรถรุ่นนี้ที่นิสสันได้มอบให้ยังไงก็ไม่ทราบทราบครับ ตอนแรกนึกว่าผมรู้สึกอยู่คนเดียวสะอีก นี่ถ้าวันดีคืนดีนิสสันเอาลายคาดนี้ไปคาดที่ข้างประตู GTR 2015เข้าให้นี่มีฮาาาาา ;D

ออฟไลน์ PREM

เอามาแล้วถอดสติกเกอร์ออก แค่นี้ก็ไม่มีใครดูออกว่าเป็นตัวแรงแล้วนะครับ ;D
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ fhasociety

• Sr. Member
ผมเห็นแล้วรู้สึกย้อนยุคมาก เหมือนกลับไปช่วงเทรน รถติดสติ๊กเกอร์กำลังบูม
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ผมเห็นแล้วรู้สึกย้อนยุคมาก เหมือนกลับไปช่วงเทรน รถติดสติ๊กเกอร์กำลังบูม

เห็นฟอร์น แล้วเข่าอ่อนเลยครับ

DIG TURBO คิดได้ไง :o

ออฟไลน์ Freekick042

อุตส่าไปหารูปดู เห็นแล้วเพลียเลย

แค่เจาะฝากระโปรงให้มีฮูดอันเล็กๆให้รู้ว่าเทอร์โบยังจะดีซะกว่า

ออฟไลน์ archian

ฮาๆ  ชอบๆๆ

ออฟไลน์ O_o"

เห็นลายสติกเกอร์  แล้วนึกถึงคันนี้  ;D ;D

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
โอย เพลีย Fiesta Turbo ถูกกว่านี้ ยังดูมีรสนิยมกว่านี้เลยครับ  :P

แค่ปั๊มฝากระโปรงให้ดูนูน กว่าเดิม แปะเพลท Puredrive DIG-S แค่เนี้ย มันยากตรงไหนครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
นึกถึง corolla ยุค

TWIN CAM 16 VALVE

:)

ออฟไลน์ Metallic

• Full Member
  • I'm a ME
กลายเป็นคลาสสิคไปเลยครับ ;D

ออฟไลน์ wanarat7777

เหมือน beetle turbo ตัวใหม่เลย แต่ผมกลับชอบแบบนี้ซะมากกว่า ถ้ามีสกู๊ปนี่จะดูตลก ทันที ว่าจะซื้อให้แฟนแต่เห็นบอกว่าพวงมาลัยยังไม่แน่นพอ ต้องหาเวลาไปลองขับ ชอบแบบแรงแบบไม่ต้องรู้ว่าเราแรง ขนาด GTI ผมจูนและแต่ง ABT ผมยังเอาพวกโลโก้ออกให้หมด เอาไว้เจอกันกันตอน 260 แล้วหนีไม่ออกค่อยรู้ว่ามีรถไม่เต่าตามมา สนุกกว่าเยอะ

ออฟไลน์ popo

DIG Turbo. จะใซ้ Logo เเบบไหนหนอ(ถ้ามี)

ออฟไลน์ Deaw

ฝาท้ายก็มีติดเพลท DIG-TURBO อยู่แล้ว ไม่รู้จะแปะสติกเกอร์อีกทำไมให้ดูลาวๆ หรือมันกำลังจะเป็นเทรนใหม่  ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เป็นจุดที่เกลียดที่สุดในรุ่นนี้ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ V-Turbo

• Newbie
  • *
ผมว่าสติ๊กเกอร์ twin cam 16 valves gti ยังดูดีกว่าเลย

ออฟไลน์ fhasociety

DIG Turbo. จะใซ้ Logo เเบบไหนหนอ(ถ้ามี)

อ่า ๆ ดูแล้วอย่าตกใจนะครับ

ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ผมไปงานมาแล้ว แต่ลืมสนใจตัวนี้ไปเลยจิงๆ

ออฟไลน์ Sammy_

ราคาตัวรถอยู่ที่เท่าไหร่เหรอครับ สคิ๊กเกอร์รับไม่ได้จริงๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ราคาตัวรถอยู่ที่เท่าไหร่เหรอครับ สคิ๊กเกอร์รับไม่ได้จริงๆ
1.07M ครับ

ผมว่าน้อยสุดขอชุดแต่ง SV จากโรงงานได้ไหมนะ หรือเอาล้อ 17 ไปรมดำก็ได้
ถ้าเอาติ๊กเกอร์เห่ยๆนั่นออกก็แทบแยกไม่ออกจากตัว 1.8V
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ kenno

เหมือน beetle turbo ตัวใหม่เลย แต่ผมกลับชอบแบบนี้ซะมากกว่า ถ้ามีสกู๊ปนี่จะดูตลก ทันที ว่าจะซื้อให้แฟนแต่เห็นบอกว่าพวงมาลัยยังไม่แน่นพอ ต้องหาเวลาไปลองขับ ชอบแบบแรงแบบไม่ต้องรู้ว่าเราแรง ขนาด GTI ผมจูนและแต่ง ABT ผมยังเอาพวกโลโก้ออกให้หมด เอาไว้เจอกันกันตอน 260 แล้วหนีไม่ออกค่อยรู้ว่ามีรถไม่เต่าตามมา สนุกกว่าเยอะ

รสนิยมคล้ายๆผมเลยครับถ้าจะทำรถแรงผมก็อยากทำแบบหมกไว้ไม่ให้ใครดูออกเก็บไว้สวนพวกแต่งแว้นขับกวนๆเอาให้เงิบเลยสะใจดี
เคยเจอแบบพวกแต่งรถอย่างแว้นเลยขับกวนๆ ผมใช้รถเดิมสวนพอเข้าใกล้160-170พวกกลับใจไม่ถึงยกซะงั้นไม่รู้ว่าเพื่อโช๊คแข็งมากขับลำบากรึปล่าวเลยยกไป

ออฟไลน์ KarnP_Photo

เปลี่ยนจาก Sticker Di-G Turbo โง่ๆ เซ่อร์ๆ มาเป็นป้าย SSS ดีกว่าไหมขลังกว่าเยอะครับ!!!!

ออฟไลน์ Lookkaew

รู้สึกเพลียครับ มันลายสติ๊กเกอร์ของเจ้ากบ 911 ชัดๆ ป่วยมาก
ก็ไม่แปลกใจนะ ที่เมื่อไปดูที่บูธแล้ว รถโชว์คันที่ได้รับความสนใจน้อยที่สุด (ไม่มีเลยสักคน) ก็เจ้าดิ๊กเทอร์โบนี่ล่ะ

ก็นะ มันเหมือนเดิมซะขนาดนั้น แถมเอารูฟ ออกอีกตะหาก ช่วงล่างกับเครื่องยนต์ที่จัดมา สงสัยคงไม่พอแล้วกระมัง  :-\

พลาดอย่างแรงอะ นิสสัน  ???

ออฟไลน์ honest

ผมว่ามองๆไปก็สวยแปลกดีนะครับ รถบ้านๆมีเทอร์ไบแอบบอกด้วยการคาดสติกเกอร์