ผู้เขียน หัวข้อ: วันที่ ศ.28 กับ จ.31 รัฐบาลประกาศเป็นวันหยุดราชการทั่วประเทศ !?  (อ่าน 10389 ครั้ง)

ออฟไลน์ fiizzz

• Newbie
  • *
เมื่อกี๊ ฟังข่าวช่อง 7 อ่ะครับ แล้วพอดีว่า คุณแม่ได้ยินนักข่าวบอกว่า น้ำทะเลจะหนุนสูง วันที่ 28 - 31 ต.ค. 54

รัฐบาลจึงประกาศเป็นวันหยุดราชการ

เลยจะถามว่า เป็นความจริงหรือเปล่าครับ พอดี ไม่ได้ฟังเองกับหู แล้วถ้าประกาศหยุดจริงๆ หยุดเฉพาะ จังหวัดที่น้ำท่วม

หรือว่า หยุดทั้งประเทศครับ ?? ขอบคุณครับ

ปล.มาถามแทนคุณแม่ หาข่าวตามเน็ตไม่เจอเลยครับ

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
รู้สึกว่า รองผู้ว่า กทม. จะเสนอนายก

แต่ไม่ทราบว่า อนุมัติแล้วหรือยัง  ;D

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
รู้แต่ 26 ราชการหยุดอะครับ เพราะน้ำจะเข้า กทม ชั้นในไรซักอย่างนี่อะครับ

ออฟไลน์ Xtream@tom

• Sr. Member
รู้แต่ 26 ราชการหยุดอะครับ เพราะน้ำจะเข้า กทม ชั้นในไรซักอย่างนี่อะครับ
แต่ผมได้ข่าวว่าแค่เสนอเฉยๆหนิครับ ยังไงกันแน่ ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ l3ank

• Jr. Member
  • **
กทม. เตรียมเสนอ 26ตุลาคม เป็นวันหยุด เหตุน้ำเหนือก้อนใหญ่เข้ากรุง

http://news.mthai.com/headline-news/136622.html

ออฟไลน์ H.

น่าจะยังเสนออยู่ครับ แต่น้ำมาแน่ๆ  ::)
H.

ออฟไลน์ nikraman

• Jr. Member
  • **
ดูข่าวเมื่อตอนบ่ายท่านนายกปูบอกว่าจะให้ข้าราชการหยุดแต่ไม่ได้ประกาศเป็นวันหยุดราชการเพราะกลัวข้าราชการไม่มาทำงานช่วยประชาขน ก็แสดงว่าใครที่น้ำท่วมบ้าน สถานที่ราชการของใครน้ำท่วมก็หยุดได้นะซิ !  ใช่ป่าว ?

ออฟไลน์ Tan Int

http://www.manager.co.th/Qol/ViewNews.aspx?NewsID=9540000135699
ขออนุญาตยกเนื้อหาข่าวมานะครับ
กทม.ห่วงกรุงเทพฯฝั่งตะวันตก ท่วม เผยระดับสูงกว่า 3 ม.เร่งหาทางป้องกัน เหตุมวลน้ำก้อนใหญ่เข้า 26 ต.ค.นี้ กว่า 4 พันล้าน ลบ.ม.แต่กรุงเทพฯระบายน้ำได้เพียงวันละไม่เกิน 400 ล้าน ลบ.ม.เล็งระบายให้ได้วันละ 1,000 ล้านลบ.ม.ต่อวัน พร้อมเสนอนายกฯให้ 28 และ 31 ต.ค.นี้ เป็นวันหยุด

วันนี้ (24 ต.ค.) นายพรเทพ เตชะไพบูลย์ รองผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร (กทม.) เปิดเผยว่า ผู้ว่าฯ กทม.ได้มอบหมายให้ตนเองเป็นผู้ประสานงานร่วมกับทีมงานของศูนย์ปฏิบัติการช่วยเหลือและบรรเทาผู้ประสบอุทกภัย (ศปภ.) โดยในวันนี้ทีมผู้บริหารของ กทม.ได้เข้าร่วมประชุมกับนายกรัฐมนตรีและคณะทำงานของ ศปภ.เพื่อหาทางระบายน้ำที่ทยอยไหลเข้ามาจ่ออยู่ที่ กทม

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ทางผู้บริหารของ กทม.ได้เตรียมที่จะเสนอนายกรัฐมนตรีให้ประกาศหยุดราชการระหว่างวันที่ 26-31 ตุลาคมนี้ เพื่อความสะดวกในการบริหารจัดการไม่ให้มีการจราจรติดขัดและไม่อยากให้คนทำงานพะวงกับการจัดการกับบ้านเรือนเพื่อป้องกันน้ำท่วม

ล่าสุด ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ ระบุว่า ทางศปภ.รับที่จะนำข้อเสนอของกทม.ที่จะขอให้ประกาศวันที่ 28 ต.ค. และวันที่ 31 ต.ค. เป็นวันหยุดราชการ โดยจะมีการนำเข้าที่ประชุมคณะรัฐมนตรีในวันพรุ่งนี้(25 ต.ค.)

ถ้างั้น พรุ่งนี้ก็คงทราบผลครับ(เอ ถ้าเป็นงั้นจริง เราก็ได้ฉลองวันเกิดที่บ้านเลยนะสิ เกิดวันที่ 27 ด้วย..  ;D)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ fiizzz

• Newbie
  • *
ตกลง สรุปว่า ตอนนี้มีการเสนอเรื่อง และ จะนำเข้าที่ประชุม 25 ต.ค.
โอเคคับ จะได้ไปบอกคุณแม่ได้ถูก

ขอบคุณสำหรับทุกๆ คอมเม้นครับ

ขอบคุณสำหรับเนื้อข่าวด้วยครับ

ชาว headlightmag ใจดีกันทุกๆคนเลย  :D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
จริงๆแล้ว ถ้าหยุดได้ ก็จะดีครับ
และมาช่วยกันจัดการปัญหาให้จบไป ภายในครึ่งแรกของเดือนพฤศจิกายนกันเถอะ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
จริงๆแล้ว ถ้าหยุดได้ ก็จะดีครับ
และมาช่วยกันจัดการปัญหาให้จบไป ภายในครึ่งแรกของเดือนพฤศจิกายนกันเถอะ
เห็นด้วยเพราะจริงๆตอนนี้ก็แทบจะไม่ค่อยมีใครอยากออกไปทำงานนอกบ้านอยู่แล้ว
ยังดีที่ผมทำงานอยู่ที่บ้านเลยดูน้ำได้ตลอดวัน

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ล่าสุดวันนี้ (25 ต.ค.) วที่ประชุมคณะรัฐมนตรีมีมติอนุมัติให้ประกาศวันหยุดราชการในวันที่ 27-28 และ 31 ต.ค.54 ในพื้นที่ 21 จังหวัด รวม กทม. เพื่อให้ประชาชนได้เตรียมพร้อมรับมือกับปริมาณน้ำที่จะเข้าสู่หลายพื้นที่ในกรุงเทพฯ

สรุปว่าเริ่มหยุดวันพฤหัสนี้ไปจนถึงวันจันทร์... วันอังคารที่ 1 พ.ย. กลับไป big cleaning office

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ที่ทำงานผมหยุดวันที่ 27-31/10/54 เลยครับ  ;)