ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Civic 2011 ดูแล้ว มีแนวโน้มจะลดราคาลงมามากมั้ยครับ ดูแล้วเหมือน City  (อ่าน 11103 ครั้ง)

ออฟไลน์ nicsjerry

• Sr. Member
เพื่อนผมเขาจะซื้อผมกล่อมเขาให้รอดูตัวใหม่  ปีหน้า แต่ออกมา เพื่อนบอกไม่แฮปปี้ เท่าไร  เลยอยากรู้ว่า มันจะมีไม้เด็ด อะไร

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
Re: Honda Civic 2011 ดูแล้ว มีแนวโน้มจะลดราคาลงมามากมั้&#
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 08:31:39 »
ขนาด MC ยังจะเพิ่มราคาเลยครับ Model ใหม่มาไม่เหลือ โดนเพิ่มราคาแน่ๆ

ปล. ไม่รู้ว่า Model ใหม่ เวอร์ชั่นของไทยจะสวยรึเปล่า แต่ตอนนี้เทใจให้ New Mz3 ไปแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2010, 09:28:54 โดย last_dezember »
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ pzychox

• Newbie
  • *
ขนาด MC ยังจะเพิ่มราคาเลยครับ Model ใหม่มาไม่เหลือ โดนเพิ่มราคาแน่ๆ

ปล. ไม่รู้ว่า Model ใหม่ เวอร์ชั่นของไทยจะสวยรึเปล่า แต่ตอนนี้เท่ใจให้ New Mz3 ไปแล้วครับ

เหมือนกันเลยครับ ไม่ทราบว่าคุณ last_dezember เล็งตัว hatchback หรือ sedan ไว้ครับ
(ขออนุญาตนอกประเด็น จขกท นิดนึง)

• Keep working by Johnie worker

ปล. ไม่รู้ว่า Model ใหม่ เวอร์ชั่นของไทยจะสวยรึเปล่า แต่ตอนนี้เท่ใจให้ New Mz3 ไปแล้วครับ

เหมือนกันเลยครับ ไม่ทราบว่าคุณ last_dezember เล็งตัว hatchback หรือ sedan ไว้ครับ
(ขออนุญาตนอกประเด็น จขกท นิดนึง)

ผมเล็ง Hatchback ไว้ครับ แต่แฟนชอบ Sedan -*- เคยเอารูปให้แฟนดู แฟนบอกสวยมากกกก แต่ต้อง 4 ประตูเท่านั้น

ขนาดโฉมปัจจุบันแฟนผมยังบอก 4 ประตูสวยกว่าเลยครับ 555 ไว้รอตัวเป็นๆ ดีกว่า ถึงตอนนั้นอะไรมันก็เปลี่ยนได้

เปลี่ยนความคิดไม่ได้ เปลี่ยนแฟนเลยดีไม๊ อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก (ขณะที่พิมพ์ข้อความนี้ ได้สำรวจแล้วว่าปลอดภัยครับ)
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
เปลี่ยนความคิดไม่ได้ เปลี่ยนแฟนเลยดีไม๊ อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก (ขณะที่พิมพ์ข้อความนี้ ได้สำรวจแล้วว่าปลอดภัยครับ)

พี่หุ่นไม่ sexy ยังเอามาลงอะ  มีแต่ 1pack

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ถ้า Mazda 3 มาแบบหน้ายาวๆ แกร่งๆ แมนๆ เลยนะครับ
แต่ Civic นี่ มาแนว หน้าลาด แบนๆ เลย แย่จัง

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ถ้า Mazda 3 มาแบบหน้ายาวๆ แกร่งๆ แมนๆ เลยนะครับ
แต่ Civic นี่ มาแนว หน้าลาด แบนๆ เลย แย่จัง

แหมก็ Civic เขาเอาใจผู้ใหญ่ด้วยนะคุณ ned
เลยต้องลดโทนลงมาหน่อย

ออฟไลน์ jones

ขี้เหร่กว่าเดิม แพงกว่าเดิม เฮ้ย~
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ 6162002

ผมว่าถ้าชอบสไตล์วัยรุ่น ซีวิคตัวใหม่คงไม่น่าซื้อแล้วล่ะครับ รู้สึกแอคคอร์ดก็แนวเดียวกัน ปรับแล้วดูสวยน้อยลง T^T
หันไปมอง MZ3 กับ EX แทนดีกว่า เอิ๊ก

ออฟไลน์ Nut_K

ผมว่าตอนนี้ Mazda 3 HB FMC สวยสุดในตลาดละอะ

แต่ก็คงต้องรอจนกว่า Civic จะเผยโฉมเอเซียออกมาก่อนแหละ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
รอดู ตัว เอเซีย ก่อน ดีกว่า ไม่แน่ๆๆ เดี๋ยวตัวเอเซียมา อาจจะตกใจกันใหญ่ 55  มาแบบ สวยเวอร 55
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2010, 15:42:06 โดย nine959 »

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ใจเย็นๆรอดูก่อนครับ ผมว่ามันมีอะไรที่ซ่อนอยู่ภาใต้การพรางที่เนียนซะยิ่งกว่าหหมูชุบแป้งทอดเตรียมทำข้าวหมูทอดกิน

ส่วนเรื่องราคาคงยากมากที่จะถูกลง ยกเว้นว่า Honda จะมี surprise ซึ่งคงนากกว่าการลุ้นหวยรางวัลที่หนึ่งซะอีก
เหอๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
ถ้ามาแบบ ตูดโล่งๆ  กรุณา หอบเสื่อกลับ ญี่ปุ่นได้เลยค่ะ  แม๊........  กะจะ แข่ง Corolla JDM หรืออย่างไรไม่ทราบ

ดู เวอร์ชั่น US  ยังขนาดนี้   กริ๊ด.......  เวอร์ชั่นไทย  ไม่อยากติดค่ะ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ nicsjerry

ถ้าราคา มาเท่า All New Mazda 3 ใหม่    คนซื้อรถหลายคน มีลังเล จะเอา สวยหรือเอาศุนย์  :P

ถ้าราคา มาเท่า All New Mazda 3 ใหม่    คนซื้อรถหลายคน มีลังเล จะเอา สวยหรือเอาศุนย์  :P

สวยไว้ก่อน ได้เปรียบครับ  ฮิ้วๆๆๆ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

เดี๋ยวก็เหมือนตอนFDหรอกครับ

โฉมUSออกมามีแต่คนบอกแก่เหมือนกันเลย พอโฉมเอเชียออกมาเท่านั้นล่ะ

สวยกว่าเยอะ

ซื้อกันเต็มบ้านเต็มเมือง

::) ::)
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Nioka

เดี๋ยวก็เหมือนตอนFDหรอกครับ

โฉมUSออกมามีแต่คนบอกแก่เหมือนกันเลย พอโฉมเอเชียออกมาเท่านั้นล่ะ

สวยกว่าเยอะ

ซื้อกันเต็มบ้านเต็มเมือง

::) ::)

เห็นด้วยครับ ผมก็มองว่าแบบนั้น แล้วhonda บ้านเราก็พอจะเข้าใจลูกค้านะเรื่องหน้าตาว่าชอบแบบไหนมากกว่ากัน

ผมเลยไม่ฟันธงว่ามันจะขี้เหร่เมื่อขายบ้านเราจริง ๆ คิดว่าสวยกว่า แต่ภายใน ก็เฮ้อ!!! ขอดูตัวจริงก่อน

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
แต่ทำไมหลังคามันไม่ลาดๆ แบนๆ เหมือน FD ง่า เลยดูบวมๆ เลย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ UkKuP

• Newbie
  • *
ก็เข้าใจว่าเป็นธรรมดาของการตลาดรถว่า รุ่นไหนขายดีเขาก็ออกแบบมาคล้ายกับรุ่นนั้น
ถ้าออกมาสวยกว่าเก่าก็แล้วไป แต่นี่....เอ่อ....เล่นทำเอาพูดไม่ออกไปเลย
ส่วนเรื่องราคาว่าจะถูกลงนั้นคงจะยากกกกกกกกกกกกกกกกก
เพราะต้นทุนการวิจัยที่วางไว้ ตอนนี้ก็ทะลุงบประมาณไปไหนต่อไหนแล้ว(เพื่อนที่ทำงานฮอนด้าบอกมาอีกที)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
พอมีใครมีภาพ Spyshot FD บ้างมั้ยอ่ะครับ อยากเห็นอ่ะ พอดีตอนนั้นยังไม่ได้สนใจเรื่องรถอ่ะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าลดราคาลงมาจะดีมากครับ

ออฟไลน์ nuvut9

• Full Member
พอมีใครมีภาพ Spyshot FD บ้างมั้ยอ่ะครับ อยากเห็นอ่ะ พอดีตอนนั้นยังไม่ได้สนใจเรื่องรถอ่ะครับ

หาได้เท่านี้เองอ่ะครับคงเก่ามากแล้ว