ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Freed Hybrid ใครว่าไม่มีจริง!!  (อ่าน 8713 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Honda Freed Hybrid ใครว่าไม่มีจริง!!
« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 11:52:58 »
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=8481.0

จากกระทู้นี้ ไม่นึกเลยว่าจะมีจริงๆ
วางขายเร็วๆนี้แหละ มีทั้งแบบธรรมดาและ Spike

ส่วนตัว MC คงไม่ต่างจากนี้ แต่มาไทยไหม คงไม่
(ที่ขายอยู่แค่ 20 คันก็หรูแล้ว)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: Honda Freed Hybrid ใครว่าไม่มีจริง!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 11:55:37 »
เห้อ น่าใช้จังเลยครับ  ;)

ออฟไลน์ Nut_K

Re: Honda Freed Hybrid ใครว่าไม่มีจริง!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 12:22:44 »
น่าใช้อะ

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Sr. Member
  • Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 13:00:00 »
คิดว่า...ไม่น่าจะได้เข้าไทยมั๊งครับ ฮอนด้าจะใจกล้าเอาเข้ามาเหรอ  8)
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 14:26:39 »
อ้าวเห้ยมีจริงด้วย 555  ไมไม่ใช่สีเขียวแบบ jazz หละ 555 ไม่คิดว่าจะมีจริงนะเนี่ย  ;D

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 14:49:55 »
ในเมื่อ Honda Fit / Jazz มีได้ ตัวไหนพื้นฐานเดียวกัน คงไม่น่าพ้นหรอกมั้งครับ

แต่จัดวางต่ำแหน่งใหม่ ที่เหลือเหมือนเดิม = ='

เมืองไทยคงหมดหวังเหมือนเดิม

ในเมื่อรัฐบาลไหนๆ ก็ไม่ได้สร้างแรงจูงใจให้เอกชนเลย ต้องให้เอกชนสู้กับตลาดเอาเอง >_<"
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 15:27:36 »
ถ้าสร้างแรงจูงใจแล้ว ต้องมานั่งปวดหัวกับการวิ่งล็อบบี้กันฝุ่นตลบเลย ของหลายๆค่ายแถมอาจมีเรื่องเงินใต้โต๊ะอะไรกันอีก
ผมว่าแข่งกันไปแบบนี้ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 15:36:01 »
ถ้าเปลี่ยนรูปร่างหน้าตาเป็นแบบตัวข้างล่างนะ ขายดีกว่าเดิมเยอะแน่ๆอะครับ

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 16:17:25 »

Jazz hybrid มี
Freed hybrid ก็มีแล้ว

แล้ว City hybrid จะมีมั้ยหนอ??  ;D

แต่ผมว่า บ้านเรา คงยากละนะ....
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 16:27:00 »

แล้ว City hybrid จะมีมั้ยหนอ??  ;D

มีแล้วครับ!!!

.
.
.

.
.

.

แต่เป็น Photoshop (โดยผมเอง) ;D ;D ;D

*WinniE ขี่ซาเล้งหนีสุดชีวิต
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 17:53:28 »
City Hybrid นี่ก็น่าสนนะครับ

ท้ายเยอะดี จะยัดแบตลูกใหญ่ๆ สักลูกคงไม่กินพื้นที่เท่าไร

รถที่แม่ใช้ เปิดไปของท้ายรถ ปกติ จะแน่นๆ

แต่พอเปลี่ยนเป็น City ก็ย้ายของเดิมมา เยอะเท่าเดิม

แต่เปลี่ยนเป็น กลิ้งไปกลิ้งมา ขลุกขลัก !

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 19:40:57 »
ถ้าสร้างแรงจูงใจแล้ว ต้องมานั่งปวดหัวกับการวิ่งล็อบบี้กันฝุ่นตลบเลย ของหลายๆค่ายแถมอาจมีเรื่องเงินใต้โต๊ะอะไรกันอีก
ผมว่าแข่งกันไปแบบนี้ดีกว่าครับ

สร้างแรงจูงใจที่ว่าอยากให้เป็นลักษณะ ที่รัฐแถลงนโยบายออกมาเองนะครับ ในทุกวันนี้มีแต่ เอกชน รวมตัวกันจี้ว่าต้องการแบบนู้นแบบนี้ มีแบบนั้นดีกว่ามั้ย รัฐเอาไปพิจารณา แล้วก็ออกนโยบายมา

แต่ในเมื่อรัฐบาล (ในกรณีนี้ผมหมายถึงทุกสมัยนะครับ กลัวการเมือง) ชอบโม้ว่า เรานี่ดีทรอยด์แห่งเอเชีย แต่แม้แต่ระบบภาษีรถยนต์ ก็ยังใช้กันมานานหลายสิบปี ไม่ค่อยมีการปรับให้เข้ากับสมัยแห่งเทคโนโลยีใหม่ๆ จะมีปรับก็ปรับตามกระแสเฉยๆ เล่น CNG E10 E20 แค่นั้นเองครับ

ยิ่งรถยนต์ Hybrid ตอนนี้แทบจะไม่ได้รับการใยดีอะไรเลยหรือเปล่า ต้องปล่อยให้โตโยต้า เกาะกระแส "รักษ์โลก" ขายรถยนต์ Hybrid กันไปเอง

คือความรู้สึกในทุกอย่าง ผมจะเฉยๆ มาก ถ้าประเทศเราไม่โม้ว่าตัวเองเป็นศูนย์กลางการผลิตรถยนต์ส่งออกของอาเซียน
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ