ผู้เขียน หัวข้อ: กระแสน้อง Brio มาแรงจริงๆ 5555  (อ่าน 10710 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
กระแสน้อง Brio มาแรงจริงๆ 5555
« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 22:46:15 »
 จากที่เข้าไปอ่านในกระทู้ดี่เน็ดที่เผลอแป็บเดียวล่อไปแล้ว 5 หน้า ซึ่งเสียงส่วนใหญ่ของชาวคณะของเราบอกว่ารูปร่างไม่ค่อยลงตัวเท่าไหร่

และอีกกระทู้ที่น้องแทนไปตั้งให้โหวตระหว่าง น้องมีนากะเจ้าตัวนี้ ผลโหวต น้องมีนาก็นำลิ่วเลยซะ

แต่...ผมมีความรู้สึกว่าจะได้เห็นมันวิ่งกันเต็มถนน เผลอๆ อาจจะเห็นบ่อยกว่าน้องมีนาเสียอีก

ชาวคณะมีความเห็นกันอย่างไรบ้างครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ kasuya

• Full Member
Re: กระแสน้อง Brio มาแรงจริงๆ 5555
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 22:56:46 »
ไม่สวย น้องมาร์ชดูเป็นเอกลักษณ์ของตัวเองกว่า
แรกมองนึกว่าเอา JAZZ มาตัดท้ายลงอีกนิด แล้วเอามาขาย

นิยังไม่รวมถึงภายในที่ยังไม่ยอมให้สื่อไทยเข้าไปดูและถ่ายรูปอีกนะ ของดวิจารณ์ในจุดนี้ก่อน

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

Re: กระแสน้อง Brio มาแรงจริงๆ 5555
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 22:58:09 »
เราคงต้องดูราคา ออพชั่น กับของแถมครับ
เพราะรถตลาดนี้จะใส่ค่าภาพลักษณ์สุ่มสี่สุ่มห้ามากก็ไม่ได้นัก

ยอมรับว่าตัวรถ Brio มันเล็กกว่าคู่แข่งชัดเจนพอสมควร
ก็ไม่แน่นะถ้าขับดีกว่า ลูกค้าก็อาจจะชอบกว่าก็ได้

ผมมองว่ายอดขาย Brio น่าจะดีกว่า March หน่อย เพราะผู้บริหารฮอนด้าบอกไว้ว่าส่งมอบในประเทศก่อนไม่เน้นส่งออก แล้วแบรนด์ Honda แข็งกว่า ถ้านิสสันไม่ได้คิดจะปรับกำลังป้อนตลาดในประเทศได้มากกว่านี้

แต่จะทำให้ March ตายไหม?
อันนี้ไม่แน่ใจ

มันก็เหมือนกับกรณี ทำไม  Accord ที่ไม่สามารถฆ่า Teana ให้ตายได้ล่ะ จนไล่บี้กันทุกเดือน
ฉันใดก็ฉันนั้นครับ

แต่อนาคตของ Honda Brio ผมว่าน่าเป็นห่วงแน่ ๆ ครับ
ถ้าในเมื่อ Honda ออกรถ Brio เล็กกว่าคู่แข่งอีโคคาร์ทุกยี่ห้อ?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2010, 23:06:34 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 23:10:19 »
เราคงต้องดูราคา ออพชั่น กับของแถมครับ
เพราะรถตลาดนี้จะใส่ค่าภาพลักษณ์สุ่มสี่สุ่มห้ามากก็ไม่ได้นัก

ยอมรับว่าตัวรถ Brio มันเล็กกว่าคู่แข่งชัดเจนพอสมควร
ก็ไม่แน่นะถ้าขับดีกว่า ลูกค้าก็อาจจะชอบกว่าก็ได้

ผมมองว่ายอดขาย Brio น่าจะดีกว่า March หน่อย เพราะผู้บริหารฮอนด้าบอกไว้ว่าส่งมอบในประเทศก่อนไม่เน้นส่งออก แล้วแบรนด์ Honda แข็งกว่า ถ้านิสสันไม่ได้คิดจะปรับกำลังป้อนตลาดในประเทศได้มากกว่านี้

แต่จะทำให้ March ตายไหม?
อันนี้ไม่แน่ใจ

มันก็เหมือนกับกรณี ทำไม  Accord ที่ไม่สามารถฆ่า Teana ให้ตายได้ล่ะ จนไล่บี้กันทุกเดือน
ฉันใดก็ฉันนั้นครับ

แต่อนาคตของ Honda Brio ผมว่าน่าเป็นห่วงแน่ ๆ ครับ
ถ้าในเมื่อ Honda ออกรถ Brio เล็กกว่าคู่แข่งอีโคคาร์ทุกยี่ห้อ?

วิเคราะห์ออกมาได้สุดยอดมากๆ เลยครับ
ผมเห็นด้วยทุกหยดจริงๆ ต้องรอดูราคา option การขับขี่อีก
ถึงจะเรียกได้ว่าเริ่มต้นเปิดศึกกับ March ได้
ปริมาณการผลิต น่าจะเป็นไปตามที่คุณ Homy ว่า
บทวิเคราะห์นี้ เอาไว้เป็น benchmark ในการมองอนาคตต่อไปของคู่ March/Brio ได้ดีจริงๆ ครับ

งานนี้ ผมอยากไปดู Brio จริงๆ แล้วก็อยากดู March sport version มากพอๆ กัน
ถ้าจะให้พูดแรงๆ หน่อย ในแง่ของความเป็น A car ตัว Brio สอบผ่านในระดับนึง ไม่มีปัญหาเลย
แต่ถ้ามองเมื่อเทียบกับตัวคู่แข่งในตลาดที่ล้วนแต่เป็น B car Brio ดูเหมือนจะเป็นแค่ Jazz
เวอร์ชั่นที่ไม่สมประกอบเท่าไหร่ (โห พูดแรงอะ แต่ผมก็ชอบ Brio ในฐานะ A car นะ)
ถ้าใครชอบรถสไตล์แบบนี้ ก็ควรจะหันไปหา Jazz เลยดีกว่า ส่วน March นั้น มันเป็นตัวของตัวเองแบบนี้ไป
ได้เรื่อยๆ แน่ โดยไม่มีปัญหากับคู่แข่งเท่าไหร่ ต้องชมการออกแบบของ Nissan จริงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2010, 23:15:44 โดย ned »

ออฟไลน์ GivesZa

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 23:58:38 »
ยอดขายก็คงแผ่วเหมือนยาริส ตอนใกล้ๆเปลี่ยนโฉม ปี 2014-15  หละครับ

ไม่ใช่ว่าขายไม่ได้ แต่ก็ไม่ได้เด่นเป็นยอดเสาธง

แต่ถ้าชุดแต่งดีดี ออฟชั่นแทบช๊อค ก็อาจจะพอสู้กับตัวใหม่ๆได้บ้าง

....

แต่ที่พูดมา ฮอนด้าไม่เคยทำได้เลย

แค่ Smart key กับ ปุ่มสตาร์ท ยังไม่ติดมาให้สักรุ่น! เพิ่มแต่เนวิกับบลูทูท แล้วก็เพิ่มตัง! อยู่นั้นหละ เบื่อแล้ว!!! [TT_TT]

ปล.กระทู้ BRIO เริ่มเยอะ  หึหึหึ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2010, 08:58:13 โดย GivesZa »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 00:12:24 »
กระทู้ Brio พรุ่งนี้ ขอไม่เกิน 2-3 กระทู้พอนะครับ มากกว่านี้ ผมว่าเริ่มเยอะเกินแล้วละ

(ในเมื่อ เราเบรก กระทู้ Fiesta เราก็ควรต้องเบรกกระทู้ของ Brio Prius Cruze และทุกตัวด้วย
ให้มาคุยกันในกะทู้เดียวกันไปนั่นแหละ ดีแล้วครับ ควรจะทัดเทียมเสมอกัน)

ผมมองว่า Honda อาจจะขายดี แต่เวลาที่ Honda จะยิ้มได้ กับตลาดรถกลุ่มนี้
ผมว่า ไม่น่าจะนานนัก.....

ถ้าสมมติผมจะบอกว่า Swift 1.2 ตัวใหม่ คือรถ ECO Car ของ Suzuki คุณๆจะคิดยังไงกันบ้างละครับ?

หึหึหึ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 00:42:36 »
ถ้าสมมติผมจะบอกว่า Swift 1.2 ตัวใหม่ คือรถ ECO Car ของ Suzuki คุณๆจะคิดยังไงกันบ้างละครับ?

เก็บเงินรอครับ ^^
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 00:55:06 »
ต้องหาจุดยืนของตัวเองให้ได้ ซึ่งยากเหมือนกัน

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 01:16:02 »

กว่าจะมา ผมคงมีเงินดาวน์ได้ครึ่งนึงของตัวรถแระ สาธุ _/\_  ขอให้เป็นจริงๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 03:27:41 »
ไหนจะ L02b อีกกก   

เฮ่อออ......
阿蘇山

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 04:05:37 »
กระทู้ Brio พรุ่งนี้ ขอไม่เกิน 2-3 กระทู้พอนะครับ มากกว่านี้ ผมว่าเริ่มเยอะเกินแล้วละ

(ในเมื่อ เราเบรก กระทู้ Fiesta เราก็ควรต้องเบรกกระทู้ของ Brio Prius Cruze และทุกตัวด้วย
ให้มาคุยกันในกะทู้เดียวกันไปนั่นแหละ ดีแล้วครับ ควรจะทัดเทียมเสมอกัน)

ผมมองว่า Honda อาจจะขายดี แต่เวลาที่ Honda จะยิ้มได้ กับตลาดรถกลุ่มนี้
ผมว่า ไม่น่าจะนานนัก.....

หึหึหึ

ผมตอบแบบไม่คิดเอา Swift สิครับพี่!!!!!!!

จริงๆผมก็เห็นใจ Honda เล็กๆนะ เพราะโจทย์เค้าไม่เหมือนชาวบ้านชาวช่องเค้าเลย โจทย์ยากกว่าด้วยซ้ำ แต่ต้องดูตัวเป็นๆละครับว่าจะทำยังไงถึงจะแก้โจทย์ได้
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 04:21:25 »
ผมว่า ฮอนด้ายังไหวตัวทันน่ะถ้า....

1 เปลี่ยนโทนสีห้องโดยสารใหม่ เพื่อให้วัสดุที่ไม่น่าจะดี ดูแล้วมีคุณค่าขึ้น (สีเข้มจะหลอกตาได้มาก ^^)
2 ทำสี เสา A-pillar ให้เป็นสีดำซะ  จะทำให้รถดูดีขึ้นเยอะ!
3 กันชนหน้า เอาลายสปอยเลอร์ใต้กันชนออกเถอะ ทำให้โล้นๆ มนๆ จะดูดีกว่า (ความเห็นส่วนตัวมองว่ามันรก)
4 ใช้แม็กซ์ 5 ก้านจะเป็นพระคุณอย่างสูง (ลายนี้ไม่เหมาะอย่างแรง!!!)
5 ใช้สีอื่นโปรโมทจะดีกว่า เนื่องด้วยรูปทรงที่โดยลบคมออกไปเยอะ ความโฉบเชี่ยวแทบหมดสิ้น (ผมคิดว่าสีเท่าเข้มน่าจะไปได้ดี)
6 เบาะคู่หน้าควรมีหมอนที่ปรับได้อย่างแรง!!! (ถึงแม้ต้นทุนจะเพิ่มก็ตาม)
ึ7 ไฟเลี้ยวข้างเอากลับไปไว้ที่กระจกเถิดดดดด  (อยู่ตรงนั้น อย่ามีจะดีกว่า)
8 เปลี่ยนลายไฟท้ายเถอะ....   เสี่ยวอย่างแรง!!!  มันไม่เข้ากันเลย!

阿蘇山

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 05:53:15 »
นานาจิตตัง ครุ ถัง กะละมัง หม้อ ฯลฯ

ผมกลับมองว่า ภายในก็ดูดี   ภายนอกก็โอเค..
สำหรับรถที่เสนอตัวเป็น อิโคคาร์แล้ว...
ทำให้คนซื้อ ต่อ-ยอดได้.....อีกเยอะ..

จะติ... ก็ตรงสีโปรโมทนี่แหละ นึกยังงั๊ย...ถึงเอาสีนี้
ส่วนหมอนรองคอ ทำให้พาลไปนึกถึง โซลูน่ารุ่นแรก....

ถ้าราคาไม่สูงเกินไป+กับออฟชั่นที่ให้มา(กระจกมือหมุน ขอเหอะ อย่า)
และวัสดุภายใน ถ้ารายละเอียดความปรานีตของรอยต่อ
-----ถึงแม้จะเป็นพลาสติกฉีดก็ตามเถอะ...ถ้าลูบแล้ว ไม่สะดุด ไม่สะกิดมือให้เจ็บแปร๊บๆ
(แบบ น้องยาพิษตัวล่างๆ ก็OK.)
ชื่อHONDA ขายตัวเองได้ระดับหนึ่งอยู่แล้ว อย่าให้ผิดหวังนะ...
เห็นงี้แล้วนึกถีง รถK-CAR ของพี่ยุ่น มาวางเครื่องโต 1.2  โอ้วส์ตัวแรงเลยนะนั่น
SPOON
thank for pic.และเจ้าของภาพ ที่ได้นำมาทำPhotoshop

ยกเครดิตภาพตกแต่งให้เว็บ HJC HLM และ ThaiFreed ครับ.
เอาไปใช้ก็ขอบคุณกันหน่อย.....นะ..เว็บที่เคยเอาไปลง...ตอนโน้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2010, 06:05:28 โดย freedスプーン3300 »

ออฟไลน์ min

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 06:40:13 »

ขายได้ หน่ะได้อยู่แล้วครับ  แค่ช่วงนี้นะ  .......  และก็เหนื่อยด้วย  , ว่ากันตามมุมมองของผู้บริโภค  ยังไงซะ March  ก็กินครับ
ไหนจะ  L02B ที่จะออกมาช่วงเวลาเดียวกันอีก  ยังไงซะ Nissan  ตอนนี้ และในอนาคต  ก็คงครองตลาดส่วนนี้ไปเรื่อยๆ  ก่อนที่ Toyota จะออกมา
แล้วยังที่คุณจิมมี่บอกเกี่ยวกับ  All New Swiff  อีก 
บอกได้คำเดียวว่า  เหนื่อยแน่ๆ  ครับ Honda  และผมเองก็คิดว่า  ตัวจริง  มันน่าจะถูกลดทอนออกไปมากกว่าเจ้าตัวนี้อีก  แล้วจะเหลืออะไรหล่ะครับทีนี้  !!!
สำหรับตัว Concept  มันก็ไม่ผ่านแล้ว ด้านท้ายยิ่งแย่หนัก  แต่ด้านหน้ากับด้านข้างพอไหว ( ผมชอบเส้นด้านข้างนะ  ดูเฉี่ยวดี ) 
แล้วตัวจริง  จะออกมาแย่กว่านี้หรือเปล่า  !!!!   ถ้าแย่กว่า   เหนื่อยหล่ะครับสำหรับฝ่ายการตลาด  .......
ในใจลึกๆ  ก็อยากให้มันขายได้นะครับ  แต่ทำไม หลังจากเห็นเจ้า Brio แล้ว  รู้สึกว่ามันจะเหมือน Freed  ยังไงก็ไม่รู้แหะ ( ประมาณว่า ไม่โดดเด่นอะไร แต่ก็ขายเรื่อยๆ )

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 06:44:48 »
Brio สำหรับผม ถ้าราคาสมเหตุผล+ประหยัดน้ำมัน+ฐานล้อและห้องโดยสารไม่เล็กมาก

ถ้าไม่ต้องรอนานแบบ March และ ผมคิดว่า Honda ยังไงราคาขายต่อดี

ผมเลือก Brio ครับ

แต่โดยส่วนตัว March คุ้มค่ากว่านะ ;)

ออฟไลน์ roj

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 07:05:25 »
อยากได้ eco car เครื่องดีเซล 1.4
(ฝันไปป่าว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2010, 07:07:53 โดย roj »

ออฟไลน์ kman007

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 07:46:29 »
โดยส่วนตัวไม่ชอบการออกแบบด้านท้ายเลยครับดูยังไม่สมประกอบไม่ลื่นตาเหมือน Jazz และด้านข้างรถดูหลายรอบแล้วมันละหม้ายคล้าย Mazda 2 อยู่เหมือนกันแล้วก็ขนาดที่อาจจะเล็กกว่า March แถมยังไม่มีอะเด่นก่ว่เท่าไรทั้งที่ออกมาที่หลังแต่ถ้าหากเอาเรื่องอัตราสิ้นเปลื้องที่ทำได้ดีกว่า March ได้ก็พอจะสู้สีแต่หากไม่มีอะไรที่เด่นกว่าคงขายยากนิดหน่อย.......ความเห็นส่วนตัวล้วนๆผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับบบ  ;D ;D ;D

jaesz

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 08:29:13 »
อาจจะขายได้ไม่เยอะ

เพราะ ราคา คงตั้งแพงกว่า March 30000- 50000 คิดว่าราคาเริ่มต้นคงทำ 425,000 มีกระจกไฟฟ้าให้เลย เพราะต้นทุนที่เพิ่ม น้อยกว่ากำไรที่ได้อีกเยอะ แถมอีกว่า HONDA มี Jazz กับ City ค้ำคออยู่แล้ว จะขายรถถูก ๆ ออกมา   นึกดูว่า คนเดินเข้าโชว์รูม เข้าไปในรถ Jazz กับ BRIO เห็นความแตกต่างไม่มากนัก ทำไมต้องจ่ายเิพิ่มอีกเกือบ 200,000 บาท ผมเลยคิดว่า Honda คงตั้งมาแพง ๆ โดด ๆ ไว้ ให้ดูเหมือนว่า รถคันนี้เป็นอีกตัวเลือกนะ ไม่ใช่ตัวเล็ก ๆ รุ่นต่ำ ๆ พอขายได้ีดี ก็ตัด Jazz หรือ ไม่ก็ดันราคาJazz ไปอีก    ไ

ม่เหมือน Nissan ที่ไม่มีอะไรจะเสีย ไม่มีรถในมือรุ่นไหนค้ำคอ ตั้งราคาต่ำ ๆ ไว้ มีแต่ ไ้ด้กับได้

แต่ถ้าเล่นเกมส์ ราคาต่ำกว่า หรือ เท่ากับ March คงจะเห็น Honda กระจกมือหมุนอีกนั่นแหละ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 08:31:19 »

หึหึหึ

แบบนี้ก็คือ ต้องซื้อแกมบังคับเลยล่ะครับพี่ หมายความว่า ยังไงก็ต้องซื้อ ไม่ซื้อไม่ได้ อิอิอิ  ;D

ออฟไลน์ timmz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 08:34:12 »
สำหรับผม ผมคงไม่เลือกเจ้า Brio ตัวนี้แน่นอนครับ บอกได้เลยรู้สึกไม่ลงตัวและภายในห้องโดยสารก็ไม่ถูกใจผมแม้แต่นิดเดียว
เรื่องสมรรถนะผมก็คิดว่า คงไม่เหนื่อไปกว่ามีนามาก อาจจะเหนือกว่า แต่คงไม่เหนือแบบโดดเด้ง

แต่คาดว่าน่าจะขายได้เยอะด้วยชื่อชั้นของแบรนฮอนด้าครับ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 08:59:38 »

8 เปลี่ยนลายไฟท้ายเถอะ....   เสี่ยวอย่างแรง!!!  มันไม่เข้ากันเลย!

ถ้าแปะสติ๊กเกอร์สีแดงใสลงไปมันจะเป็นแบบนี้ครับสำหรับไฟท้าย

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 09:02:45 »
รอดูเวอร์ชั่นผลิตขายจริงดีกว่าครับ
ยังไม่อยากวิจารณ์มากเกินไป

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 09:04:35 »

ถ้าแปะสติ๊กเกอร์สีแดงใสลงไปมันจะเป็นแบบนี้ครับสำหรับไฟท้าย

ไฟท้ายดูสวยขึ้นเลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 09:14:24 »
กระแสแรงจนผมลืมครูซไปแล้วอ่ะ...  :o
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

HIGHSEA

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 09:32:30 »
ข้อมูลของการreview จะช่วยการตัดสินใจง่ายขึ้นครับ แต่ไม่รู้ว่าทีมงานHLMจะใด้มาเมื่อไร ต้องรอ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 12:19:41 »

ไฟท้ายดูสวยขึ้นเลยนะเนี่ย

แบบนี้เลยๆๆๆ ดูดีเป็นกอง
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 12:54:36 »

สวยยยยยยย

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 13:59:04 »
โอทีเดียวเลยนะครับ ผมชอบกว่า มีนา นะ
ถ้าราคามาดี แบบไม่ห่าง มีนา อาจจะโดนซักคัน
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ sakano

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 16:38:39 »

ซื้อแน่ๆครับ  ;D

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 22:02:28 »
ก็แปลกๆดีครับรุ่นนี้ ดู แปลกตาดีถ้าขับในถนน

กระจกหลังทำเหมือน volvo c30  เลยแต่ hon เค้าเหลี่ยมๆ 55