ผู้เขียน หัวข้อ: ยางรถใครโดน ตะปู ตำเร็วสุดกี่กิโลครับ อยากรู้ว่าใช้กันได้อีกนานเท่าไหร่  (อ่าน 5373 ครั้ง)

ออฟไลน์ phatta

• Full Member
ยางรถใครโดน ตะปู ตำหน้ายางเร็วสุดกันกี่กิโลครับ
ของผมเพิ่ง  3เดือน 4พัน กิโล โดนซะแล้ว :'(
เข้าไป ร้าน บี.. แทงไยไหม
อยากรู้ว่าใช้กันได้อีกนานเท่าไหร่ ครับ
ต้องคอยสังเกตุ อาการ ยาวๆ เลย

ออฟไลน์ CNX_CM

• Newbie
  • *
ออกร้านมา 5 กม กับยาง PS4 กลับไปแทงไหม...

ออฟไลน์ boogie2020

• Hero Member
ยาง PS3  ออกมาได้ 2 วีค โดนตะปู ....ก็ถอดเอายางอะไหล่มาใช้แทน   แล้วก็เอายางที่โดนตะปูไปปะ แล้วก็ใช้เป็นยางอะไหล่ต่อไป
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ของผมไปโดนตอน5-6หมื่นแล้ว ใช้ไปสองปีเกือบๆสองหมื่ก็ได้เวลาเปลี่ยนพอดีระหว่างนั้นก็ปกติดี
ถ้ากังวลก็สตรีมเย็นไปเลย...

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
PS4 ออกมาจากร้านเข้าบ้าน อีกวันเอารถเช้คศูนย์ โดนก่อนเข้าศูนย์

40 กม ได้มั้งเซ็งเลย ดีที่ล้อหลัง

ออฟไลน์ KTJAJA00

• Jr. Member
  • **
หลังจากโดนตะปู มาก็ใช้ได้จนยางหมดซะภาพเลย ครับ แต่ต้องถ่วงล้อใหม่ด้วย นะ

ออฟไลน์ Turin

ยาง 4 จาก 5 ชุดหลัง ที่ผมใช้มีแทงใยไหม ซึ่งทุกชุดใช้ต่อมาอีกไม่ต่ำกว่า 1 ปีทั้งนั้น ... จะมีนอยด์ๆบ้างช่วง 2-3 อาทิตย์แรกว่ามันจะมีซึมไหม เช็คลมยางเกือบทุกวัน .. แต่พออยู่ตัวแล้วก็ลืมๆไป ใช้เหมือนปกติ

ออฟไลน์ phatta

ขอบคุณครับ

โห.  ออกร้าน มา 5กิโล โดนนี่อย่างเซ็งเลยครับ

ออนไลน์ sukhontha

ร้านยางมักจะสตรีมให้ 

ผม เลือกยัดหมันเป็นหลัก  ส่วนตัวผมเชื่อว่า  สตรีม  ทำให้โครงสร้างยางเสียหาย + น้ำหนักล้อเปลี่ยนไป ต้องถ่วงใหม่....

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
Runflat ครับ  เปลี่ยนมาได้อาทิตเดียว  เจอน๊อตตัวเบ้อเริ่ม
ต้องเปลี่ยนยางใหม่  เสียดายตังมากๆ

ออฟไลน์ Pat.Lee

ยาง Runflat Conti sport contact 3 ครับโดนตั้งแต่รถยังป้ายแดงจำไม่ได้ว่าวิ่งมากีกิโลแล้วแต่ไม่เกิน 4,000 แน่ๆ ครับ ก็ร้อยไหมไปจนตอนนี้ 57,000 กิโลแล้วยังไม่มีปัญหาอะไรครับ

ออฟไลน์ comcoth

• Jr. Member
  • **
ของผมเปลี่ยนมาน่าจะสามวันนะตอนนั้น ไม่ถึงร้อยโลแน่นอน น้ำตาจะไหล ปะเส็จตอนแรกก็กลัวๆ นี้ใช้มาสามปีละไม่มีซึมใดๆทั้งสิ้น จะได้ฤกษ์เปลียนใหม่ละ

ออฟไลน์ Noncyclopedia

เอ๊ๆๆๆๆ.  สงสัยว่าที่โดนตะปุ แบบเพิ่งออกจากร้านนี้. เค้สเปลี่ยนเส้นไหม่ให้ป่ะครับ

คุ้นๆว่าพนักงานโม้ไว้เวลาผมไปเปลี่ยนยาง

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
เคสที่ไม่หนักนี่ปะแล้วใช้จนหมดอายุยางได้เลยสินะครับ  :D

ออฟไลน์ Fly to dream

โดนตำไม่นับได้มั้ย  ;D ;D ;D ขอเป็นยางบวม หลัก 100 KM
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ zipp

เพิ่งโดนเมื่อมกราคมที่ผ่านมา   น็อตเบอร์10 ยาว2นิ้วครึ่ง  ตอนเหยียบเสียงดังปุ้ง  .... ปะแล้ว ใช้งานต่อได้

ออฟไลน์ ps000000

ปะยัด(แทง)

บางทีก็รูหลวมต้องหมั่นเช็คลม

ออฟไลน์ boombooboo

• Newbie
  • *
ผมวิ่งได้ยังไม่ถึง 50 โลเลยครับ  โดนสกรูหลังคา เซ็งเป็ดเลย อุตส่าห์ถอดล้อวิ่งไปร้าน (Type..)ช่างดันแนะนำให้สตรีมเย็นดีกว่า เพราะแทงไหม ต้องคว้านแผลเยอะและกว้างขึ้น สตรีมเย็นยางช้ำน้อยกว่า เลยจัดเลยครับ วิ่งมาจะหมื่นโลแล้วปกติดีครับ
ปล. ยางเดิมผม นี้ สตรีมทุกเส้น (เข้าไซด์งานก่อสร้างบ่อย) บางเส้น 2-3 แผลเลย ก็ใช้งานได้ปกตินะครับ

:-X :-X :-X

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
จำไม่ได้ว่าโดนตำล่าสุดเมื่อไร แต่นานหลายปีมากครับ ::)

โครงสร้างไม่เสีย ปะแล้วไม่ซึม ใช้ได้จนหมดสภาพหมดอายุครับ

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ SM.

รถผมเคยใช้ยางปะ 3 เส้น ก็ใช้มาเป็นปีนะครับ แล้วค่อยเปลี่ยน ไม่มีอะไรต้องห่วง ถ้ากังวล หมั่นเช็คลมยางบ่อยๆครับ

ออฟไลน์ Darkart

ล่าสุด โดนก่อนช่วงปีใหม่ เป็นน๊อตเกลียวปล่อยตัวยาวพอประมาณ วิ่งจนหัวหลุดเหลือแต่ตัว ปะสตรีม เช็คทุกวัน ครบ 1 สัปดาห์ ไม่รั่วซึม ใช้ทุกวันนี้ ปกติดี ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2017, 12:59:14 โดย Darkart »
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์