ผู้เขียน หัวข้อ: honda step wagon มือสอง ในงบ 1.2m ซ่อมจุกจิกไหมครับ  (อ่าน 6524 ครั้ง)

ออฟไลน์ oatekung

• Hero Member
ภรรยาอยากได้  รถมีปัญหาอะไรจุกจิกมากไหมครับ
และมีตัวเลือกอื่นที่น่าสนใจกว่าไหมครับ
การใช้งาน บรรทุกคน 5-7 คน ไปเที่ยวปีละ2-3 ครั้ง
ใช้วันเว้นวันสำหรับขนของใกล้ๆบ้านระยะทางประมาณ 20กิโล ครับ
ขอบคุณมากๆครับผม
ปล เคยเอา estima ไปให้เทียบ แฟนชอบทรง stepwagon มากกว่า

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
Re: honda step wagon มือสอง ในงบ 1.2m ซ่อมจุกจิกไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2017, 11:41:51 »
ถ้าส่วนตัวผม งบนี้ไป H-1 มือหนึ่ง ใช้ยาวๆ เลยครับ
ขออภัยหากตอบไม่ตรงคำถาม แต่รถแนวนี้แปลว่าต้องมีเด็ก หรือ ผู้สูงอายุนั่งไปด้วยตลอด
ถ้ารถเก่าผมกลัวเอาไปตายกลางทางต่างจังหวัด สงสารเด็กกับคนแก่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2017, 11:43:39 โดย หมีขับสี่ »

ออฟไลน์ Tuna

• Jr. Member
  • **
Re: honda step wagon มือสอง ในงบ 1.2m ซ่อมจุกจิกไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 13, 2017, 12:26:31 »
ใช้มา50000กว่าโลก็ยังไม่เจอปัญหาอะไรนะครับ
รถมันไม่ได้มีระบบอะไรเยอะ.
ใช้ในเมืองสะดวกมาก
ตัวรถมันแคบมาก แต่ข้างในนั่งโปร่งสบายดีครับ

ออกตจวขับเรื่อยๆพอได้. ช่วงล่างมันก็รถตู้อ่ะครับ. เครื่องมันไม่แรง ขับหวานเย็นไปเรื่อยๆ

ออฟไลน์ Nonnics

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 13, 2017, 12:28:20 »
ชอบก็จัดเลยครับ

กว้างขวางเมื่อเทียบกับขนาด

ประตูสไลด์สะดวกขึ้นลง

ศูนย์บริการวางใจได้และ
มากมายทั่วเมือง

ปล.เล็งไว้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Turin

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 13, 2017, 15:20:06 »
เหมือนเคยอ่านเจอว่าบางคันเกินแสนแล้วมีปัญหากับเกียร์นะครับ ลองไปส่องๆดูใน fb ของกลุ่มเค้าดูครับ

แต่นอกนั้นก็น่าใช้ดีครับ ผมเองก็อยากได้  ;D

ออฟไลน์ sk-non

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 13, 2017, 15:36:52 »
ผมก็ว่าจัด H-1 มือ 1 น่าสนกว่า

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 13, 2017, 22:00:17 »
ที่ไม่ได้จิ้ม มือ1 เพราะไม่ได้ใช้ทุกวันอ่ะครับ
ราคามันตกไวเกิน อีกอย่าง h1 airbag 2ใบ น้อยไปนิดอ่ะคับผม   > <

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 13, 2017, 23:37:06 »
น่าสนใจครับ

แต่อย่าลืมว่าไม่ใช่รถตลาด ถ้าต้องซ่อม อะไหล่ คงไม่ถูก หรือหาง่ายเท่ารถตลาดแน่ๆครับ

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 14, 2017, 08:29:50 »
ที่ไม่ได้จิ้ม มือ1 เพราะไม่ได้ใช้ทุกวันอ่ะครับ
ราคามันตกไวเกิน อีกอย่าง h1 airbag 2ใบ น้อยไปนิดอ่ะคับผม   > <

StepWGN ที่ Honda TH นำเข้ามาเอง ทั้งตัวแรกและตัวไมเนอร์ มี Airbag 2 ลูกครับ
ที่ต่างจาก H1 ก็แค่มี VSA ครับ

เทียบ Spec ตอนนี้ ก็พอกะ Seinta ครับ แพ้ตรงเครื่องยนต์กับขนาดบอดี้ Seianta มี Airbag 3 ลูกด้วยซ้ำไป แต่นั่ง 6 คนเดินทางไกลๆไม่น่าเวิร์ค
หรือ Innova2017 ตอนนี้ มี Airbag รอบคัน มี VSC ฯลฯแต่ไม่มีประตูสไลด์ครับ ได้เครื่องแรงกว่า แต่หน้าตาไม่หล่อเลย

ผมเคยดูมือสองเหมือนกันครับ ขอผ่าน เพราะ Airbag มี 2 ใบ และสเปกสู้รถใหม่ๆไม่ได้แล้วครับ
: )

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 14, 2017, 11:02:17 »

StepWGN ที่ Honda TH นำเข้ามาเอง ทั้งตัวแรกและตัวไมเนอร์ มี Airbag 2 ลูกครับ
ที่ต่างจาก H1 ก็แค่มี VSA ครับ

เทียบ Spec ตอนนี้ ก็พอกะ Seinta ครับ แพ้ตรงเครื่องยนต์กับขนาดบอดี้ Seianta มี Airbag 3 ลูกด้วยซ้ำไป แต่นั่ง 6 คนเดินทางไกลๆไม่น่าเวิร์ค
หรือ Innova2017 ตอนนี้ มี Airbag รอบคัน มี VSC ฯลฯแต่ไม่มีประตูสไลด์ครับ ได้เครื่องแรงกว่า แต่หน้าตาไม่หล่อเลย

ผมเคยดูมือสองเหมือนกันครับ ขอผ่าน เพราะ Airbag มี 2 ใบ และสเปกสู้รถใหม่ๆไม่ได้แล้วครับ
ขอบคุณครับ เพิ่งทราบจริงๆ รถ2ล้าน แอแบค 2 ลูก > < เดวลองดูเอสติมาด้วยครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 14, 2017, 11:34:49 »
H-1 ประตูไฟฟ้ามีเฉพาะตัวบนๆครับ

StepWG เกียร์ CVT ก็ถ่ายน้ำมันเกียร์ทุก 2-3 หมื่น แทนทีจะตามศูนย์ที่ 4 หมื่น

ส่วนถุงลมมี 2 ใบ แต่มี VSC ม่านถุงลมไม่มี ตัว EL ได้หลังคา sky roof

ส่วน Estima จะมีปัญหาเรื่องอะไหล่นิดหน่อยครับ ถ้าจังใหม่ราคา สามล้านขึ้นไป Alphade ดีกว่า

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 14, 2017, 15:44:47 »
H-1 ประตูไฟฟ้ามีเฉพาะตัวบนๆครับ

StepWG เกียร์ CVT ก็ถ่ายน้ำมันเกียร์ทุก 2-3 หมื่น แทนทีจะตามศูนย์ที่ 4 หมื่น

ส่วนถุงลมมี 2 ใบ แต่มี VSC ม่านถุงลมไม่มี ตัว EL ได้หลังคา sky roof

ส่วน Estima จะมีปัญหาเรื่องอะไหล่นิดหน่อยครับ ถ้าจังใหม่ราคา สามล้านขึ้นไป Alphade ดีกว่า
estima นี่ มีม่านถุงลมไหมครับ ดูผ่านๆเห็นมี2ลูกเหมือนกันครับ > <

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 15, 2017, 17:16:13 »
เพื่อนใช้อยู่ชอบมากครับ บอกว่าไม่มีจุกจิกเลย ไม่เหมือน ML250D ที่เสียอยู่เรื่อยๆ
BMW 750E M SPORT

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 17, 2017, 16:06:07 »
เดินไปคุยกับพี่ข้างบ้านมาอีกรอบ คงเอาตัวนี้ครับ
พี่เค้าแฮปปี้มากเลย ที่ชอบคือเข้าศูนย์ได้ด้วยครับ