ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถกระบะส่งของระวังโดนตรวจปัสสาวะนะครับบบบ  (อ่าน 5290 ครั้ง)

ออฟไลน์ jumpon77

• Hero Member
วันนี้เกีอบๆเทียงผมไปส่งของตามปกติแล้ววันนีี้รถติดตรงช่วงถ.กาญจนภิเษทเกีอบๆถึงปากชอยจรัญ13ว่าทำไม่ติดเพราะตำรวจตั้งด่านครับแต่เค้าเรียกตรวจรถผมนะครับว่ามีสารเสพติดแล้วส่วนใหญ่เป็นรถส่งของทั้งนัันครับผมเลยบอกว่าผมโดนตรวจมาแล้ว2ครั้งครับเค้่าก็ปล่อยมาครับผมไม่เข้าใจว่าทำไม่ต้องตรวจแบบนี้ด้วยหละครับผมไม่เข้าใจกับตำรวจจริงๆครับแถมทีโดนส่วนใหญ่จะเป็นรถส่งของแทบทั้งนันอะ >:(

http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ TeslaX

Re: ขับรถกระบะส่งของระวังโดนตรวจปัสสาวะนะครับบบบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 18:35:56 »
วันนี้เกีอบๆเทียงผมไปส่งของตามปกติแล้ววันนีี้รถติดตรงช่วงถ.กาญจนภิเษทเกีอบๆถึงปากชอยจรัญ13ว่าทำไม่ติดเพราะตำรวจตั้งด่านครับแต่เค้าเรียกตรวจรถผมนะครับว่ามีสารเสพติดแล้วส่วนใหญ่เป็นรถส่งของทั้งนัันครับผมเลยบอกว่าผมโดนตรวจมาแล้ว2ครั้งครับเค้่าก็ปล่อยมาครับผมไม่เข้าใจว่าทำไม่ต้องตรวจแบบนี้ด้วยหละครับผมไม่เข้าใจกับตำรวจจริงๆครับแถมทีโดนส่วนใหญ่จะเป็นรถส่งของแทบทั้งนันอะ >:(

เพราะกรมตำรวจตอนนี้ปราบยาเสพติดอย่างหนักไงครับ

ออฟไลน์ B@S!C

• Full Member
  • สมาชิกใหม่ครับ
Re: ขับรถกระบะส่งของระวังโดนตรวจปัสสาวะนะครับบบบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 18:42:35 »
นั่งไปกะเพื่อนไม่ได้บรรทุกของยังโดนครับ โดนทั้งคนนั่งคนขับ พี่เค้าบอกไหนๆก็ลงมาแล้ว

ออฟไลน์ r0okiEz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 18:45:36 »
คงเป็นเพราะตำรวจคงคิดว่ารถกระบะที่บรรทุกของมา จะต้องมีซักคันที่แอบบรรทุกสิ่งผิดกฏหมายอยู่นะครับ เพราะหลายๆข่าวก็จับรถกระบะที่ทำผิดกฏหมายได้บ่อยๆ  แต่ที่ไม่เข้าใจอย่างนึงคือ ทำไมต้องมาดักซะกลางถนนเลยแถมเดินเพ่นพ่านเหมือนกับอยู่บ้านตัวเอง เคยขับอยู่หลายครั้งละ กะจะเปลี่ยนเลน หักไปเกือบครึ่งคันละเห็นพอดีเลย แถมเดินมาหาอีกนะต้องหักกลับ ดีนะไม่ชน มองกระจกหลังปรากฏว่าแกไปดักรถกระบะเลนขวาสุด (ตัดไป4เลนในขณะที่รถจอแจมาก) เข้าใจในหน้าที่นะ แต่มันอันตรายมากๆอ่า :'(
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ jose

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 18:46:28 »
ตำรวจเอาจริงเรื่องยาเสพติด

กลุ่มขับรถขนส่ง รถบรรทุกมีความเสี่ยงสูงครับ

ดีแล้วครับผมเกียจยาเสพติดเอาเข้าคุกไปให้หมด  ;D ;D

ออฟไลน์ capton

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 19:16:52 »
ชลบุรีก็มีครับ รถผมโดนทุกคัน ทุกคน ทุกเส้นทาง แต่ยังไม่มีใครโดน ผมชอบนะ แบบนี้ ผมว่าดีซะอีก ไม่ต้องไปตรวจเอง

ไม่งั้นถ้าไม่มีตรวจบ้าง เกิดมันเมาๆยา น่าจะสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น ของเพื่อนผมโดนไปสองคนแล้ว ขายอีกต่างหาก

รับคนทำงานทุกวันนี้ต้องเช็คประวัติดีๆ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 19:27:05 »
ดีครับ ยาเสพติดจะได้มีโอกาสน้อยลงบ้าง
คนงาน Outsource ผมก็เคยโดนเหมือนกัน
ขี่มอเตอร์ไซค์ไปเจอด่านตรวจพอดี  แล้วก็เจอจริงๆ

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 19:41:58 »
คนงานขับรถส่งของนี่ เสพยากันแทบจะเป็นปกติครับ ทำใจ. คนรถคนก่อนที่ผมจ้างมา ก้อโดนจับเพราะฉี่ม่วงครับ เด็กรถก้อด้วย

ตำรวจตั้งด่านเพราะน่าจะรู้ว่า คงจับได้เยอะอยู่
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Jump

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 19:56:27 »
ดีครับ กวาดล้างให้หมด ไอ้พวกขี้ยา
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 19:59:52 »
เด็กยกของที่บ้านผมก็โดนฉี่ม่วงครับ แต่พี่แกอยากได้ตังมากกว่าได้ผลงาน เลยยื่นข้อเสนอให้จ่ายเงินมาแล้วจะปล่อยไป

รู้นะครับว่าทำไม่ถูก แต่ด้วยความที่ว่ารีบแล้วพ่อผมก็ไม่อยากยาวเลยจำใจจ่ายไปครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 20:01:47 »
ถ้าไม่ได้ทำผิดอะไร ก็ไม่มีอะไรต้องระวังนะครับ

เอาเข้มๆแบบนี้แหละ ดีครับ จับได้จับเลย

ออฟไลน์ Mario_Yadel

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 20:21:11 »
ก็ดีแล้วน่ะครับ เดี๋ยวนี้ยาบ้าระบาดหนัก
ถ้าตำรวจใช้กฏหมายเป็นที่ตั้ง ไม่หวังรวย ก้อน่าจะทำให้คนขับรถที่เสพยาหายไปเยอะน่ะ

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 20:22:44 »
ดีครับ กวาดล้างให้หมด ไอ้พวกขี้ยา

ผมดิอะชวยไม่ได้ติดยานะครับชอบมาตรวจผมทุกทีครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ tosa

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 20:57:25 »
ที่จริงน่าจะมีแถมตรวจเบาหวานในปัสสาวะให้ด้วยนะขอรับเจ้านายยย :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2013, 21:03:07 โดย tosa »

ออฟไลน์ tyo00

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 21:02:09 »
ถ้ากวดขันเพื่อให้คนทำผิดกันลดลงก็ดีครับ แต่ถ้าตั้งเพื่ออย่างอื่นก็เพลาๆลงบ้างเถอะนะ

สถานที่ตั้งด่านนี่ก็สุดๆกันจริง ในมุมกับในโค้งเนี่ย
โดยเฉพาะตั้งด่านในทางโค้งเนี่ย คิดมาได้ยังไง เหมือนเข้าโค้งมาเร็วๆแล้วเจอหมาตัดหน้าต้องเบรกกกันหัวทิ่ม

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 21:16:52 »
ดีละครับ ตรวจ เยอะๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 23:02:59 »

ผมดิอะชวยไม่ได้ติดยานะครับชอบมาตรวจผมทุกทีครับ
ไม่ติดยาก็ดีไงครับ ไม่ต้องกลัวอะไรถ้าไม่ทำผิด เพราะตำรวจเขาก็ต้องเน้นตรวจอยู่แล้ว

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 23:04:37 »
เด็กขนส่งที่ทำงาน ก็โดนทั้งนั้นครับ
แต่ส่วนใหญ่ จะเป็นมอเตอร์ไซด์
เป็นเรื่องที่ดีนะครับ เด็กผม ผมไม่รู้เลยว่าติดยาเสพติด ตำรวจจับที่ด่านตรวจฉี่ถึงได้รู้

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 01:55:38 »
ดีออก พี่เค้าทำตามหน้าที่ ข่วยสังคมได้เยอะ เสียสละเวลานิดๆหน่อยๆ ตามหน้าที่ คงไม่เป็นไรหรอก ต้องยิมรับกันนะ สมัยนี้ยาเสพติดหาง่ายกว่ายาคูลทอีก

ออฟไลน์ Minny

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 04:59:20 »
ตรวจรถเมล์เอกชน รถมินิบัสสีส้มด้วยก็ดีนะ พวกนี้แหละที่เสี่ยง คิดว่าต้องมีแน่ๆ ค่ะ มีคนเล่าให้ฟังว่าซื้อขายกันบนรถเลยตอนที่ไม่รับผู้โดยสาร แต่ไม่เห็นเค้าเรียกตรวจรถเมล์พวกนี้เลยนะ
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 10:49:11 »
ตรวจรถเมล์เอกชน รถมินิบัสสีส้มด้วยก็ดีนะ พวกนี้แหละที่เสี่ยง คิดว่าต้องมีแน่ๆ ค่ะ มีคนเล่าให้ฟังว่าซื้อขายกันบนรถเลยตอนที่ไม่รับผู้โดยสาร แต่ไม่เห็นเค้าเรียกตรวจรถเมล์พวกนี้เลยนะ

เห็นด้วย พวกรถ ทัวนอกป้าย ที่จัดกันเป็นขบวน น่ะ

เมื่อนคืน วิ่งอยู่ บูรพาวิธี ช่วง บางปะกง ที่รถทั่ว (ไฟเท็ค เด็กดิ่น) ตอน จะสองทุ่ม มันขับเลนขวา วิ่งไม่ต่ำกว่า 120 (เพราะผมวิ่ง 110 มันแซงสบายๆเลย)

จับตรวจคนในรถให้หมด เพราะ มีกฎแล้วนี้ว่า คนบนรถ ห้ามดื่มเหล้าน่ะ (ส่วนคนขับ ตรวจฉี สถานเดียว)

ออฟไลน์ limbie

• Newbie
  • *
    • รับทำ seo
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 14:10:30 »
ไม่เคยเจอครับ แต่คงต้องเลี่ยง ๆ หน่อยเหมือนกัน ไม่อยากไปเบ่งปัสสาวะ ข้างทาง

ออฟไลน์ Minidog

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 15:40:21 »
ผมก็โดนครับ ขอค้นกระเป๋าด้วยเพิ่งส่งของมาเงินเต็มกระเป๋าสงสัย เลยจับคนไปด้วยไปตรวจฉี่เพราะหน้าตาเหมือนคนติดยาครับ ไม่มีเขาก็ปล่อยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 23:26:19 »
สุ่มตรวจครับ แต่ก็คงยังไม่พอ เพราะมันขับกันเลวเหลือเกิน