ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวลือล่าสุดเกี่ยวกับ Civic FB 2014 ในไทยที่จะขึ้นโชว์รูม วันศุกร์ที่ 14 นี้  (อ่าน 11446 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
พอดีได้ข่าวลือล่าสุดเกี่ยวกับ Civic FB ที่จะมีการปรับรายละเอียดเร็วๆนี้
ว่า จะเป็นเพียงการปรับอุปกรณ์ Model Year เท่านั้น
ชุดไฟท้าย ยังไม่ได้มีการปรับโฉม Minorchange ตามตลาดโลก

รถจะส่งขึ้นโชว์รูมวันศุกร์ที่ 14 มีนาคมนี้ ไม่มีงานเปิดตัว แถลงข่าวใดๆ
มีเพียง Press Release ส่งให้สื่อ ลงข่าวเท่านั้น (คล้ายกรณี Almera Minorchange)

ก็อีกไม่กี่วันที่จะถึงนี้แล้ว พอดีได้ข่าวลือมา จากหลายๆที่ เลยเอามาบอกกันก่อน
ถ้าเป็นจริง จะได้เตรียมตัวเตรียมใจกันไว้ก่อนครับ

แต่สุดท้ายท้ายสุด ยังไม่ Confirm นะครับ ว่ารายละเอียดนี้ จะเป็นจริงมากน้อยแค่ไหน

ออฟไลน์ rut191

ออฟชั่นเต็มไหมครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

อย่างalmeraนี่ไม่เรียกไมเนอร์อีกเหรอครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

อย่างalmeraนี่ไม่เรียกไมเนอร์อีกเหรอครับ

เขาหมายถึง การเปิดตัวแบบส่งจดหมายให้สื่อฯ ครับ
ไม่ได้มีการจัดงานเปิดตัว นอกสถานที่ครับ

ออฟไลน์ onoiaok

• Newbie
  • *
ข่าวลือส่วนใหญ่บอกเหมือนๆกันเลยว่าภายนอกเปลี่ยนแค่ด้านหน้า ส่วนไฟท้ายไม่เปลี่ยน
ยังไงก็รอดูภายในแล้วกันถ้าไม่เปลี่ยนแบบ us ก็ง่ายต่อการตัดสินใจที่จะรอ vezel ดีกว่า

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ตกลงจะได้ VSA ถุงลมข้าง ในทุกรุ่นไหมครับ

ถ้าได้จริงๆ นี่ถือว่า แจ๋วมากนะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
พูดถึงงานดีไซน์ จริงๆแล้ว ผมว่าด้านท้ายควรจะเปลี่ยนมากกว่าด้านหน้าอีกนะ ด้านหน้ามีโคมโปรเจ็คเตอร์อยู่แล้วดูไปดูมาก็พอหล่อได้อยู่ (แม้ตอนแรกจะว่ามันคล้าย City ตัวที่แล้วเหลือเกิน)
แต่ไฟท้ายตัวนี้มันจืดมาก ดูธรรมดากว่ารถรุ่นพ่อ FD หรือพวกรุ่นน้อง City 10-13 MC, City 2014, Jazz MC อีก
และไฟท้ายตัว mc ที่อเมริกา ดูสวยหรูมีระดับขึ้นมาก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Chris Evn

ถ้าไม่เปลี่ยนอะไรเลย ก็ผิดหวังกับการรอคอย  :-\

ออฟไลน์ hareluya01

• Newbie
  • *
หมายความว่ายังไงเหรอครับ ปรับ model year ไม่ใช่ปรับ ninor change

แล้วจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้างล่ะครับ

ออฟไลน์ okashi

• Sr. Member
ฮือ ! ภาวนาลึกๆขอให้ได้ท้ายโฉม US มาด้วยเถิด แต่ถัา14นี้ไม่มา แล้วท้ายจะไปเปลี่ยนช่วงปีไหนอีกล่ะครับเนี่ย
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ MoO Cnoe

หมายความว่ายังไงเหรอครับ ปรับ model year ไม่ใช่ปรับ ninor change

แล้วจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้างล่ะครับ

ปรับอุปกรณ์ Model Year ก็แล้วแต่ Honda จะจัดสรรมาครับ
ที่ผ่านมาเช่น CR-V ปรับ Model year ได้ม่านถุงลมเพิ่มมา
City โฉมก่อนปัจจุบัน ปรับ Model year มี VSA เพิ่มเงิน 10,000 บาท
อาจจะมีรุ่นโคมไฟรมดำ กระจังหน้า Modulo ทำนองนี้มั้งครับ
รายละเอียดลึกๆแล้ว ยังไม่ทราบเลยครับผม

หรืออาจจะเป็น Minorchange เล็กๆน้อยๆ แต่ไฟท้ายยังทรงเดิม? ก็อาจจะเป็นไปได้
หรือจะเป็นข่าวลือสับขาหลอก New Mazda3 ก็ไม่แน่ใจครับ

ออฟไลน์ Anvers30

พูดถึงงานดีไซน์ จริงๆแล้ว ผมว่าด้านท้ายควรจะเปลี่ยนมากกว่าด้านหน้าอีกนะ ด้านหน้ามีโคมโปรเจ็คเตอร์อยู่แล้วดูไปดูมาก็พอหล่อได้อยู่ (แม้ตอนแรกจะว่ามันคล้าย City ตัวที่แล้วเหลือเกิน)
แต่ไฟท้ายตัวนี้มันจืดมาก ดูธรรมดากว่ารถรุ่นพ่อ FD หรือพวกรุ่นน้อง City 10-13 MC, City 2014, Jazz MC อีก
และไฟท้ายตัว mc ที่อเมริกา ดูสวยหรูมีระดับขึ้นมาก

ตามนี้ครับ รุ่นนี้ไฟท้ายเห็นแล้วเพลีย :-\

ออฟไลน์ TLX

• Full Member
ที่แปลกใจคือข่าวจากในคลับบอกว่าอาจจะเป็นแค่เปลี่ยน Model Year
โดยภายนอกเปลี่ยนกระจังกับกันชนหน้าใหม่ แต่.... ท้ายยังเหมือนเดิมครับ
ผมเลยงงมาก ไหนๆก็เปลี่ยนหน้าแล้ว ก็น่าจะเปลี่ยนท้ายไปด้วยเลย
ประเทศอื่นตัว mc เขาก็เปิดตัวกันมานานแล้วหลายประเทศก็เป็นโฉมแบบ US
ไม่รู้ฮอนด้าไทยจะรออะไร

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
เส้าใจ ไฟท้ายยังไม่เปลี่ยนน แต่รุ่นปัจจุบัน ก้อไม่น่าเกลียดนะคับ ชอบ

ออฟไลน์ Withlove

• Newbie
  • *
ภายนอกทำใจได้ แต่ถ้าภายในไม่เปลี่ยนแปลง ที่รอคอย MC มาเนิ่นนานข้ามปี ผมสามารถตัดทิ้งได้แบบไม่เหลือเยื่อใย

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
My 2014 คงเอามาแก้ขัด altis , 3 ก่อนน่ะครับ

ตัว MC คงได้เห็น ต้นปีหน้า แต่ถ้ายอดไม่ไป ปลายปีนี้อาจมีเฮ ;D

ออฟไลน์ suputshaya

• Jr. Member
  • **
ถ้าปรับแค่แบบนี้คนที่มีเฮ คือผมที่จองตัว 2013 ไว้ ปรับแค่นี้ได้ดอก 0 % และฟรีประกันคุ้มกว่า อุปกรณ์บางอย่างใส่มาเราไม่ได้ใช้ และถ้าเปลี่ยนแค่ด้านหน้าผมว่าตัวเดิมเปลี่ยนกระจังหน้า modulo ก็สวยเหมือนตัว us แล้วไม่ต้องมีแถมโครเมืี่ยมให้ดูลิเกอีก แต่ยังไงก็รอลุ้นตัวจริงอีกที แต่มีใครสังเกตเหมือนผมมั๊ยครับคนที่ให้ข่าวนี้น่าจะเป็นเซลล์หรือฝ่ายโฆษนาของฮอนด้าหรือเปล่าเห็นโพสทุกเวปข้อความเดียวกันแถมชื่อล็อคอินเดืยวกันก็มี คิดเล่นเฉย ๆ ครับไม่มีอะไร

ออฟไลน์ H3T

ปรับกันชนหน้านิดหน่อยครับ แต่จะเน้นไปทางปรับออปชั่นให้ไม่น้อยหน้าคู่แข่ง และน้องร่วมค่ายอย่าง City และ Jazz ที่เตรียมจะเปิดตัวเร็วๆนี้
  ตอนแรกๆ จะเพิ่มแค่ออปชันด้วยซ้ำ แต่สุดท้ายก็ได้ข้อสรุปว่าเปลี่ยนด้านหน้าซักหน่อยเพื่อความสดใหม่มากขึ้นนะครับ

ย้ำอีกครั้ง คอเกียร์ธรรมดา จะมีระบบ VSA ให้ด้วยนะครับ ในรุ่น S MT ในราคาแพงขึ้นนิดเดียว

ปล. แอบบเสียดายที่ Mazda 3 ไม่มีรุ่นเกียร์ 6MT มาด้วย อดได้ลิ้มลอง SkyActiv Drive เลย

ออฟไลน์ mongolias

ผมมองว่า ถ้าปรับออปชั่น เพิ่มมาให้พอๆกับ City  ปรับภายในก็น่าจะพอขายได้สบายๆครับ

ออฟไลน์ jingjoes

• Newbie
  • *
ข่าวจากน้องที่เป็นเซลล์ และเพิ่งไปอบรมมา
เค้าบอกว่า ไฟท้ายเหมือนในรูปที่ผมเปิดให้เค้าดูครับ
เพราะเค้าเจอยึดโทรศัพย์ไว้ก่อนเข้าอบรม
รูปนั้น คือ Civic โมเดล usa ครับ

ออฟไลน์ TLX

ข่าวจากในคลับ เซลล์ที่ไปอบรมมาก็แจ้งว่าท้ายเป็นแบบ USA ครับ
แต่ไม่ชัวร์ว่าเฉพาะรุ่นไฮบริดหรือเปล่านะครับ

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
คอนโซลบุนุ่ม คอนโซลบุนุ่ม คอนโซลบุนุ่ม คอนโซลบุนุ่ม คอนโซลบุนุ่ม คอนโซลบุนุ่ม
คอนโซลบุนุ่ม คอนโซลบุนุ่ม คอนโซลบุนุ่ม คอนโซลบุนุ่ม คอนโซลบุนุ่ม คอนโซลบุนุ่ม
ด้วยเถอะขอร้อง จะเป็นพระคุณอย่างสูงเพราะอาจได้ซื้อจริงๆแน่
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ golf8023

แค่ปรับหน้าตานิดๆ เพิ่มออฟชั่นเต็มๆแบบCity
เท่านี้ก็เพียงพอจะให้Toyotaลดกระหน่ำAltis1.8แล้วครับ
เด๋วคอยดู  ;D

np72

• บุคคลทั่วไป
ตกลงมีสองกระแส ไฟท้ายเดิม กับไฟท้าย us

แต่ผมว่าคงเหมือนเดิม...because honda..

แต่คงเอาคันหนึ่งอยู่ดี อยากได้พอดี S MT

ออฟไลน์ Sappe!

อุส่ารอแล้ว เปลี่ยนไฟท้ายเถอะนะ!  :( :( :(
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ TLX

หรือว่าคันนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2014, 14:39:09 โดย Bubble O.O »