ผู้เขียน หัวข้อ: BMW 320d sport เคลือบแก้ว ที่ศูนย์ออกรถ หรือไปทำที่ cts ดีกว่า  (อ่าน 11560 ครั้ง)

ออฟไลน์ prayut

• Jr. Member
  • **
เพิ่งจอง BMW 320d sport สีขาว ใน MOTOR SHOW  ตัดสินใจแล้วว่า จะเคลือบแก้วกับ CTS   ทีนี้หนึ่งในขบวนการเคลือบแก้วต้องมีการอบ infrared  แต่ทางศูนย์ BMW บอกที่ออกรถ ก็มีห้องสำหรับการเคลือบ และสามารถให้ทาง CTS มาให้บริการที่ BMW ได้  เพื่อน ๆมองว่า ผมควรจะเอารถไปทำที่ CTS เลย หรือ เป็น ONE STOP SERVICE ในศูนย์เลยดีครับ คุณภาพงานมันจะเหมือนกันไหมครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
ผมว่าร้านข้างนอกที่เค้ารับทำโดยเฉพาะ น่าจะมีความชำนานมากกว่าน่ะคับ

หรือแล้วแต่ท่านสะดวกก็ได้คับ  ;D
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ JIRATH

แนะนำทำนอกศูนย์ดีกว่าครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
เพิ่งจอง BMW 320d sport สีขาว ใน MOTOR SHOW  ตัดสินใจแล้วว่า จะเคลือบแก้วกับ CTS   ทีนี้หนึ่งในขบวนการเคลือบแก้วต้องมีการอบ infrared  แต่ทางศูนย์ BMW บอกที่ออกรถ ก็มีห้องสำหรับการเคลือบ และสามารถให้ทาง CTS มาให้บริการที่ BMW ได้  เพื่อน ๆมองว่า ผมควรจะเอารถไปทำที่ CTS เลย หรือ เป็น ONE STOP SERVICE ในศูนย์เลยดีครับ คุณภาพงานมันจะเหมือนกันไหมครับ

BMW ที่ไหน มีห้องสำหรับทำครับ

ปกติมีแค่ห้องสำหรับทำ CT รถแค่นั้น ไม่มีแอร์ น่ะ ผมว่าไปทำที่ร้านน่าจะดีกว่า รวมทั้งติดฟิมล์ด้วย เพราะที่ร้านมีห้องปลอดผุ่น

ออฟไลน์ jojow

• Sr. Member
ไปที่ CTS ถนนเพชรบุรี ดีกว่าครับ

เพราะที่นั่น กาแฟ อร่อยเวอร์คับ
 ;D ;D ;D
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

• **
เป็น ตัว E90 นะครับ ออกรถที่ บาเซโรน่า วิภาวดี ครับ ส่วนตัวก็ไม่มั่นใจ เอียงไปทางเอาไปทำเอง แต่ทางเซลล์ยืนยันว่าทำได้ และได้พาไปดูรถที่จะออก สีขาวเหมือนกัน รถเป็นของคนอื่นอยู่ด้านหลัง showroom ด้วย ติดฟิมล์กันอยู่ และรถคันที่พาไปดู ก็เห็นมี สติกเกอร์ CTS ติดอยู่ที่กระจกด้านหลังด้วยครับ ซี่งก็แปลว่า รถคันนี้ได้รับการเคลือบแก้วแล้ว เพียงแต่เอาไปเคลือบก่อน แล้วนำรถกลับมาติดฟิมล์ที่ บาเซ หรืออย่างที่เซลล์ยืนยันว่า ทำได้ที่ศูนย์เลยจริง ๆ บ้านผมอยู่ต่างจังหวัด ไม่ค่อยสะดวกเรื่องไปมาหลายครั้ง จึงเป็นที่มาในการร่นระยะเวลาให้ได้มากที่สุด แต่หากชั่งกับคุณภาพก็คงต้องยอม

ออฟไลน์ mick

ไปทำที่ cts เลย ดีกว่าครับ ทำมาเหมือนกัน จะครบห้าปีละ ในศูนย์ผมว่าไม่ดีเท่าหรอกคับ
ขนาดติดฟิลม์จากศูนย์ราชครูตอนออกรถ ยังไม่เรียบร้อยเท่าเลย

ออฟไลน์ keikun

• **
รบกวนขอรายละเอียดข้อเสนอหน่อยได้ไหมครับ เพราะผมกำลังตัดสินใจระหว่าง 320D SE กับ S60 อยู่ตอนนี้นะครับ
ทาง PM ก็ได้รบกวนด้วยนะครับ
BMW 520D F10 LCI 2012
BMW X3 F25 LCI 2014
Mazda CX5 Minor 2016
Alphard SC 2018
CLS300d CKD 2019
BMW 530e M sport 2019

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
เป็น ตัว E90 นะครับ ออกรถที่ บาเซโรน่า วิภาวดี ครับ ส่วนตัวก็ไม่มั่นใจ เอียงไปทางเอาไปทำเอง แต่ทางเซลล์ยืนยันว่าทำได้ และได้พาไปดูรถที่จะออก สีขาวเหมือนกัน รถเป็นของคนอื่นอยู่ด้านหลัง showroom ด้วย ติดฟิมล์กันอยู่ และรถคันที่พาไปดู ก็เห็นมี สติกเกอร์ CTS ติดอยู่ที่กระจกด้านหลังด้วยครับ ซี่งก็แปลว่า รถคันนี้ได้รับการเคลือบแก้วแล้ว เพียงแต่เอาไปเคลือบก่อน แล้วนำรถกลับมาติดฟิมล์ที่ บาเซ หรืออย่างที่เซลล์ยืนยันว่า ทำได้ที่ศูนย์เลยจริง ๆ บ้านผมอยู่ต่างจังหวัด ไม่ค่อยสะดวกเรื่องไปมาหลายครั้ง จึงเป็นที่มาในการร่นระยะเวลาให้ได้มากที่สุด แต่หากชั่งกับคุณภาพก็คงต้องยอม

เป็นไปได้ที่ เซลล์ ขับรถลูกค้าไปเครือบแก้วให้ ที่ CTS เองครับ  ค่ายอื่นๆก็ทำกัน

แต่เห็นที่ CTS มีติดฟิมล์ V-Kool ด้วย น่าจะไปทำพร้อมๆกันได้เลย

แต่ถามนิดครับ ถ้าคุณอยู่ ตจว. จะสะดวกเอารถเข้ามาเครือบแก้วซ้ำตามกำหนดได้หรือเปล่าครับ (ไม่แน่ใจว่าปีละ 2 หนเปล่า)

• **
บ้านอยู่ สมุทรสงคราม แต่หลายคนอาจจะคุ้นกับ อัมพวา มากกว่า ตอนนี้มีงานลิ้นจี่ ใครสนใจแวะมาเที่ยวได้นะครับ ห่างกทม. ราว 64 กม. แต่มีตัวเองมีลูกเล็ก ไปทีต้องยกไปทั้งบ้าน ไม่ค่อยสะดวก ส่วนใครสนใจรถ ผมเองก็ได้มาจากอันนี้ครับ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,20328.0.html

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
ขับไปctsแล้ว ให้เค้าจัดการทุกขั้นตอน ตั้งแต่ล้าง clay เก็บรอย แล้วเคลือบ ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ adis

บ้านอยู่ สมุทรสงคราม แต่หลายคนอาจจะคุ้นกับ อัมพวา มากกว่า ตอนนี้มีงานลิ้นจี่ ใครสนใจแวะมาเที่ยวได้นะครับ ห่างกทม. ราว 64 กม. แต่มีตัวเองมีลูกเล็ก ไปทีต้องยกไปทั้งบ้าน ไม่ค่อยสะดวก ส่วนใครสนใจรถ ผมเองก็ได้มาจากอันนี้ครับ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,20328.0.html

อัมพวานี่บ้านเกิดผมเลยนะครับ โฮมสเตย์ที่ชื่อสราญรมณ์ นั่นละครับ เดิมเป็นบ้านเกิดผมเลย
แต่ตอนนี้ครอบครัวผมย้ายมาอยู่ใต้แล้ว ผมกลับไปเที่ยวบ้านเกิดปีละสองครั้งครับ

ออฟไลน์ templeboy

ไม่ต้องทำอะไรทั้งสิ้น แค่ทำความสะอาด ขัดเคลือบตามสมควร และใช้อย่างที่มันมานั่นแหละดีที่สุดครับ...แล้วจะไม่เจ็บตัวและเจ็บใจ  8)
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี