ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยครับว่ามีแต่กระทู้ Accord... ไม่สน Sonata กันบ้างเหรอครับ  (อ่าน 17912 ครั้ง)

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
เพราะอะไรเหรอ???

รถไม่ดีกว่าตรงไหน อยากรู้จุง...บ่งต๋อง

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
รถมันค่อนมีอายุทางการตลาดแล้วครับ ความสดใหม่มันหายไปเยอะแล้ว
บวกกับชื่อเสียง และรถที่ขายราคาแพงเกินไป ทำให้ความน่าสนใจลดลงไปอีก
Option ที่ให้มาก็ช่างน้อยเหลือเกิน ขนาด All New Accord 2.0 ยังยัดของเล่นมาให้เยอะกว่า
แต่รถมันก็ยังมีดีที่ Design และวัสดุภายในอยู่ครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
รถมันค่อนมีอายุทางการตลาดแล้วครับ ความสดใหม่มันหายไปเยอะแล้ว
บวกกับชื่อเสียง และรถที่ขายราคาแพงเกินไป ทำให้ความน่าสนใจลดลงไปอีก
Option ที่ให้มาก็ช่างน้อยเหลือเกิน ขนาด All New Accord 2.0 ยังยัดของเล่นมาให้เยอะกว่า
แต่รถมันก็ยังมีดีที่ Design และวัสดุภายในอยู่ครับ
ตามนี้ครับ ระบบเทคโนโลยีเยอะกว่ามาก เครื่องแรงกว่านิดนึง และศูนย์มีเยอะมากๆๆๆ sonataต้องเพิ่มศูนย์และลดราคา ขายออกถล่มแน่ครับ

ออฟไลน์ sundown55

ออฟไลน์ Oatsenal

Accord ใหม่กว่าครับ
Sonata แพงกว่าครับ ผมมองว่า มีดีกว่าแค่สวย และช่วงล่าง แค่นั้นจริงๆ ละก็หลังคาอีกหนึ่ง ที่เหลือ เงิน1.5-1.8 คุณจะเอาอะไรล่ะครับ
มีดีกว่า Sonataอีกแยะ
Camry HV
Accord Tech
V40

และรถก็ออกมานานแล้วครับ จะให้กระแสแรงแบบรถใหม่ก็หาใช่ ด้วย

ผมไม่ชอบคำว่า บ่องตง จริงๆเลย บ่องตง :P :P

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
Accord 2.0EL + Jazz S = Sonata

ออฟไลน์ yoyoland

• Full Member
สนครับ แต่ สู้ราคาไม่ไหวจริงๆๆครับ

มาที่หลังเขา ไม่มี economic of scale กระมัง จึงทำราคาได้ไม่ดึงดูด

0 น้อยกว่า ความน่าเชื่อถือ การย้อมรับ น้อยกว่า     น่าจะพยายามขายในราคาที่ต่ำกว่าด้วยซ้ำ เพือให้กล้าลอง ตัดสินใจง่าย

ออกมาราคาค่อนข้างสูงแบบนี้  ผมเลยผ่านครับ IMHO

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

เคยทดลองขับ ผมชอบนะ แต่ซื้อไม่ลง
ยิ่งถ้าเทียบกับ ACC G 9 ตัว 2.0 นี่จบเลย
อุปกรณ์ให้พอๆ กัน แต่ราคาถูกกว่าหลายแสน
โดยรวมแล้ว ไม่รู้จะจ่ายแพงกว่าเพื่ออะไร ?

ออฟไลน์ LoveYouToo

สำหรับผมอันที่จริงสนใจ Sonata มากครับ แต่ที่ซื้อไม่ลงเป็นเพราะเครื่องยนต์ครับ รูปทรง Sport ขนาดนี้มีแรงแค่ 2.0 ไม่รู้ว่าจะสู้ C-seg เจ้าอื่นได้หรือไม่ แต่ถ้าให้เครื่อง 2.4 GDI 196-200 hp ผมจัดแน่ถ้าราคายังไม่เกินตัวปัจจุบันครับ ว่าแต่ว่าหลังคาแก้วของ Sonata มีช่องเปิดหรือไม่ครับ จะเปิดไม่ได้เหมือน V40 หรือเปล่าครับ

P.S. เวรกรรม! ตอนตอบกระทู้ผมไม่เห็นตัวรีวิว  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2013, 16:28:59 โดย LoveYouToo »

ออฟไลน์ jumpon77

Sonata 2.0 G ราคา1,870,000บาท
new Accord 2.4 TECH ราคา1,811,000บาทถ้าลบค่าสีขาวมุกครับ 
ราคาต่างแค่59,000บาทถ้าเป็นผมคงเอาnew Accord 2.4 TECHดีกว่าครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ applebees

ผมมองทุกอย่าง... แต่ลืมมองราคาไปครับ 555+

ออฟไลน์ Chris Evn

มันเก่าแล้วครับ ไม่น่าสนเลย

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
Sonata Sport ไมเนอร์จะมาแล้วครับ น่าจะเปิดตัวที่มอเตอร์โชว์นะ ตัวเก่าไม่น่าสนใจแล้ว ผมเคยอ่านจาก manager อยู่เห็นบอกว่าจะเปิดตัว h-1 veloster sonata ช่วงงานมอเตอร์โชว์ ผิดถูกยังไง ขออภัยด้วยครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

v40 น่าสนใจกว่าเยอะ

ออฟไลน์ boycatbay

Sonata Sport ไมเนอร์จะมาแล้วครับ น่าจะเปิดตัวที่มอเตอร์โชว์นะ ตัวเก่าไม่น่าสนใจแล้ว ผมเคยอ่านจาก manager อยู่เห็นบอกว่าจะเปิดตัว h-1 veloster sonata ช่วงงานมอเตอร์โชว์ ผิดถูกยังไง ขออภัยด้วยครับ
Veloster และ H-1 ตัวใหม่มาแน่ครับ แต่ Sonata ยังไม่เห็นข่าวเลยครับ
Toyota Fortune 2.4V : 2015
Hyundai H-1 Deluxe :2012
I'm Boycatbay!

ออฟไลน์ panerai

ไม่ค่อยสนใจครับ มันเก่าแล้วด้วย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สนใจมานานแล้วครับ

แต่ราคากับออฟชั่นแบบว่านะ จะแรงไปไหน

ชอบตัวรถมากๆครับ แต่ต้องตัดใจไป

ยิ่ง G9 อัดออฟชั่นแบบนี้ 2.0ก็เหลือๆแล้วครับ

เก็บเงินไว้ใช้ ไว้ลงทุนอย่างอื่นดีฟ่า

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
Sonata 2.0 G ราคา1,870,000บาท
new Accord 2.4 TECH ราคา1,811,000บาทถ้าลบค่าสีขาวมุกครับ 
ราคาต่างแค่59,000บาทถ้าเป็นผมคงเอาnew Accord 2.4 TECHดีกว่าครับ
ตามนี้แค่ option ก็ต่างกันคนละโลกแล้วละครับ  ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
สรุปจากท่านๆด้านบน+เสริมบางส่วน
- Sonota อายุเก่ากว่ามาก
- Sonata ออพชั่นน้อยกว่า Accord พอสมควร
- Sonata ตั้งราคาแพงกว่ามาก แถมได้แค่เครื่อง 2.0
- จำนวนศูนย์บริการ อะไหล่ ราคาขายต่อ เทียบ Honda ไม่ได้เลยสักนิด

ข้อดีของ Sonata คือ
- สวยแปลกตา
- ได้หลังคาพาโนรามิก         มีแค่นี้เอง.....

ตอนแรกผมตื่นเต้นครับ Sonata
แต่ตอนนี้เฉยๆ มากๆ   Teana J32 ยังน่าซื้อกว่าเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2013, 21:18:00 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
สำหรับผม ที่ไม่สน เพราะเป็น รถเกาหลี ครับ

หมายถึง ความใหม่ในตลาดไทย ศูนย์บริการ อะไหล่ อู่ซ่อม ฯลฯ
อีกทั้ง เสถียรภาพด้านเครื่องยนต์กลไกล แมคคานิคส์ ยังต้องรอกาลเวลาพิสูจน์ อีกสักพัก (ราว 10 ปี)
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ราคาแพงมากครับ รู้ว่าแพงเพราะเป็นรถนำเข้า และตอนนี้เกาหลีก็ไม่ได้ด้อยไปกว่าญี่ปุ่น ตัวรถก็สวยมาก ถ้าราคาพอๆ กับยี่ห้ออื่นคงขายได้มากกว่านี้ครับ

ถ้าราคาปัจจุบัน และผมอยากได้รถที่ไม่ค่อยเหมือนใคร ไปซื้อ Legacy Wagon มาใช้ดีกว่า
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ No Trespassing

ผมคนนึงที่สนใจนะ

แต่ ...

ศูนย์บริการ และ การบริการหลังการขาย

------------------------------------------------------------------------------------------

เลยทำให้ผมเปลื่ยนใจ ไปดู Acc 2.0EL แทนครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
สนใจน่ะ แต่คิดแล้วไม่คุ้มกับการใช้งาน

ผมเคยใช้เจ้า Teana 250 มาก่อน ต้องจ่ายแพงกว่าเพื่อ...

เอาจากการใช้งาน เลยมาจบแค่ Sylphy แทน ประหยัดเงินไป 1 ล้านบาท

ได้รถขนาดเท่ากัน ประหยัดกว่า แต่ Option สู้ไม่ได้แค่นั้น

และจากเพื่อนที่ใช้ H1 เข้าศุนย์ตลอดได้ประสพการว่า รุ่นนี้มันเป็นของมันแบบนี้ล่ะ

เลยทำให้รู้ว่า เกาหลี ถ้าซื้อคงได้แค่ความสวย แต่การบริการ และความทนทานก็ยังสู้ญี่ปุ่นไม่ได้อยู่ดี

ออฟไลน์ 6162002

ผมว่า ราคามันดุเดือดไปครับ  อีกอย่าง ผมว่าด้านหน้ามันไม่ได้สวยมาก  สวยด้านข้าง ด้านบน ด้านหลัง กับด้านใน >_<

อีกอย่าง เครื่อง 2.0  ในราคาล้านนปลายๆ แม่เจ้า....

ซื้อโฟกัสดีก่า *-*