ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปลี่ยนแม็กแนว racing คลีนๆ เลือกตัวไหนดีครับ  (อ่าน 3745 ครั้ง)

ออฟไลน์ Posit

• Jr. Member
  • **
รถที่ใช้เป็น camry acv41 สีเงินเดิมๆซื้อมือสองมาเลยอยากเปลี่ยนแม็กเป็นขนาด18 เล็งไว้สีเดียวกับตัวรถจะได้ดูแบบเรียบๆไม่หวือหวา ส่วนตัวชอบแต่งรถแนว racing เคยใช้vios เห็บหมาใส่ล้อ te ce ต่อมาได้ขายไปเพราะอยากได้รถที่ใหญ่นั่งสบาย อยากถามเพื่อนๆสมาชิกว่า camry ถ้าจะแต่งแบบซิ่งๆแบบคันเดิมนี่จะดูแปลกไหมครับอันดับแรกขอเปลี่ยนล้อ อย่างอื่นพวกท่อ โหลดเดี๋ยวค่อยตามมาทีหลังถ้าเลือกล้อจะใส่ตัวไหนดีครับแบบให้ดูคลีนๆคลุมโทนไม่เด่นมาก ในใจมี ตัว Wedsport tc105n,Enkai rpf1และ rs05rr ทั้งหมดสีออกแนวเงินๆเหมือนตัวรถ รบกวนใครเคยมีประสบการณ์แต่งรถหรือเคยใช้แม็กเหล่านี้บ้างช่วยแนะนำหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2019, 18:36:50 โดย Posit »

ออฟไลน์ koko86

• Hero Member
Re: จะเปลี่ยนแม็กแนว racing คลีนๆ เลือกตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2019, 20:19:59 »
tc105, rfp1 ดูสวยคลีนและ สองตัวนี้เทียบน้ำหนักต่อราคาแล้วคุ้มค่าสุดๆ
ถ้าoffset ได้ pcdได้ก็จัดเลยครับ

ออฟไลน์ Turin

Re: จะเปลี่ยนแม็กแนว racing คลีนๆ เลือกตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2019, 21:43:45 »
เคยเห็นคนเอาล้อ Alphard มาใส่ก็สวยคลีนดีนะครับ

คหสต. Camry ไม่ค่อยเข้ากับล้อลายสปอร์ตๆ

แต่ถ้าอยากได้ล้อเบาๆด้วย ล้อที่ว่ามาล้วนแล้วแต่เบาและคุณภาพดี ถ้าชอบก็ใช้ได้เลยครับ

ออฟไลน์ tom46

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2019, 06:22:06 »
รถใหญ่แต่ง น่าลองหาพวกล้อแนว 3 ชิ้น มีขอบๆหน่อย ผมว่าน่าจะสวยนะครับ เห็นของ w work เดี๋ยวนี้มีสวยๆเยอะนะครับ แบบสามชิ้นลายรังผึ้งก็สวย หรือ จะแบบชิ้นเดียว forged monoblock เห็นมีหลายลายก็แจ่มดีครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2019, 09:22:58 »
Camry

ผมคงใส่ RAYS ตระกูล Homura ครับ สวย เรียบ ไม่ค่อยเหมือนกัน

หรือ NICHE ก็ได้ครับ สวยไม่ซิ่งมาก และ ไม่วิปปุํมาก ผมว่ามีให้เลือกเยอะ

ออฟไลน์ ho-mannie

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2019, 08:06:00 »
แนะนำสวยไม่เกลื่อนก็​ rays​ homura​ หรือ​ wedssportเลยครับ​ racingแบบเรียบๆดูดี​ ไม่ซิ่งเกินไป​ ส่วนตัวใช้​ wedssport​ sa20rอยู่ชอบมากล้อแท้ญี่ปุ่นสบายใจครับ