ผู้เขียน หัวข้อ: ---รบกวนถามเรื่อง V-Kool อีกซักครั้งครับ--  (อ่าน 2541 ครั้ง)

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
.
.
.
เมื่อวานจะเอารถเข้าไปติดที่ร้านนึง ขนาดนัดไว้
ไปถึงบอกช่างไม่อยู่ซะงั้น แล้วจะนัดทำไม เฮ้อออ... :-[

แถมพอบอกว่าอยากติดที่หลังคาพาโน ดันบอกว่าติดไม่ได้อีก งงเลย
เค้าบอกว่าช่างเคยบอกว่าติดแล้วมันจะร่อน
เพราะมันไม่ใช่กระจก??

งั้นผมรบกวนถามเป็นข้อๆดังนี้ครับ

1. มีใครเคยติด V kool ที่หลังคาพาโนไหมครับแล้วมันร่อนจริงไหม

2. ผมอยากติดรอบคัน VK70 มันจะร้อนมากไหมครับ เพราะอยากได้ใสๆเลย

3. รบกวนแนะนำร้านดีัqซักที่ในกรุงเทพ ทางหลังไมค์ด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม  :)

ออฟไลน์ okashi

• Sr. Member
Re: ---รบกวนถามเรื่อง V-Kool อีกซักครั้งครับ--
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 00:02:37 »
เปลี่ยนร้านเถอะครับ !!!

รถพ่อผม S-Class W221 ติด V-Kool VK-30 รอบคัน + หลังคาแก้ว (ก็ติดได้นะ)
ว่าแต่รถ จขกท รุ่นอะไรครับ ถ้าเป็นหลังคา Magic Sky อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจว่ามันติดได้หรือเปล่า

ส่วน VK-70 สำหรับส่วนตัวผมคิดว่า ใสมากๆ ใสเกินไปด้วยซ้ำ น่าจะร้อนด้วย เพราะเมืองไทยแดดแรงมากๆ
 ขนาด VK-30 ยังไม่ค่อยเป็นส่วนตัวเท่าไหร่ แต่กันร้อนโอเคเลย ออกอมเขียวๆเทาๆ ขับกลางคืนก็ไม่มืดครับ

Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ Nikle_pk

Re: ---รบกวนถามเรื่อง V-Kool อีกซักครั้งครับ--
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 00:24:57 »
หลังคาแก้วติดได้ 100% ครับ แต่ช่างไม่เก่งมักบอกว่าติดไม่ได้
เพราะมันจะติดยากกว่าปกติพอสมควรเลยครับ ของผมติดได้หมด
ทั้ง Lamina ทั้ง Vk30 ติดได้หมดครับ

VK70 กันร้อนดีครับ ใสกิ้งเลย
ความเป็นส่วนตัวไม่ค่อยจะมีนะครับ
ผมเคยติดเฉพาะบานหน้า แต่รอบคันยังไม่เคยเลยครับ
เลยไม่กล้าแนะนำเลยครับ แต่คันล่าสุด 30 รอบคันรวมหลังคา
ก็ไม่ได้มืดอะไรมากนะครับ ส่วนตัวนิดๆครับ

ส่วนร้านไม่ทราบเลยครับ ผมอยู่ ตจว. แถวบ้าน

แต่ที่ถามๆมา 20กว่าๆspeed ราคาแรงนิดนึง ผมเคยถาม
รอบคัน+บานหน้า 38,000 แต่ที่ผมทำ 34,000 ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 09:10:41 »
VK70 ผมว่ามันใสมากไปครับ ยังแสบผิวกับแสบตานิดๆ กันร้อนดี แต่ผมว่ามันเป็นเทคโนฯที่เก่าแล้ว

ผมเปลี่ยนเป็น 3M Cyltalline C70 ใสเท่ากันครับ ไม่ออกเขียวด้วย น่าจะสวยกว่า ถ้ากระจกสีมันจะตามกนะจกเลย

และจากเนื้อฟิมล์ VKool ใช้โลหะทำให้ฟิมล์แข็ง ติดกระจกโค้งมากจะมีปัญหาในการรีด และสนิมจะตามมา

ส่วน 3M เนื้อยืดหยุ่นกว่า และที่ดีกว่าก็ตรง Easy Pass ผ่านได้ และแสบผิวน้อยกว่า VK70 ครับ

ส่วนราคา บอกได้ครับว่าพอๆกัน ส่วนร้านต้องถามว่าอยู่แถวไหน แต่ร้านประจำผมคือ 9.. ตรงท่าพระครับ มีทั้ง 2 ยี่ห้อให้เลือก

ออฟไลน์ almondba

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 12:56:47 »
เปลี่ยนร้านเถอะครับ !!!

รถพ่อผม S-Class W221 ติด V-Kool VK-30 รอบคัน + หลังคาแก้ว (ก็ติดได้นะ)
ว่าแต่รถ จขกท รุ่นอะไรครับ ถ้าเป็นหลังคา Magic Sky อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจว่ามันติดได้หรือเปล่า

ส่วน VK-70 สำหรับส่วนตัวผมคิดว่า ใสมากๆ ใสเกินไปด้วยซ้ำ น่าจะร้อนด้วย เพราะเมืองไทยแดดแรงมากๆ
 ขนาด VK-30 ยังไม่ค่อยเป็นส่วนตัวเท่าไหร่ แต่กันร้อนโอเคเลย ออกอมเขียวๆเทาๆ ขับกลางคืนก็ไม่มืดครับ

confirm ครับ หลังคา pano ติดได้จร้า แต่ magic sky ติดมะได้มันจะร่อนเพราะมะใช่กระจกจร้า

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 14:59:10 »
.
.
.
ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับ
เดี๋ยววันเสาร์หน้าจะเข้าไปติดแล้วครับ

(อาทิตย์นี้คิวเต็มเกือบทุกร้าน..บ้าไปแล้ว!!)

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Sr. Member
  • Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2014, 10:04:31 »
VK70 ผมว่ามันใสมากไปครับ ยังแสบผิวกับแสบตานิดๆ กันร้อนดี แต่ผมว่ามันเป็นเทคโนฯที่เก่าแล้ว

ผมเปลี่ยนเป็น 3M Cyltalline C70 ใสเท่ากันครับ ไม่ออกเขียวด้วย น่าจะสวยกว่า ถ้ากระจกสีมันจะตามกนะจกเลย

และจากเนื้อฟิมล์ VKool ใช้โลหะทำให้ฟิมล์แข็ง ติดกระจกโค้งมากจะมีปัญหาในการรีด และสนิมจะตามมา

ส่วน 3M เนื้อยืดหยุ่นกว่า และที่ดีกว่าก็ตรง Easy Pass ผ่านได้ และแสบผิวน้อยกว่า VK70 ครับ

ส่วนราคา บอกได้ครับว่าพอๆกัน ส่วนร้านต้องถามว่าอยู่แถวไหน แต่ร้านประจำผมคือ 9.. ตรงท่าพระครับ มีทั้ง 2 ยี่ห้อให้เลือก

ขอบคุณครับ กำลังจะเอา camry ไปเปลี่ยนฟิลม์อยุ่พอดรเลย

ไม่งั้นไม่ไหวอ่ะครับ ฟิลม์เก่าสู้อากาศร้อนบ้านเราไม่ได้จริงๆ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE