ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่ารถคันนี้รุ่นอะไรหรอครับ  (อ่าน 6278 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kungzask128

• Newbie
  • *
  • สวัสดีครับ ผมคังนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
คิดว่ารถคันนี้รุ่นอะไรหรอครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 09:52:26 »
คิดว่ารถคันนี้รุ่นอะไรหรอครับ เห็นวิ่งทดสอบอยู่เส้น 331 ครับ

ขอบคุณเจ้าของภาพด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2014, 09:54:26 โดย Kungzask128 »

• Newbie
  • *
  • สวัสดีครับ ผมคังนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
Re: คิดว่ารถคันนี้รุ่นอะไรหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 09:56:35 »
มีอีกภาพครับ

• Newbie
  • *
Re: คิดว่ารถคันนี้รุ่นอะไรหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 09:57:33 »
ภาพสุดท้ายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2014, 09:59:37 โดย Kungzask128 »

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 10:01:11 »
MG3 Cross ครับ  ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 11:46:30 »
ตัวนี้น่าจะขายดีนะ ถ้าเปิดมาไม่เกินหกแสนห้า

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 12:48:42 »
ผมมองการไกลครับ รถคันนี้จะมาแทน Vios ในบริษัท CP True และเครือทั้งหลายน อาจจะรวมไปถึงไปดิวกับราชการเอามาใช้แทนรถราชการ

อาจจะได้ดิวกับบริษัทใหญ่ๆ เช่น PTT SCG ไทยพาณิชย์ กสิกร และอื่นๆ

น่าจะขายดี แน่ๆ ครับ ;D

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 12:54:09 »
ผมมองการไกลครับ รถคันนี้จะมาแทน Vios ในบริษัท CP True และเครือทั้งหลายน อาจจะรวมไปถึงไปดิวกับราชการเอามาใช้แทนรถราชการ

อาจจะได้ดิวกับบริษัทใหญ่ๆ เช่น PTT SCG ไทยพาณิชย์ กสิกร และอื่นๆ

CP ทำเอง ใช้เอง เจริญล่ะครับ ;D

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 14:34:13 »
อนาคตก็น่าจะมี มอไซ ของ ซีพี นะครับ  :)

CP Motor

ออฟไลน์ pisaa

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 15:38:16 »
เริ่ม แปดแสนครับ เพราะเป็นแบรนด์อังกฤษ เซลล์ MG ฝากบอกมา  ;D ;D ;D

;) ( อย่าตั้งราคาเว่อร์อีกล่ะ หรืออยากเก็บไว้ใช้ในซีพีอย่างเดียว)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 15:57:52 »
ขอบคุณมากครับผม ตอนแรกผมนึกว่า mazda 2 skyactive ตัวใหม่ครับ แหะๆ

ออฟไลน์ TaR

• Sr. Member
  • "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 21:52:03 »
เริ่ม แปดแสนครับ เพราะเป็นแบรนด์อังกฤษ เซลล์ MG ฝากบอกมา  ;D ;D ;D

;) ( อย่าตั้งราคาเว่อร์อีกล่ะ หรืออยากเก็บไว้ใช้ในซีพีอย่างเดียว)
:o8แสนผมมองว่ารถขนาดนี้ราคาควรอยู่ใหนช่วง5-6แสนถึงจะขายได้ครับ
รถก็ไม่ใช่ยี่ห้อตลาดยังจะตั้งแพงๆคนตั้งราคาควรจะดูยี่ห้อด้วยครับไม่ใช่ว่ตั้งราคามั่วMGนะครับไม่ใช่Toyotaถึงจะตั้งราคาแบบนี้
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ pisaa

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 21:59:47 »

:o8แสนผมมองว่ารถขนาดนี้ราคาควรอยู่ใหนช่วง5-6แสนถึงจะขายได้ครับ
รถก็ไม่ใช่ยี่ห้อตลาดยังจะตั้งแพงๆคนตั้งราคาควรจะดูยี่ห้อด้วยครับไม่ใช่ว่ตั้งราคามั่วMGนะครับไม่ใช่Toyotaถึงจะตั้งราคาแบบนี้

;D ;D ;D ผมประชดเล่นๆ ครับ

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 22:14:44 »

;D ;D ;D ผมประชดเล่นๆ ครับ
แต่ผมว่างวดนี้เขาคงไม่ตั้งราคาให้ประวัติซ้ำรอยหรอกครับ
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 11:51:03 »

ยากครับ ....  พนักงาน หน่วนงานในเครือฯ ต่างต้องการความสะดวกสบายในการเข้าศูนย์ฯทั้งนั้น 

ตราบใดที่ยังไม่มีศูนย์ฯเพียงพอก็คงยังไม่สามารถใช้เป็นรถประจำได้ครับ  ;)

คหสต. เนื่องจากได้เข้าไปคลุกคลีในวงนิดหน่อยครับ