ผู้เขียน หัวข้อ: ติดต่อเซลไว้หลายที่ พอได้ที่พอใจ ปฏิเสธรายอื่นยังไงครับ  (อ่าน 7083 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ขอความคิดเห็นครับ สมมุติเราต้องการรถสักคัน
เดินเข้างานมอเตอร์โชว์ มีเซลจากหลายสาขามาคุย
และยื่นข้อเสนอในรถรุ่นที่เราต้องการซื้อ สมมุติสัก 3-4 ราย

พอเราพอใจกับสาขาใดสาขานึง แน่นอนว่าที่เหลือต้องอกหัก
มีวิธีการยังไงครับในการบอกรายอื่นๆว่าเราจะไม่จองกับเค้าแล้ว
เพื่อถนอมน้ำใจกันมากที่สุด มาแชร์กันครับ

เชื่อว่า motor expo ปีนี้ อาจมีหลายท่านได้นำไปใช้แน่ๆ ;D
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ decptt

บอกตรงๆครับ
อ้อมค้อมเยอะ แล้ว ทางเซลล์จะคาดหวังอยู่ เสียเวลาทำกิน อิอิอิ

ออฟไลน์ PP_6888

• Jr. Member
  • **
บอกตามตรง ไม่ต้องอ้อมค้่อมดีที่สุดครับ  :)

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ถ้ากะจะไปจองในงานอยู่แล้ว ก็ไม่เห็นจะต้องไปแคร์เลยนี่ครับ
เจอเซลล์คนไหนสามารถให้ข้อเสนอที่ถูกใจ
วางเงินจองเสร็จ รับเอกสาร ก็เดินออกจากบูทได้เลย เซลล์เขาไม่ได้มาเดินตามนี่ครับ

อีกอย่าง ต่อให้ยังไม่ตัดสินใจจองในงาน
ถ้าเซลล์ขอเบอร์ไว้ แล้วโทรมาถาม
เราก็ปฎิเสธไปตรงๆ ได้เลยครับว่าจองกับที่อื่นไปแล้ว ไม่ต้องไปคิดมาก

ออฟไลน์ HYDE--

บอกตรงๆ

บอกว่า ไปซื้อยี่ห้ออื่น

หรือไม่ก็ เนียนเงียบหายไปเลยครับ

ออฟไลน์ rut191

บอกไปตรงๆว่าจะจองกับคนอื่น เผื่อเขาจัดให้หนักกว่าครับ555

ออฟไลน์ dunghill

• Full Member
ถ้าคุณเป็นแนวรุก ก็โทรไปบอกว่าตัดสินใจแล้วกับเจ้าอื่นก็ว่าไป
ถ้าคุณเป็นผ่ายรับ ก็เงียบรอเค้าโทรมาแล้วค่อยบอกว่าได้รถมาแล้ว แค่นั้น
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ตอบตามตรงครับ เขาจะได้ไม่เสียเวลาหวังหรือรอคุณอีก

จริงๆ ควรเลือก ที่ใกล้บ้าน สะดวก เงื่อนไขโอเค และ Service Mind ของพนักงานนะครับ

เราซื้อรถ ไม่ได้ซื้อของแถม เอาที่เต็มกำลังเขาจะให้ได้ ใช่ว่าที่นี่ได้เท่านี้ ไปขอที่นู่นเพิ่ม ได้นู่นเพิ่ม มาขอที่นี่อีก

ปล้นเขาหมดตัว บางที เขาก็ไม่รู้จะเอาจากตรงไหนมาบริการนะครับ เซลล์ก็หากินจากตรงนี้ มันเป็นอาชีพเขา

ยิ่งช่วงนี้ ดอกเบี้ยต่ำ คอมดอกเบี้ยเขาก็ไม่ได้กันหรอกครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
บอกไปครับ ว่าได้ที่อื่นแล้ว ตรงๆ  ;)

แต่ถ้ายังไม่จอง ก็ลองขอดูว่าได้เหมือนกันไหม ถ้าได้ดีกว่าก็จัดไปครับ

ออฟไลน์ frame@kk

ถ้าเป็นในงาน มีเซลล์เยอะๆ ได้ข้อเสนอเยอะๆ ก็บอกตรงๆไปเลย ว่าจองกับเจ้าอื่น
แต่ถ้ายังไม่จอง ผมชอบเอาไปเป็นข้อเสนอต่อรอง ว่าที่นั่นเราคิดว่าจะไปจอง ได้โน้นนี่นั่น ของคุณมีอะไรเสนอให้มั้ย
เพราะมันเป็นงานขายรถนะผมว่า โชว์รถก็ไม่เท่าไหร่

แต่ถ้าตามโชว์รูม ไปดูไว้หลายยี่ห้อ พอเราได้ที่เราต้องการ แล้วมีเซลล์อีกที่โทรมาติดตาม ถ้าเอาแบบถนอมน้ำใจ ก็ช่วงนี้ยังไม่พร้อม มีปัญหาด้านการเงิน บลาๆ

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
ที่เจอมาทุกบูท เซลจะไม่เข้ามาชนกันนะครับ

ถ้ามีคนคุยแล้ว คนอื่นจะไม่เข้ามา ซึ่งทำให้ไม่ไข้อเสนอที่ดีที่สุด

ถ้าตัดสินใจเลือกได้แล้ว อยู่บ้านครับ
เปิดเว็ปหาเบอร์ดีลเลอแล้วโทรไปเช็คราคา จนกว่าจะพอใจ แล้วค่อยไปเจอเซลครับ
ผมว่าได้ผลมากกว่าครับ

ออฟไลน์ SaiXaiZai

จากประสบการณ์ผม ผมบอกตรงๆ ว่าแฟนกลับลำไปซื้ออีกแบรนด์ ต้องขอโทษทีครับ ใช้ตอนเซลล์โทรมาตามผลครับ

ออฟไลน์ wannachat

• Full Member
จองไปแล้ว เขาให้ของแถมเยอะกว่า

ออฟไลน์ mckyparty

เป็นเรื่องที่เซลล์ที่ดีถูกฝึกมารับสถานการ ณ์พื้นๆแบบนี้อยู่แล้ว อย่าไปเครียด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เรื่องธรรมดาเลยครับแบบนี้ บอกตรงๆเลย