ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าเรื่องรถ Trailer  (อ่าน 5468 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bangkok Infinity X12

• Full Member
ว่าเรื่องรถ Trailer
« เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 20:56:12 »
ถ้าเป็นรถบรรทุกที่ใช้ลากรถ Trailer ทั่วๆไป นิ ไม่ต้องพูดถึงเลย แล้วถ้าเป็นรถกระบะสมัยใหม่ล่ะ จะสามารถยกรถ ต่อชิ้นส่วนของรถกระบะกับ Trailer ได้บ้างหรือเปล่าครับ มีรถกระบะคันไหนทำได้ครับ

อีกอย่าง บ้านเรามีรถ Trailer สำหรับผูกกับรถกระบะมีไหมครับ ขอรายชื่อรถกระบะหน่อยครับ

ขอถามอย่างนึงว่า รถ Trailer มันคืออะไร เป็นอย่างไร ใช้งานอย่างไรครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2012, 21:00:18 โดย Bangkok Infinity X12 »
คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
Re: ว่าเรื่องรถ Trailer
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 21:41:05 »
Aftermarket, ไม่น่ามีแบบ factory madeครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 22:46:20 »
แบบที่ผมบอกไป ของบางอย่าง น่าจะลองค้นหาเองก่อนมั้ย
ตอนนี้เริ่มมีเสียงบ่นจากหลายท่านแล้วว่า กระทู้แบบนี้มันทำให้กระทู้มีสาระตกหน้าเร็ว
ยังไง รบกวนช่วยปรับปรุงด้วยครับ ทั้ง PM ไป ตอบไปในกระทู้ของคุณเอง ก็ไม่เคยได้รับการตอบกลับใดใด

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 23:18:22 »
ผมเดาว่าคุณจขกท ตั้งหมายถึงเจ้าตัวนี้แน่ครับ
ลองหาอ่านเอาใน Carryboy นะครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 01:08:21 »
งงกับคำถามจริงๆ อ่านซัก3รอบพอจะจับใจความได้แค่ว่า ขอรายชื่อรถกระบะ แต่มันเกี่ยวอะไรกับTrailer ??

ออฟไลน์ chean

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 02:39:23 »
งงกับคำถามจริงๆ อ่านซัก3รอบพอจะจับใจความได้แค่ว่า ขอรายชื่อรถกระบะ แต่มันเกี่ยวอะไรกับTrailer ??

ส่วนตัวคุ้นเคยกับระบบขนส่งพวกนี้ดี  แต่พอเข้ามาอ่านแล้วไม่กล้าตอบเลยครับ  กลัวไม่ตรงประเด็น....แอบงงคำถาม

ออฟไลน์ Maximus

• ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 09:41:28 »
หมายถึงเทรลเลอร์แบบลากจูงรึเปล่าครับ

รถกระบะในปัจจุบันสามารถลากได้ทั้งนั้นครับไม่ว่าจะเป็นยี่ห้ออะไรต่อให้เป็นขับสองตัวเตี้ยเครื่องเล็กก็ลากไหวครับ
พี่ๆที่ผมรู้จักหลายคนมีรถกระบะและรถเทรลเลอร์บรรทุกรถเป็นของตัวเองใช้ขนรถแข่งไปสนามแข่ง
กระบะที่ใช้ก็คละยี่ห้อทั้งโตต้า อีซูซุ มิตซู มาสด้า นิสสัน ฟอร์ด มีทั้งขับสองตัวเตี้ย ขับสองยกสูง ขับสี่ครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 12:02:11 »
เข้ามางงกับคำถามด้วยคน

ตกลง ต้องการอะไร หว่า  ;D

หรือแค่มาขอรายชื่อ  :P

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 12:13:37 »
หรือว่าตัวพ่วงต่อกับรถแบบนี้ครับ