ผู้เขียน หัวข้อ: จำเป็นต้องถอนจอง รถ ทำได้ไม๊คับ?? ถ้าได้ต้องทำยังไงอ่ะครับ@_@  (อ่าน 4157 ครั้ง)

ออฟไลน์ jaja

• Newbie
  • *
ภรรยาผมอยากได้รถไว้ใช้ไปทำงาน-รับลูกจากโรงเรียน แต่ผมดันไปแกล้งภรรยา ให้งอน แล้วกะว่าจะง้อด้วยใบจอง Swift แต่ไม่ทันได้ง้อเลย โดนสวนกลับ ด้วยใบจอง Mazda 2 Sedan เศร้าเลยคับ :( แล้วไอ้เจ้าสอง นี้ผมก็ไม่เคยได้หาข้อมูลด้วย ท่านใดทราบเรื่อง อัตราเชื้อเพลิง เรื่องช่วงล่าง รบกวนหน่อยน่ะครับ รถใช้ในเมือง กลับบ้านทุกเสาร์-อาทิตย์ ระยะทาง ประมาณ 140 กม.ครับ และคิดว่า จะติดแก๊สด้วยไม่รู้ว่าจะโอเคหรือไม่??? ??? ไม่น่าแกล้งเลย เฮ้อ!! ชวดสวิฟแล้วอ่ะ ฮือๆ (ได้รับน้องสอง กลางเดือน พฤษภาคม นี้ครับ) แต่ก้อไม่รู้ว่าจะถอนจองได้รึปล่าว นี่สิครับ ที่คิดหนักกว่า...............  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2012, 02:29:04 โดย jaja »

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ถอนได้ครับ บอกเหตุผลไปว่า เราไม่พร้อมออกรถครับ มีความจำเป็นต้องหมุนเงินก่อน

;)
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ jaja

• Newbie
  • *
ถอนได้ครับ บอกเหตุผลไปว่า เราไม่พร้อมออกรถครับ มีความจำเป็นต้องหมุนเงินก่อน

;)
อ๋อครับๆ โลงใจ ฮ่าๆ  เห้อ!! แต่ก็เสียดายอยู่ ลึกๆ กับเจ้าสวิฟนี่ แล้วผมก็รักเข้าให้แล้ว แต่ไม่กล้า ขัดใจ ภรรยา ฮ่าๆ ;D

ออฟไลน์ birm@productive

• Sr. Member
แล้วแต่ศูนย์บริการครับ

บางศูนย์คืนง่าย บาง 0 ยึกยักทำท่าคืนยาก ไม่ยอมคืน
คืนช้าบ้าง หาว่าลูกค้าผิดสัญญาจองบ้าง ฯลฯ

ระวังด้วยครับ
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ผมโดน ฮอนด้าพระราม2 ครับ จองสีส้ม มีนา แต่ศูนย์ไม่มีรถ บอกได้ เมษา

แต่ตอนแรกบอกไม่มีสีนี้ ให้ผมหาว่าที่อื่นมีไหน ผมก็วิ่งหา แทบตาย หาได้ ก็จองไป

แต่พระราม 2 ยึกยังบอกต้องเอารถมาให้ดูในเดือนมีนา ว่าผมได้รถจริงๆ

พรุ่งนี้ออกรถแล้ว วันเสาร์จะวิ่งเอาไปให้เซลล์มันดูกว่า ผม จองจริง ซื้อสดจริงๆ  :D

แล้วฮอนด้าพระราม 2 ก็ เป็นแห่งแรกที่ผม แบ็คลิส ไว้ในรายชื่อศูนย์ฮอนด้าไม่น่าซื้อ เรียบร้อยแล้วครับ  >:(

ออฟไลน์ BlueMan69

• Sr. Member
ผมโดน ฮอนด้าพระราม2 ครับ จองสีส้ม มีนา แต่ศูนย์ไม่มีรถ บอกได้ เมษา

แต่ตอนแรกบอกไม่มีสีนี้ ให้ผมหาว่าที่อื่นมีไหน ผมก็วิ่งหา แทบตาย หาได้ ก็จองไป

แต่พระราม 2 ยึกยังบอกต้องเอารถมาให้ดูในเดือนมีนา ว่าผมได้รถจริงๆ

พรุ่งนี้ออกรถแล้ว วันเสาร์จะวิ่งเอาไปให้เซลล์มันดูกว่า ผม จองจริง ซื้อสดจริงๆ  :D

แล้วฮอนด้าพระราม 2 ก็ เป็นแห่งแรกที่ผม แบ็คลิส ไว้ในรายชื่อศูนย์ฮอนด้าไม่น่าซื้อ เรียบร้อยแล้วครับ  >:(

ศูนย์นี้ผมจะไม่ยอมเข้าเด็ดขาด.

ออฟไลน์ Nyquist

ศูนย์นี้ผมจะไม่ยอมเข้าเด็ดขาด.

ผมแนะนำฮอนด้าพระรามสาม ถนน.นราธิวาส บริการดี :D