ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามบัตรเติมเงิน Easy pass งอครับ  (อ่าน 3836 ครั้ง)

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
สอบถามบัตรเติมเงิน Easy pass งอครับ
« เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 15:33:50 »
คือว่าผมเอาบัตรเติมเงิน Easy pass วางไว้หน้าคอนโซลรถกลางแดดจัดๆนานพอสมควรครับ

กลับมาขึ้นรถอีกที บัตรงอไปแล้วครับ :'( สงสัยคงจะโดนความร้อนนานจนเสียรูปเลย

อยากทราบว่ามันยังจะใช้เติมเงินทีีด่านได้อยู่มั้ยครับ? ไม่อยากทำใหม่อ่ะครับเพิ่งซื้อมาเมื่อวานเองด้วย

ออฟไลน์ upon thames

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามบัตรเติมเงิน Easy pass งอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 16:12:43 »
ใช้เติมได้ปกติครับ
ของผมหงิกงอทั้งในเลย ก็เติมได้ปกติ

ชิฟ RFID ตัวเล็กนิดเดียว ไม่ได้รับผลกระทบหรอกครับ

• ฅ.ฅนรักรถ
Re: สอบถามบัตรเติมเงิน Easy pass งอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 17:25:35 »
ของผมหงิกงอทั้งในเลย ก็เติมได้ปกติ

ชิฟ RFID ตัวเล็กนิดเดียว ไม่ได้รับผลกระทบหรอกครับ

ขอบคุณมากๆครับ ใจหายหมดเลย คิดว่าจะต้องขอใหม่ซะละ :D

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 18:11:30 »
งอเหมือนกัน แต่ยังใช้ได้ปกติดี  ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 19:03:56 »

ตามนี้ครับ หรือเติมผ่าน K Banking ก็สะดวกครับ

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 19:35:11 »
กำลังสนใจเลยเพราะบูราวิถี กับ มอเตอร์เวย์ไกลจะเปิดใช้บริการแล้ว

ออฟไลน์ lotto

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 22:39:24 »
เอาไปเปลี่ยนใบใหม่ได้ที่ศูนย์ตรงใต้ทางด่วนระหว่างแยกพระราม 9 กับแยกเพชรบุรีครับ ฟรี

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 00:51:47 »
ถ้าจะเติม ขอแค่เลขบัตรอีซี่พาส หรือประชาชนก็ได้นี่ครับ ลองใช้แทนไป แต่ถ้าสะดวกก็ไปเปลี่ยน

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 09:38:39 »
ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ ถ้าฟรีก็จะหาโอกาสเข้าไปเปลี่ยนดีกว่า เห็นแล้วมันแปลกๆ :D

แต่ถ้าไม่ฟรีก็คงต้องทนใช้ไอ้แบบงอๆเนี่ยแหละครับ
ถ้าจะเติม ขอแค่เลขบัตรอีซี่พาส หรือประชาชนก็ได้นี่ครับ ลองใช้แทนไป แต่ถ้าสะดวกก็ไปเปลี่ยน

ถ้าวิธีนี้มันจะเติมตรงช่องจ่ายเงินหน้าด่านไม่ได้อ่ะครับ เลยไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ :(

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 12:34:58 »
ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ ถ้าฟรีก็จะหาโอกาสเข้าไปเปลี่ยนดีกว่า เห็นแล้วมันแปลกๆ :D

แต่ถ้าไม่ฟรีก็คงต้องทนใช้ไอ้แบบงอๆเนี่ยแหละครับ

ถ้าวิธีนี้มันจะเติมตรงช่องจ่ายเงินหน้าด่านไม่ได้อ่ะครับ เลยไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ :(
อ้าว พี่เติมงั้นหรอครับ
ผมก็ลืมไป เพราะปกติเดินไปเติมในบ้าน (ตอนว่างๆอ่ะครับ เพราะบ้านทางด่วนไม่ไกลจากบ้านผมมาก)

ออฟไลน์ Symbian

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 14:10:29 »
เติมผ่าน internet banking

ใช้แค่ S/N ครับ