ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องท่อแต่งเงียบๆหน่อยครับ...  (อ่าน 3617 ครั้ง)

ออฟไลน์ reasonoitome

• Jr. Member
  • **
เพิ่งได้ TTs Mk2 มาครับ
แล้วเจ้าของเดิมทำท่อมาดังหนักมาก...

เลยอยากจะถามว่า
1 ถ้าจะเปลี่ยนท่อเป็นท่อที่เงียบลงมันจะอืดกว่าเดิมไหมครับ
2 ถ้าเงียบด้วยไม่อืดด้วยจะมีไหมครับ
3 ถ้ามีต้องไปที่ไหน
4 ของนอกกับของไทยต่างกันไหมครับ
5 ท่อเก่าเอาไปทำอะไรได้บ้าง เค้าจะรับเทิร์นไหม หรือถ้าขายจะมีคนซื้อไหม ได้ราคาไหม

ออนไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
Re: ปรึกษาเรื่องท่อแต่งเงียบๆหน่อยครับ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2017, 16:07:55 »
ท่อเดิม วิ่งดีสุดแล้วครับ เงียบดีด้วย

ถ้าพวกท่อญี่ปุ่น ผมรู้แต่ราคาใส่รถญี่ปุ่น พวก FGK ใหม่ก็ราวๆ 1 หมื่นกว่าบาทครับ ของรถแพงๆไม่รู้ครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ koko86

Re: ปรึกษาเรื่องท่อแต่งเงียบๆหน่อยครับ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 02, 2017, 17:18:40 »
ผมไม่แน่ใจว่าเจ้าของเดิม   จขกท เปลี่ยนท่อมาตั้งแต่header,cat, cat backทั้งเส่นเลยรึเปล่า
ถ้าเปลี่ยนทั้งเส้นอาจเพิ่มม้านิดหน่อยครับ

จากประสบการณ์รถผมเองหากเปลี่ยนเฉพาะcat back แบบ ปรับเสียงดังค่อยได้ เทียบกับท่อเดิม หลังเปลี่ยนไปขึ้นไดโน่ผลคือ
- เสียงดัง ม้าเท่าเดิมทุกตัว
-เสียงค่อย ม้าหายไป10ตัว

ในความคิดผม ท่อเดิมดีสุดแล้วครับ...ทั้งเงียบทั้งแรง
แนะนำ  จขกท ลองไปหาดูตามห้องซื้อขายในคลับหรือ ร้านท่อไอเสียดังๆครับเผื่อได้ท่อเดิมราคาถูก

ออฟไลน์ oryor

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 02, 2017, 17:31:36 »
ท่อเดิมไม่ได้ดีที่สุดเสมอไปนะครับ
รถทำมาหรือเปล่า จูน Stage ไหนมาครับ
เดาว่ารถที่ได้มาน่าจะจูนมาแล้วนะครับ
ถ้า Stage 2 ขึ้นไปต้องใส่ท่อแต่ง 3 นิ้วทั้งเส้น ถ้าท่อเดิมๆวิ่งไม่ออกแน่ๆ
รถที่ได้มาสีส้มหรือเปล่าครับ เคยเห็นอยู่ว่าใส่ท่อ Armytrix แค่ราคาค่าท่อก็หลักแสนแล้ว ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัย

ถ้าเปลี่ยนท่อใหม่ ของเก่าขายได้ครับมีราคา ลองดูตามเว็บบอร์ดดูครับ

ออฟไลน์ reasonoitome

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 02, 2017, 17:58:13 »
เจ้าของเดิมเปลี่ยนมาทั้งเส้นครับ
จูนมาแล้วครับ ท่อเดิมเป็นท่อ Custom งานไทยครับ

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 02, 2017, 20:36:09 »
ขออนุญาติ จขกท ฝากคำถามค่ะ
เราสนใจท่อ hks. ของรีโว่ ราคาหมื่นนิดๆ ถามว่า ใส่แล้วประกันขาด?
ใส่แล้วมีผลเสียกับเครื่องมั้ย
คือเราไม่สนความแรงยุแล้ว ชอบแค่มันสวยกับเสียงเพาะ
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 02, 2017, 22:22:18 »
เปลี่ยนแค่พักกลางก็น่าจะเงียบลงมากแล้วครับ คงไม่ถึงขนาดต้องเปลี่ยนทั้งเส้น ลองโทรปรึกษา2เจ้านี้ดูครับ
https://www.facebook.com/MufflerDesign
https://www.facebook.com/pwprideracing

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 03, 2017, 20:11:58 »
เปลื่ยนพักท้ายเป็น FGK ใส้ย้อน น่าจะเงียบขึ้นและแรงไม่ตกหรือตกนิดหน่อย

ท่อ FGK ดีกว่าของไทยมากๆ ราคาก็ขึ้นกับมือ 1 หรือมือ2 เคยจับมือสองมาแค่ สามพันกว่า ติดใจมากๆ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 10:31:04 »
มันยากตรงต้องมาหาของเดิม ๆ ใส่นี่สิครับ