ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่ไปงาน Motor Show/Expo ส่วนใหญ่ในปัจจุบัน เขาไปดูรถหรือดู Pretty (ญ)ครับ  (อ่าน 12800 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมเคยไปกับเพื่อนคนหนึ่ง ที่มันให้พาไปงานนี้

ตอนแรกผมก็คิดว่ามันคงจะไปซื้อรถ ที่ไหนได้ มันดูแต่สาวๆ อย่างเดียวเลย... :o

ในใจผมคิดว่าเสียค่าน้ำมัน เสียเวลาตูจริงๆ เวรกรรม

ปัจจุบัน

ผมแอบคิดว่า ที่ไปกันเยอะๆ โดยเฉพาะผู้ชายนี่ไปดูรถกันจริงๆ หรือเปล่าครับ

หรือว่ารถดูแถวบ้านก็ได้ แต่สาวๆ ต้องไปงาน Expo เท่านั้น

ปล.
ผมเป็นผู้ชายนะครับ แต่ผมไป ผมไม่ค่อยรู้สึกชอบเท่าไร โดยเฉพาะที่แต่งโป้ๆ ผมดูแล้ว ชิวๆ มาก ไม่ชอบเลยด้วยซ้ำ
มันไม่ใช่แนวผมครับ ...หรือว่าผมแปลกละครับนี่ :)

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
คนเรามันชอบไม่เหมือนกันครับ ดูรถแหละแต่สาวๆนี่ผลพลอยได้ครับ ฮิฮิ

ออฟไลน์ boycatbay

• Full Member
ผมไปดูรถคนหนึ่งล่ะครับ ถ่ายรูปเอากล้องไปด้วย ไปกี่ที มีรูปพริ้ตตี้ไม่ถึง 20 รถอีก 200+ท ;D
Toyota Fortune 2.4V : 2015
Hyundai H-1 Deluxe :2012
I'm Boycatbay!

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ผมดูรถเป็นหลัก สาวเป็นรอง
มีรถงามๆ เอาไว้เกี้ยวสาวได้
แต่มีสาว เอาไปซื้อรถไม่ได้ :P
(ไม่ได้เกี่ยวเลย)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Highway Star

ดูทั้งคู่แหละครับ แต่รถเป็นหลักมากกว่า

ออฟไลน์ jumpon77

ดูรถด้วยแล้วดูสาวๆด้วยเพีอได้แฟนเป็นPretty บ้าง55555555555
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Biteonehand

• Jr. Member
  • **
ดูรถอย่างเดียวเลยครับ บอกเพื่อน เพื่อนก็ไม่เชื่อ - -

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ไปดูรถแหละครับ พริ้ตตี้ไม่ค่อนสน  :o
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ CLASS!C

• Newbie
  • *
ไม่ว่าจะงานไหนผมบอกคนอื่นว่าไปดูรถหมดอะครับ แต่พอเข้้างานมีอะไรมา เข้าตา ผมก็ดูหมดนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2013, 22:08:40 โดย CLASS!C-599 »

ออฟไลน์ Nut_K

ดูรถครับ แต่ถ่ายรูปออกมาทีมีแต่ pretty  ;D

ออฟไลน์ Parinceo

เหมือนกันครับ
เอากล้องไปด้วยก็มีรูปพริตตี้หยุมหยิม
บางคันที่ชอบๆ อยากไปเดินบอกให้เค้าหลบไปด้วยซ้ำ

ตามตรงก็ไม่ค่อยชอบหรอกครับ เคยเห็นทีนึง
พี่พริตตี้เค้ากะลังจัดท่าโพส แล้วพยายามดึงกางเกงที่สั้นมากๆลงมา
เห็นแล้วแบบ ลำบากใจแทน 55555

DoNg

ถ้าใครเคยมีแฟนเป็นพริตตี้.. เช่นผม

คุณจะรู้สึกว่า พริตตี้เป็นอะไรที่ น่ารำคาญมากๆ

เพราะฉะนั้น ผมไปดูรถครับ พริตตี้ก็หน้าเดิมๆ

มองสาวออฟฟิซสวยๆ ดีก่า ;D

ออฟไลน์ khunpan33

• Sr. Member
  • ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
ผมไปดูรถมากกว่าดูพริตตี้ครับ เพราะส่วนใหญ่ ไปดูกับภรรยา  ;D

แต่เชื่อมั้ย ผมชอบเซลสาวๆมากกว่าพริตตี้ที่แต่งวับๆแวมๆอีกนะ ไม่รู้เป็นไง มันน่าลุ้นน่ามองกว่าน่ะ แหะ แหะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่ว่าจะงานไหนผมบอกคนอื่นว่าไปดูรถหมดอะครับ แต่พอเข้้างานมีอะไรมา เข้าตา ผมก็ดูหมดนะครับ
ผมชอบการตอบถึงเป้าหมายแบบนี้ได้ดีจริงๆ

ครั้งนี้ถ้าไป ว่าจะไปซื้อไฟติดรถครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
คงดูรวม ๆ แหละครับ ถ้าเป็นค่ายรถยนต์ทั่วไปอย่าง Honda Toyota Ford Mazda บลาบลา ผมก็จะเน้นไปที่การดูรถซะมากกว่า
แต่ถ้าเป็นค่ายของแต่ง ประดับยนต์ นั่นก็ว่าไปอีกอย่าง . . . เราท่านก็รู้กันอยู่  ;D

ปอลิง ที่ผ่านมา BRG และ Rolls Royce ไม่เคยทำให้ผมผิดหวังเลย จริง ๆ นะ อิอิอิ

ออฟไลน์ top3245

ต้องดูรถครับ

เดี๋ยวหูยาน   ;D

ออฟไลน์ Eddy5659

ผมออกรำคาญนิดๆ ครับ
ผมจึงชอบดูเวลาที่มีพริ๊ตตี้น้อยๆ เพราะตั้งใจมาดูรถ
แต่ถ้าอยากดูสาวสวยจะไปดูที่อื่น 555
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ mick

ผมเคยไปกับเพื่อนคนหนึ่ง ที่มันให้พาไปงานนี้

ตอนแรกผมก็คิดว่ามันคงจะไปซื้อรถ ที่ไหนได้ มันดูแต่สาวๆ อย่างเดียวเลย... :o

ในใจผมคิดว่าเสียค่าน้ำมัน เสียเวลาตูจริงๆ เวรกรรม

ปัจจุบัน

ผมแอบคิดว่า ที่ไปกันเยอะๆ โดยเฉพาะผู้ชายนี่ไปดูรถกันจริงๆ หรือเปล่าครับ

หรือว่ารถดูแถวบ้านก็ได้ แต่สาวๆ ต้องไปงาน Expo เท่านั้น

ปล.
ผมเป็นผู้ชายนะครับ แต่ผมไป ผมไม่ค่อยรู้สึกชอบเท่าไร โดยเฉพาะที่แต่งโป้ๆ ผมดูแล้ว ชิวๆ มาก ไม่ชอบเลยด้วยซ้ำ
มันไม่ใช่แนวผมครับ ...หรือว่าผมแปลกละครับนี่ :)
จขกท ชอบแนวแบบรูป profile เล่นเด็กแน่ๆเลย คุกๆๆๆ

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
ถ้าถามผม ไปดูรถครับ ;) เพราะ Pretty หาดูได้ดาษดื่นตามงานต่างๆ แต่รถหลายๆรุ่นในงานนั้นน้อยครั้งที่จะเจอเอามาโชว์นอกงาน Motor Show/Motor Expo ครับ :D

แต่ถ้าถามคนอื่นเหรอ...เหอะๆๆ :P :P :P
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

GreenG

ปัจจุบัน

ปล.
จขกท ชอบแนวแบบรูป profile เล่นเด็กแน่ๆเลย คุกๆๆๆ

เออ น้องกิพจังนี่ คงไม่เด็กละครับ รู้สึกว่ารุ่นเดียวกะผมเลย (26 27 ละ) แต่ชอบแนวน้องกิพจังละครับ น่ารักดี อ้วนๆ หน่อย แต่ไม่ต้องเด็กจริงๆ ก็ได้กลัวคุก

ปล นอกเรื่องๆ ใครได้น้องกิพจังไปเปนแฟนนี่ สวรรค์ชัดๆ น่าอิจฉาจัง

ออฟไลน์ bluefox101

ตัวผมเอง หลัง ๆ ไม่ไปงานแสดงรถพวกนี้ครับ เพราะไม่รู้จะดูอะไร รถบ้าน ก็มีจอดตามโชว์รูม ถ้ารถราคาแพง หรือรถต้นแบบ พี่แกก็กั้นรั้วซะห่างจนดูอะไรไม่เห็น
เลยไม่รู้ว่าจะไปงานแบบนี้ทำไม

ส่วนพริตตี้นี่รู้สึกเฉย ๆ ไม่รู้ใครเป็นเหมือนผมมั๊ย แต่ทุกครั้งที่มองพริตตี้พวกนี้แล้วจะรู้สึกว่า หน้าตา ดูคล้ายกันไปหมด จนไม่ค่อยรู้สึกว่าน่าสะดุดตาตรงไหน
และที่น่ารำคาญที่สุดคือพวกที่ไปแห่รุมล้อมถ่ายรูปพริตตี้กันจนแน่นไปหมด จนแทบจะไม่มีโอกาสได้ดูรถเป็นเรื่องเป็นราว สุดท้ายก็ต้องเดินถอยออกมา

ผมว่า ผู้ชายส่วนใหญ่ที่ไปงานแนวนี้ เน้นไปดูพริตตี้ครับ ส่วนรถสวย ๆ เป็นผลพลอยได้ ซื้อจริง ๆ ไปดูตามโชว์รูม

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
คนส่วนใหญ่ ผมว่าเขาไปดูทั้ง 2 แต่อาจเอียงไปทางข้างหลัง

ส่วนตัวผม รถครับ พริตตี้ไม่ใช่แนวครับแรงไป

ชอบไปเหล่เด็กมหาลัยกว่า สดใส ธรรมชาติ คริคริ ;D

GreenG

มองสาวออฟฟิซสวยๆ ดีก่า ;D

แต่เชื่อมั้ย ผมชอบเซลสาวๆมากกว่าพริตตี้ที่แต่งวับๆแวมๆอีกนะ ไม่รู้เป็นไง มันน่าลุ้นน่ามองกว่าน่ะ แหะ แหะ

คิดเหมือนผมเลย จากกระทู้พี่หมอ ขา Sale BMW ที่อายุ 35 แอบน่ามองกว่า pretty อีกครับ
สาว office ผมเพียบเลย น่าดูกว่าเยอะ  :D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ผมไปดูรถครับ ถ่ายรูปๆๆรถเดินๆๆถามๆๆพนักงาน เสร็จแล้วก็หาที่นั่ง เดินนานมันเมื่อยครับ พริตตี้ผมยังไม่เคยเห็นคนไหนหน้าสดแล้วดูดีเท่าแฟนผมเลย ผมเลยดูแต่รถอย่างเดียว

GreenG

คนส่วนใหญ่ ผมว่าเขาไปดูทั้ง 2 แต่อาจเอียงไปทางข้างหลัง

ส่วนตัวผม รถครับ พริตตี้ไม่ใช่แนวครับแรงไป

ชอบไปเหล่เด็กมหาลัยกว่า สดใส ธรรมชาติ คริคริ ;D

555 ครับ เหมือนกัน แต่ระวังคุกนิดนึง ยังไง ปี 3 - 4 ดีกว่าครับ 20 ขึ้นแน่ๆ

ออฟไลน์ MystogaN

ผมออกแนวรำคาญมากกว่า เมื่อรถที่เรากำลังดูอยู่ แล้วมีพริตตี้เดินมาถ่ายรูปพร้อมกะตากล้องหน้าหื่นๆ มาทำสายตาขับไล่เราออกไป แหม ..... มันน่าจริงๆ >:(

ออฟไลน์ kitakita

• Full Member
ผมออกแนวรำคาญมากกว่า เมื่อรถที่เรากำลังดูอยู่ แล้วมีพริตตี้เดินมาถ่ายรูปพร้อมกะตากล้องหน้าหื่นๆ มาทำสายตาขับไล่เราออกไป แหม ..... มันน่าจริงๆ >:(

+1 ผมตามนี้แป๊ะเลยจะไปดูรถ พอน้องๆพริตตี้มากรูกันเข้าๆ - - ไปขวางก็บ่น แต่หลังๆผมกับแฟนผมเหมือนจะสนุกกับการดูหน้าหื่นๆของตากล้องบางคน

บางทีแฟนผมก็สะกิดให้ดูแบบว่าจะซูมให้ทะลุถึงลำไส้ใหญ่ เลย มาถ่ายหรือมาดูอะไรผมไม่ว่าหรอกแต่ เห้นใจคนมาร่วมงานที่เค้ามาดูนิดหนึง

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ปกติชอบงานต้นปี งานปลายปีเน้นขายรถซ่ะมากกว่า เลยไปดูแต่รถ กับคนเดินดูรถน่ะครับ ;D

ปีนี้จะเป็นปีแรกที่จะไปลอง testdrive ครับ เพราะสน stepwgn กับ new odyssey  ;)

พริตตี้ดูดีตอนหน้าเวที แต่หลังเวทีนี้ อย่าได้แหยมไปส่วงเธอกันเชียวล่ะ เดี่ยวเห็นของที่ซ่อนไว้หมดเลย :D

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ตามตรงเลยผมไปดูพริตตี้เป็นงานหลักเลย  ;D รถเป็นเรื่องลองๆซัก 20% ได้และก็เชื่อว่าเกินครึ่งก็ไปดูพริตตี้...อย่าบอกนะว่าคุณไม่ดูพริตตี้

ออฟไลน์ Xtream@tom

ไปดูรถครับ แต่ก็ไปถ่ายรูปprettyด้วยเหมือนกัน อิอิ กำลังฝึกถ่ายportraitอยู่  ;D