ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ ranger แต่ไปจอง vigo champ  (อ่าน 10067 ครั้ง)

ออฟไลน์ timmyjet

• Newbie
  • *
อยากได้ ranger แต่ไปจอง vigo champ
« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 22:58:14 »
คือชอบ ranger wildtrack มากครับ ตัว 2.2 hi rider 6AT แต่ก็ได้ลองหาข้อมูล พบว่า ปัญหามันมีหลายอย่างเหลือเกิน แล้วพอหันไปหา vigo champ 3.0 5AT prerunner ไม่เห็นมันมีปัญหาอะไรเลย.  ผมก็เลยอยากได้ความเห็นจากทุกท่านว่า เอาไงดีครับ :-\

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
Re: อยากได้ ranger แต่ไปจอง vigo champ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 23:12:52 »
สุดท้ายก็มาแพ้จ้าวตลาดในเรื่องความไว้วางใจอีกตามเคยสินะ ดูเหมือนจะเป็นตั้งแต่ Fiesta แล้ว กับ "รถล็อตแรก"

ถ้าชอบจริง ผมแนะนำว่า รอสิ้นปีค่อยออกก็ได้ครับ ให้มันลงตัวอีกหน่อยเรื่องงานประกอบ อะไรต่างๆ
จนเค้าหา Defect ให้เจอเยอะๆ จนเค้าเริ่มปรับปรุึง

แต่ถ้ารอไม่ไหว ก็เอา Vigo ไปครับ แต่ปัญหาคือ อีกหน่อยเห็น Ranger วิ่งอยู่ เราจะนึกเสียดายทีหลังอะสิคับ

ออฟไลน์ Action

Re: อยากได้ ranger แต่ไปจอง vigo champ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 23:26:21 »
รักแท้แพ้ใกล้ชิด ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 00:15:57 »
Ranger สวยจริงๆครับ  ดูดีมีชาติตระกูลเลยทีเดียวเชียวหล่ะ ::)
Test ..

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 00:16:05 »
ถ้างั้นผมว่าลองดูเจ้า BT-50 บ้างไหมครับ ซื้อ Vigo ตอนนี้ผมว่ามันปลายอายุแล้วอะครับ หาซื้อรถรุ่นใหม่ๆดีกว่าครับ ;)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 02:42:07 »
ไม่ self จริง ไม่ค่อยอยากให้ใช้ Ford เลยอ่ะครับ เพราะเท่าที่อ่านดู จขกท. ก็ยังไม่มั่นใจหลายๆ อย่าง

คนที่จะเล่น Ford ผมอยากให้เป็นคนที่ลุย ไม่ยอมแพ้ในทุกอุปสรรค เพราะท่าทางขวากหนามมัน
เยอะครับ (ทั้งบริการหลังการขาย ทั้งเรื่อง QC บลาๆๆ)

ยังไงลองไปขับ BT-50 ก่อนดีกว่ามั้ยครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 03:21:27 »
แบบนั้นไปเอา BT50 เถอะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 06:12:45 »
สำหรับผมตอนนี้วีโก้กับเรนเจอ เหมือนรถคนละระดับกันเลย ความสวยความดูดีต่างกันหลายเท่า ต้องรอกระบะตัวหน้าของ toyota อะคับว่าจะสู้กันได้หรือป่าว เรนเจอเหมือนรถอเมริกาสมัยใหม่ ส่วนวีโก้เหมือนคนแก่ไปละคับ hot สุดๆไปช่วง 2004-2010 ตอนนี่ที่ยังขายดีเพราะแบรนด์คับ

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 06:41:36 »
เอาd-maxใหม่ไหมได้โมเดลใหม่อะไหล่ง่าย

ออฟไลน์ NIK

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 08:00:21 »
เอาd-maxใหม่ไหมได้โมเดลใหม่อะไหล่ง่าย
โมฯ ใหม่ ใส้เหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ SUN-PS

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 08:08:21 »
rangerดูดีกว่าแยะเลยครับ
ถ้ารอไหว ผมว่ารอดีกว่าครับ ให้มันลงตัวก่อน รถมันสวยจริงๆโดยเฉพาะwildtrack3.2สีดำเนี่ย ใจละลายเลยล่ะ
ปล.ตอนนี้คิววีโก้ก็หลายเดือนนะครับ

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 08:13:12 »

เหมือนเดิมในเรื่อง ค่าบำรุงรักษาต่ำมาก ทนถึก

0 บริการดีสุดๆ มารับรถ-ส่งถึงบ้าน

อะไหล่บางรายการเปลี่ยนให้ฟรี

ออฟไลน์ the kit

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 08:38:11 »
ranger ของเพื่อนผมรถ 8 เดือน เพิ่งใบพัดหม้อน้ำแตกเอง โดยไม่ทราบสาเหตุ รถเพิ่งวิ่งได้เพียง 8 พันกว่า กม.

ถ้าชอบ ranger ก็ซื้อ ranger แต่ไม่ใช่ตอนนี้ น่าจะซัก หนึ่งปีผ่านไป
แต่ถ้ากลัวเรื่อง ปห.ต่างๆ ไม่แน่ใจใน ๐ ซ่อม ไม่เชื่อมั่นใน ford th แล้ว
ไปยี่ห้ออื่นอะไรก็ได้ แต่วีโก้และไทรทัน ไม่เกิน ปีกว่าๆ เปลี่ยนโฉมแน่นอน
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 08:44:20 »
จะว่าไป vigo ก็ไม่มีไรใหม่ นอกจากหัว กะ ท้าย ..ที่สำคัญยังขับ ห่วยเหมือนเดิม..คือ ยังไม่เกาะ ถนนเท่าที่ควร..
เป็นรอง กระบะทุกค่ายในตลาด..

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 08:47:21 »

ผมลงใต้ไป ทั้งพังงา ภูเก็ต เจอมันเต็มเลย BT50 มากกว่า คู่แฟดอีก

และได้ข่าวว่า ทางใต้ นิยมมันมากกว่าเจ้าตลาดแล้ว

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 09:02:56 »
ผมเข็ดหลาบกับการรีบซื้อรถที่เปิดตัวให้ ซื้อเสร็จแล้วต้องมานั่งระแวงรถตัวเองว่าจะเป็นนั้นเป็นนี้ไหม ดูข้อมูลในNetแล้วจิตตกบางครั้ง

แล้วได้คุยกับคนภายในบอกว่าบางทีข้อมูลก็เชื่อใจไม่ค่อยได้ พอเจอขอมูลก็ต้องไปถามช่างว่ามีปัญหาอย่างที่เค้าว่าหรือเปล่า เพราะถ้ามีจริงจะมีการแจ้งให้ช่างตรวจสอบเป็นพิเศษ

สรุปผมว่าก็เป็นรถทุกยี่ห้อครับ บางทีข้อมูลในบางครั้งต้องนั้งคัดกรอง บางครั้งมีจริงบ้าง ไม่จริงบ้างใส่ไฟก็มี

แต่ให้ดีให้รถเปิดตัวไปสัก6เดือนถึง1ปีก่อนให้แก้ปัญหาต่างๆ แล้วค่อยซื้อน่าจะสบายใจกว่า ^^

ออฟไลน์ numtik2005

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 09:12:23 »
ส่วนตัวออก vigo แต่ชอบ ranger เจอทีไรจ้องมันทู้กที มันก็แลกมาด้วยความน่าจะเป็นที่ผมจะเจอ defect น้อยลง(อุ่นใจได้เยอะ) ซื้อรถอยากให้จบทีเดียว ช่วงล่างก็ไม่ดีอย่างที่เค้าว่าโดดเป็นม้า คงได้เปลี่ยนโช้ค ก็ลองๆคำนวณดูลงตัวที่ตัวไหนก็จัดไป เพราะมันอยู่กับเราทุกวันไม่ใช่อยู่กับสายตาและคำพูดคนอื่น  ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 09:20:06 »

ผมลงใต้ไป ทั้งพังงา ภูเก็ต เจอมันเต็มเลย BT50 มากกว่า คู่แฟดอีก

และได้ข่าวว่า ทางใต้ นิยมมันมากกว่าเจ้าตลาดแล้ว

BT50 เยอะในเขตเมือง ส่วนเรนเจอร์เจอในส่วนชนบทฮะ  ;D ;D ;D ส่วนน้อยที่เจอในเมือง อยู่ใต้คอมเฟิม  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ focus man

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 09:31:06 »
ที่บอกว่า หาข้อมูลแล้วปัญหาเยอะ....มีอะไรบ้างครับ...และจำนวนมันมากมายขนาดไหนครับ

ที่เห็นรุนแรงที่สุด ก็มีเพลาหลุด และมี 1 คันเท่านั้นเองครับ....ส่วนอื่นๆผมว่า มันเป็นประเด็นหยุมหยิมมาก ดูเหมือนว่ามันจะเป็นปัญหาสำหรับบางคน แต่ไม่ได้เป็นปัญหาสำหรับทุกคนครับ คล้ายๆกับว่า ตัวปัญหาเองมันอาจจะไม่มีอะไร ขึ้นอยู่กับบางคนจะหยิบมาเป็นปัญหาหรือเปล่ามากกว่า

อย่างไรก็แล้วแต่ จขกท. ละครับ...ซื้ออะไรที่ขัดใจตัวเอง มันจะไม่จบนะครับ

ปล. BT50 เห็นเยอะ เพราะได้รถเร็วกว่าครับ

ออฟไลน์ zekoza11

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 09:33:09 »
Ranger สวยจริงๆครับ  ดูดีมีชาติตระกูลเลยทีเดียวเชียวหล่ะ ::)

เห็นด้วยอีกเสียง

ออฟไลน์ mckyparty

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 10:11:36 »
ถ้าหาวีโก้ แต่เป็นมือสอง ก้อพอไหวฮะ เซฟๆไป
พอเทียบอะไรหลายๆอย่างแล้ว ของใหม่ๆรุ่นใหม่ๆมันน่ากินกว่า

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 10:25:28 »
ชอบ Wildtrak 3.2 ครับ ถ้าจะเอาคงเอาเจ้านี่
ชอบที่ออฟชั่นเยอะ และดูเป็น Premium Pickup ดีครับ

ส่วนเจ้า XLT ยังไม่เด่นเท่าไหร๋

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 10:46:34 »
เล่นฟอร์ดระวังเพลาหลุดกับหัวฉีดขึนสนิมนะครับ ค่ายน้องมาสด้าก็เริ่มมีอาการแล้ว สรุปเว่ มันเกิดขึ้นมาจากDNAข้ามสายพันธุ์

ออฟไลน์ bojung

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 11:27:53 »
ผมออกวีโก้ครับ แต่ก็ชอบฟอร์ดเหมือนกัน แต่ยังไงขอรถใช้ง่ายๆ ไม่จุกจิก ไม่มาปวดหัวทีหลังดีกว่าครับ

ออฟไลน์ tee333

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 11:31:57 »
รถปลายตลาดไม่น่าเล่น แถมขึ้นราคาอีก ตอนนี้ผมว่าบีทีได้รถเร็วกว่ายกเว้นเครื่อง 3.2

ออฟไลน์ baddream11

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 12:12:56 »
มันจะกลายเป็นกระทู้ BT-50 ไปแล้ว  :-\

ออฟไลน์ SitdownstrikE

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 12:22:32 »
มันจะกลายเป็นกระทู้ BT-50 ไปแล้ว  :-\

ปลุกกระแส Colorodo ขึ้นมาไหมครับ เอามาสู้กันให้หมด 555+

ไหนๆตอนนี้มี DMax, Ranger โผล่มาละ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 12:28:09 »
bt-50 อีกเสียงครับ ฝาแฝดกันโดยแท้ แต่ศูนย์บริการน่าจะดีกว่าเพราะเป็น Mazda  ;D
H.

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 12:50:13 »
ถ้าเป็นผมคงเลือก Ford ครับ มันสวยมากกกกกกก ฮ่า
Defect ต่างๆ ผมมองว่ามันอาจจะเป็นแค่ส่วนน้อย ถ้าไม่โชคดีจริงๆ คงไม่โดน
หรือจะไปลองเจ้าอื่นอย่าง BT50 D-max Colorado

ออฟไลน์ gundam126

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 14:28:56 »
วีโก้น่าจะปลายอายุแล้วนะครับ เอาฟอร์ดดีกว่า แต่เรื่องศูนย์มันต้องมีดีๆสักที่แหละ แต่ศูนย์ที่ลำลูกกาห่วยมาก