ผู้เขียน หัวข้อ: #### ขออย่าได้ไปผุดไปเกิดเลย มันเลวสุดๆจริงๆ..######...... (ขอโทษด้วยครับ...ที่ต้องใช้คำแรง)  (อ่าน 14527 ครั้ง)

ออฟไลน์ anggoon

• Newbie
  • *
ปล่อยพวกมันไปเจอคนไม่มีลูกเมีย แล้วมีของในลิ้นชักแบบท่านดีกว่า ท่านทำถูกแล้วครับ

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
ใจเยนๆนะครับ พวกนี้เด่วก้อเปนไปตามชีวืตเค้าเอง เราไม่ต้องไปมีส่วนเกี่ยวข้อง ขับแบบนั่น เส้นนั้น ก้อไม่นานหรอกคีบบ

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
อย่าพกปืนเชื่อผม ของมันร้อนครับ ผมไม่กล้าพกปืนเพราะรู้ว่าตัวเองใจร้อนครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อย่าไปแลกครับไม่คุ้ม

ปล่อยมันเถอะ

ออฟไลน์ acc4444

• Jr. Member
  • **
จำป้ายทะเบียนถ่ายรูปมาประจานก็พอครับ ถ้าทำแบบนี้บ่อยๆซักวันคงเจอดีเอง

ออฟไลน์ MUK

สุดยอดแห่งความใจเย็นแล้วครับผม ท่านทำถูกต้องแล้วครับ  คนมันพาล  ก็หลีกให้ห่างดีที่สุดแล้วครับ  ไม่ควรจะเอาอะไรไปแลกกับมันทั้งสิ้นครับ
พวกนี้ กรรมตามสนองทันตาเห็นครับเชื่อเถอะครับ กรรมทุกวันนี้มันติดจรวดครับผม
 :)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

จำทะเบียนไว้  แล้วส่งให้ตำรวจ    ถ้ามีเพื่อนเป็นตำรวจ หาที่อยู่ได้จากทะเบียน  แล้วเอาป๊อบคอร์นไปแจกถึงบ้าน

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ถนนเส้นนี้คนเถื่อนเยอะจริงครับ ผมยังเคยเจอ Fortuner หาเรื่องทั้งที่เขาแซงซ้ายแล้วปาดเข้าหน้าผมที่มีช่องติ๊ดนึงจนเกือบชน พอผมบีบแตรหน่อยเท่านั้นแหล่ะ พี่แกชะลอมาลงหลังผมแล้วเอา BB gun ยิงใส่ จากนั้นแซงขวาแล้วปาดเข้าหน้าผมแบบเอาท้ายถูกับซุ้มล้อหน้าผมเลย (รถผมไม่เป็นไร แต่สีรถมันติดมาด้วยซะงั้น - -") จากนั้นเริ่มขับกวนไปเรื่อยๆ แถมมีไขกระจกลงมาตะโกนหาเรื่องไปตลอดทางจนผมเลี้ยวเข้า ศรภ. นั่นล่ะมันถึงจะขับหายไป (มันน่าโดนทหารตรงนั้นสอนสั่งจริงๆ)

ความคิดผมตอนนั้นน่ะเหรอ....ใจเย็นอยู่ในรถเอาไว้ อย่าได้ออกไปเล่นเกมกับมัน แต่ถ้ามันลงมาหาเรื่องก็ชนแม่งเลย
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ดีแล้วครับที่เจ้าของกระทู้มีสติ
และก็ไม่ควรเร่งเครื่องตามไปครับ
อยู่ให้ห่างเลยเรายังมีครอบครัวให้ดูแล มีอนาคตอีกไกล
ไม่ต้องคิดอะไรมาก ทำใจให้สงบครับ

เข้าใจถึงเรื่องพกปืน แต่ผมคงทำไม่ได้เพราะสติกับความอดกลั้นมีน้อย
พกไปเกิดอะไรขึ้นได้ใช้แน่และคงไม่มีทางให้เดินต่อ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ tosa

• Sr. Member
มีแต่คนเข้มแข็งเท่านั้นที่จะมีที่ยืนบนโลกใบนี้ อารมณ์สติของ จขทก เข้มแข็งเกินกว่าที่จะแนะนำอะไรอีก...ในความคิดเห็นผมเรื่องแข่งรถบนถนนกลายเป็นเรื่องขี้หมาไปเลยถ้าเทียบกับจะมีใครสักคนพกปืน 2 กระบอกในรถกับติดตัวอีก1  ถ้ารถคันนั้นไม่ใช่ใช้ในราชการ และแม้คนนั้นจะสังกัดหน่วยงานอะไรก็ตาม...จะมากมายอะไรขนาดนั้น

ออฟไลน์ veeraya

• Full Member
ท่านทำถูกต้องแล้วครับ อนาคตของเรา ลูก เมีย และครอบครัวเราสำคัญกว่าสิ่งใดๆครับ
ผมก็ไม่กล้าเอาปืนไว้ในรถครับ เพราะกลัวอดใจไม่ไหว :)

ออฟไลน์ Noomza

• **
ผมเข้าใจพี่นะ  เพราะดูเเล้วคงเป็นคนอารมณ์ร้อนพอๆกัน  สิ่งที่พี่คิดนะถูกต้องเเล้ว เราควรมองคนข้างหลังดีกว่า ติดคุกไปไม่คุ้มหรอก

คนเหล่านี้เมือถึงเวลาเค้าก็จะเจอบทเรียนของตัวเอง เราไม่ต้องไปทำอะไรเค้าหรอก    สิ่งที่เราต้องปกป้องคือตัวเราเเละครอบครัวมากกว่า

มีอยู่ 2 เหตุการณ์อยากเล่าให้ฟัง  เคยมีรถซิ่ง มาหัดดริฟ รบกวนชาวบ้านช่วง ตี เที่ยงคืน-2 ดริฟ อยู่ได้สัก 2-3 เดือน เเหกโค้ง ที่น่าเศร้าคือไม่มีใครเเจ้ง หน่วยกู้ภัยเลย คงมีเเต่คนสมน้ำหน้า เเต่อาการก็ไม่ได้หนักเท่าไร   อีกครั้งนึงก็ชิ่งเเบบนี้เเหละ เเข่งกันมาคงควบคุมรถไม่อยู่ ตกข้างทางคาที่ ไม่คุ้มเลย...

ออฟไลน์ ChaiBC

• **
สติ   คือสิ่งที่คุณมีและช่วยคุณได้  โชคดีแล้วครับ  ไม่มีประโยชน์ที่จะไปแลกกับพวกนี้

ออฟไลน์ khunpan33

• Sr. Member
  • ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
ดีแล้วครับ ยิงมันตายก็เท่านั้น ถ้าพวกมันมีเหมือนกัน เราอาจจะไม่ได้โชคดีเหมือนในหนังก็ได้ สงบใจร่มๆ เราไม่เกิดความเสียหาย ก็ปล่อยมันไปตามทางของมันครับ เราก็กลับบ้านของเรา นึกย้อนหลังไปมันจะกลายเป็นเรื่องดีๆที่เราตัดสินใจถูกต้องครับ  :)

ถ้าจะให้ดี ไม่มีธุระนำพาสิ่งมีค่า ก็อย่าติดปืนไว้ในรถเลยครับ เสียมากกว่าดีครับ

ออฟไลน์ Tig

• **
ขอบพระคุณเพื่อนๆมากๆๆที่ให้กำลังใจผมพอทราบว่าสังคมไทยก็มีคนที่ต้องรองรับอารมณ์ไอ้พวกที่พ่อแม่น่าจะสั่งสอนแต่มันไม่จำ มีเป็นจำนวนหลายชีวิตที่ต้องอดทนเอา ปัจจุบันสังคมไทยมีพวกเอาเปรียบชอบทำร้ายสังคมที่ตัวเองอาศัยอยู่เสมอๆ
......ก็เป็นสาเหตุมีผมต้องมีของติดตัวไว้ครับ แล้วก็มุ่งมั่นว่าจะเก็บเพื่อปกป้องกันตัว....แบบท้ายที่สุดจิงๆ
ก็เพราะต้องขับรถตอนกลางคืนบ่อยๆ บางทีผมขับอยู่ระหว่างเชียงดาวตอนห้าทุ่มเที่ยงคืน บางทีผมต้องไปรับแฟนที่กลับจากสนามบินตอนตีหนึ่งตีสอง ผมเคยเจอแบบว่า วินมอเตอร์มาชนรถผมอย่างแรง เสร็จมันโทรเรียกพวกมาเกือบทั้งวิน มันบอกไม่ตั้งใจ มันไม่ผิดและในที่สุดมันก็ไม่จ่ายหรืออีกเหตุการณ์เมื่ิอสามปีที่แล้วหน้าเซ็นทรัลรัตนาธิเบต ผมขับอยู่ในเลนในน่าจะไม่ถึง100 เท็กซี่เจ้ากรรมออกมาจากป้ายรถเมล์เสียบเข้ามาอย่างกระชั้น ผมก็แตะเบรคบีบแตรและหักหลบครับ รู้ไหมว่ามันขับมาปาดซ้ายปาดขวาหน้ารถผม ตอนนั้นความเร็วก็ไม่ใช่น้อยจนในที่สุด มาขวางผมในจอดสนิท มันเอาไม้เบสบอลออกมา เคาะเบาๆตามรถผม ผมก็แค่....."ขอโทษ ก็คุณออกมาทำไมไม่ดู ผมไม่กดแตรก็ชน".    มันว่า "กูนึกว่ามึงจะแน่.....ไอ้สาดดด" ........
.......เพื่อนๆรู้ไหมครับว่าผมจัดแมกกาซีน ขึ้นลำไว้แล้วตอนมันเดินถือไม้เบสบอลลงมาแล้ว แล้วเหตุการณ์ก็กลับสู่ปกติเมื่อมันกับไปสตาร์ดรถขับออกไป
และครั้งนี้ก็เช่นกัน......ของ..ผมจะใช้มันจริงๆก็ต่อเมื่อฝ่ายตรงข้าม ประทับเล็งเท่านั้นเอง.......โชคดีที่ทุกอย่างผ่านไปด้วยดีเพราะ....ผมจะได้เอาเวลาไปซ้อมยิงแข่งรัฐวิสาหกิจงวดหน้า.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 21:16:50 โดย Tig »

ออฟไลน์ headcutterz

น่าจะถ้ายรูปไว้ส่งให้จราจรตาเพชร โดนยึดรถแน่

ออฟไลน์ HYDE--

คนพวกนี้ ทำเพื่ออะไรกัน ยัง งง อยู่เลย คึกคะนอง?

ถ้าอยากแข่งกันบนถนนจริงๆ ก็รอ ตี 3 ตี 4 ถนนโล่งๆก็ได้ ปิดถนนไม่พอ ยังมาด่าเขา เห้ออออออ

ออฟไลน์ rute

ขอบพระคุณเพื่อนๆมากๆๆที่ให้กำลังใจผมพอทราบว่าสังคมไทยก็มีคนที่ต้องรองรับอารมณ์ไอ้พวกที่พ่อแม่น่าจะสั่งสอนแต่มันไม่จำ มีเป็นจำนวนหลายชีวิตที่ต้องอดทนเอา ปัจจุบันสังคมไทยมีพวกเอาเปรียบชอบทำร้ายสังคมที่ตัวเองอาศัยอยู่เสมอๆ
......ก็เป็นสาเหตุมีผมต้องมีของติดตัวไว้ครับ แล้วก็มุ่งมั่นว่าจะเก็บเพื่อปกป้องกันตัว....แบบท้ายที่สุดจิงๆ
ก็เพราะต้องขับรถตอนกลางคืนบ่อยๆ บางทีผมขับอยู่ระหว่างเชียงดาวตอนห้าทุ่มเที่ยงคืน บางทีผมต้องไปรับแฟนที่กลับจากสนามบินตอนตีหนึ่งตีสอง ผมเคยเจอแบบว่า วินมอเตอร์มาชนรถผมอย่างแรง เสร็จมันโทรเรียกพวกมาเกือบทั้งวิน มันบอกไม่ตั้งใจ มันไม่ผิดและในที่สุดมันก็ไม่จ่ายหรืออีกเหตุการณ์เมื่ิอสามปีที่แล้วหน้าเซ็นทรัลรัตนาธิเบต ผมขับอยู่ในเลนในน่าจะไม่ถึง100 เท็กซี่เจ้ากรรมออกมาจากป้ายรถเมล์เสียบเข้ามาอย่างกระชั้น ผมก็แตะเบรคบีบแตรและหักหลบครับ รู้ไหมว่ามันขับมาปาดซ้ายปาดขวาหน้ารถผม ตอนนั้นความเร็วก็ไม่ใช่น้อยจนในที่สุด มาขวางผมในจอดสนิท มันเอาไม้เบสบอลออกมา เคาะเบาๆตามรถผม ผมก็แค่....."ขอโทษ ก็คุณออกมาทำไมไม่ดู ผมไม่กดแตรก็ชน".    มันว่า "กูนึกว่ามึงจะแน่.....ไอ้สาดดด" ........
.......เพื่อนๆรู้ไหมครับว่าผมจัดแมกกาซีน ขึ้นลำไว้แล้วตอนมันเดินถือไม้เบสบอลลงมาแล้ว แล้วเหตุการณ์ก็กลับสู่ปกติเมื่อมันกับไปสตาร์ดรถขับออกไป
และครั้งนี้ก็เช่นกัน......ของ..ผมจะใช้มันจริงๆก็ต่อเมื่อฝ่ายตรงข้าม ประทับเล็งเท่านั้นเอง.......โชคดีที่ทุกอย่างผ่านไปด้วยดีเพราะ....ผมจะได้เอาเวลาไปซ้อมยิงแข่งรัฐวิสาหกิจงวดหน้า.....

พี่ Tig เล่ามาอย่างนี้ก็แสดงว่าพกพาในคอนดิชั้่น 3...

อย่างนี้มีโม่หมุนไว้เป็นก๊อกแรกก็ดีครับ...

ผมล่ะลังเลทุกทีที่เลือกใช้ 1911 ในภาวะเร่งด่วนและฉุกเฉิน...

ว่าจะจัดมันไว้คอนดิชั่นไหนดี...

1 ก็รู้สึกหวิวๆ...

2 ผู้รู้ท่านก็ว่ามันไม่เข้าท่าเวลาลดนก...

3 ก็กลัวว่าเจ็บมือไปข้างหนึ่งจะทำไงดี...

สุดท้ายเลยหันไปคบหากับพวกดับเบิ้ลล้วนดีกว่า...ฮา...  ;D

ออฟไลน์ Tig

• **
ดับเบิ้ลคือบอดี้กราดใช้ดีครับ ง่วงเหงา อ่อนเพลีย มือเจ็บ ซุ่มซ่าม เรื่องลดนกไม่มีปัญหาครับ และไม่ติดกระเป๋าหรือขอบกางเกงใดๆทั้งสิ้น แต่ว่ามันไม่สวยยยยยเท่านั้นเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 20:48:01 โดย Tig »

ออฟไลน์ rute

บอดี้การ์ดน่ารักดีออกครับ...

ถึงจะหลังค่อมแต่ก็ครบเครื่อง...

เลือกได้เยี่ยมครับ...

ผมน่ะเลือกแอลซีพีไว้ใช้งาน...

มันเล็กแบนเบาดี...  ;D