ผู้เขียน หัวข้อ: #### ขออย่าได้ไปผุดไปเกิดเลย มันเลวสุดๆจริงๆ..######...... (ขอโทษด้วยครับ...ที่ต้องใช้คำแรง)  (อ่าน 14394 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tig

• Jr. Member
  • **
ก่อนอื่นผมต้องขอโทษและเสียมรรยาทเพื่อนๆทุกท่านด้วยเนื่องไม่สมควรตั้งกระทู้แบบนี้ครับ.....แต่
     ช่วงทุ่มกว่าตระกี๊นี้เองผมขับรถไปทานอาหารแถวแยกลาดปลาเคล้าโดยแฟนกับลูกผมขับเก๋งไปอีกคนละคันกัน พอออกจากร้านอาหารผมขับออกจากร้านอาหารมาก่อน พอมาถึงแยกลาดปลาเค้าผมชิดซ้ายผ่านตลอด ตั้งลำบนถนนเกษตร-นวมินทร์  ออกตัวจากซ้ายผ่านตลอดยังไม่ได้สักสิบเมตรเลยประมาณว่าเกียร์สอง ........และจะเปลี่ยนเลนซ้ายสุดเข้าเลนกลาง เพื่อเร่งความเร็วออกเลนกลาง
    เชื่อไหมว่า.... จู่ๆก็มีรถแต่งซิ่งสองคันออกมาจาก U-turn รีบขับสวนเลนมาท้ายปัดแบบท้ายปัดข้างๆผมให้ผมต้องหักกลับเข้าเลนซ้ายสุดอย่างเดิม เท่านั้นยังไม่พอ อีกคันมันเร่งมาปาดหน้าล็อคขวางให้รถผมหยุดสนิท(แบบแทบชนข้างซ้ายรถซิ่งของมัน) .....ทำแบบตำรวจกั้นขบวน ผมงี้โมโหสุดๆ จากนั้นพวกมันออกจาก U-turn เพิ่มอีกสองคัน ขับมาตั้งลำกลางถนน(ช่วงนั้นรถไม่ค่อยมีแต่ก็พอมีวิ่งบ้าง)....พวกมันถือโอกาสแข่งออกตัวล้อฟรีเสียงเครื่องดังสนั่นเชียวละ สักพักน่าจะเกินสิบห้าวินาที ไอ้รถคันที่กั้นผมก็ออกตัวคายล็อกรถผม ผมจึงกดคันเร่งออกตัวตาม แต่ยังอยู่เลนช้ายเพราะๆไม่รู้ว่ามันจะเอาอย่างไรกะผม และรถซิ่งอีกคันที่กั้นรถคันอื่นก็ออกตัวตาม ผมมองเห็นในกระจก เห็นรถที่ถูกมันกั้น(คันอื่นๆไม่ใช่ผม) ตบไฟไล่มัน และรถซิ่งมันคงเปิดกระจกออกมาด่า....ให้อวัยวะของพ่อมันเอง(หรือปล่าว) กับรถคันอื่นแล้วก็วิ่งแข่งหนีหายไป
1.ผมบอกตรงๆ.....ผมสุดๆแล้วครับ แต่คิดถึงสักพักรถเมียกับลูกกำลังขับตามมา.....ไม่งั้นข้อ2
2. พอดีในรถมี1911 อยู่2ตัว ในเบาะในลิ้นชัก กะเจ้าโม่หินอยู่ในกระเป๋าสพาย
3. ถ้าผมไม่มีครอบครัวอย่างเช่นปัจจุบัน ผมว่าป่านนี้ผมคงไม่ได้มาโพสให้เพื่อนๆอ่านหรอกครับเพราะ
     3.1 อาจต้องไปเกิดใหม่ ถ้าพวกมันมีแบบที่ผมมี
     3.2 ถ้ามันไม่มีแบบที่ผมมี ผมคงอาจต้องหนีและหมดอนาคตไปตลอดชีวิต
โชคดีที่ผมมีเมียกับลูก เลยกลับมานอนบ้านอย่างสงบ........เพื่อนๆคิดอย่างไรกับเหตุการณ์นี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 22:27:56 โดย Tig »

ออฟไลน์ mozart

• Hero Member
คิดว่ามีลูกเมียนี้ดีจริงๆ คงต้องหาไว้บ้างแล้วครับ ฮี่ๆๆ

ออฟไลน์ Aek_CM

• Full Member
ท่านทำถูกแล้วครับ  เรามีครอบครัว ส่วนพวกมันเป็นพวกขยะสังคม  ปล่อยพวกมันไปเถอะครับ
สักวันพวกมันต้องเจอของจริงเข้าสักวันแหละครับ  ใจร่มๆไว้ครับ  เอาครอบครัวเป็นที่ตั้งครับ

ออฟไลน์ litle

• **
  • สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยครับ
พกปืนในรถด้วยหรอครับ......
วางไว้ก่อนความฝัน  เจอกันวันฝนซา

ออฟไลน์ jumpon77

ดีแล้วพีทีผ่านมาได้อย่าไปอะไรกับคนแบบนี้หละครับปล่อยไปตามกรรมครับเชีอผม
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Ruksadindan

ปู่อายุร้อยสิบสามปีมีลูกไม่ค่อยดก เก็บไว้อย่างเดิมดีกว่า นอกจากเหตุต้องป้องกันตัวจริงๆครับ อันนี้ก็ไม่รู้จะเล่นงานมันยังไงเหมือนกัน คิดซะว่าฝึกทักษะขับรถไปด้วย

เชื่อสิถ้าเป็นผมอาจจะต้องเลือกทางหนี off the grid เลยก็ได้

ออฟไลน์ jdai

• **
Re: #### ขออย่าได้ไปผุดไปเกิดเลย มันเลวสุดๆจริงๆ..######......
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 22:59:06 »
ก่อนอื่นผมต้องขอโทษและเสียมรรยาทเพื่อนๆทุกท่านด้วยเนื่องไม่สมควรตั้งกระทู้แบบนี้ครับ.....แต่
     ช่วงทุ่มกว่าตระกี๊นี้เองผมขับรถไปทานอาหารแถวแยกลาดปลาเคล้าโดยแฟนกับลูกผมขับเก๋งไปอีกคนละคันกัน พอออกจากร้านอาหารผมขับออกจากร้านอาหารมาก่อน พอมาถึงแยกลาดปลาเค้าผมชิดซ้ายผ่านตลอด ตั้งลำบนถนนเกษตร-นวมินทร์  ออกตัวจากซ้ายผ่านตลอดยังไม่ได้สักสิบเมตรเลยประมาณว่าเกียร์สอง ........และจะเปลี่ยนเลนซ้ายสุดเข้าเลนกลาง เพื่อเร่งความเร็วออกเลนกลาง
    เชื่อไหมว่า.... จู่ๆก็มีรถแต่งซิ่งสองคันออกมาจาก U-turn รีบขับสวนเลนมาท้ายปัดแบบท้ายปัดข้างๆผมให้ผมต้องหักกลับเข้าเลนซ้ายสุดอย่างเดิม เท่านั้นยังไม่พอ อีกคันมันเร่งมาปาดหน้าล็อคขวางให้รถผมหยุดสนิท(แบบแทบชนข้างซ้ายรถซิ่งของมัน) .....ทำแบบตำรวจกั้นขบวน ผมงี้โมโหสุดๆ จากนั้นพวกมันออกจาก U-turn เพิ่มอีกสองคัน ขับมาตั้งลำกลางถนน(ช่วงนั้นรถไม่ค่อยมีแต่ก็พอมีวิ่งบ้าง)....พวกมันถือโอกาสแข่งออกตัวล้อฟรีเสียงเครื่องดังสนั่นเชียวละ สักพักน่าจะเกินสิบห้าวินาที ไอ้รถคันที่กั้นผมก็ออกตัวคายล็อกรถผม ผมจึงกดคันเร่งออกตัวตาม แต่ยังอยู่เลนช้ายเพราะๆไม่รู้ว่ามันจะเอาอย่างไรกะผม และรถซิ่งอีกคันที่กั้นรถคันอื่นก็ออกตัวตาม ผมมองเห็นในกระจก เห็นรถที่ถูกมันกั้น(คันอื่นๆไม่ใช่ผม) ตบไฟไล่มัน และรถซิ่งมันคงเปิดกระจกออกมาด่า....ให้อวัยวะของพ่อมันเอง(หรือปล่าว) กับรถคันอื่นแล้วก็วิ่งแข่งหนีหายไป
1.ผมบอกตรงๆ.....ผมสุดๆแล้วครับ แต่คิดถึงสักพักรถเมียกับลูกกำลังขับตามมา.....ไม่งั้นข้อ2
2. พอดีในรถมี1911 อยู่2ตัว ในเบาะในลิ้นชัก กะเจ้าโม่หินอยู่ในกระเป๋าสพาย
3. ถ้าผมไม่มีครอบครัวอย่างเช่นปัจจุบัน ผมว่าป่านนี้ผมคงไม่ได้มาโพสให้เพื่อนๆอ่านหรอกครับเพราะ
     3.1 อาจต้องไปเกิดใหม่ ถ้าพวกมันมีแบบที่ผมมี
     3.2 ถ้ามันไม่มีแบบที่ผมมี ผมคงอาจต้องหนีและหมดอนาคตไปตลอดชีวิต
โชคดีที่ผมมีเมียกับลูก เลยกลับมานอนบ้านอย่างสงบ........เพื่อนๆคิดอย่างไรกับเหตุการณ์นี้ครับ

8)  สุดยอดเลยครับ ยอดเยี่ยมมากครับ  คุณคือ ลูกผู้ชายตัวจริง ขอชื่นชม  8)    ส่วนไอ้สองสามคันนั้นมัน พ่อแม่เลี้ยงแล้วไม่ดูแลและไม่มีเวลาสั่งสอนมัน... คิดง่ายๆ ก่อนตายมันคงสำนึกได้มั๊งครับ   สำหรับคุณ ...........ลูกผู้ชายตัวจริง ตัวอย่างที่ดีของสังคมนะครับ.................

ออฟไลน์ oryor

• Sr. Member
จขกท
คงน่าจะเป็นคนใจร้อนพอดู
ยิ่งพกปืนไว้ในรถด้วย  ระวังๆหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

เจ้าของกระทู้ จำรถได้มั้ย สีอะไร ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ทะเบียนอะไร  แต่งแบบไหน ล้อแบบไหน สติ๊กเกอร์อู่ไหน

ออฟไลน์ Tig

• **
ทั้งหมดเป็น civic สามประตู ทุกคันทำสีแบบโทนพื้นดำลวดลาดออกม่วง บางคันเหลืองดำประมาณนี้ทุกคันน่าจะมีโรบาร์ ครับ เหตุเิกบริเวณเกษตร- นวมินทรนวมิทร์ สมัยก่อนมีเหตุอะไรไม่ปกติทั้งของส่วนตัวและส่วนรวมผมแจ้ง191แล้วละ แต่จากประสพการณ์ป่วยการครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 23:31:15 โดย Tig »

ออฟไลน์ [J]e[w]

บางทีก็ต้องปล่อยผ่าน พวกเศษเดนมนุษย์พวกนี้ ต้องรอให้กรรมตามมันเองครับ แลกกับมันได้ไม่คุ้มเสีย เสี้ยววินาทีพลาดไปแล้วกลับคืนมาไม่ได้นะครับ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ทุ่มกว่าๆ เอง ไม่น่าออกมาซิ่งเลยครับ ต่อให้วันศุกร์ก็เถอะ

อยากบอกว่า จะซิ่งไม่ว่า แต่ช่วงดึกๆ หน่อยครับ สัก 4 ทุ่มไป ให้คนว่างๆ ก่อน ที่เหลือ ถ้ารถมันว่างจริงๆ จะปิดถนนไปก็ปิดครับแต่ก็กันรถกันให้ดีนะครับ ดูบ้างว่า ไปตัดหน้าใครไหม ;)

ออฟไลน์ beau_t

พูดสั้นๆ พวกชิงหมาเกิด

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เหอๆ  เส้นนี้    :P  

บางทีงงเลยไม่ได้ขับช้านะ  แต่มาขวา 120+  

เห็นไฟแว้บ    นั่นเจอแล้ว ซูบี้  ตาเหยี่ยว  

ไม่ลงซ้ายครับ  กลัวไปปาดหน้าพี่ท่าน ท่านเลยแสดง อิทธิฤทธิ์  ขวาสุดไปซ้ายสุด  และกับมาขวาสุดในเวลาประมาณ 6 วินาที
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ taweek

จอดแล้วมองดูเขาเฉยๆ ตอนนี้ก็กลับถึงบ้านแล้วมีความสุขกว่าเยอะใช่ไหมครับ แสดงว่าทำถูกแล้ว

ออฟไลน์ Eddy5659

อารมณ์เดียวๆกับผมเมื่อตอนลูกผมยังเดินไม่ได้
แต่ผมแย่กว่าที่ไปกับภรรยา และลูกแฝดชาย ไอ้ปาเจเร่ชั่วมันจะรีบไปเผาบุพการีมัน
ผมขับอยู่เลนซ้ายสุด มันปาดไปปาดมา มาอยู่หลังผมแล้วมีบีบแตรไล่ผมยาวๆ บีบอยู่ร่วมกิโลได้
ลูกๆร้องไห้ตกใจกันระงม อารมณ์ก็อยากจะงัดของในเก๊ะมากดแจกมันซักเม็ด แต่ได้แค่คิด

ปล1.เชื่อผมไหมเดี๋ยวอาจจะมีดราม่ากับเหล่าสาวกโลกสวย เพราะตอนผมโพสระบายก็หวิดดราม่าไปเหมือนกัน
ปล2. การพกสิ่งที่ว่าอย่างถูกกฏหมายนั้นไม่ได้แปลว่าเตรียมจะไปกดใส่ใคร แต่เนื่องจากเคยมีเหตุโดนปาดหน้าจะปล้นที่เส้นสระแก้ว-บุรีรัม
        แต่โชคดีที่รถชาวไร่มันเขาขับมาพบพวกโจรมันเลยหนีก่อน คุณพ่อผมจึงบังคับให้มีติดรถ. แต่ถึงจะมีติดตามกฏหมายแล้วต้องอยู่ในแบบ
       ไม่พร้อมใช้ คือลูกต้องไม่อยู่ในแมกกาซีน และไม่อยู่ในเครื่องยิง
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
ผมทำธุรกิจเกี่ยวกับเงินๆทองๆ ไปๆมาๆ กทม-ตจว บ่อย จะหาพกอยุ่เหมือนกันครับ
เอาจริงๆนะ เด่วนี้ในยุคที่พึ่งคุณตำหนวดได้บ้าง ไม่ได้บ้าง มีใว้คันละกระบอกก็ดีเหมือนกันนะครับ
เรารู้อยุ่แก่ใจอยุ่ละ ว่าไม่ได้จะไปยิงใคร แต่พกใว้ เก็บกระสุนแยกจากตัวปืน ไม่น่าจะผิดกม นะครับ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ tierak

ไม่ขอพูดเรื่องการกระทำของอีกฝ่ายนะครับ  แต่ถ้าจะโต้ตอบแบบที่คิ(เขียน)มา ผมว่าคุณก็จะเป็นคนสร้างปัญหาให้สังคมเช่นกัน ติงเพื่อให้ สมช ท่านอื่นใด้ไต่ตรองครับ คือ หมายถึงว่าการตอบโต้มันเกินกว่าเหตุเกิน

ออฟไลน์ bobsan

ผมทำธุรกิจเกี่ยวกับเงินๆทองๆ ไปๆมาๆ กทม-ตจว บ่อย จะหาพกอยุ่เหมือนกันครับ
เอาจริงๆนะ เด่วนี้ในยุคที่พึ่งคุณตำหนวดได้บ้าง ไม่ได้บ้าง มีใว้คันละกระบอกก็ดีเหมือนกันนะครับ
เรารู้อยุ่แก่ใจอยุ่ละ ว่าไม่ได้จะไปยิงใคร แต่พกใว้ เก็บกระสุนแยกจากตัวปืน ไม่น่าจะผิดกม นะครับ

บอกให้ทราบเลยครับว่าถอดลูกออกก็ผิดครับ ของอย่างนี้อย่ามีกันเลยครับ

ออฟไลน์ rute

เส้นนี้เจอประจำครับพี่...

ใจเย็นๆครับ...

พกอวป.ไว้ในรถต้องเอาหินถ่วงใจให้หนักๆครับ...

ว่าแต่พก 1911 2 หน่วยแถมโม่อีกหนึ่งด้วยนี่...

ของจริงเลยนะครับ...

สงสัยแค่ว่าเวลาม้าอยู่บนรถ มันอยู่คอนดิชั่นไหนน่ะครับพี่...  ;D

ออฟไลน์ rute

เคยถามเจ้าหน้าที่ ท่านว่าผิดครับ...

พกพาอาวุธปืนในที่สาธารณะ...

ขนาดหลายปีก่อนนักร้องพกปืนไว้ท้ายรถ ไม่มีกระสุนในแม็กยังถูกจับเลยครับ...

แนวทางปฏิบัติที่ชอบอ้างอิงเรื่องแยกแม่แยกลูกกันนั้น มันตั้งแต่สมัยยังเป็นกรมตำรวจอยู่นะครับ...  ;D

ออฟไลน์ prysakol

• **
ภาวนาให้ทั้งแกงค์ เจอพี่รถพ่วงในตำนาน นะครับ

ออฟไลน์ apiwattu67

จำเลขทะเบียน แล้วแจ้งตำรวจก่อน ส่วนอีก2คันนั้น สักพักคงเจออาก้าคับ

ออฟไลน์ Fly to dream

เกษตร-นวมินทร์ มีคลิปลงเฟสบ่อยมากครับ เลี้ยวกลับมาแล้วกด มีตั้งแต่ Ecocar - Supercar
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.

เคยถามเจ้าหน้าที่ ท่านว่าผิดครับ...

พกพาอาวุธปืนในที่สาธารณะ...

ขนาดหลายปีก่อนนักร้องพกปืนไว้ท้ายรถ ไม่มีกระสุนในแม็กยังถูกจับเลยครับ...

แนวทางปฏิบัติที่ชอบอ้างอิงเรื่องแยกแม่แยกลูกกันนั้น มันตั้งแต่สมัยยังเป็นกรมตำรวจอยู่นะครับ...  ;D

รับทราบครับ....ตามนั้นครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ Cleaner

• **
พวกวัยรุ่นรถซิ่ง ทางที่ดีอย่าไปยุ่งกับมันเลยดีกว่า พวกนี้มันไม่มีเหตุผล ตอนเมาๆยิ่งไปกันใหญ่ ยอมๆมันไปดีกว่า ถึงแม้จะโดนหยามหน้า หมิ่นศักดิ์ศรีไปบ้าง หากเรายังมีชีวิตอยู่เพื่อเลี้ยงดูลูกเมียต่อก็ถือว่าเราชนะแล้ว การเอาความจริงหรือความถูกต้องรวมไปถึงกฎหมาย ไปหักล้างกับพวกนี้ มันเปล่าประโยชน์ ตรรกะพวกนี้ไม่เหมือนกับคนเราทั่วๆไป  ;D

พวกนี้หลายๆคนวิ่งยานะครับ ถ้ามันจำเป็นจริงๆมันจะไม่สนใจชีวิตใครหรอก

สำหรับเรื่องปืน ผมถือคติว่า "มีไว้ไม่ได้ใช้ ดีกว่าพอจะใช้แล้วไม่มี"

ถ้าอยู่ในเมืองคงไม่จำเป็นเท่าไรแค่มีไว้ติดบ้านก็พอ แต่ถ้าไปป่าเขา สวนยาง สวนปาล์ม ต้องมีติดตัวไว้ อุ่นใจกว่า คนงานพม่าเยอะแยะ มีทั้งไว้ใจได้และไม่ควรไว้ใจ (รวมถึงคนไทยก็ด้วย)

ออฟไลน์ Terng

ต่างจังหวัดบางที่ พกปืนขับพอเข้าใจนะ แต่ในกรุงเทพนี่ผมก็ยังไม่ค่อยเห็นความจำเป็นเลยครับ ถ้าหากเราวู่วามขาดสติ ควักออกมาใช้ขึ้นมา ลูกเมียเราจะเป็นยังไงอะครับ  :(
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ kris-lack

ประสบการณ์ผู้หญิงตัวเล็กๆก็เคยเจอครั้งสองครั้งค่ะ
คือ เคยขับรถอยู่ดีๆ (เส้นเลี่ยงเมืองโคราช) แล้วเข้าไปอยู่กลางกลุ่มมอไซด์แว้น เยอะมาก
ในใจก็ไม่ได้กลัวไรค่ะ คิดแต่ว่า "ถ้ามรึงแตะต้องรถกรู คงตายกันไปข้างหนึ่ง"
(เพระาเราขี่กระบะ )

ออฟไลน์ Nikle_pk

สติครับ
ผมเองก็เจอหลายครั้งแทบจะเบียดกันตกสะพาน
แต่พอเห็นหน้าลูกแว่บเข้ามาก็แตะเบรคให้เค้าไปก่อนเสมอครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ redsun

ถ้ามันแข่งกินเงิน กินรถกันอย่าไปยุ่งกับมันครับ
สรุปรวมๆอยู่ห่างๆดีกว่าครับ รถเราไม่เสียหายก็พอรับได้ครับ ตั้งสติอย่างเดียวครับ

สมมติกรณีรถเสียหาย
อยากให้มีกล้องหน้ารถมากๆครับ จำทะเบียนแล้วแจ้งความให้ตำรวจจัดการครับ  :)