ผู้เขียน หัวข้อ: ฝาหม้อน้ำ Honda 2 แบบนี้ เหมือนหรือต่างกันครับ  (อ่าน 11095 ครั้ง)

ออฟไลน์ lonely

• Hero Member
สอบถามผู้รู้ทุกท่านครับ

เป็นรถ Honda City Zx

จากรูปเป็นฝาหม้อน้ำเดิมติดรถมา 1.1 Bar

อันนี้เป็นฝาหม้อน้ำใหม่ ไปซื้อจากศูนย์ Honda Rama 7 เมื่อช่วงบ่าย 1.1 Bar

เปรียบเทียบอันเก่ากับอันใหม่ (ฝาใหม่ด้านซ้าย-ฝาเก่าด้านขวา)

ฝาหม้อน้ำ 2 แบบนี้ มันเหมือนกันหรือต่างกันครับ และมันใช้แทนกันได้ไหม

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
Re: ฝาหม้อน้ำ Honda 2 แบบนี้ เหมือนหรือต่างกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 07:24:22 »
คนละแบบครับ จุกเล็กกับจุกใหญ่ ใส่แทนกันไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ sukhontha

Re: ฝาหม้อน้ำ Honda 2 แบบนี้ เหมือนหรือต่างกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 08:24:06 »
ตามนั้นแหละครับ  ใช้ ก็กักน้ำไม่ได้  น้ำโบฯทิ้งหมด

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 09:12:21 »
ตามด้านบนเลยครับ จุกน้ำมีแบบจุกเล็กกะจุกใหญ่ใส่แทนกันไม่ได้ แต่ถ้าเป็นจุกประเภทเดียวกันเหมือนจะใส่กันได้หมดทุกยี่ห้อด้วยครับ ถ้าแรงดันเท่ากัน
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ BeeZilla

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 10:54:36 »
รู้สึกรถรุ่นใหม่ๆจะเป็นจุกเล็กกันเยอะแล้ว รถรุ่นเก่าหรือหม้อน้ำตีใหม่จะยังเป็นจุกใหญ่อยู่

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 18:56:02 »
ชาวฮอนด้าเรียก จุกใหญ๋ จุกเล็ก (รถปี 2000 ขึ้นส่วนใหญ่เป็นจุกเล็กหมดแล้วครับ)

ช่างอาจจะฟังแค่ City ไม่ดูปี เลยหยิบของรุ่นใหม่มาให้ครับ