ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิก HLM ใช้โทรศัพท์มือถือรุ่นอะไรกันบ้างครับ มาแชร์กัน  (อ่าน 31521 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ตามหัวข้อเลยครับ
สืบเนื่องจากกระทู้โทรศัพท์มือถือด้านล่าง ผมเลยอยากรู้ครับว่าสมาชิก HLM ใช้โทรศัพท์มือถืออะไรกันบ้าง
ละก็แฟนคลับหุ่นกระป๋องกับสาวกผลไม้อย่าทะเลาะกันนะครับ ;D ;D

ผมเริ่มก่อน iPhone 4S 32Gbสีขาวจ้า

ล่าสุดถอย iPhone5 สีดำ 64Gb มาละครับ (มีคนเสนอราคาถูกกว่ารุ่น 32Gb เลยเปลี่ยน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 00:18:07 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Zelda

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
Nokia E72 ครับใช้มา 3 ปีแล้วสมัยนั้นถูกกว่า BB Curve 8520 อีกตอนนี้ขอตังแม่จะซื้อ Iphone 5 อยู่
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Carrera

HTC  7 Mozart -.-  

ตำนานถึก  ตกจากระดับไหล่  ฟาดซีเมนหน้าตึก มีรอยติ้ดเดียว   ใช้มาสองปีละ  จะถึกไปไหน T^T  อยากเปลี่ยนไปลอง Nokia 920 แล้วว

ส่วนเครื่องสำรอง  ช่วงนึง  ที่เอามาใช้ขำๆ ก็   รุ่นข้างล่าง สีนี้เลยครับ แบบนี้เป๊ะ ของพ่อผมครับ  สีเทา  กรอบแท้  ใส่เคสหนังสีดำ  อายุ  9 - 10 ปี ครับ  ;D  หยิบมารับสายที คนมองกันทั้งห้องติวเลย  555 ;D

สีนี้ สภาพนี้เลยครับ  ของแท้  ต้องปุ่มแข็ง กดแก๊กๆๆ  ใช่เลย ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2012, 21:22:44 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
Re: สมาชิก HLM ใช้โทรศัพท์มือถือรุ่นอะไรกันบ&
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 21:20:42 »

เครื่องซ้าย - Samsung Galaxy Gio Android 2.3 Rom ศูนย์ เครื่องหลัก เร็วๆนี้จะเปลี่ยนใหม่แล้วครับ ;)

เครื่องขวา - HTC Wildfire Android 2.3 Custom Rom เครื่องนี้รับช่วงต่อจากคุณพ่อครับ เอาไว้เป็นนาฬิกาปลุก ไฟฉาย ฯลฯ เนื่องจากมันไม่ค่อยเหมาะที่จะใช้งานจริงๆจังๆ ถึงแม้จะ Root+Overclock CPU เต็มพิกัดแล้วก็ตาม :-\

2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ sk-non

i4, 8GB กับ lumia610 ครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
Samsung Galaxy S3 สีน้ำเงินครับ
Nokia 1280
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ jumpon77

โนเกียC3-00คับผม
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Devil13

Iphone 4S ครับ  ;D
ใช้งานมันทุกอย่าง แม้กระทั่งเป็นเครื่องส่งเพลงผ่านบลูธูทเข้าฟร้อนแทนการเสียบเฟรชไดร์ฟ  ;)

ออฟไลน์ MUKIMIKU

• Full Member
  • MEW
sony xperia x1i : window mobile 6.5 + android 2.3.7
moto defy : android 4.0
samsung s3 :android 4.1

สามเครื่อง สามซิม สามเครือข่าย

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
HTC Desire HD เก่าๆครับ

อยากเปลี่ยนเครื่องแล้ว รอดู HTC Butterfly, LG Nexus 4, Oppo Find 5

และจะไม่มีวันใช้ iPhone  :-X
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ armyfst

lumia 920 กะ i-mobile s555b สีดำทั้งสองเครื่อง

ออฟไลน์ !LiLo!

ที่เคยใช้ทั้งหมดมีตามนี้ครับ ขาดแค่ Nokia N80กับ Sony Vivaz[U5]ไปครับ ปัจจุบัน Nokia 808 pureview =w=

ส่วนนี้เดฟภาพที่808ทำได้ครับ

Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

ใช้ iPhone5 สีดำกับ Galaxy S3 สีขาวคู่กันครับ

เริ่มอยากได้ Note2 มาใช้แทน S3 แล้วครับ ไว้จดบันทึกโน้ตตอนทำงานน่าจะเวิร์ค

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ผมใช้ Samsung Galaxy SIII สี Pebble Blue

อายุ 4 เดือน (ก็โอเคครับ แต่พึ่งเคลมMainBoardใหม่ทั้งหมดได้ 1เดือน)

กับ Nokia E7-00 สีฟ้า รับต่อจากพ่อมา ;D ;D ;D ;D

ส่วนอันนี้เครื่องแรกในชีวิต (สีทองครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2013, 08:58:36 โดย ToRToNGPaT »
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ 6162002

HTC Sensation XE ครับ เครื่องเดนมาร์ค ซื้อมือสองมา ราคาแหล่มมาก แฟลชรอมใหม่ ใช้คุ้มสุดๆ >_<

ออฟไลน์ I-Am-Mixx

• **
ของผม HTC ONE X และ BB 8520
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2012, 22:20:29 โดย I-Am-Mixx »

ออฟไลน์ Tapanan

ผมใช้ Samsung Galaxy SIII สี Pebble Blue

อายุ 4 เดือน (ก็โอเคครับ แต่พึ่งเคลมMainBoardใหม่ทั้งหมดได้ 1เดือน)

+1 ครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Sony Xperia TX อายุเกือบ 1 เดือน
Sony Ericsson W508 อายุ 3 ปีเกือบครึ่ง
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ TnP_PKt

Xperia Neo V ครับ เกือบครบปีแล้ว android ICS

ออฟไลน์ sanchai

• **
Sony Xperia TX อายุเกือบ 1 เดือน
Sony Ericsson W508 อายุ 3 ปีเกือบครึ่ง

ซื้อจากที่ไหนเหรอครับ ราคาเท่าไหร่อ่า อยากได้มั่ง

ออฟไลน์ slate

sony live with walkman คับ

ออฟไลน์ mathician

ออฟไลน์ scotch_fillet

เครื่องที่ทำงานใช้ BB Bold 9790
ส่วนเครื่องส่วนตัว iPhone 4 8GB ครับ

ช่วงนี้กำลังอยากได้ iPhone 5 อยู่  ;)

ออฟไลน์ Nookkiez

4S ครับ  อยากได้ 5 แล้ว แต่ยังไม่สามารถหาเหตุผลที่ดีพอให้ตัวเองว่าทำไมจะต้องเปลี่ยน และคงไม่ใช้ค่ายอื่นเพราะหมดกับแอพแท้ไปหลักหมื่นแล้ว :D
Test ..

ออฟไลน์ DArkMaster

nokia x2-02 ครับ  ;D

ออฟไลน์ settavut

• First
iphone 5 ครับ

ชีวิตนี้ sync data+contact กับ apple ทั้งหมด จัดการง่ายดี
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ NongpechTanawat

• Newbie
  • *
  • อายุ 13 สนใจเรื่องรถและมือถือแอนดรอยด์
    • Facebook ส่วนตัวครับ
เครื่องแรกในชีวิตคง 3720 Classic ตามมาด้วย C2-03 ล่าสุดว่าจะรอดู i-mobile IQ ที่ใช้ CPU 4 แกนในปีหน้าครับ  ::)

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ตอนนี้ถือ Samsung Galaxy Note II ครับ

เพิ่งเปลี่ยนใจจาก iPhone5 หลังจากถือได้เดือนนึงแล้วพบว่า เหอะๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ใช้พกจริงๆตอนนี้ก็ Sony Ericsson Xperia Play (จำได้ว่าในบอร์ดมีใช้อีกนะ) กับ W810i ครับ

HTC HD2
จริงๆก็ว่าจะรับช่วงต่อจากพ่อเหมือนกัน แต่น้องมันเอาไปซะงั้น