ผู้เขียน หัวข้อ: เอาละครับ Moto Razr maxx กับ HTC one V และ Lumia 620 อันไหนดี (จบแค่นี้ครับ)  (อ่าน 10457 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
สืบเนื่องจากกระทู้นี้

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,29305.0.html

พอดีได้ข่าวว่า Motorola Razr Maxx ดั้มราคาลงมาเหลือ 9,500 แล้วมากางสเปค น่าในใจมากกว่าเขาเลย หากใช้ได้สัก 2 ปีเนียนๆ ไม่มีปัญหา ไม่รวน ถือว่าผ่าน แบตฯก็ให้เยอะมาก ( 3,300 mAh) พี่ๆว่างัยครับ เมื่อเทียบกับ HTC one V และ Lumia 620 (ต่างกันแค่พันเดียว)
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ถ้าเน้น ถ่ายรูปหน่อย ตัดโมโตไปครับ ถ่ายไม่สวยเลยครับ  >:( 

htv nokia ชนะในด้านนี้ ครับ

ด้านอื่นๆผมว่า htc ชนะ นะครับสำหรับผม  nokia ยังเป็น windows ยังไม่ค่อยหลากหลายแต่ได้ความ ทน กับกล้องสวย

แต่ htc ไม่มีกล้องหน้าอะครับ แต่ UI สวยสุดใน ทั้ง 3รุ่นเลยครับแหะๆ

คหส่วนตัวนะครับ

ออฟไลน์ NS

ถ้าเน้น ถ่ายรูปหน่อย ตัดโมโตไปครับ ถ่ายไม่สวยเลยครับ  >:( 

htv nokia ชนะในด้านนี้ ครับ

ด้านอื่นๆผมว่า htc ชนะ นะครับสำหรับผม  nokia ยังเป็น windows ยังไม่ค่อยหลากหลายแต่ได้ความ ทน กับกล้องสวย

แต่ htc ไม่มีกล้องหน้าอะครับ แต่ UI สวยสุดใน ทั้ง 3รุ่นเลยครับแหะๆ

คหส่วนตัวนะครับ

อ้าว HTC ไม่มีกล้องหน้าซ๊ะงั้น สงสัยเหลือแค่ Razr Maxx กับ Lumia 620 ละครับ ที่ผมใช้ก็
- โทรเข้า  ออก
- กล้องหน้าใช้กับ Tango ไว้เวลาคุยกะลูก
- Line / whatsapp / Facebook ไว้ส่งงาน
- กล้องถ่ายรูปสวยๆ ชัดๆ ไม่สน app แต่ภาพ ถ่าย VDO ได้
- เข้า Inernet แบบ Wireless/ Wifi ได้ตลอด
- อึก ถึก ไม่รวนง่ายๆ
- แบตฯทนจะดีมาก
- ไม่เล่นเกมส์

แค่นี้ หลักๆครับ

ออฟไลน์ 6162002

ดูสเปค ผมเข็ดมาหลายทีละครับ

พวก HTC One V  , Galaxy S2  S3 สเปคดูดี มีแต่คนเชียร์ เอามาใช้ แม่งครึ่งวันแบตหมด รำคาญชิบ

เป็นผม ผมเอา Razr Maxxx อย่างไม่ลังเลเลยครับ สเปคด้อยกว่าหน่อย แต่ไม่ต้องมาพะวงว่าแบตจะหมดแล้ว ต้องหาที่ชาจ ต้องปิด 3G ฯลฯ มันทำให้เสียรมในการใช้มากครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
เน้นถ่ายรูปโนเกียกินขาด razr กล้องแย่กว่ากล้องห้าล้านของยี่ห้ออืนอีก
โนเกียขึ้นชื่อเรื่องกล้องครับ ลื่นนะขนาด n9 ยังลื่นเลย
จัดเลยครับ 620
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Automotive Innovations

พวก HTC One V  , Galaxy S2  S3 สเปคดูดี มีแต่คนเชียร์ เอามาใช้ แม่งครึ่งวันแบตหมด รำคาญชิบ

เป็นผม ผมเอา Razr Maxxx อย่างไม่ลังเลเลยครับ สเปคด้อยกว่าหน่อย แต่ไม่ต้องมาพะวงว่าแบตจะหมดแล้ว ต้องหาที่ชาจ ต้องปิด 3G ฯลฯ มันทำให้เสียรมในการใช้มากครับ
s3 ผมอยู่ได้ครบวันครับ เปิดโหมดประหยัดพลังงานไว้  ;D
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Devil13

กลัวรวนอย่าเล่น HTC ครับ
ทางบริษัทผมซื้อให้คนญี่ปุ่นใช้ แค่โทรเข้า-ออกอย่างเดียวรวนเป็นว่าเล่น
ตอนนี้ถอดถ่านรีเซ็ทเครื่องกันจนเป็นเรื่องปรกติไปแล้ว  ;D

ออฟไลน์ Wayfarer-R

620 ครับ จบทุกกระบวนท่า

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
เชียร 620 ครับ ดีกว่า razr เยอะ หรือไม่ก็ลองดู lumia 520 720 พึ่งเปิดตัวอะครับ แต่ราคาไม่แน่ใจ

Moto อย่าหวังกล้องเลยครับ แย่จิงๆ กล้องหน้า iphone สวยกว่าอีก 555

ปล  HTC ผมใข้แล้วไม่รวนนะ หรือ รุ่นต่ำๆมันรวน แต่ที่ใช้ลองดู 2-3 วัน htc one sv ลื่นมากเลย แต่เกินงบ

เชียร 620 ครับ ดีกว่า razr เยอะ หรือไม่ก็ลองดู lumia 520 720 พึ่งเปิดตัวอะครับ แต่ราคาไม่แน่ใจ

Moto อย่าหวังกล้องเลยครับ แย่จิงๆ กล้องหน้า iphone สวยกว่าอีก 555

ปล  HTC ผมใข้แล้วไม่รวนนะ หรือ รุ่นต่ำๆมันรวน แต่ที่ใช้ลองดู 2-3 วัน htc one sv ลื่นมากเลย แต่เกินงบ
ถูกกกกก กล้องไม่ได้เรื่องเลย 55

ออฟไลน์ 6162002

s3 ผมอยู่ได้ครบวันครับ เปิดโหมดประหยัดพลังงานไว้  ;D

นั่นแหละครับประเด็น  กลายเป็นว่าเล่นมันได้ไม่เต็มที่นี่สิ

มือถือผมปัจจุบัน HTC Sensation XE ไม่รวนนะครับ (แต่ผมโมรอมเอง)  แต่ถ้าจะให้อยู่ครบวัน แบบโทรค่อนข้างเยอะด้วย  ต้องปิด3G T^T

ออฟไลน์ Ruksadindan

Everything at once ทุกสิ่งครบ จบในเครื่องเดียว Windows Phone 8 ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
สงสัยจะได้ลูเมียซะแล้ว  ;D
ได้ฝาหลัง 2 อันด้วยนะครับ (สีที่เราเลือกกับสีดำ) ไว้เปลี่ยนแก้เซ็ง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ผมเคยใช้ RAZR ตัวธรรมดา ทางรอมโมโตผมคิดว่าไม่ค่อยดีครับ ส่วน app ก็เยอะตามสไตล์ Android แต่ app ไม่ดีก็เยอะ แต่ไม่ชอบรอมของโมโตมากก็เลยไปแฟลชรอมของ MIUI ตัว beta ที่ทางเว็บ miui.us พัฒนากับมาเอง (ไม่ใช่ official จากทาง MIUI) กล้องก็ใช้ไม่ได้ แต่ Happy มาก ไม่มี Luncher ของ Android มาให้กวนใจ เครื่องเร็วมาก คราวนี้พอจะอัพเดทเวอร์ชั่น ดันไปทำผิดวิธี เครื่อง brick ถาวร เจ๊งไปเลย  :'(

ส่วน Lumia 620 ลองซื้อมาลองเล่นดู UI มันแปลกใหม่ดี จะว่า Minimalist ก็ไม่ใช่ เพราะมันเยอะไปหมด ภาพเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา มันดูเยอะในแอพ People ติดตรงตอนหา app ลำบากมากครับ และ app ใน store มันน้อย พอคัดเหลือที่ดีๆ มันก็น้อยอีก เครื่องเร็วใช้ได้ พอดีใช้เป็นเครื่องสำรอง โทรเข้าโทรออก อย่างเดียว เลยไม่มีปัญหา
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ NS

ผมเคยใช้ RAZR ตัวธรรมดา ทางรอมโมโตผมคิดว่าไม่ค่อยดีครับ ส่วน app ก็เยอะตามสไตล์ Android แต่ app ไม่ดีก็เยอะ แต่ไม่ชอบรอมของโมโตมากก็เลยไปแฟลชรอมของ MIUI ตัว beta ที่ทางเว็บ miui.us พัฒนากับมาเอง (ไม่ใช่ official จากทาง MIUI) กล้องก็ใช้ไม่ได้ แต่ Happy มาก ไม่มี Luncher ของ Android มาให้กวนใจ เครื่องเร็วมาก คราวนี้พอจะอัพเดทเวอร์ชั่น ดันไปทำผิดวิธี เครื่อง brick ถาวร เจ๊งไปเลย  :'(

ส่วน Lumia 620 ลองซื้อมาลองเล่นดู UI มันแปลกใหม่ดี จะว่า Minimalist ก็ไม่ใช่ เพราะมันเยอะไปหมด ภาพเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา มันดูเยอะในแอพ People ติดตรงตอนหา app ลำบากมากครับ และ app ใน store มันน้อย พอคัดเหลือที่ดีๆ มันก็น้อยอีก เครื่องเร็วใช้ได้ พอดีใช้เป็นเครื่องสำรอง โทรเข้าโทรออก อย่างเดียว เลยไม่มีปัญหา

ขอบคุณมากครับ ตอนแรกผมกะว่าจะตกลงใจไปกับ Razr Maxx แต่แถวบ้านผม (ไม่ใช่อำเภอเมืองใน ตจว 555) หาไม่ได้ครับ เขาบอกไม่มี smart phone ของ moto ขายเลยซักตัว ผมเลยคิดว่า คงกลับลำมาหา Nokia อีกครั้ง  ;D ;D แต่กลัวววว จะใช้ไม่สะดวก (ใช้ไม่เป็น  ;D) เคยใช้ Samsung ของแฟนบ้าง เลยค่อนข้างคุ้นเคย แต่...... ไม่ไว้ใจสาแร้ว กำลังดู 620 กับ 720 ละครับ งานนี้ ขอบคุณทุกท่านมากครับ สำหรับคำปรึกษา

ออฟไลน์ Yeahyeahs

• Sr. Member
ใช้ Maxx อยู่ครับ

ผมให้นิยามมันประโยคเดียว

"นอกจากแบตใหญ่แล้ว แกมันไม่มีอะไรดีเลย"

อาจจะเว่อร์ไป แต่ถ้าพูดกันตรงๆ มันทั้งค้าง หน่วง กระตุก รีสตาร์ทตัวเอง

ผมไม่รู้ว่า Android รุ่นอื่นๆที่ราคานี้เป็นเหมือนกันหรือเปล่า แต่ ipod touch gen4 ของผมยังลื่นกว่าล้านเท่าถ้าเทียบกัน

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ใช้ Maxx อยู่ครับ

ผมให้นิยามมันประโยคเดียว

"นอกจากแบตใหญ่แล้ว แกมันไม่มีอะไรดีเลย"

อาจจะเว่อร์ไป แต่ถ้าพูดกันตรงๆ มันทั้งค้าง หน่วง กระตุก รีสตาร์ทตัวเอง

ผมไม่รู้ว่า Android รุ่นอื่นๆที่ราคานี้เป็นเหมือนกันหรือเปล่า แต่ ipod touch gen4 ของผมยังลื่นกว่าล้านเท่าถ้าเทียบกัน
ลองลงรอมโมของ MIUI ดูครับ แล้วจะติดใจในความลื่น ไม่แน่ใจว่าตอนนี้มีตัวเต็มออกหรือเปล่า ตั้งแต่เครื่อง brick ไป ไม่ได้ตามข่าวเลย

2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)